• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.8K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 91 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Là con gái ai chẳng muốn đẹp các mẹ nhờ. Nên em mở topic này, để các mẹ truyền nhau kinh nghiệm làm đẹp cho con gái yêu nhé :Silly:
    Như ngày xưa đến bây giờ, các chị vẫn truyền nhau kinh nghiệm là cắt lông mi cho con gái, để sau này lông mi con sẽ moc dài và cong
    Bôi nước trà lên lông mày con, thì đường lông mày sẽ vào khuôn và rất nét....
    Em trẻ người non dạ, nên xếp dép ngồi học mót các mẹ nhé
    Con là mít nhỏ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 91 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ối, không có mẹ nào ủng hộ top này của em à? Buồn quá mất thôi hu hu hu...:Crying::Crying::Crying:
    Ah có mẹo này nữa, đấy là nếu muốn con gái có má lúm đồng tiền xinh xinh thì khi thai kỳ mẹ ăn nhiều quả lựu (trái lạc tiên đó). Chẳng biết cái này có đúng không, cơ mà em áp dụng tích cực lắm, vì lựu cũng ngon, lại nhièu vitamin nữa mờ
    Con là mít nhỏ
    • 861 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Ăn quả lựu thì đúng là rất tốt nhưng cẩn thận vì mình thấy chợ mình toàn là của TQ thôi. Bây giờ chẳng thấy lựu DàLa5t như trước đây nữa
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm
    • 5,988 Bài viết

• 7,067 Được cảm ơn

Hị hị, vụ cắt lông mi thì mình thấy ko đúng đâu. Con mình nè, sinh đôi và đều bị mẹ đè ra cắt mi. Kết quả giờ 1 đứa lông mi dài nhưng thẳng, còn một đứa lông mi ngắn ngủn và cũng thẳng đơ......
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:
    • 919 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemit9 Xem bài viết
    Ối, không có mẹ nào ủng hộ top này của em à? Buồn quá mất thôi hu hu hu...:Crying::Crying::Crying:
    Ah có mẹo này nữa, đấy là nếu muốn con gái có má lúm đồng tiền xinh xinh thì khi thai kỳ mẹ ăn nhiều quả lựu (trái lạc tiên đó). Chẳng biết cái này có đúng không, cơ mà em áp dụng tích cực lắm, vì lựu cũng ngon, lại nhièu vitamin nữa mờ
    Thấy thiên hạ đồn đại là phải đi ăn trộm lựu thì con mới có má lúm đồng tiền cơ mẹ nó ạ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 91 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuniu Xem bài viết
    Thấy thiên hạ đồn đại là phải đi ăn trộm lựu thì con mới có má lúm đồng tiền cơ mẹ nó ạ
    Uầy, thế là hơi bị khó thực hiện đấy. Ở thành phố thì biết đào đâu ra cây mà đi ăn trộm????
    Con là mít nhỏ
    • 164 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hị hị, vụ cắt lông mi thì mình thấy ko đúng đâu. Con mình nè, sinh đôi và đều bị mẹ đè ra cắt mi. Kết quả giờ 1 đứa lông mi dài nhưng thẳng, còn một đứa lông mi ngắn ngủn và cũng thẳng đơ......

Cái này thì bạn nói đúng đó. Bé con nhà mình ngày mới đẻ, lông mi cong nhưng không dài, lại hơi vàng. Chị họ chồng bảo mình cắt đi và mình cũng làm thử. Kết quả là lông mi của con có dài hơn, đen hơn nhưng thẳng tuột, chả cong tẹo nào. Tiếc quá, giá như mẹ đừng nghe đồn thì con lại còn được đôi lông mi cong vút, ân hận quá. Các mẹ nhớ nhé đừng áp dụng cái này.
    • 1,482 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Em thấy cắt lông mi đúng đấy. Kem nhà em bà ngoại cũng cắt lông mì nên giờ ai nhìn cũng bảo sao lông mi cong thế
    • 544 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Mình cũng cùng cảnh ngộ với mẹ sen hong, con mình lúc mới sinh lông mi tuy nó không đen nhưng cong tít lên, nghe bảo cắt nên mình cắt giờ nó dài ra nhưng không cong nữa, tiếc cực kỳ luôn, huhu. Còn nếu con gái thì mình thấy mẹ uống nước dừa nhiều (từ tháng thứ 5 trở về sau) thì con gái sinh ra nước da trắng lắm. Con mình uống từ lúc 5 tháng đến giờ chắc 1000 trái dừa í, giờ nước da của nàng ấy nhìn thích lắm :LoveStruc:

• 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vụ cắt lông mi: Mình thấy 100% sai
    Mình định cắt cho bé Ruby nhưng anh xã không cho vì "xưa bà nội có cắt đâu mà lông mi bố vẫn dày và cong"
    2 tháng rồi mà thấy có vẻ đúng, cũng dài và cong phết các mẹ ạ (chắc sau này sẽ giống mắt bố ^^)
    • 791 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Mình thì chẳng tin cái mẹo nào liên quan tới "cắt" hay "trộm" gì cả. Mình chỉ thích làm điệu cho con bằng làm các loại váy, quần áo, bờm vải, giầy...Mọi người quan tâm thì mình sẽ xin post mấy tấm ảnh và cách làm mấy cái váy mình làm cho con với các tiêu chí rẻ, đẹp, nhanh gọn, không cần quá khéo tay. Hi..hi...nếu được khoảng 3 cám ơn thì mình xin post tiếp nhé!
    Thêm máy khâu, thêm tác phẩm, thêm niềm vui!
    • 919 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Uầy, thế là hơi bị khó thực hiện đấy. Ở thành phố thì biết đào đâu ra cây mà đi ăn trộm????
    he he mình nghe thế về kể với chồng, chồng bảo mai vợ ra chợ đi trước ăn trộm chồng đi sau trả xiền:Laughing::Laughing::Laughing:

• 91 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuniu Xem bài viết
    he he mình nghe thế về kể với chồng, chồng bảo mai vợ ra chợ đi trước ăn trộm chồng đi sau trả xiền:Laughing::Laughing::Laughing:
    Ơ, cái này mình không nghĩ ra nhé. Nhưng mà chợ chỗ nhà mình toàn bà đanh đá thôi. Chỉ sợ chồng chưa kịp trả, vợ đã bị đánh te tua thì khổ lắm
    Con là mít nhỏ
    • 91 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gfarias Xem bài viết
    Mình thì chẳng tin cái mẹo nào liên quan tới "cắt" hay "trộm" gì cả. Mình chỉ thích làm điệu cho con bằng làm các loại váy, quần áo, bờm vải, giầy...Mọi người quan tâm thì mình sẽ xin post mấy tấm ảnh và cách làm mấy cái váy mình làm cho con với các tiêu chí rẻ, đẹp, nhanh gọn, không cần quá khéo tay. Hi..hi...nếu được khoảng 3 cám ơn thì mình xin post tiếp nhé!
    Đâu đâu, mẹ nó up hình lên ngay đi. Mình không được khéo tay lắm, nhưng hồi bé suốt ngày lấy trộm quần áo của bố mẹ để may quần áo cho búp bê thôi đấy. Nếu mà dễ làm, thì mình cũng muốn "bon chen" lắm hị hị hị
    Con là mít nhỏ
    • 919 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Ơ, cái này mình không nghĩ ra nhé. Nhưng mà chợ chỗ nhà mình toàn bà đanh đá thôi. Chỉ sợ chồng chưa kịp trả, vợ đã bị đánh te tua thì khổ lắm
    Hơ hơ tớ cũng chả có gan thử, hy vọng cháu đc thừa hưởng cái má lúm đồng tiền của bố cháurooling:

• 854 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushimap Xem bài viết
    Mình cũng cùng cảnh ngộ với mẹ sen hong, con mình lúc mới sinh lông mi tuy nó không đen nhưng cong tít lên, nghe bảo cắt nên mình cắt giờ nó dài ra nhưng không cong nữa, tiếc cực kỳ luôn, huhu. Còn nếu con gái thì mình thấy mẹ uống nước dừa nhiều (từ tháng thứ 5 trở về sau) thì con gái sinh ra nước da trắng lắm. Con mình uống từ lúc 5 tháng đến giờ chắc 1000 trái dừa í, giờ nước da của nàng ấy nhìn thích lắm :LoveStruc:
    Đúng đấy. Uống nước dứa công nhận con sinh ra da trắng thật mẹ nó ạ! Mình ủng hộ ý kiến này:d
    • 104 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ăn chè tàu hũ ky nấu với trứng gà (của người Hoa) bé sẽ trắng da. Hihi, cái này bà nội cháu chỉ, nhưng mẹ cháu ăn nhiều lắm í, cháu sinh ra vẫn không trắng lắm, chỉ ngăm ngăm thôi, chắc tại gen của ba cháu mạnh quá
    :Kiss:
    Ba Ngựa mụp và mẹ Chuột xinh iu bé Cọp mụp xinh lắm lắm cơ :Rose:
    You are my perfect love, my sweet chocolate

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hehe,em chẳng có kinh nghiệm gì đâu,chỉ biết là cách cắt lông mi thui,nhưng mà các mẹ trên phản đối hết,bay giờ em lót dép hóng hớt,hihihi:Laughing:
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì được biết là lấy cuống của lá trầu vẽ lông mày cho con thì lông mày sau này sẽ vào khuôn và đẹp đấy các mẹ ạh, còn lá trầu thì hơ bụng và chỗaays của bé thì bụng sau này sẽ nhỏ và cái kia thì đẹp đấy hihi
    • 2,389 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Mình cũng cắt lông mi cho con gái & now lông mi con dài & thẳng đơ rooling:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5