11 Người đang theo dõi

• 91 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Là con gái ai chẳng muốn đẹp các mẹ nhờ. Nên em mở topic này, để các mẹ truyền nhau kinh nghiệm làm đẹp cho con gái yêu nhé :Silly:
    Như ngày xưa đến bây giờ, các chị vẫn truyền nhau kinh nghiệm là cắt lông mi cho con gái, để sau này lông mi con sẽ moc dài và cong
    Bôi nước trà lên lông mày con, thì đường lông mày sẽ vào khuôn và rất nét....
    Em trẻ người non dạ, nên xếp dép ngồi học mót các mẹ nhé
    Con là mít nhỏ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 91 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ối, không có mẹ nào ủng hộ top này của em à? Buồn quá mất thôi hu hu hu...:Crying::Crying::Crying:
    Ah có mẹo này nữa, đấy là nếu muốn con gái có má lúm đồng tiền xinh xinh thì khi thai kỳ mẹ ăn nhiều quả lựu (trái lạc tiên đó). Chẳng biết cái này có đúng không, cơ mà em áp dụng tích cực lắm, vì lựu cũng ngon, lại nhièu vitamin nữa mờ
    Con là mít nhỏ
    • 863 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Ăn quả lựu thì đúng là rất tốt nhưng cẩn thận vì mình thấy chợ mình toàn là của TQ thôi. Bây giờ chẳng thấy lựu DàLa5t như trước đây nữa
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm
    • 5,989 Bài viết

• 7,059 Được cảm ơn

Hị hị, vụ cắt lông mi thì mình thấy ko đúng đâu. Con mình nè, sinh đôi và đều bị mẹ đè ra cắt mi. Kết quả giờ 1 đứa lông mi dài nhưng thẳng, còn một đứa lông mi ngắn ngủn và cũng thẳng đơ......
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:
    • 912 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemit9 Xem bài viết
    Ối, không có mẹ nào ủng hộ top này của em à? Buồn quá mất thôi hu hu hu...:Crying::Crying::Crying:
    Ah có mẹo này nữa, đấy là nếu muốn con gái có má lúm đồng tiền xinh xinh thì khi thai kỳ mẹ ăn nhiều quả lựu (trái lạc tiên đó). Chẳng biết cái này có đúng không, cơ mà em áp dụng tích cực lắm, vì lựu cũng ngon, lại nhièu vitamin nữa mờ
    Thấy thiên hạ đồn đại là phải đi ăn trộm lựu thì con mới có má lúm đồng tiền cơ mẹ nó ạ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 91 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuniu Xem bài viết
    Thấy thiên hạ đồn đại là phải đi ăn trộm lựu thì con mới có má lúm đồng tiền cơ mẹ nó ạ
    Uầy, thế là hơi bị khó thực hiện đấy. Ở thành phố thì biết đào đâu ra cây mà đi ăn trộm????
    Con là mít nhỏ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 164 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hị hị, vụ cắt lông mi thì mình thấy ko đúng đâu. Con mình nè, sinh đôi và đều bị mẹ đè ra cắt mi. Kết quả giờ 1 đứa lông mi dài nhưng thẳng, còn một đứa lông mi ngắn ngủn và cũng thẳng đơ......

Cái này thì bạn nói đúng đó. Bé con nhà mình ngày mới đẻ, lông mi cong nhưng không dài, lại hơi vàng. Chị họ chồng bảo mình cắt đi và mình cũng làm thử. Kết quả là lông mi của con có dài hơn, đen hơn nhưng thẳng tuột, chả cong tẹo nào. Tiếc quá, giá như mẹ đừng nghe đồn thì con lại còn được đôi lông mi cong vút, ân hận quá. Các mẹ nhớ nhé đừng áp dụng cái này.
    • 1,483 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Em thấy cắt lông mi đúng đấy. Kem nhà em bà ngoại cũng cắt lông mì nên giờ ai nhìn cũng bảo sao lông mi cong thế
    • 544 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Mình cũng cùng cảnh ngộ với mẹ sen hong, con mình lúc mới sinh lông mi tuy nó không đen nhưng cong tít lên, nghe bảo cắt nên mình cắt giờ nó dài ra nhưng không cong nữa, tiếc cực kỳ luôn, huhu. Còn nếu con gái thì mình thấy mẹ uống nước dừa nhiều (từ tháng thứ 5 trở về sau) thì con gái sinh ra nước da trắng lắm. Con mình uống từ lúc 5 tháng đến giờ chắc 1000 trái dừa í, giờ nước da của nàng ấy nhìn thích lắm :LoveStruc:

• 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vụ cắt lông mi: Mình thấy 100% sai
    Mình định cắt cho bé Ruby nhưng anh xã không cho vì "xưa bà nội có cắt đâu mà lông mi bố vẫn dày và cong"
    2 tháng rồi mà thấy có vẻ đúng, cũng dài và cong phết các mẹ ạ (chắc sau này sẽ giống mắt bố ^^)