• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

các bài thuốc giúp bé ngủ ngon hơn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.11K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 625 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình mở topic này vì 2-3 tháng gần đây bé nhà mình (19 tháng) có vẻ khó ngủ hơn trước rất nhiều.
    Trước dây chỉ cho bé vào giường cần tắt điện khoảng 5-10' là bé ngủ, một mạch từ 9.30 đến sáng 6h30.

Bây giờ có lần bé lăn lộn cả 1h đồng hồ mà vẫn chưa ngủ được. Đã thế bé thỉnh thoảng có đêm tỉnh dậy lúc khoảng 2-3h sáng và lại lăn lộn đến tận 5h mới ngủ.

Mình đã áp dụng nhưng cách giúp bé ngủ ngon hơn Thế mà cũng không ăn thua như:
    1. Hạn chế các trò chơi kích thích bé trước khi ngủ 1 tiếng
    2. uống sữa ấm trước khi đi ngủ
    3. tắm nước ấm trước khi đi ngủ khoảng 2 -1.5 giờ
    4. matxa người cho bé
    5. Nghe nhac êm dịu trước khi đi ngủ.

Mình mệt quá, đi làm cũng căng thẳng rồi, tối về cho con ngủ thì mẹ toàn ngủ trước lúc nào ấy, đêm thì cứ lục xục. Có mẹ nào có bài thuốc dân gian nào giúp cải thiện giấc ngủ giới thiệu giúp mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều:Kiss: :Kiss: :Kiss:
    Thanh lý ủng hộ từ thiện 100% nào: http://blog.360.yahoo.com/blog-QK0dY...p=191#comments

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bạn ơi, bé nhà bạn khó ngủ có lẽ là do thiếu Canxi đấy, con nhà mình trước ngủ cũng hay lăn lộn lắm, đêm thỉnh thoảng hay thức dậy, mặc dù mắt buồn ngủ lắm rồi mà không tài nào ngủ được. Mình cho đi khám, bác sĩ cho uống 1 hộp Canxi Corrbiere, nửa tháng sau cải thiện hẳn lên. Bé ngủ ngon, sâu giấc, ngủ liền một mạch từ 10 h đến 8 h sáng hôm sau, mà lúc ngủ thì ngủ rất nhanh. Trộm vía con, mà mình thấy được tận 1 năm nay rồi đấy, bây giờ bé vần ngủ tốt lắm. HAy bạn thử cho con đến Viện Dinh dưỡng khám xem sao, vì uống canxi phải có chỉ định của bác sĩ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimlonton Xem bài viết
    Bạn ơi, bé nhà bạn khó ngủ có lẽ là do thiếu Canxi đấy, con nhà mình trước ngủ cũng hay lăn lộn lắm, đêm thỉnh thoảng hay thức dậy, mặc dù mắt buồn ngủ lắm rồi mà không tài nào ngủ được. Mình cho đi khám, bác sĩ cho uống 1 hộp Canxi Corrbiere, nửa tháng sau cải thiện hẳn lên. Bé ngủ ngon, sâu giấc, ngủ liền một mạch từ 10 h đến 8 h sáng hôm sau, mà lúc ngủ thì ngủ rất nhanh. Trộm vía con, mà mình thấy được tận 1 năm nay rồi đấy, bây giờ bé vần ngủ tốt lắm. HAy bạn thử cho con đến Viện Dinh dưỡng khám xem sao, vì uống canxi phải có chỉ định của bác sĩ.
    chị à bé nhà em được hơn 4thangs, mấy hôm nay cháu thường dậy lúc 4h sáng. theo chị không biết có fair cháu thiếu canxi không, nhwng em hỏi chị đã đến khám viện dinh dưỡng thì họ xác định bé thiếu canxi bằng cách nào hay chỉ là cảm tính của bac sỹ và nghe những gì mình kể ạ?cháu tỉnh lúc 4h rồi nằm chơi đến 7-8 g mới ngủ tiếp.em mệt lắm bây giờ mà em đưa cháu đi thì ông bà nội không cho đi lại còn mắng em cài gì cung đi lkhams. em không bit fai lam thế nào đây.ông bà có thức thay em đâu chứ nhỉ,chị giúp em nhé cám ơn chị nhiều
    • 911 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Mẹ bé Ngocminh có thường phơi nắng cho bé không vậy?bạn nên phơi nắng sớm cho bé khoảng 20phut,để hấp thụ vitaminD,tăng canxi cho bé bằng cách cho bé uống sữa,ăn tôm cua...Còn bú mẹ thì bạn nên bổ sung canxi trong thức ăn,cần thiết thì uống thêm canxi.
    Bé còn nhỏ thường hay thức đêm thế đó,bé nhà mình trước cũng vậy đó,không những thế còn khóc nửa ấy chứ.Bạn cố gắng kiên trì một chút,tranh thủ ngủ khi bé ngủ vậy.Mình cũng cùng cảnh một mình nuôi con đêm hôm đó(bà ngoại ở xa,bà nội thì cũng kg giúp gì đc)
    • 314 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Cho mình hỏi thăm tí, các mẹ thường để bé vào giường là bé tự ngủ ah? Con mình 7 tháng, mình toàn phải ru ngủ bằng võng. Ban ngày thì phải đưa võng suốt thì bé mới ngủ, ban đêm thì đưa võng tới khi bé ngủ thì mang sang giường ngủ tới sáng. Có mẹ nào hướng dẫn mình cách tập cho con tự ngủ với, mình cảm ơn nhiều lắm.

• 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

mẹ bé Ngocminh ơi, bé nhà bạn có lẽ không phải là thiếu canxi đâu. Bé nhà mình biểu hiện là lúc bắt đầu ngủ rất khó ngủ, cứ lăn lộn, trằn trọc mãi, đang đêm hay thức dậy, ngủ cứ lăn khắp giường. mình thấy cháu bị như vậy mới cho đi khám ở Viện dinh dưỡng, họ kết luận là thiếu Canxi. bạn phải cho bé đi khám chứ mình không tự đoán được bệnh cho bé đâu bạn ạ, có nhiều bé mình thấy đến đấy khám còn bị bệnh rối loạn giấc ngủ cơ, nói chung nhiều thể trạng lắm.
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

mẹ bé Ngocminh ơi, bé nhà bạn có lẽ không phải là thiếu canxi đâu. Bé nhà mình biểu hiện là lúc bắt đầu ngủ rất khó ngủ, cứ lăn lộn, trằn trọc mãi, đang đêm hay thức dậy, ngủ cứ lăn khắp giường. mình thấy cháu bị như vậy mới cho đi khám ở Viện dinh dưỡng, họ kết luận là thiếu Canxi. bạn phải cho bé đi khám chứ mình không tự đoán được bệnh cho bé đâu bạn ạ, có nhiều bé mình thấy đến đấy khám còn bị bệnh rối loạn giấc ngủ cơ, nói chung nhiều thể trạng lắm.
    • 225 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bé nhà mình 9,5 tháng cũng không ngủ ngoan chút nào.Mình cũng trong tình trạng này và sắp suy nhược vì thiếu ngủ trầm trọng rồi. Hôm bữa đi khám bệnh có khai bệnh cho bác sĩ về chuyện ngủ của bé để xem có thiếu can xi không nhưng bác sĩ bảo chỉ khi bé 3,4 tháng mới bị thiếu can xi??? Bản thân mình rất khó ngủ cộng thêm bé luôn trằn trọc, múa máy tay chân thành ra mình hầu như không có giấc ngủ ban đêm. Có mẹ nào có cách gì để các con ngủ ngoan không, chia sẻ cho mình với.
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bạn ơi, con nhà mình đi khám 3 tuổi mà bác sĩ vẫn chẩn đoán là thiếu Canxi đấy, không phải chỉ có bé 3,4 tháng mới bị thiếu đâu, bổ xung một đợt canxi là bé ngủ ngon hẳn.
    • 141 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vu Thi Huong Xem bài viết
    Bé nhà mình 9,5 tháng cũng không ngủ ngoan chút nào.Mình cũng trong tình trạng này và sắp suy nhược vì thiếu ngủ trầm trọng rồi. Hôm bữa đi khám bệnh có khai bệnh cho bác sĩ về chuyện ngủ của bé để xem có thiếu can xi không nhưng bác sĩ bảo chỉ khi bé 3,4 tháng mới bị thiếu can xi??? Bản thân mình rất khó ngủ cộng thêm bé luôn trằn trọc, múa máy tay chân thành ra mình hầu như không có giấc ngủ ban đêm. Có mẹ nào có cách gì để các con ngủ ngoan không, chia sẻ cho mình với.
    Mình đọc thấy có vẻ hao hao mình đấy. Mình cũng thuộc dạng khó ngủ, nên mình nghĩ phần nào cũng ảnh hưởng tới con. Bé nhà mình từ bé đã khó ngủ, lại hay gắt và giật mình. Mẹ cũng loay hoay cả ngày cả đêm với con đâýy, hic. May mà vẫn trụ được. Cũng rất mệt mỏi, suy nhược lại chóng mặt nữa. Nhưng thương nhất vẫn là con không ngủ được ảnh hưởng thần kinh rất nhiều.
    Mình nghĩ đến bọn mình còn thiếu canxi nữa là các bé. Vậy không lý gì bsĩ lại nói chỉ trẻ 3-4 tháng mới thiếu canxi. Mình nghĩ bạn nên cho con uống vit d3 aquadetrim, có thể bổ sung canxi corbier cho con trong 10 ngày. Ngoài ra bạn nên chú ý phòng ngủ cho con phải thoáng khí, điều này cũng khá quan trọng đấy. Từ ngày mình cho con sang ngoại, phòng có thoáng hơn, bé ngủ cũng ngon hơn.:Smiling:
    Chuc be nha ban ngu ngoan để con khoe, me cung khoe nhe.

:Laughing: NHEM NHEM YEU CAC BAN IN :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 625 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã trả lời nhé. Mình bận quá, có đọc bài của các mẹ trên email nhưng không có lúc nào vào web mà trả lời được.

Trộm vía bé nhà mình bây giờ lại ngủ ngoan rồi. Mình tìm ra nguyên nhân bé nhà mình ngủ không ngon là do rôm đốt bé :Silly: :Silly: . Bé nhà mình không nhiều rôm lắm, có vài con ở lưng thôi nên mình không nghĩ nó ảnh hưởng đến giấc ngủ của bé. Giờ mình đã xử lý rôm bằng cách tắm nước lá khế thấy trộm vía đỡ hẳn rồi. Bây giờ lại cho vào giường tắt điện 5-10 phút là ngủ một mạch đến sáng rồi.:Kiss: :Kiss: :Kiss:
    Thanh lý ủng hộ từ thiện 100% nào: http://blog.360.yahoo.com/blog-QK0dY...p=191#comments

• 625 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhemnhem Xem bài viết
    Mình đọc thấy có vẻ hao hao mình đấy. Mình cũng thuộc dạng khó ngủ, nên mình nghĩ phần nào cũng ảnh hưởng tới con. Bé nhà mình từ bé đã khó ngủ, lại hay gắt và giật mình. Mẹ cũng loay hoay cả ngày cả đêm với con đâýy, hic. May mà vẫn trụ được. Cũng rất mệt mỏi, suy nhược lại chóng mặt nữa. Nhưng thương nhất vẫn là con không ngủ được ảnh hưởng thần kinh rất nhiều.
    Mình nghĩ đến bọn mình còn thiếu canxi nữa là các bé. Vậy không lý gì bsĩ lại nói chỉ trẻ 3-4 tháng mới thiếu canxi. Mình nghĩ bạn nên cho con uống vit d3 aquadetrim, có thể bổ sung canxi corbier cho con trong 10 ngày. Ngoài ra bạn nên chú ý phòng ngủ cho con phải thoáng khí, điều này cũng khá quan trọng đấy. Từ ngày mình cho con sang ngoại, phòng có thoáng hơn, bé ngủ cũng ngon hơn.:Smiling:
    Chuc be nha ban ngu ngoan để con khoe, me cung khoe nhe.
    Trước đây bé nhà mình thời 5-6 tháng cũng bị tình trạng ngủ tương tự. Mình cũng đã cho bé uống bổ sung Vitamin D3 BON liều dự phòng để tăng cương khả năng hấp thụ canxi, tình trạng cũng khả quan hơn. Còn về uống canxi thì mình k dám cho uống vì bé nhà mình output hơi rắn mặc dù ngày nào cũng đi. Mình đã tìm cách cho bé uống nhiều nước, cả nước cam mà tình hình k khá mấy nên mình k cho dám uống canxi thêm vì sợ táo hơn.

Việc thiếu canxi chỉ có thể biết chính xác bằng thử máu. Đôi khi các dấu hiệu không đúng (mình đọc ở đâu trên diễn dàn wtt nói về các mẹ dưa con đi viện dinh dưỡng thì bé nào cũng thiếu canxi hay sao ấy). Để an toàn thì các mẹ nên cho bé uống bổ sung vitamin D3 thì tốt hơn (liều dự phòng ấy) vì mình chắc chắn là không có mẹ nào cho con phơi nắng đủ (30-1h một ngày). Ngoài ra việc phơi nắng cũng rất cẩn thận vì phải chọn thời điểm (sau 5h hoặc sáng sớm trước 6h30-7h sáng mùa hè ở Hà nội) nếu không sẽ tia cực tím sẽ gây tác động xấu đến da bé.

Một mẹo nhỏ nữa cho các mẹ khi có bé quấy đêm dựa vào nguyên tắc "ngủ ngày thì cày đêm": các mẹ thử hạn chế không cho bé ngủ lúc tầm chập tối xem? Cái tip này đã thanh công giúp cho một mẹ Hội mùa đông 2006 đấy. Hồi đó bé khoảng 2-3 tháng thôi. Ban ngày ngủ ngon, chấp tối (lúc 5-6pm) cũng ngủ ngon lắm, rồi đêm cứ lục xục xuốt. Mình bày cho cách này là chơi với bé và rửa mặt cho béđể giữ cho bé không buồn ngủ tầm chập tối. Thế là đêm ngủ ngon hơn thật. Các mẹ thử xem ban ngay bé ngủ thế nào và thử áp dụng xem nhé.

@vitamin C: Chắc là từ khi mới sinh bạn đã dùng võng để ru bé ngủ nên tạo thành một thói quen cứ phải đung đưa là mới ngủ rồi. Bạn phải thay thói quen đó cho bé đi. Lúc nào bé bắt đầu buồn ngủ, bạn thử cách này: bạn phải giảm dần dần việc sử dụng võng đi và đồng thời thay dần bằng thói quen khác (như tắt điện và hát ru 1 bài quen thuộc). Ban đầu là tốc độ đưa võng: lẽ ra đung dưa mạnh thì bạn dung đưa nhẹ hơn, đồng thời lúc nào thấy bé có dấu hiệu buồn ngủ lắm rồi thì bạn thử không dùng võng nữa.

Như bé nhà mình: từ bé mình và ông xã đã thống nhất quan điểm với bà nội khi ru bé gắt ngủ là không đi dong, không đung đưa mà chỉ vỗ về bé, cho bé bớt khóc rồi bé sẽ ngủ thôi. Tập cho bé từ nhỏ như thế nên là cứ đến tối lúc đi ngủ là đóng cửa tắt đèn, không còn cái gì để bé có thể chơi nữa. Nên bây giờ cứ cho vào giường, tắt điện là bé biết phải ngủ, nằm xuống thỉnh thoảng lại tự hát ru à ơi nữa và ngủ. :Rose: :Rose: :Rose:

• 97 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé nhà mình thì muốn di ngủ là cứ phải bụp ti mẹ một lúc, no bụng mới nhả ra ngủ.
    • 245 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà mình chắc từ bé muốn con ngủ (tại bé gắt ngủ ghê lắm) mình toàn đi rong rẩy trong nhà nên cho đến bây giừo vẫn phải đi rong đấy. Giờ càng lớn bé càng biết nhiều, ghê hơn nên mình cũng ko biết phải làm thế nào để bỏ thói quen đi rong nữa. Mà bé gắt ngủ cũng ghê lắm, mồm cứ gào lên thôi, hôm nào ko gào thì cũng hậm hà hậm hực mãi mới ngủ (tuy thế mình vẫ thấy còn sướng chán so với hồi trong cữ, toàn thức bế nhau thôi), ko biết bao giờ bé mới hết gắt ngủ hả các mẹ. Thêm nữa, bé nhà mình giờ ngủ cũng toàn ngủ nôi (nôi ru tự động ý), khi buồn ngủ, mẹ rong rẩy ru ngủ say rồi thì mới đặt được vào nôi, khi nào bé ngọ nguậy thì lại đu đưa nôi tí để bé ngủ. Nhưng mà ko cho ngủ nôi mà để ngủ ở giường mình sợ bé ko ngủ đợc mất vì hở ra là úp, rồi ngủ thì cứ trồi lên trên, ngủ được một tí là lại rúc vào cái góc nôi, nếu để bé nằm giường chắc bé xoay linh tinh mất, khéo chả ai ngủ được. Mình cũng sợ là đung đưa nôi (võng) ko tốt cho não bé nên mình cũng hạn chế lắm. mà tính ra nhưng đêm ngủ một mạch đến khoảg 6, 7h sáng của bé thì chỉ đếm được trên đầu ngón tay thôi con ko toàn phải thức dậy đêm 1, 2 lần để ru cho bé ngủ tiếp.
    Giờ mình vẫn còn chưa tính và chưa nghĩ ra làm thế nào để "cai nôi" cho bé. Tại mình thấy ngủ nôi, bé nằm xa người lớn thì cũng tốt (gọi là xa thôi chứ mình cũng nằm ngay cạnh nôi bé để tiện trông)
    • 314 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BLCS Xem bài viết

@vitamin C: Chắc là từ khi mới sinh bạn đã dùng võng để ru bé ngủ nên tạo thành một thói quen cứ phải đung đưa là mới ngủ rồi. Bạn phải thay thói quen đó cho bé đi. Lúc nào bé bắt đầu buồn ngủ, bạn thử cách này: bạn phải giảm dần dần việc sử dụng võng đi và đồng thời thay dần bằng thói quen khác (như tắt điện và hát ru 1 bài quen thuộc). Ban đầu là tốc độ đưa võng: lẽ ra đung dưa mạnh thì bạn dung đưa nhẹ hơn, đồng thời lúc nào thấy bé có dấu hiệu buồn ngủ lắm rồi thì bạn thử không dùng võng nữa.

Như bé nhà mình: từ bé mình và ông xã đã thống nhất quan điểm với bà nội khi ru bé gắt ngủ là không đi dong, không đung đưa mà chỉ vỗ về bé, cho bé bớt khóc rồi bé sẽ ngủ thôi. Tập cho bé từ nhỏ như thế nên là cứ đến tối lúc đi ngủ là đóng cửa tắt đèn, không còn cái gì để bé có thể chơi nữa. Nên bây giờ cứ cho vào giường, tắt điện là bé biết phải ngủ, nằm xuống thỉnh thoảng lại tự hát ru à ơi nữa và ngủ. :Rose: :Rose: :Rose:
    Cảm ơn mẹ đã tư vấn cho mình nhé, mình đang tập con bỏ võng từ từ, tốc độ đưa võng chậm lại, khi con vừa thiu thiu ngủ thì bỏ lên giường ngay. Nhưng con gắt ngủ wa mẹ ah, con không được đưa võng thì khó chịu và khóc rồi dậy chơi chứ không ngủ lại. Mình cũng đang phải tập tự từ cho con, hy vọng con hợp tác

Cả tuần nay con lại khó ngủ, hết nghiêng bên này, nghiêng bên kia rồi lật úp. Con cứ lục xục cả đêm chẳng ngủ nghê gì làm mình cũng mệt. Có phải con thiếu vitamin gì không nhỉ? có mẹ nào có con đang gặp trường hợp giống mình không?

• 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đọc bài các mẹ mới thấy các mẹ khổ vì con quấy đêm. con e thì ngược lại. mới hơn 2 tháng tí thôi đêm ngủ như người lớn, ngày thức chơi có hôm tới tận 11h đêm.
    e chẳng biết làm sao cho nó ngủ. ru đủ cách làm đủ trò vẫn thức. mẹ nào có con giống e ko? huhuhu
    • 625 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muop dang
    đọc bài các mẹ mới thấy các mẹ khổ vì con quấy đêm. con e thì ngược lại. mới hơn 2 tháng tí thôi đêm ngủ như người lớn, ngày thức chơi có hôm tới tận 11h đêm.
    e chẳng biết làm sao cho nó ngủ. ru đủ cách làm đủ trò vẫn thức. mẹ nào có con giống e ko? huhuhu
    Bé cũng có từng giai đoạn thì phải bạn ạ. Con bé nhà tớ đợt 1.5-2 tháng tự nhiên ít ngủ (khoảng 1 tuần thôi). Có hôm thức đến 5 giờ sáng cơ ấy. Hồi đấy mình không biết lại ru ru mãi k ngủ, mệt quá thì kệ cho bé chơi một mình và mẹ lim dim ngủ bên cạnh (lại còn buộc bóng vào chân bé cho bé chơi nữa chứ, lẽ ra phải tắt điện và năm im để tập cho bé hiểu tối là ngủ, không nói chuyện trò gì hết. Hic)

Nếu bé nhà bạn chơi vui vẻ, không quấy khóc và vẫn lên cân thì chắc không sao, nếu bé quấy khóc thì chắc bé khó chịu gì đấy mà không ngủ được thì bạn nên tim hiểu hoặc đi khám bác sĩ bạn ạ.
    nếu bé

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Mình cũng gặp trường hợp tương tự với bé con nhà mình, bây giờ bé 7tháng nhưng đã ngủ không ngon giấc như vậy cách đây 3 tháng rồi, đêm bé chỉ ngủ được ngon lành(ngủ say tít ko vẫy tai luôn :Smiling khoảng 2 tiếng lúc bắt đầu ngủ, sau đó thì lăn lộn, lúc thì nằm sấp lúc thì xoay linh tinh có lúc xoay đủ 180độ vì lúc đó mẹ mệt quá chẳng buồn xoay con lại nữa :Sick:... mình nghĩ bé đói nên cho ăn, nhưng ăn xong thì cũng chỉ ngủ ngon được khoảng 1-1.30phút nữa thôi, rồi lại lăn lộn, vật vã... bé ngủ khoảng 10-11pm và dậy lúc 5-6am, ban ngày ngủ thêm 3 giấc là giấc 8-9am, 12-1pm và 6-7pm. Nhưng đau lòng là gần đây bé lại hay khóc đêm, cứ ngủ được khoảng 1-1.30p là bé nằm xấp xuống, mắt nhắm nghiền và khóc thét lên, mẹ lại ru, lại nựng, có lúc ôm con lắc lên lắc xuống nó mới im..cho ăn thì hờn chết thôi, khóc lâu kinh khủng, hai tay mẹ ôm mà chỉ rời ra lấy bình sữa là đã thét lên rồi...
    Không biết bé có thiếu canxi không? mình cho bé uóng Vitamin D3 từ lúc bé chào đời theo đơn bác sĩ kê, tắm nắng thì ko nhiều lắm, vì bé sinh cuối tháng 1, nhưng đến hè thì mỗi ngày cũng chỉ được 10p đi dạo thôi vì mẹ buồn ngủ quá mà Theo các mẹ, nên khi khám? khám ở đâu thì tốt? mình mua bảo hiểm cho bé ở Việt pháp nên ko mất tiền nhưng nếu chỗ khác tốt hơn thì các mẹ chỉ giúp mình. Mình cũng sắp "chết" rùi :Sad:
    • 186 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho e hỏi với, bé nhà e ko quấy khóc jì, ko ra mồ hôi trộm, ngày ngủ 2-3h rất ngon, nhưng buổi tối hầu như cứ phải 11g bé mới chiu đi ngủ, đêm thì lăn lung tung, tay chân đấm cả vào mặt mẹ, rồi có lúc đang ngủ lại lẫy , có lúc lại dậy khóc ầm lên, lắc lên lắc xuống mãi mới ngủ lại. Mà e thì ko nghĩ là bé có thể thiếu canxi được, vì bé được 13 tháng mà đã có 12 răng, dài khoảng 82cm. E vẫn cho bé uống VitaminD3 + tắm nắng hàgn ngày từ bé tới giờ , mà hồi dưới 1 tuổi thì chưa bao giờ bé thế này cả. Bây giờ ngày nào đi làm e cũng phải làm 2 côc cafe , ko thì có mà díp cả mắt vào . Cứu em với các mẹ ơi
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Con em mới 3w tuổi,cũng khó ngủ đêm,vậy có phải do thiếu canxi ko ạ???Cái thuốc Vit D3 thì sử dụng thế nào ạ???Phải theo chỉ định của BS các mẹ nhỉ???
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2