NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bột giặt, nước giặt cho quần áo bé loại nào thì tốt.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.7K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghe nói không nên dùng bột giặt để giặt quần áo cho bé vì nó không tốt cho da nhạy cảm, nên em đang tìm loại nước giặt dành riêng cho bé, mà trên thị trường có nhiều loại quá, có ai dùng thấy loại nào tốt chỉ hộ em với. Cảm ơn trước nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trangmeocon2006; 17/06/2009 vào lúc 10:23 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những câu nói ngộ nghĩnh của bé

NHỮNG CÂU NÓI NGỘ NGHĨNH CỦA BÉ ...

• Hấp dẫn loạt hoạt động chào hè cùng Vincom

Để khởi động một mùa hè năng động và ý nghĩa, trong suốt tháng 5 và tháng 6, hệ thống Trung tâm...

• 30 qui tắc nuôi con đáng phục của người Nhật

Bạn mình mới gửi cho mình 1 list những qui tắc của người Nhật nuôi dạy con, share cho các mẹ nào...

• Nên cai sữa cho bé lúc nào thì tốt??

Xin các bà mẹ giàu kinh nghiệm cho mình biết nên cai sửa cho bé khi nào là được. Mình định cai sửa khi bé được 1 tuổi có nên không? Vì bé ít ăn, không chịu bú bình, chỉ bú mẹ thôi mà sửa của mình không còn hiều để đáp ứng nhu cầu của bé.

• Bột giặt cho quần áo bé

Bột giặt nhẹ Cycles dành cho bé đã có mặt tại Việt Nam! Bột giặt nhẹ Cycles ra đời từ nhu cầu của các bà mẹ muốn bảo vệ bé yêu của mình không bị kích ứng da khi da bé tiếp xúc với các hóa chất gây hại có trong bột giặt thường như: chất tẩy, chất làm sáng quang học, thuốc nhuộm, chất làm mềm vải,...

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng nước giặt D-nee, loại dành riêng cho quần áo của bé. Ah, có cả nước xả D-nee luôn đấy. Bạn dùng thử xem.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi vì da em bé rất nhạy cảm, nếu dùng bột giặt thường sẽ làm mẩn đỏ hoặc gây dị ứng cho da.
    Ta phải dùng các loại nước giặt dùng riêng cho em bé.
    Ở bên thấy có nơi bán sản phẩm của nhật đấy.
    Nghe nói 100% làm tự nhiên khôgn có hóa chất thì phải. link cuae nó đây này:
    http://www./forum/showthread.php?t=49800
    • 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

con E dùng của Falin,vừa giặt vừa xả
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ nó dùng loại của Mỹ có tên đại khái là Seventieth Generation thi phải. Mình không nhớ lắm nhưng chắc chắn nó có chữ Seven… và có hình cái lá màu xanh, cái bìa in trên thân chai cũng có rất nhiều màu xanh lá nữa. Đây là nước xả +giặt nhà tớ toàn dùng cho con. Tớ thấy có bán ở Hồng Minh baby gần chợ Thành Công, cửa hàng Hà Tuyến ở phố Đội Cấn chỗ giao với Liễu Giai, shop Colourful ở Hàng Mành và Thái Hà. Chúc vui :Smiling:
    • 784 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Mình dùng Kokiđo (tên này nhớ ko rõ lắm) của Nhật và Pureen của Malaysia, giặt sạch lắm, dùng được lâu, chỉ cho một chút vào hòa tan ra rồi cho quần áo của bé vào ngâm một lúc, tí cho vào máy giặt hoặc vò bằng tay tí là trắng sạch ngay, ở các hàng baby đều có hoặc mua trong siêu thị. tả bẩn hay áo dây thức ăn vào giặt xong nhìn ok lắm. :Angel:
    • 371 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Tớ vote cho Seventh Generation của Mỹ. Đấy là sản phẩm cao cấp nhất của Mỹ nên giá cũng cao cấp, hình như 170k thì phải. Hoàn toàn thành phần tự nhiên. Chính tớ là người làm thủ tục nhập hàng này nên mới biết rõ như thế.
    • 3,914 Bài viết

• 1,552 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonbonyeu Xem bài viết
    Tớ vote cho Seventh Generation của Mỹ. Đấy là sản phẩm cao cấp nhất của Mỹ nên giá cũng cao cấp, hình như 170k thì phải. Hoàn toàn thành phần tự nhiên. Chính tớ là người làm thủ tục nhập hàng này nên mới biết rõ như thế.
    mua cái này ở đâu hả mẹ Bon ơi?
    :LoveStruc: yêu ku Tít nhất :LoveStruc:
    • 371 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Bạn thử hỏi các cửa hàng bán đồ cho trẻ như Hà Diện. Sản phầm này do công ty Đại Thịnh phân phối. Trước Đại Thịnh phân phối Pureen nhưng vì bây giờ không còn Pureen nữa nên họ chuyển sang loại này. Nên các cửa hàng trước bán Pureen cho Đại Thịnh thì bây giờ cũng sẽ bán Seventh Generation.
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng sắp có em bé nên đã mua nước giặt và nước xả Pigeon dành riêng cho trẻ trong siêu thị để giặt trước đồ cho bé. Hàng này nhập từ Hàn Quốc. Nước giặt 83K/bình 1.5 lít. Nc xả 69K/bình 1.5l. Thấy mùi thơm dễ chịu lắm. Mình ở HCM nên mua ở Coopmart, ở HN chắc cũng dễ tìm trong các siêu thị thôi.
    • 3,914 Bài viết

• 1,552 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoltDaddy Xem bài viết
    Mình cũng sắp có em bé nên đã mua nước giặt và nước xả Pigeon dành riêng cho trẻ trong siêu thị để giặt trước đồ cho bé. Hàng này nhập từ Hàn Quốc. Nước giặt 83K/bình 1.5 lít. Nc xả 69K/bình 1.5l. Thấy mùi thơm dễ chịu lắm. Mình ở HCM nên mua ở Coopmart, ở HN chắc cũng dễ tìm trong các siêu thị thôi.
    ui rẻ nhỉ, hình như ở Hn ít có thì phải. Vì em hay lượn siêu thị mà chỉ thấy Komodo với D-nee thôi
    :LoveStruc: yêu ku Tít nhất :LoveStruc:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Hiện nay em thấy có nhiều loại bột giặt, nước giặt nhưng em không biết loại nào dùng cho bé thì thích hợp. Các mẹ tư vấn giùm em nhé. Em cảm ơn trước nha.:Smiling:
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có một số loại bột giặt, nước giặt dành cho gia đình và họ nói cũng phù hợp cho trẻ em. Tuy nhiên tớ nghĩ trẻ sơ sinh cần thiết phải dùng bột giặt nước giặt chuyên dùng cho lứa tuổi này thì mới không dị ứng cho da nhạy cảm của bé. Bây giờ tớ đang giặt quần áo cho bé bằng dung dịch giặt xả 2 in 1 Guarantee Care. Hàng này chuyên cho baby của Thái, giặt sạch và thơm mà lại thân thiện với môi trường. So với những hàng baby khác tớ thấy hàng này dùng rất được. Tớ mua ở CH Hà Diện 15 Lãn Ông chai 1L giá 85k. Còn nếu bạn dùng các loại bột giặt gia đình như Tide hay Omo thì bạn nên theo dõi cẩn thận hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_xinh2010 Xem bài viết
    Có một số loại bột giặt, nước giặt dành cho gia đình và họ nói cũng phù hợp cho trẻ em. Tuy nhiên tớ nghĩ trẻ sơ sinh cần thiết phải dùng bột giặt nước giặt chuyên dùng cho lứa tuổi này thì mới không dị ứng cho da nhạy cảm của bé. Bây giờ tớ đang giặt quần áo cho bé bằng dung dịch giặt xả 2 in 1 Guarantee Care. Hàng này chuyên cho baby của Thái, giặt sạch và thơm mà lại thân thiện với môi trường. So với những hàng baby khác tớ thấy hàng này dùng rất được. Tớ mua ở CH Hà Diện 15 Lãn Ông chai 1L giá 85k. Còn nếu bạn dùng các loại bột giặt gia đình như Tide hay Omo thì bạn nên theo dõi cẩn thận hơn.
    Cảm ơn mẹ Heo_xinh2010 nhé. Em đã mua dùng rồi, dùng thích chị nhỉ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ thì hay dùng bột giặt Omo sau đó xả lại bằng nước xả em bé D-nee.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thỏláu Xem bài viết
    Tớ thì hay dùng bột giặt Omo sau đó xả lại bằng nước xả em bé D-nee.
    Theo mình nghĩ thì mẹ nó nên dùng bột giặt hoặc nước giặt loại dành riêng cho bé như thế sẽ an toàn hơn. Vì da bé nhạy cảm hơn da người lớn rất nhiều. D-nee cũng có nước giặt dành riêng cho bé đấy. Trước mình cũng dùng D-nee nhưng bây giờ chuyển sang dùng dung dịch giặt xả 2in1 Guarantee Care có cả thành phần xả nên tiết kiệm hơn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹcúncon; 25/09/2010 vào lúc 10:54 AM.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹcúncon Xem bài viết
    Theo mình nghĩ thì mẹ nó nên dùng bột giặt hoặc nước giặt loại dành riêng cho bé như thế sẽ an toàn hơn. Vì da bé nhạy cảm hơn da người lớn rất nhiều. D-nee cũng có nước giặt dành riêng cho bé đấy. Trước mình cũng dùng D-nee nhưng bây giờ chuyển sang dùng dung dịch giặt xả 2in1 Guarantee Care có cả thành phần xả nên tiết kiệm hơn nhiều.
    Em sẽ thử dùng nước giặt này xem sao vì hôm trước em cũng mới mua nước rửa bình của nhãn hiệu này dùng thấy cũng được.
    • 924 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹcúncon Xem bài viết
    Hình như D-nee cũng có loại vừa 2 in 1, giặt và xả luôn đó mẹ ấy à.
    • 5,099 Bài viết

• 2,918 Được cảm ơn

Em cũng vote cho D nee...ngày trước thằng anh hay dùng dung dịch giặt xả Pureen nhưng hết hàng chuyển sang D nee thì hài lòng vô cùng....Thích thật!
    • 194 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình dùng loại nước giặt Kodomo, mùi thơm rất dễ chịu. Loại 2l giá 130k. Không cấn dùng thêm nước xã lại. Tiết kiệm hì hì
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5