• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết mua bình thuỷ nấu cháo ở đâu bán không? Các mẹ chỉ giúp cho với nhé. Em vẫn thường nấu cháo bằng nồi áp suất bếp ga nhưng cũng không thấy ngon gì cả. Náu bằng bình thuỷ có ngon không các mẹ.

có mẹ nào có địa chỉ của Bác sỹ đến nhà khám nhi không cho mẹ cháu xin nhé. địa chỉ ở Hà Nội thôi. Cảm ơn các mẹ nha
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những câu nói ngộ nghĩnh của bé

NHỮNG CÂU NÓI NGỘ NGHĨNH CỦA BÉ ...

• Cách nấu cháo mực ntn?

Cac me oi, hom qua ngoi vao trang an uong cua cac me, bay gio them chao muc qua, ma 2 thang nua em moi ve toi VN, kho^? wa', hu hu hu, Co me nao biet cach nau chao muc huong dan cho em voi, em cam on nhieu .

• Nấu cháo bằng bình thuỷ

Các mẹ ơi mình thấy nhiều mẹ nấu cháo cho con bằng phích nước Rạng Đông. Hôm trước mình cũng loe ngoe làm thử mà thấy sao sao ấy. Gạo với nước chẳng quyện vào nhau gì cả, cứ như nước vo gạo ấy. Mẹ nào làm theo phương pháp này rùi thì comment cho me bành tham khảo với. Cảm ơn nhiều nhiều :X

• Bái bai hăm tã mùa đông!

Đông đến, mẹ thở phào an tâm vì không còn lo lắng không khí nóng ẩm làm gia tăng tình trạng hăm tã...

• 3 sai lầm của cha mẹ khi chăm con

Nhiều bà mẹ mách nhau rửa mũi cho trẻ hằng ngày để phòng bệnh, trẻ chưa biết đánh răng thì dùng...

• 529 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh chi dương
    Có mẹ nào biết mua bình thuỷ nấu cháo ở đâu bán không? Các mẹ chỉ giúp cho với nhé. Em vẫn thường nấu cháo bằng nồi áp suất bếp ga nhưng cũng không thấy ngon gì cả. Náu bằng bình thuỷ có ngon không các mẹ.
    Mình cũng muốn mua cái này để nấu cháo, mẹ nào biết trả lời giúp với! Kiu kiu nhiều.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ bình thuỷ là cái phích bình thường, ở HN đâu chả có, hay còn loại khác nữa???
    • 4,933 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

UH, đúng là cái phích nước đấy, chỉ là cách gọi theo vùng miền thôi mà.
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Bạn có thể mua nồi ủ ( là loại nồi 2 lớp) để nấu cháo cho bé. Cháo nấu bằng nồi này vị rất thơm, ko bị mất chất. Mà cũng rất nhanh gọn, tiết kiệm điện, ga. Cách nấu : Nồi có 2 lớp, lớp trong là hợp kim inox, lớp ngoài là lớp vỏ giữ nhiệt. KHi nấu, dùng cái nồi phía trong, cho gạo, nước... vào, đặt lên bếp ga, sau khi sôi 10 phút thì nhắc xuống, đặt vào trong nồi ủ. Sau 1h là có cháo cho bé. Rất thơm ngon. Mà lại giữ nóng được cả ngày.
    Ngoài ra nồi này còn dùng để ninh nước xương, nấu chè... rất tiện lợi. Nhà mình có đủ cả nồi áp suất, nồi nấu cháo điện. Từ 2 năm nay có nồi này thì mấy cái kia cất đi hết.
    Giá cả luôn cho bạn tham khảo nhé : Loại của Nhật khoảng 1tr8, của Hàn QUốc 650K. Nồi của HQ cũng rất tốt, mà kinh tế hơn loại của Nhật.
    • 315 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Echcom
    Bạn có thể mua nồi ủ ( là loại nồi 2 lớp) để nấu cháo cho bé. Cháo nấu bằng nồi này vị rất thơm, ko bị mất chất. Mà cũng rất nhanh gọn, tiết kiệm điện, ga. Cách nấu : Nồi có 2 lớp, lớp trong là hợp kim inox, lớp ngoài là lớp vỏ giữ nhiệt. KHi nấu, dùng cái nồi phía trong, cho gạo, nước... vào, đặt lên bếp ga, sau khi sôi 10 phút thì nhắc xuống, đặt vào trong nồi ủ. Sau 1h là có cháo cho bé. Rất thơm ngon. Mà lại giữ nóng được cả ngày.
    Ngoài ra nồi này còn dùng để ninh nước xương, nấu chè... rất tiện lợi. Nhà mình có đủ cả nồi áp suất, nồi nấu cháo điện. Từ 2 năm nay có nồi này thì mấy cái kia cất đi hết.
    Giá cả luôn cho bạn tham khảo nhé : Loại của Nhật khoảng 1tr8, của Hàn QUốc 650K. Nồi của HQ cũng rất tốt, mà kinh tế hơn loại của Nhật.
    Chị Hạnh ơi! Cái nồi ủ chị bảo mua ở chỗ nào thế? Em chuẩn bị cho bé ăn dặm nên cũng muốn sắm 1 cái. Trên Hàng Khoai có bán không, chất lượng có đảm bảo không - loại của HQ ấy? Cám ơn chị nhé!

• 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toon&susu
    Chị Hạnh ơi! Cái nồi ủ chị bảo mua ở chỗ nào thế? Em chuẩn bị cho bé ăn dặm nên cũng muốn sắm 1 cái. Trên Hàng Khoai có bán không, chất lượng có đảm bảo không - loại của HQ ấy? Cám ơn chị nhé!
    Em ra 120 Phố Huế em à. Ở Hàng Khoai không có loại đó đâu. nếu loại của Hàn Quốc khoảng 640-650K. Bạn chị dùng loại này rồi, thấy cũng bền và tốt lắm. À, nên mua loại to nhé, có thể dùng để nấu cháo cho bé và nấu chè, luộc gà, làm các món hầm ... cho cả gia đình.
    • 1,048 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Mẹ nào đã từng nấu cháo bằng bình thủy (phích nước nóng) cho con, tư vấn giúp mình với. Mua bình thủy nhãn hiệu gì, dung tích bao nhiêu, mua ở đâu... thì có thể nấu gạo thành cháo được? Mình không dám mua đại một cái vì sợ gặp trường hợp như Mẹ nào đó đã bị. Mẹ này đã bỏ gạo và nứoc sôi vào bình rồi, sáng hôm sao không có cháo mà gạo ra gạo, nước ra nước :Sad: .
    Sẵn các Mẹ cho mình hỏi luôn là mình muốn để cháo đã nấu của con trong bình thủy (cháo đã nấu đầy đủ thịt cá, rau củ) rồi lấy ra cho con ăn dần trong ngày thì có mất chất không? Mình không có lò vi sóng, mà theo như mình biết thì hâm đi hâm lại cháo mỗi lần cho con ăn thì cũng không giữ được chất dinh dưỡng.
    Chờ tin các Mẹ.
    • 353 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc suong Xem bài viết
    Mẹ nào đã từng nấu cháo bằng bình thủy (phích nước nóng) cho con, tư vấn giúp mình với. Mua bình thủy nhãn hiệu gì, dung tích bao nhiêu, mua ở đâu... thì có thể nấu gạo thành cháo được? Mình không dám mua đại một cái vì sợ gặp trường hợp như Mẹ nào đó đã bị. Mẹ này đã bỏ gạo và nứoc sôi vào bình rồi, sáng hôm sao không có cháo mà gạo ra gạo, nước ra nước :Sad: .
    Sẵn các Mẹ cho mình hỏi luôn là mình muốn để cháo đã nấu của con trong bình thủy (cháo đã nấu đầy đủ thịt cá, rau củ) rồi lấy ra cho con ăn dần trong ngày thì có mất chất không? Mình không có lò vi sóng, mà theo như mình biết thì hâm đi hâm lại cháo mỗi lần cho con ăn thì cũng không giữ được chất dinh dưỡng.
    Chờ tin các Mẹ.
    Mình mới mua 1 bình ủ cháo dung tích 750 ml của hãng Thẻmos ở 111 Lý Tự Trọng, mình nấu thử rồi, thấy cháo chín, thịt cũng chín nhưng mình không biết về dinh dưỡng có tốt không nữa. Ở đó có cả loại như bình thủy, có cả loại nồi 2 lớp chân không. giá cái mình mua là 950.000, nồi thì đắt hơn 1.5-2.5 triệu tùy laọi.
    • 141 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng đang phân vân không biết mua loại bình thủy nào cho tiện hay là dùng phích nước nóng đặt cháo cho con. Nếu bạn nào đã có kinh nghiệm chỉ nhé. Mình đang ở HCM.
    • 268 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mình chuyên gia nấu cháo bằng bình thủy đây,mình thấy đơn giản mà tiện lắm.Mình mua phích nước Rạng Đông có mấy chục ngàn thôi,hình như là 4ok thì phải.Mỗi tối,mình vo gạo đổ vào trong bình,nấu nước sôi lên,vừa sôi mạnh là mình trút ngay vào phích,đóng lại,lắc cho đều một tí.Sáng sớm hôm sau chỉ việc đổ ra nồi là có ngay nồi cháo nhừ tơi.Lượng gạo thì tùy mình,còn lượng nước thì phải nhiều như khi mình bắt đầu nấu bằng nồi.Nói chung các mẹ phải thử vài lần mới canh được lượng nước và gạo phù hợp.Chúc các mẹ thành công!
    • 171 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

@ mẹ na na
    cho mình hỏi là nấu như cách của bạn thì có rau và thịt phải bỏ vào lúc nào?
    • 171 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

@ mẹ na na
    bình thủy bạn nói là loại hay đựng nước sôi ấy hả? hay có loại nhỏ hơn ?
    • 1,048 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binspapa Xem bài viết
    @ mẹ na na
    bình thủy bạn nói là loại hay đựng nước sôi ấy hả? hay có loại nhỏ hơn ?
    Nấu cháo bằng bình thủy là để tiết kiệm thời gian và gaz mẹ binspapa ơi, nên chỉ là cháo trắng thôi. Mẹ muốn bỏ rau thịt vào thì sáng hôm sau đổ cháo ra nồi đặt lên bếp nấu tiếp rồi bỏ các thứ khác vào.
    • 353 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Còn em đang nấu cháo thế này: Sáng Nấu cháo sôi lên, bỏ thịt, cá, rau nấu teh6m 5 phút rồi cho vào bình ủ cháo. CHiều con đi học về là có cháo ăn. Bình dùng bình ủ chứ không dám dùng bình thủy đựng nước nóng bình thường vì đọc trên diễn đàn WTT có mẹ nào đó nói là nấu bằng bình thủy có lớp táng bạc gì đó không tốt.
    • 171 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc suong Xem bài viết
    Nấu cháo bằng bình thủy là để tiết kiệm thời gian và gaz mẹ binspapa ơi, nên chỉ là cháo trắng thôi. Mẹ muốn bỏ rau thịt vào thì sáng hôm sau đổ cháo ra nồi đặt lên bếp nấu tiếp rồi bỏ các thứ khác vào.
    hê hê nhờ học hỏi các mẹ mà có thêm tí vốn nuôi con :Applause:
    cám ơn nhìu nhìu :Rose:
    • 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi he_con Xem bài viết
    Còn em đang nấu cháo thế này: Sáng Nấu cháo sôi lên, bỏ thịt, cá, rau nấu teh6m 5 phút rồi cho vào bình ủ cháo. CHiều con đi học về là có cháo ăn. Bình dùng bình ủ chứ không dám dùng bình thủy đựng nước nóng bình thường vì đọc trên diễn đàn WTT có mẹ nào đó nói là nấu bằng bình thủy có lớp táng bạc gì đó không tốt.
    Nếu nói có lớp tráng bạc kô tốt thì khi đựng nước nóng sôi kô thui thì nó cũng bị bong ra đúng kô mẹ nó, chứ đâu cần có gạo trong đó nó mới bong ra đâu, vậy có nghĩa là kô nên chứa nước sôi ở bình thủy pha sữa cho con à???? Mình toàn đựng nước sôi bằng bình thủy cho mình hỏi vậy có sao kô?????

@ To Nana: Mẹ nó ơi, mình có thể vo gạo rùi bỏ vào bình thủy từ đêm sau đó cho nước sôi mạnh vào để đến sáng hôm sau lấy hỗn hợp này lọc qua ray lấy nước pha sữa cho con đc kô mẹ nó, bé mình sắp tập ăn dặm rùi, mình kô biết làm cách này thì có đc kô nhỉ????