• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.67K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 509 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Em thấy nuôi 1 đứa con mà vất vả quá, hết chuyện này đến chuyện nọ. May mà co cái WTT này để con hỏi han than thở chứ không thì stress mất. Nhờ mẹ Amy2005 mà bé nhà em ti được bằng ti mẹ (tuy nhiên vẫn là qua cái hỗ trợ ti ngắn) nhưng lại nảy sinh vấn đề là hai đầu ti bắt đầu bị đau khi bé ti, có hôm còn bị chảy máu nữa. Các mẹ có ai biết làm thế nào không giúp em với. Híc, có khi em phải đổi nick thành "help me" mất thôi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mang thai bị ngứa đầu ti

Chào các mẹ. Mình mang thai được 33 tuần rồi. Nhưng khoảng 4 tuần gần đây mình bị ngứa đầu ti bên trái. Mình cũng không biết tại sao, liệu có phải khi tắm mình hay làm vệ sinh đầu ti kỹ quá nên bị thế chăng? Nhưng tại sao bên phải của mình thì không có hiện tượng đó nhỉ? Có ai bị giống như mình...

• 2 bố con song ca làm chao đảo cộng đồng mạng

Vì con gái nghĩ rằng mình đang nghe thấy tiếng pháo hoa và không thể ngủ được, ông bố đáng yêu đã...

• Lễ kỉ niệm 40 năm ra đời Hello Kitty tại Hồng Kông

Hình ảnh cô bé giống màu trắng mặt tròn dễ thương Hello Kitty ngày nay đã trở nên thân thuộc không...

• Có nên cho bé ăn kiwi vào buổi tối

Bé nhà em đi học cả ngày nên không có thời gian ăn hoa quả, chính vì thế e thường cho cháu ăn tầm...

• Bà mẹ chụp ảnh 10 đứa con đẹp như truyện cổ tích

Nhìn mấy tấm hình này thấy giống như Alice lạc vào chốn thần tiên vậy. Mình cũng muốn làm 1 bộ cho...

• Cho bé ti thế nào để không bị đau đầu ti???

Chào các mẹ, mình mới sinh bé đầu lòng được nửa tháng nhưng đang rất đau đầu về vụ cho bé bú ti. Bé nhà mình trộm vía háu ăn nên mỗi lần bắt đầu ti bé nghiến và mút rất mạnh khiến 2 đầu ti của mình bị trợt da ra đau rát vô cùng đến nỗi cứ thấy bé đòi ăn mình lại rất căng thẳng vì biết sắp bị đau...

• 1,211 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lekima
    Em thấy nuôi 1 đứa con mà vất vả quá, hết chuyện này đến chuyện nọ. May mà co cái WTT này để con hỏi han than thở chứ không thì stress mất. Nhờ mẹ Amy2005 mà bé nhà em ti được bằng ti mẹ (tuy nhiên vẫn là qua cái hỗ trợ ti ngắn) nhưng lại nảy sinh vấn đề là hai đầu ti bắt đầu bị đau khi bé ti, có hôm còn bị chảy máu nữa. Các mẹ có ai biết làm thế nào không giúp em với. Híc, có khi em phải đổi nick thành "help me" mất thôi
    Bạn mua thuốc bepanthen để chống hăm cho em bé ý, bôi vào đầu ti ngày 3 lần, chỉ 1 ngày là khỏi. Mình cũng bị đau, chảy cả máu đấy mà cũng khỏi ngay. Hoặc khi ti xong thì bạn lấy sữa của mình thoa lên chỗ đau cũng đỡ đấy.
    • 814 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Nên dùng Lansinoh bạn ạ! Lansinoh không gây độc cho bé, bạn không cần phải chùi rửa trước khi cho bé bú
    • 154 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vào đây thấy mọi người cứ tư vấn bôi cái này bôi cái kia khi bị đau đầu ti nhỉ, hồi trước em cũng bị đau, mỗi lần cho bé bú là đau đến chảy nước mắt í. Nhưng bác sĩ không cho bôi gì cả, kể cả loại cream đặc trị vì bác sĩ bảo dù ít dù nhiều các hóa chất trong thuốc hay cream cũng ảnh hưởng đến bé. Nên em chỉ được khuyên là vắt sữa ra bình cho bé bú còn bên không bị đau thì vẫn cho bú như thường. Bôi sữa của mình lên chỗ đau cũng hiệu quả lắm đấy ạ. Nếu có chảy máu thì chỉ nên vắt sữa ra rồi bỏ thôi, không nên cho bé bú sữa đó vì đã bị nhiễm trùng, bé có thể bị tiêu chảy. Chúc các mẹ bị đau ti mau hết để cả mẹ lẫn con đều thoải mái nhé.
    • 814 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Bety thì bs có cho thuốc để trị, nhưng mình không dùng
    cố chịu đựng đúng 1 tuần kể từ sau sinh thì ty của mình cũng hết bị nứt & lành hẳn sang ngày thứ 9