NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé tháng thứ mấy thì biết hóng chuyện?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 19.9K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 73 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi với, bé đến tháng thứ mấy thì biết nói chuyện, tức là ê a khi mình hỏi chuyện bé? Bé nhà mình 2 tháng rồi mới chỉ biết nhìn khi có người nói thôi, chứ chưa biết đáp lại, như vậy có chậm không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

uhm, ban cung dung lo lang wa, do la tuy vao kha nang cua moi be, co be biet hong chuyen som, co be lai tre mot chut, theo minh nghi thi cung binh thuong ah.., con minh thi biet hong chuyen luc 2 thang va bay gio be duoc 3 thang be da cuoi ra tieng roi day... Minh co kinh nghiem nay ne, ban nen danh nhieu thoi gian chut de noi chuyen voi be nhieu hon, minh nho luc truoc minh va ong xa thuong hay noi chuyen voi be nhieu lam., tu tu ban se thay be se yeu thich hon, va se dap lai ah...chuc ban luon vui va be khoe nhe!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,938 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Bé nhà T trg tháng biết hóng rồi, biềt ê a thêo ng lớn thì khỏang 2thg và hơn 1 chút ê a rõ to. Cả nhà ăn cơm cách chỗ be' nằm 2m mà nghe rõ mồn một :Silly:

• 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Hóng thì trong tháng có bé đã biết hóng, biết nhìn theo rồi cơ. Còn ê a thì con tớ 3 tháng mới biết ê a cơ. Bạn đừng sốt ruột quá.
    • 3,106 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Con mình trong tháng đã hóng va 2 thang thi e a theo roi. Kg noi chuyen voi no thì nó còn khoc co.
    • 2,820 Bài viết

• 1,740 Được cảm ơn

gửi các mẹ hình Tôm lúc đầy tháng đã bi bô với bà ngoại :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 2,647 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Bé nhà tớ 2 tháng là nói chuyện rôm lắm rồi.
    Blog nhà Bi & Sóc: http://vn.360plus.yahoo.com/van_lasuco/

DAS lại từ ngày 11/07. 55kg. Mục tiêu: 48kg
    11/8: 52,5kg.Vòng 2: 76cm :Crying:
    10/9: 51kg. Vòng 2: 71cm, :Smiling:
    • 334 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

tùy mỗi bé thui. con mình già tháng, ở thêm trg bụng mẹ vài tuần nên trg tháng đã hóng hớt, ra tháng thì nói đủ thứ, cười hề hề, .... nhưng đứa đầu non tháng thì ko nhanh bằng. ko sao đâu, mẹ buồn là con cũng buồn :Thinking:
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trùi ui, nhìn bé Tôm thích wá. Con mình ko đc bụ bẫm thế.
    • 465 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

bé nhà tớ đấy tháng là cũng đã hóng chuyện và chơi giá chữ A rồi, chân tay khua loạn lên để đập vào đồ chơi.
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhỏ nhà em cũng khoảng 1.5 tháng là bắt đầu hóng chuyện ạ!
    • 1,449 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Bé nhà mình 20 ngày là hóng hớt rồi chưa được tháng ông bà ngoại lên chơi, ông ngoại nói chuyện với là đã ê a đáp lại rồi khua chân tay loạn lên rồi. Miệng thì há to còn mắt thì hứng khởi nhìn ông. Đầy tháng thì ba mẹ treo đồ chơi cho có khi nằm chơi một mình mẹ đi ... online :Silly:
    0 9 0 2 0 2 0 5 8 6 - 0 9 1 6 5 5 3 5 8 6 - 0 4 2 2 4 5 8 8 8 0
    Nơi mẹ ghi lại từng chút thay đổi của con - Tuti yêu thương
    http://vn.myblog.yahoo.com/lovely.tuti
    • 1,417 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Sushi nhà mình mới sinh ra đã biết cười, trong tháng đã biết nhìn theo ông ngoại, gần hai tháng đã hóng hớt khí thế lắm rồi, khoảng 3 tháng là cười thành tiếng giòn giã luôn.
    • 1,449 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Àh lại còn cái vụ cười thì Tuti cũng hoành tráng lắm. Nửa đêm làm ba mẹ giật mình vì cười khanh khách hic hic. Thỉnh thoảng cười to như thế (sau 1.5 tháng) còn cười hết cỡ thì có khi cả buổi sáng. Có hôm mẹ ngồi xem phim bất chợt nhìn xuống thấy con đang nhìn mẹ cười nhe nhởn, rồi co hai tay che mặt, rúc đầu vào ngực mẹ nữa chứ.
    Còn 1 tuần nữa là em được 3 tháng rồi.
    0 9 0 2 0 2 0 5 8 6 - 0 9 1 6 5 5 3 5 8 6 - 0 4 2 2 4 5 8 8 8 0
    Nơi mẹ ghi lại từng chút thay đổi của con - Tuti yêu thương
    http://vn.myblog.yahoo.com/lovely.tuti
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cung tuy vao tung dua be .Cun nha minh gan 2 thang biet hong chuyen sang thang thu 2 cu e,a la het ầm ĩ cả nha .cac me cho minh hoi lam the nao để có ảnh vây ?
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Biết nhìn theo, hóng chuyện, nói chuyện ...v.v...vv... Tùy theo từng bé, con đầu chậm hơn con sau,( nếu bạn nào tuy lần đầu có con nhưng đã nạo phá thai trước thì bé vẫn là con sau). Không có vấn đề gì lo lắng cả, nhưng vẫn cần thường xuyên theo dõi sự phát triển xem có gì quá đặc biệt .
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình 1 tháng 3 tuần là biết ê a rồi, còn biết nói aiiigu theo mẹ nữa. Phải nói chuyện với bé thật nhiều bé sẽ nhanh biết nói
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cũng tùy từng bé thôi bạn à, có bé thì khi sinh ra đã biết hóng chuyện và rất muốn nói chuyện với người khác nhưng cũng có bé thì ngược lại chỉ nhìn thôi. bé nhà mình tuần đầu tiên bé biết trả lời bằng cách nhép miệng nếu bạn nói chuyện với bé, tuần thứ 2 bé có thể phát ra những âm thanh không rõ ràng, từ tuần thứ 3 trở về sau bé đã có một số vốn từ cho mình và hiểu ý cuộc nói chuyện và biết cách trả lời khi bạn nói chuyện với bé.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình chỉ hóng thôi, k ê a gì cả
    mẹ yêu Cún Củn của mẹ nhất trên đời.
    • 1,148 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mapmap Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi với, bé đến tháng thứ mấy thì biết nói chuyện, tức là ê a khi mình hỏi chuyện bé? Bé nhà mình 2 tháng rồi mới chỉ biết nhìn khi có người nói thôi, chứ chưa biết đáp lại, như vậy có chậm không?
    Khoảng 2-3 tháng là bé có thể ọ ẹ đáp lại lời bố mẹ rồi. Bé nhà mẹ biết hóng rồi thì 1 -2 tuần sẽ từ từ phản ứng thôi, không sao nhé mẹ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2