• 1 Lượt chia sẻ
  • 4.65K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 457 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bé nhà em được hơn 4 tháng, em muốn cho bé xem những VCD hay hay như hoạt hình hay Baby Einstein .... có được chưa vậy các mẹ ???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7,714 Bài viết

• 7,604 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹTrang Xem bài viết
    Bé nhà em được hơn 4 tháng, em muốn cho bé xem những VCD hay hay như hoạt hình hay Baby Einstein .... có được chưa vậy các mẹ ???
    Quá sớm MẹTrang ơi. Càng tránh xa tivi được càng tốt. Việc gì phải tập cho bé xem tivi làm gì. Sao này lại ôm buồn phiền nếu bé quá nghiền tivi đấy.
    • 1,061 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Quá sớm MẹTrang ơi. Càng tránh xa tivi được càng tốt. Việc gì phải tập cho bé xem tivi làm gì. Sao này lại ôm buồn phiền nếu bé quá nghiền tivi đấy.
    Mình nghĩ không sao đâu! Bộ đĩa baby Enstein dành cho bé tứ 0 đến 3 tuổi, nghĩa là bé biết xem rồi thì cho bé xem, mỗi ngày 30 phút thôi, sáng ngủ dậy xem 15' cho tỉnh táo, tối sau khi ăn bữa cuối xem 15' rồi đi ngủ. Bé xem những bộ đĩa giáo dục thì càng nhanh nhận biết và phát triển tư duy. Con tớ xem từ hồi 2 tháng mà chẳng thấy bé ghiền tivi.
    Tóm lại xem tivi ở mức độ vừa phải thì rất cần cho sự phát triển của bé sau này.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng rồi , chị cho bé coi chương trình trẻ con hợp với lứa tuổi , tốt lắm , nhất là chương trình nước ngoài , dạy tiếng Anh . Con em coi từ nhỏ , cũng 4,5 tháng coi rồi , giờ 5 tuổi nói được cũng khá , biết dếm số , màu sắc , những câu căn bản bằng tiếng Anh , chỉ có đừng để bé nhìn gần quá thôi , hại mắt lắm!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho e hỏi e bé nhà e rất hay nhìn tivi mỗi khi mẹ mở để xem (chắc là chỉ nhìn vì nó có nhiều màu sắc thôi hihihi:Laughing::Laughing:chứ chưa biết xem ạ) như thế có gây hại gì cho mắt của bé không ạ?e nghe nói cắt móng tay sớm cho bé thì khi lớn móng tay sẽ xấu nhưng không biết xấu ở điểm nào ạ (e đã lỡ cắt cho bé khi được nửa tháng tuổi ạ :Crying::Crying?
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹTrang Xem bài viết
    Bạn ơi mình vừa đọc được bài trên trang chủ WTT nè:

Trẻ dưới 2 tuổi không nên xem ti vi
    Một nhóm các nhà nghiên cứu Mỹ đã tìm hiểu về tác động của màn ảnh nhỏ đối với trẻ dưới 2 tuổi và khẳng định rằng trẻ ở lứa tuổi này không nên xem ti vi.
    Máy truyền hình không thể giúp trẻ dưới 2 tuổi tập nói vì các em không hề nhớ các từ đã nghe từ ti vi. Bạn không cần bật những chương trình chuyên biệt dành cho trẻ nhỏ vì các chương trình này không cần thiết cho sự phát triển trí tuệ của các em.
    Giáo sư Marina Krcmar thuộc Trường Đại học Wake Forrest dẫn đầu nghiên cứu khẳng định rằng, trong giai đoạn đầu học nói, trẻ thường tiếp thu nhiều hơn từ người lớn so với từ chương trình truyền hình.
    Trẻ nhạy cảm nhất với những bài hát vui, câu ngắn phát âm rõ rệt, giọng nói. Để học các từ vựng, trẻ cần tham gia tích cực quá trình học nói với một người lớn.
    "Cho trẻ học nói qua ti vi chỉ là điều mộng tưởng của các phụ huynh", Giáo sư Kcrmar nói.
    Một nghiên cứu trước đây thậm chí từng khẳng định rằng trẻ xem ti vi trước 3 tuổi sẽ giảm phát triển trí tuệ.
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bonnie Bunny Xem bài viết
    Bạn ơi mình vừa đọc được bài trên trang chủ WTT nè:

Trẻ dưới 2 tuổi không nên xem ti vi
    Một nhóm các nhà nghiên cứu Mỹ đã tìm hiểu về tác động của màn ảnh nhỏ đối với trẻ dưới 2 tuổi và khẳng định rằng trẻ ở lứa tuổi này không nên xem ti vi.
    Máy truyền hình không thể giúp trẻ dưới 2 tuổi tập nói vì các em không hề nhớ các từ đã nghe từ ti vi. Bạn không cần bật những chương trình chuyên biệt dành cho trẻ nhỏ vì các chương trình này không cần thiết cho sự phát triển trí tuệ của các em.
    Giáo sư Marina Krcmar thuộc Trường Đại học Wake Forrest dẫn đầu nghiên cứu khẳng định rằng, trong giai đoạn đầu học nói, trẻ thường tiếp thu nhiều hơn từ người lớn so với từ chương trình truyền hình.
    Trẻ nhạy cảm nhất với những bài hát vui, câu ngắn phát âm rõ rệt, giọng nói. Để học các từ vựng, trẻ cần tham gia tích cực quá trình học nói với một người lớn.
    "Cho trẻ học nói qua ti vi chỉ là điều mộng tưởng của các phụ huynh", Giáo sư Kcrmar nói.
    Một nghiên cứu trước đây thậm chí từng khẳng định rằng trẻ xem ti vi trước 3 tuổi sẽ giảm phát triển trí tuệ.
    Em thì mặc dù biết là không nên nhưng đã vô tình tập cho con xem TV:Crying:. Lúc con chán ăn, làm đủ trò không được nên đã bật TV cho con để con ăn nốt. Thế là thành thói quen, mẹ buộc phải chọn, hoặc cho con xem quảng cáo hoặc đĩa bột kia sẽ không bao giờ hết, huhu.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 5,746 Bài viết

• 1,719 Được cảm ơn

Không nên đâu chị. Em đọc một tài liệu thấy nói, khả năng tập trung của em bé dưới 2 tuổi vẫn còn rất yếu. Trong khi đó các hình ảnh ở TV lại thay đổi quá nhanh, liên tục. Em bé xem TV sớm sau này đi học khả năng tập trung rất kém chị ạ.
    Thật là không nên tí nào