• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé sơ sinh ngủ ko sâu hay rướn phải làm sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 18.6K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Bé nhà em mới được 3 tuần, bé ngủ rất hay rướn è è hoặc ọ ẹ hoặc khóc thét lên và khua tay chân rồi lại ngủ tiếp, em cảm giác bé ngủ ko được sâu giấc, bé rất hay giật mình mặc dù nhà em rất yên tĩnh, như vậy là sao hả các mẹ? Làm thế nào để bé đỡ rướn và ngủ ngon giấc hơn:Sad:Em lo quá
    Quang Anh

Em Be
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tăng cường hệ miễn dịch cho bé 2-3 tuổi

Hầu hết các mẹ đều dễ dàng nhận thấy trong giai đoạn trẻ chuyển tiếp từ bú mẹ hoàn toàn sang ăn dặm...

• Bé sơ sinh tăng 0.2kg tháng đầu tiên, phải làm sao bây giờ?

Bé nhà tớ mới sinh được 3.780kg, bé gái, sau 4 hôm ở viện về ngót còn 3.5kg. Đến hôm nay được 1 tháng mà có 4kg thôi, tăng cân ít quá phải ko các mẹ. Tớ cho bú mẹ hoàn toàn, bé ăn, ngủ, ị rất ôn, tóm lại tớ thấy con bình thường nhưng cân nặng thì.... Tớ ko muốn cho con dùng sưa ngoái, quyết tâm cho...

• 4 sai lầm khi chữa sổ mũi cho trẻ

Thời tiết thay đổi đột ngột khiến cơ thể nhiều trẻ không thích nghi kịp, dễ mắc các bệnh về mũi...

• Bé 4 tháng uống nước hay bị sặc, phãi làm sao?

Bé nhà mình được 4 tháng , mình cho bé bú nước bằng bình, đôi lúc bé bú được 20ml / ngày.nhưng đôi lúc lại sặc tùm lum làm mình sợ quá.Đút thìa thì lại dễ ọc hơn nữa.Mấy mẹ chỉ mỉnh với.Ma bây giờ mình cho bé uống nước bao nhiêu trong ngày là đủ?Còn nữa mắt bé lúc 2 tháng đưa đi bệnh viện mắt , nói...

• Bé 2 tuổi hát "Don't let me down" cực cool

Cứ mỗi lần cha đệm đàn điệp khúc là anh chàng "Don't let me down" thật yêu ! ...

• 1,396 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Lúc trước Nấm cũng như vậy, đang ngủ mà rướn mình rất nhiều, có khi đỏ cả mặt lên. Đấy tháng đi khám (Từ Dũ) BS cho uống thuốc bổ sung vitamin D (dạng ống) và yêu cầu tắm nắng hàng ngày. Khoảng 10 ngày sau là hết rướn người ngay.
    Bạn thử cho bé uống thuốc bổ xem sao.
    • 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bích Thủy Xem bài viết
    Lúc trước Nấm cũng như vậy, đang ngủ mà rướn mình rất nhiều, có khi đỏ cả mặt lên. Đấy tháng đi khám (Từ Dũ) BS cho uống thuốc bổ sung vitamin D (dạng ống) và yêu cầu tắm nắng hàng ngày. Khoảng 10 ngày sau là hết rướn người ngay.
    Bạn thử cho bé uống thuốc bổ xem sao.
    Em cũng đang cho cu cậu uống Stélogyl nhưng ko phơi nắng được vì HN mùa này lạnh mà làm rì có nắng. Chán ghê chả biết làm rì nhìn con ngủ rướn è è thỉng thoảng lại khóc ré lên thở hổn hển xót quá.Biết làm thế nào bây giờ nhỉ?
    Quang Anh

Em Be
    • 1,396 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Bạn đem bé đến Viện nhi TƯ hay các BVPS chiếu đèn thử xem. Hôm trước mình có nghe ai nói về vụ đó. Thay vì tắm nắng thì chiếu đèn cao áp, hiệu quả không tốt = tắm nắng nhưng vẫn hơn không làm.
    • 205 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trong HCM, mình thấy nắng hơi gắt, sợ ảnh hưởng tới em bé. Không hiểu là tắm nắng khoảng mấy h là tốt nhất hả các mẹ?
    • 643 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Bạn cần tham khảo Mục lục ở đây trước khi mở đề tài mới:
    Mục lục tham khảo - Chăm sóc bé

Trong đó đã có topic về bé hay rướn vặn người:
    Bé rướn (vặn) người nhiều quá?

Topic về bé ngủ không sâu:
    Bé ngủ không thẳng giấc
    Đêm bé tỉnh giấc và ko chịu ngủ lại
    • 83 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà em ko đúng hướng nắng nên ko có cho bé tắm nắng đc.Vậy là em ra ngoài cửa hàng bán dụng cụ ytế mua cái đèn hồng ngoại về chiếu cho bé , sau này bé ko dùng nữa thì để cho ông bà dùng rất tốt cho các cụ bị bệnh khớp. Giá là 250 ngàn.
    • 176 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maidanhda Xem bài viết
    Bé nhà em mới được 3 tuần, bé ngủ rất hay rướn è è hoặc ọ ẹ hoặc khóc thét lên và khua tay chân rồi lại ngủ tiếp, em cảm giác bé ngủ ko được sâu giấc, bé rất hay giật mình mặc dù nhà em rất yên tĩnh, như vậy là sao hả các mẹ? Làm thế nào để bé đỡ rướn và ngủ ngon giấc hơn:Sad:Em lo quá
    Bạn thử cho bé uống Zymaduo vitamin D của pháp xem sao, bé nhà mình uống thấy hiệu quả lắm và bạn cũng có thể chọn cho bé những loại sữa có thành phần vitaminD và canxi cao nữa :LoveStruc: