NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé sơ sinh 1 tháng bị tiêu chảy - help help hu hu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.1K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 453 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, giúp em với :Crying::Crying::Crying:.
    Ngày mai là đầy tháng của Tiểu Bảo rồi nhưng hôm nay bé tiêu chảy cả ngày luôn. Ngày hôm qua em lỡ dại ăn một quả trứng lộn, không biết có phải vì vậy không mà sáng nay Tiểu Bảo đi ị giống như thổi bột vậy đó. cứ bú vô là đi ị hà, bây giờ em phải làm sao mong các mẹ giúp em. Urgently:Crying::Crying::Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé 9 tháng bị tiêu chảy

Thưa bác sĩ, cháu trai nhà em 3 ngày nay bị tiêu chảy, bé nhỏ quá không biết có cho bé uống Oresol được không? Và sau khi bé lành bệnh, biện pháp dinh dưỡng nào giúp bé thèm ăn và tăng cân trở lại không?

• 2 bố con song ca làm chao đảo cộng đồng mạng

Vì con gái nghĩ rằng mình đang nghe thấy tiếng pháo hoa và không thể ngủ được, ông bố đáng yêu đã...

• Hấp dẫn loạt hoạt động chào hè cùng Vincom

Để khởi động một mùa hè năng động và ý nghĩa, trong suốt tháng 5 và tháng 6, hệ thống Trung tâm...

• 4 sai lầm khi chữa sổ mũi cho trẻ

Thời tiết thay đổi đột ngột khiến cơ thể nhiều trẻ không thích nghi kịp, dễ mắc các bệnh về mũi...

• Bé 7 tháng bị tiêu chảy

Bé mình 7 tháng,bắt đầu an dặm,mình cho bé ăn ngày 2 cử cháo xay nhuyễn, nước trái cây. Gần đây bé hay bị tiêu chảy( ngày khoảng 4 lần ) mình có đi bác sĩ mà bé vẫn không hết. Khi minh đi bác sĩ uống thuốc khoảng 6 ngày thì bớt nhưng không uống thì bé bị lại. Mình đang lăn tăn không biết cứ cho bé...

• 3,043 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Ô thì trẻ dưới 3 tháng toàn ăn là ị mà. Bé nhà mình hồi đó ị còn bắn xa hàng mét ấy. Nếu con bú mà có bọt thì mẹ cho con ăn nhiều sữa cuối vào, sữa đầu nhiều đường nên sinh bọt ở phân con.
    • 453 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, mình mới đi tiêm phòng cho bé về. Ôi trời, cả tháng tăng có 600gram, hic hic:Sad:. Chồng thì mắng, mẹ thì đau lòng. Con bé mình hay khóc, mình ẵm thì khóc toáng lên, bú cũng không chịu. Bà giúp việc bồng thì nín khóc ngay, rung rung vài cái là bé ngủ. Thật tình stress quá. thương con mà chăm con sao khó thế không biết.
    :Sad::Sad::Sad:
    • 779 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Thì mẹ nó cứ để cho bác GV ẫm cho đỡ xì trét hihi. Nói vậy thui chứ con hỏng cần mẹ là mẹ buồn lắm lắm pko, yên tâm đi bạn có có ti mà thể nào nó cũng lại mê mẹ cho coi. Nhưng đừng tập cái kiểu rung rung vậy nhé mình đã bị Mon hành mấy tháng rồi sao này 1 đứa cháo cuũg thế, cả ngày bế trên tay đặt xuống là khóc, dễ stress lắm.
    Còn vụ tiêu chảy me nó có bị ko, hồi Mon con nhỏ ị 1 ngày cả chục lần nên mình ko bit phải bệnh ko. Mà mới sanh, lại cho con bú bạn ăn uống kỹ 1 chút đỡ cho con lắm. uống nước ấm nhiều vô, ăn canh nóng nhiều sữa sẽ về nhiều và canh rau mát, sữa cũng mát con lên cân nhiều liền hà.
    Chúc mẹ con khoẻ nhé.
    • 3,324 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng lo lắng cứ sợ bé đi ngoài, nhưng hình như không phải. Bông nhà mình cũng thỉnh thoảng đi ngoài một lần rất nhiều, có khi bắn xa lắm, hơi loãng kiểu hoa cà hoa cải. Nhưng mình hỏi vài người thấy bảo bình thường. Mình nghĩ ăn trứng vịt lộn không phải là nguyên nhân bé bị đâu. Trẻ sơ sinh đi ngày 5-7 lần là bt thôi mà, rồi ít dần. Giờ Bông nhà mình mới 2 tháng mà đi có 1-2 lần/ngày, mình lại đang lo là ít quá đấy.