• 0 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • ada
    • 12 năm
    • 575 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Be ADA duoc gan 5 thang roi, be rat hay bi do mo hoi, nhat la o dau, mac du o trong phong may lanh. Nhieu hom me phai dap chan trong khi con van do mo hoi uot ca goi. Khong biet nhu vay co hai gi cho suc khoe be khong? Co cach nao de chua duoc hay khong??? Cac ban giup vọi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 139 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cún cũng rất nhiều mồ hôi trộm, có lẽ nguyên nhân do thiếu canxi mẹ bé ada ạ! bởi vì 15 tháng cún mới biết đi đến bây giờ 16 tháng mới có 6 cái răng
    mẹ ada thử hỏi BSDD xem là có cần bổ xung thêm canxi cho bé không?
    • 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mẹ ADA cẩn thận kẻo mồ hôi ra nhiều lại ngấm ngược lại, bé rất dễ bị việm họng đấy
    Cháu mình cũng vậy, năm phòng máy lạnh mà mồ hôi ra đầy đầu, người. Hậu quả là bị viêm họng, ho, sốt cả tháng nay đấy

Khi bé ra mồ hôi phải lấy khăn khô lau ngay
    Carrot nhà mình đêm ngủ cũng ra mồ hôi (nhưng ít), mình cứ phải túc trực sờ đầu, sờ lưng suốt. Hơi ướt là lau ngay. Vì vậy gái 1 con mà trông mặt thâm quầng , chả đẹp tí nào cả (vì phải dậy đêm nhiều). Thôi đành hy sinh vì hậu duệ vậy
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • 1,154 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng nhiều mồ hôi dễ sợ luôn. Lúc nào mình cũng phải lót một cái khăn nhỏ trong lưng áo, ướt là rút ra thay cái khác, đỡ phải thay áo mà cũng không để thấm ngược làm bé nhiễm lạnh.
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Bé Kem nhà mình cũng nhiều mồ hôi khủng khiếp, vừa tắm xong đã lại ướt sũng, lo lắm vì ai cũng dặn là giữ khô cho bé nếu o dễ cảm lanh...
    Các mẹ có ai biết cách nào chữa đồ mồ hôi o? Bạn mình nói cho con ăn cái cật gà, thật nhiều thì sẽ đơ..nhưng Kem nhỏ vậy ăn làm sao được cật gà, phải o?

Bao giờ thì đỡ đổ mồ hôi các mẹ nhi??
    Tui iu thằng cu giống ngưòi iu tui như lột... :1:
    (Loan - 0904281172)
    • ada
    • 12 năm
    • 575 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Ngay minh phai tam cho be 2 lan, truoc khi di ngu lau minh vay ma khi di ngu van do mo hoi qua troi, nhat la o dau. Be con nho qua chi co bu sua voi an bot thoi lam sao minh bo xung canxi duoc bay gio . Khong biet co loai bot nao co nhieu canxi khong nhi. Minh dang cho be an bot cua Gerber, Nestle
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Bạn vẫn cho con ăn bột ăn liền à? Mình thì chỉ cho cu Kem ăn bột ăn liền lúc đi chơi thôi, còn ngày thường thì toàn ninh nấu cho cháu, vì vậy thì mới nhiều canxi, mình cho Kem ăn bột tôm, bột cua đồng, bột cá nên nhiều canxi lắm. Bởi vì cu Kem nhà mình trộm vía hơi bụ bẫm nên bị doạ là CÒI XƯƠNG THỂ BỤ BẪM... mà nó cũng bị còi xương thật nên ngoặt nghẽo lắm, mãi 5 tháng mới biết lẫy, bây giờ 6.5 tháng rồi vẫn chưa ngồi...

Bạn thử chịu khó ninh nấu cho bé ăn nhiều thức ăn có canxi xem có cứng cáp hơn không? Chứ con mình vẫn nhiều mồ hôi lắm, mặc dầu ăn toàn canxi...
    (Loan - 0904281172)
    • 293 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thế mẹ Kem mut tự làm bột cua đồng, bột tôm và bột cá hay mua ở đâu? Nếu làm thì làm ntn nào chỉ cho mình với???
    Me cu Zim (TPHCM)
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cu ZIM de thương quá trời luôn,
    Mấy kg rồi hả mẹ? Lúc sinh bao nhiêu kí?
    Mẹ Kem mua cua đồng, 0.5 lạng khoảng 2000 thì hơn 1 chút, xay và lọc lấy nước như nấu canh cua ấy, rồi ngâm rau sạch bỏ vô máy xay nát đổ chung vào quấy với bột gạo, đậu nành, đậu tương, hạt sen... đến khi chín thì thêm gia vị và dầu ăn cho bé đủ chất... vậy thôi. Bột cua thơm và chất lắm lại rẻ nữa nhưng phải ăn tươi cho đỡ ảnh hưởng đến đường tiêu hoá của bé... Cua nhiều canxi nhất mẹ ZIM ạ...

Tôm cũng vậy thôi, mẹ Kem mua 1 lạng tôm 12.000 Đ, ăn hai bữa, 4 con mà, bóc vỏ, bỏ ruột, rửa sạch cho vào luộc cùng với rau như bí đỏ, rau rền, khoai tây, cà rốt... rồi xay tất lên cho ra hoà bột đỏ vào quấy chín thì cho gia vị, dầu ăn là được.... KEm thích ăn bột tôm bí đỏ ghê lắm. Cháu ăn hết 300 ml bột một bữa đấy...

Mẹ Zim thử xem, mọi người nói ăn đồ ăn liền tốt hơn đồ nấu vì không bị mất chất do đun nóng, nhưng mẹ Kem không tin, ninh nấu mà khoa học và đúng dinh dưỡng thì là tốt nhất. Nhưng chớ cho ăn nhiều quá nhé... chỉ 1/3 lạng một bữa thôi cho tất cả mọi thứ từ tôm, cua, cá hay thịt lợn, thịt bò....

Chúc bạn Zim ngoan và hay ăn nhé
    (Loan - 0904281172)
    • 293 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ kem mut a, mình vẫn chưa dám cho Zim ăn tôm cua ca, chỉ mỗi ăn thịt thôi, thậm chí thịt bò cũng chưa luôn. Mình sợ Zim ăn rồi lại dị ứng vì Zim hay mẩn đỏ lắm. Chắc nốt tuần này phải bắt đầu cho ăn thôi chứ ko lại trễ quá, sợ ko đủ chất. Mình sẽ làm cua như mẹ kem mut chỉ, cám ơn nhé. Mình nghĩ bột ăn liền chắc ko tốt bằng bột mình nấu rồi. Mình cứ thủ so sánh mì ăn lền với mì mình nấu xem.

Zim nhà mình cũng ra mồ hôi nhiều lắm nhưng chắc là do ngịch quá, lúc ngủ mồ hôi đầu cũng lấm tấm luôn. Mới đầu mình cũng nghĩ thiếu canxi nhưng chắc là ko vì Zim cứng lắm (trộm vía) đã ngồi được và mọc 2 cái răng rồi. Buổi sáng phơi nắng nhiều cứng xương lắm đấy. Còn mồ hôi trộm thì mình nghe mẹ mình nói ăn cháo trai sẽ hết. Mọi người thử xem. Zim nhà mình thì chưa thử ăn vì nhỏ quá nhưng mình ăn để cho Zim bú thì chỉ có béo mẹ thôi chứ chẳng thấy con hết mồ hôi gì cả. ops:

Trộm vía Kem mút tròn quá chứ hả, hơn Zim mấy ngày đấy. Thế Kem mút được mấy kg rồi , uống sữa gì thế. Zim thì lúc 6 tháng 10.2kg. Cũng chẳng giỏi lắm đâu, lười ăn lắm nhưng vì lúc trong bụng mẹ cháu đã nuôi cháu được 4.6kg rồi.
    Me cu Zim (TPHCM)
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cu Kem lúc 6 tháng được 10 kg, rồi bị đi ngoài còn 9.5. Mấy hôm nay đang nhồi thì mới cân được 10.5 kg lúc 6.5 tháng nhưng cu Kem lúc sinh có 3kg thôi. Cu Zim dễ thương cực kỳ luôn. Mẹ Zim cũng giỏi quá, 4.6 kg thì sinh mổ chứ sinh thường sao được? Phải o?
    Kem chưa biết ngồi mà cũng chưa mọc răng, mẹ Kem lo quá...
    (Loan - 0904281172)
    • 293 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hihihi..mình quên mất, sở dĩ mình hỏi mẹ kem mut làm bột tôm, bột cua, bột cá ntn là do mình cứ nghĩ là mẹ Kem mút làm tôm, cua , cá thành bột (giống kiểu ruốc í) để ăn dần. Chắc mọi người đọc nghĩ mẹ Zim đoảng lắm vì đến giờ này mà vẫn chưa biết nấu bột cho con, fải hỏi mẹ Kẹo mút đấy. Anyway, cám ơn mẹ kẹo mut rất nhiều nhé.
    Me cu Zim (TPHCM)
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

KEM MÚT được đổi tên thành KẸO MÚT à các mẹ?
    Cũng không sao, mẹ Loan muốn đặt tên con trai là Kem bởi vì Ông bố cao 182 cm và nặng 100 kg của nó thích ăn Kem mê mệt... mẹ Loan liền đặt tên là Kem thế nhưng mà Kẹo Mút thì Bố nó cũng tthích thôi thì chuyển thành Kẹo mút nhe...
    (Loan - 0904281172)
    • 293 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ Kem ơi, Kem cũng ghét quá chừng luôn í. Vậy là chúng nó giống nhau cân nặng rồi, hôm 6.5tháng mình cân thử cũng 10.5kg. Mẹ Kem giỏi ghê hen, sanh 3kg mà nuôi giờ sumo quá chứ (trộm vía). Mình phải mổ đấy, cũng chưa biết đau đẻ nữa, bsỹ thấy bụng to quá lại bị phù nên mổ gấp gấp. Lúc có bầu mình ăn nhiều quá nên giờ này vẫn 60kg, chẳng xuống được kg nào từ lúc sanh xong Thôi mà hình như lạc đề xa quá, stop thôi.
    Me cu Zim (TPHCM)
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

OK, stop nhé o lạc đề mất. Nhưng nói nốt là Mẹ KEM MÚT cũng 60 kg nhé. Lúc có bầu ăn nhiều nhưng chỉ vào mẹ mà chẳg vào con... vì vậy mẹ không giảm nổi cân....
    (Loan - 0904281172)
    • ada
    • 12 năm
    • 575 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Các mẹ biết không, hôm rồi báo có đăng chuyện nấu bột cho bé ăn (nếu nhớ không lầm là SGTT) . Trên báo nói các bà mẹ thường nghĩ rằng mình nấu bột cho bé ăn sẽ đầy đủ chất hơn, nhưng thật ra chỉ làm cho mẹ thêm bận rộn mà kết quả lại ngược lại . Trong bài báo có nói khi pha chế, nấu nướng sẽ không cung cấp đủ các vitamin cần thiết cho bé, trong khi các loại bột chế biến sẵn có đầy đủ các vitamin hơn. Ngòai ra, khi tự pha chế các mẹ thường nêm nếm theo cảm tính của mình đôi khi sẽ làm bột quá mặn hay quá ngọt so với hệ tiêu hóa còn non nớt của bé. Vì thế trong báo có khuyên khi bé còn quá nhỏ nên cho bé ăn bột làm sẵn của các hãng sẽ tốt hơn. Khi nào bé lớn các mẹ cứ thoải mái trổ tài nấu nướng. Mình đọc thấy cũng có lý nên nghe theo
    • 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tre thuong xuyen ra mo hoi khi ngu la chuyen binh thuong, rat nhieu be bi nhu vay. Be nha minh cung the, ra mo doi uot dam trong khi bo me thi dap chan. Neu khong vi ly do thieu canci thi con co mot ly do khac nua la do tre con nho (dac biet la voi cac be duoi 1 tuoi) nen he than kinh thuc vat chua phat trien day du, kha nang tu dieu chinh nhiet do co the so voi nhiet do ben ngoai chua hoan thien nen moi nhu vay. Bo me chi con cach khac phuc thoi (vD nhu dung may lanh vao mua he, di nhien phai rat luu y nhiet do phong va huong quat cua may lanh), thuong xuyen lau mo hoi cho be (cach lot mot khan sua vao lung be roi thuong xuyen thay khan cung la cach rat hay day). Trom via be nha minh hoi nho mo hoi ghe lam, vay ma den mua he minh cho nam may lanh thuong xuyen. The ma bay gio hon 14 thang roi chua bao gio bi viem hong hay phe quan, chua bao gio phai dung den khang sinh. Chi thinh thoang thay doi thoi tiet thi ho hoac so mui chut it. Minh cho uong siro thọi
    • 595 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

MeThien Anh giỏi thật đấy, trong khi đó Linh cún cũng được hơn 14 tháng thì đã có 2 quyển sổ y bạ rồi, toàn là viêm họng và viêm VA thôi, sau khi lên DĐ thấy các mẹ trao đổi là cho bé ăn cháo trai, mình cũng định thử xem nhưng chưa nấu được bữa nào cả, còn Linh cún thì vẫn tiếp tục đổ mồ hôi trộm. Nhất là những hồm sau khi vừa ốm dậy thì mồ hôi sũng sĩnh luôn.
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Ăn chao trai có sợ bị lạnh bụng o hả các mẹ?
    Bao nhiêu tháng thì ăn được?
    (Loan - 0904281172)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ ADA ơi! bé ra nhiều mồ hôi có thể là do bé bị thiếu canxi đấy vì các bé nhà mình sinh ra vào mùa đông nên rất thiếu ánh nắng mặt trời. Ngoài ăn bổ xung các chất có nhiều canxi như tôm, cua, nước xương, mẹ cho bé uống thêm vitamin D loại 1 ống dùng 6 tháng 1 lần, và uống thêm canxi cũng dạng ống tiêm, ngọt nên bé rất dễ uống. Bé nhà mình cũng bị ra nhiều mồ hôi nên mình phải đưa cháu đến viện dinh dưỡng khám , BS cho cháu uống các loại thuốc trên và bây giờ cháu đã không ra mồ hôi và đêm thì ngủ ngon giấc rồi.
    Chúc bé hay ăn chóng lớn.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4