• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé ra nhiều mồ hôi đầu/lưng/ngực trong khi ngủ

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.49K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 1,716 Bài viết

• 1,137 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà em khi bắt đầu ngủ thì hay ra nhiều mồ hôi đầu, cổ, lưng và ngực lắm. Em cứ phải thức lau cho con và sờ ngực thì thấy lạnh lắm. Em cứ sợ như thế này tiếp tục thì nhỡ viêm phổi mất. Ai có cách gì mách em với nhé. E cảm ơn các mẹ nhiều nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• 4 sai lầm khi chữa sổ mũi cho trẻ

Thời tiết thay đổi đột ngột khiến cơ thể nhiều trẻ không thích nghi kịp, dễ mắc các bệnh về mũi...

• 30 qui tắc nuôi con đáng phục của người Nhật

Bạn mình mới gửi cho mình 1 list những qui tắc của người Nhật nuôi dạy con, share cho các mẹ nào...

• Bé ra nhiều mồ hôi trộm

Be ADA duoc gan 5 thang roi, be rat hay bi do mo hoi, nhat la o dau, mac du o trong phong may lanh. Nhieu hom me phai dap chan trong khi con van do mo hoi uot ca goi. Khong biet nhu vay co hai gi cho suc khoe be khong? :( Co cach nao de chua duoc hay khong??? Cac ban giup vọi

• bé ra nhiều mồ hôi trộm

bé mới 3 tháng ra nhiều mồ hôi trộm chủ yếu ở đầu và gáy, nhiều hôm em phải dùng 2, 3 khăn thấm mồ hôi, lại phải phe phẩy quạt nữa, tội bé quá. em vẫn cho bé uôngd vitamin D ngày 1 giọt, nhưng vì mùa nay lạnh nên khôn phơi nắng được. mẹ nào có kinh nghiệm chăm sóc tư vấn dùm mẹ gialinh...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• 387 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Phải chịu khó lau thôi bạn à. Bé nhà mình cũng ra mồ hôi nhiều lắm , cứ ngủ là đầu tóc , lưng mồ hôi cứ thấm ướt áo ý
    • 1,716 Bài viết

• 1,137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongnhi1308 Xem bài viết
    Phải chịu khó lau thôi bạn à. Bé nhà mình cũng ra mồ hôi nhiều lắm , cứ ngủ là đầu tóc , lưng mồ hôi cứ thấm ướt áo ý
    Hic nhưng chẳng thức cả đêm mà lau được vì buồn ngủ lắm. Mà bé nhà mình hay ngủ muộn. Phải 10h30 tối mới ngủ. Mình lau được một lát cũng ríu cả mắt. Lo lắm.
    • 880 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

chịu khó lau lúc đầu là hết thôi bạn ah. ku nhà mình cũng vậy, ngủ là đầu, lưng, ngực ra nhiều mồ hôi lắm. mình chịu khó lau khoảng 10-15' lúc mới ngủ, nhớ là đừng đắp chăn vội, vì đắp chăn thì lại ra mồ hôi ngay. chỉ khoảng 30' là đắp chăn được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 387 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Có một bài thuốc chữa mồ hôi trộm cho trẻ em nè bạn vào đây tham khảo :
    Bài thuốc chữa mồ hôi trộm cho trẻ em
    • 1,716 Bài viết

• 1,137 Được cảm ơn

Để em phải thử xem mới được. Tuy nhiên Khoai nhà em nằm ngủ mất trật tự lắm, ko biết thuốc có nằm yên ở rốn qua đêm được không đây. Hôm nay trời Hà Nội trở lạnh hơn nên đỡ mồ hôi
    • 386 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Tối qua mình đã áp dụng bài thuốc này thấy Bi nha mình đỡ mò hôi hẳn . trưỡc đây mỗi đêm ướt máy cái khăn đêm qua thì thấy kho ráo lắm...hihi . mình lỡ xin nhiều quà ( mỗi thứ 1 lạng - nhà trồng được . ông anh rể bán thuốc ở lãn ông ) mẹ nào cần PM mình mình cho . cách của mình làm để khỏ rơi ra khi bé ngủ là : láy 1 it HTO + NBT + nước bọt quện dẻo dan vào miếng gặc băng rốn rồi dùng cái vong băng rốn đấy có định các mẹ yên tâm là không rơi ra tí nào vì hỗn hợp này rất dính .
    • 1,716 Bài viết

• 1,137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiangNguyen1213 Xem bài viết
    Tối qua mình đã áp dụng bài thuốc này thấy Bi nha mình đỡ mò hôi hẳn . trưỡc đây mỗi đêm ướt máy cái khăn đêm qua thì thấy kho ráo lắm...hihi . mình lỡ xin nhiều quà ( mỗi thứ 1 lạng - nhà trồng được . ông anh rể bán thuốc ở lãn ông ) mẹ nào cần PM mình mình cho . cách của mình làm để khỏ rơi ra khi bé ngủ là : láy 1 it HTO + NBT + nước bọt quện dẻo dan vào miếng gặc băng rốn rồi dùng cái vong băng rốn đấy có định các mẹ yên tâm là không rơi ra tí nào vì hỗn hợp này rất dính .
    Hí vậy cho em xin luôn được ko chị??Nhà chị ở đâu để em qua??
    • 387 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiangNguyen1213 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi , địa chỉ anh rể chỗ nào lãn ông hả mẹ nó ? Để mình qua . thanks mẹ nó
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaule Xem bài viết
    chịu khó lau lúc đầu là hết thôi bạn ah. ku nhà mình cũng vậy, ngủ là đầu, lưng, ngực ra nhiều mồ hôi lắm. mình chịu khó lau khoảng 10-15' lúc mới ngủ, nhớ là đừng đắp chăn vội, vì đắp chăn thì lại ra mồ hôi ngay. chỉ khoảng 30' là đắp chăn được.
    ủng hộ bà mẹ này, tôi cũng đã từng làm nhưng thỉnh thoảng cũng phải dậy kiểm tra, lau mồ hôi,đắp chăn cho bé.
    giờ thì không còn nữa,thử đủ các loại, có loại CỐM BÉ ĂN NGỦ NGON SAO VIỆT sử dụng được tầm 1 tuần đã thấy đỡ, sau 20 ngày như chỉ dẫn, tác dụng thấy rõ, giờ đã dùng đến hộp thứ 3 , ăn ngon hơn, ngủ ngon, ko thấy ra mồ hôi khi ngủ nữa, lòng mẹ cũng vui hơn, nhẹ hẳn, giờ thì mẹ cũng thẳng giấc luôn
    • 48 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào bạn
    Con mình nay 10 tháng, trước cũng có thời gian bé bị đổ mồ hôi rất nhiều, BS bảo bé có thể bị thiếu: canxi, magne, kẽm. Nếu sau khi bổ sung những món này mà vấn không cải thiện thì có nghĩa là bé bị rối loạn thần kinh giao cảm hay thực vật gì đó. Bé nhà mình sau khoảng 10 ngày bổ sung canxi liều cao thì đã cải thiện rất nhiều. Hiện nay thỉnh thoảng bé vẫn bị, khi nào bị thì mình lại bổ sung canxi vài ngày thì lại hết. BS bảo tình trạng này sẽ kéo dài đến khi bé 1 tuổi. Còn muốn biết chính xác bé bị thiếu gì thì phải làm xét nghiệm máu cho chắc ăn. Các mẹ yên tâm nhé!