• 1 Lượt chia sẻ
  • 4.04K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao cac chi ,con gai em hien nay duoc 2 thang tuoi cach day 3 tuan mat chau tu nhien noi rat nhieu mun nho li ti tao thanh tung mang lam cho da san do het len.Em co dua chau di bac si va bac si noi rang do la hien tuong binh thuong cua tre so sinh chi can giu sach se, nhung den bay gio nhung mun do ko nhung ko het ma con lan xuong co cang ngay cang nhieu va con co nguy co lan xuong nguoi.Xin cac chi co kinh nghiem gi giup em voi. Em hien nay dang o nuoc ngoai ,gia dinh em thi o vn ,gia dinh chong thi o 1 nuoc khac hai vo chong em co con lan dau lai con tre chang biet mu ti gi, ca ngay xoay nhu chong chong.Cam on cac chi rat nhieu.
    CHUNGANHNHI
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• mặt bé nổi nhiều mụn mủ li ti

xin chao, em mới làm cha nên ko biết sử lý nhiều trường hợp, con em được 1 tháng 7 ngày rồi mà dạo này mặt bé nổi nhiều mụn li ti có mủ ,( ko phải mụn sữa) các mẹ có biết nguyên nhân tại sao vả có cách nào làm cho hết mụn trên mặt bé ko,.. ah cho em hỏi luôn là tại sao bé ngủ hay rên wá, nhiều...

• [Clip] Thật thót tim nhưng kết thúc rất có hậu

Nếu bạn tin vào điều kỳ diệu, hãy cùng mình xem đoạn clip này. ...

• Bà mẹ chụp ảnh 10 đứa con đẹp như truyện cổ tích

Nhìn mấy tấm hình này thấy giống như Alice lạc vào chốn thần tiên vậy. Mình cũng muốn làm 1 bộ cho...

• Vitamin trong quan điểm dinh dưỡng hiện đại

Vitamin - tên gọi chung cho một nhóm các chất thiết yếu cho cơ thể - được chính thức tìm ra vào đầu...

• Da mặt em bé bị nổi nhiều mụn nhỏ li ti

Xin chào các chuyên gia tư vấn, em bé nhà em được 14 tháng tuổi là con gái, 2 tuần nay mặt em bé bị nổi những mụn nhỏ li ti một bên má bị nổi hơi đỏ kiêu như bị nẻ do thời tiết, con gái vẫn ăn uống bình thường đầy đủ thịt cá tôm... em bé hiện đang uống sữa Dielac alpha step 3, không có cảm giác con...

• 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trinhvananh mến,
    Mình không dám kết luận là trường hợp này có phải cũng xảy ra với con mình không, nhưng mà bé nhà mình cũng bị nổi li ti vậy, bé bị lúc 4-5 tháng tuổi, nổi y như rôm sảy , mà ở trên mặt, còn lan lên trên mí mắt và tràn xuống cổ nữa cơ, nhìn ghê lắm . Lùc dầu mới nổi 2 bên má, mình cũng kệ, dến khi lan lên trên mí mắt rồi là phải 2 tuần sau rồi mình mới sợ quá đem đến bác sĩ, thì bác sĩ cũng nói không có gì , nhưng bác sĩ cho 1 chai nước muối Nacl , về đắp lên mặt cho bé ngày 3 lần, mỗi lần đắp xong thì thoa thêm kem lênnữa . Công nhận cái chai này hiệu nghiệm lắm, ngày hôm sau là giảm hẳn, va đáng mừng là không thấy mọc nữa, nhưng cũng 1 thời gian sau mới hết hẳn, bây giờ da mặt cu cậu lại nhẵn thín rồi .
    Mình nghĩ Vananh nên đi 1 bác sĩ khác, coi bác sĩ này có take action gì không, chứ bác sĩ kia cứ nói không có gì, mà về nhà càng ngày càng nổi thêm thì mẹ nào mà chẳng nóng ruột
    Chúc bạn may mắn nha .
    • 474 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Chao ban,
    Hoi xua be Nam cung bi noi mun do thanh tung mang (nho thoi), luc dau chi la nhung cham mun do li ti nhung sau lai lan rong hon, tren ca hai go ma. Roi cung tu nhien ma het. Hinh nhu nguoi ta goi la lac sua thi phai. Minh doc trong sach thay ho goi la hien tuong noi me day so sinh (trieu chung: nhung mang do o giua co cham do nho xiu, hien len va bien di tren nhieu phan co the em be)
    Neu be cua ban van an, ngu, suc khoe binh thuong thi khong co gi phai lo lang, con neu be co bieu hien gi khong on tu khi moc mun (VD: quay khoc nhieu, ngua, nhiem trung ... ) thi tot hon het ban nen dua con di kham bac si. Ban cung dung thoa bat cu thu nuoc hay kem gi. Noi nhu bac si la hay giu ve sinh that tot.

Chut kinh nghiem hi vong giup ban do lo lang hon.

• 1 Được cảm ơn

Em cam on hai chi da cho em y kien,be nha em chac biet bo me ko co nhieu kinh nghiem nen cung ngoan an ngu tot ko quay khoc gi may ke ca luc chau bi nhu vay ,tu khi sinh den gio chi khoang 3 tuan dau la be day dem thoi con tu day den ben gio cu ngu mot mach den 6h sang ..Dot truoc em cho be di kham la bac si gia dinh nhung em cung vua fone lay hen de di bac si o trung tam xem sao.Mot lan nua em xin cam on hai chi rat nhieu.
    CHUNGANHNHI
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào bạn

Bé nhà mình lúc trước cũng bị nổi nhung mun nho liti trên mặt, hỏi bác sỹ thì được biết đó là hiện tượng bình thường của trẻ nhỏ thưong goi la lác sữa & sau một thời gian sẽ tự khỏi & bác sỹ dặn phải giữ vệ sinh sạch sẽ những chổ đó, luôn dùng nước ấm hoac nước muối lõang (pha muối thiệt lõang) để lau cho bé sau khi bú. Một thời gian sau sẽ tự khỏi & không cần bôi thuốc gì cả. Bé nhà mình cũng phải mất cả tháng mới hết & sau đó bị tái lại một lần nữa cũng phải mất 3 tuần mới khỏi, lúc đó nhìn cứ như con mèo con vậy. Bạn đã gặp được bác sỹ chưa? Nếu bé nhà bạn bị lác sữa thì không lo đâu sẽ tự hết thôi mà
    Chúc bé khỏe
    Thân mến
    Copme
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cam on chi hom qua em da cho be di bac si khac va cung duoc ket luan la hien tuong binh thuong cua tre so sinh ,bac si nay noi la phai giu sach se va de nhung cho day luon kho rao va co the boi vasaline vao buoi sang va toi cho be.Nhung cho ay ko lam be nha em thay doi gi nhung trong mat mui cu tung mang do san len thuong ghe,voi lai muon chup anh cung ko chup duoc.
    CHUNGANHNHI