• 1 Lượt chia sẻ
  • 28.9K Lượt đọc
  • 134 Trả lời

• Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Bống nàh mình đợt bé cũng hay nằm sấp lắm, lớn lên dần dần lại nằm ngửa nằm nghiêng bt bạn ạ
    • 774 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Bé nhà em thì 4 tháng hơn rồi, dạo này con gái em toàn đòi nằm sấp để ngủ,lật nó lại thì nó khóc ..không biết có sao không các mẹ?
    • 13,767 Bài viết

• 9,574 Được cảm ơn

Đã có topic tương tự trong Mục Lục
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bim nhà tớ được gần 7 tháng. Khoảng hơn 1 tháng trở lại đây cứ lật sấp để ngủ thôi: bố mẹ lật lại chỉ được vài phút. Có con mẹ nào như vậy không? Liệu bé có bệnh gì không? Hay là sở thích của bé như vậy nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm thì "sang tai" cho mẹ Bim với nhé. Cám ơn nhìu nhìu.:Smiling:
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thế ,cứ nằm sấp mà ngủ.mình có hỏi thăm ông bà già xưa thì ông ngoại nói những đứa như thế là ''thông minh'' như TRẠNG QUỲNH ngày xưa vậy hihihi.nhưng phải lật cho bé nằm ngửa không thôi ngợp thở đấy
    • 1,591 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mejipbumbum Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng thế ,cứ nằm sấp mà ngủ.mình có hỏi thăm ông bà già xưa thì ông ngoại nói những đứa như thế là ''thông minh'' như TRẠNG QUỲNH ngày xưa vậy hihihi.nhưng phải lật cho bé nằm ngửa không thôi ngợp thở đấy
    Trời ơi bé nhà mình cũng thế. Ngủ lúc nào cũng nằm sấp. Cứ lật ngửa lên, một lúc sau nó lại úp xuống. Mình cũng không biết sau này nó có thông minh thật như trạng Quỳnh không nhưng nếu được như thế thì tốt quá, bạn nhỉ! Hi hi...
    • 503 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Hình như trẻ con đến một tuổi nào đó đều thích nằm sấp, cả hai đứa nhà mình cũng thế nhưng đến khi lớn thì thôi.
    • 2,808 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Con nhà tớ 16 tháng tuổi, cũng vậy, không những nằm sấp mà còn chổng mông lên nữa, nhưng nằm thế thì cu cậu ngủ rất say và ngon (chẳng hiểu sao lại thế được, mình thấy cái tư thế đó khó chịu bỏ xừ), nhưng cứ lật được vài phút là con lại tự lật lại, thế nên cứ kệ vậy.

• 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mejipbumbum Xem bài viết
    Thế thì mẹ minhducbim an tâm rùi. Tại anh của minhducbim không vậy nên lo. Hy vọng con sẽ thông minh như Trạng Quỳnh. He he:Laughing:
    • 955 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

con nhà em từ bé đã thích nằm sấp để ngủ ạ, cứ lật lên chỉ vài giây sau nó lại lật sấp xuống
    Ông bà nội cứ bảo là nằm aấp ngủ là bị run móc nhưng Bố cháu bảo Bọn tây toàn nằm sấp:Laughing: :Laughing: :Laughing: mà chả sao cả:Thinking:
    ( có kiểm chứng đàng hoàng ạ)
    bây giờ con em hơn 2 tuổi rồi vẫn cứ nằm sấp khi ngủ
    các bác yên tâm cho con ngủ nằm sấp (nếu SK của con bình thường và ko bị hen suyễn gì cả)
    ý kiến thực tế của em thế, các bác đừng có mắng em nhá
    Ba là xúc xích bò, mẹ là xúc xích heo, Bi là xúc xích gà, 3 xúc xích thơm ngon, la là lá la la, Nấu với .....mì ăn liền !!!
    • 2,638 Bài viết

• 4,467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosy1910 Xem bài viết
    Con nhà tớ 16 tháng tuổi, cũng vậy, không những nằm sấp mà còn chổng mông lên nữa, nhưng nằm thế thì cu cậu ngủ rất say và ngon (chẳng hiểu sao lại thế được, mình thấy cái tư thế đó khó chịu bỏ xừ), nhưng cứ lật được vài phút là con lại tự lật lại, thế nên cứ kệ vậy.
    Hê hê giống cu con nhà mình thế, toàn ngủ chổng mông thôi. Mình cứ mặc kệ nó, chắc nó tự "nghiên cứu tìm tòi" chán mới tìm thấy tư thế này là dễ chịu nhất để ngủ, sao phải lật lại ? Nếu bé thấy khó chịu thì khắc tự lật lại thôi.
    Những gì ta cho đi một cách thật lòng thì mãi mãi là của ta!
    • 288 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mong các mẹ tư vấn giúp mình việc này với. Tình hình là con nhà mình được 11 tháng rồi. Nhưng đêm ngủ bé toàn nằm sấp thôi. Cụ thể là một hai tiếng đầu khi bắt đầu ngủ là bé nằm ngửa bình thường, sau đó là cháu ngọ ngoạy rồi nằm sấp, đầu lúc thì nghiêng bên nọ, nghiêng bên kia, và ọ ẹ nhiều lần khi ngủ (trong những lần bé đổi bên). Ban ngày cháu ngủ ít (max là 2 tiếng một lần thì cháu vẫn nằm ngửa ngủ bình thường).

- Các mẹ có ai có con giống bé nhà mình không?
    - Bé nằm sấp ngủ như thế có sao không?
    - Mình phải làm gì nếu ngủ nằm sấp như thế không tốt?

Mong các mẹ góp ý.
    Cảm ơn nhiều.
    Yêu anh và các con hơn mỗi ngày!
    • 876 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trẻ con rất thích nằm sấp khi ngủ...Bạn ko cần phải lo lắng nhé!!! Nếu bạn theo dõi thấy bé nằm sấp ngủ ngon thì ko cần phải đổi tư thế khác cho bé, hãy để bé tự do làm những j bé thích...Bé nhà mình cũng vậy lúc trước mình cũng lo lắng va hay sửa lại tuy nhiên được 1 lúc bé cũng lật sấp lại và ngủ ngon lành...BS nói trẻ nằm sấp ngủ ko có hại j cả
    • 390 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

con mihf cũng thế mà, toàn nằm sấp ngủ thôi. Từ hơn năm trở đi là ko sao bắt nằm ngửa hay nghiêng nữa, buổi trưa thì ngủ theo đặt, còn tối là do nàng tự quyết định. ban đầu mình cực kì lo chuyện con bị tịt mũi, nhưng sau thấy con rất chủ động trong việc để mũi nhô ra, đỡ lo lắng.
    Việc nằm sấp cũng chẳng ảnh hưởng gì xấu đến bé, miễn là bé cảm thấy dễ chịu với tư thế ấy thôi cậu ạ. Con tớ cứ đêm túm con lại vì sợ rơi, đã nằm sấp còn bò lồm cồm suốt.
    • 288 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé, nghe các mẹ mình thấy yên tâm hơn rồi. Đúng thật là ban đêm mình ngủ nhiều khi cũng không ngon vì cứ phải nhòm con xem đang nằm ở tư thế nào, nếu nằm sấp thì có bị tịt mũi không. Nhưng trộm vía đúng như mẹ jimmy và muilt nói bé tự điều chỉnh nghiêng bên nọ, bên kia mà mũi vẫn thoáng.
    Yêu anh và các con hơn mỗi ngày!
    • 184 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trời sao giống con em thế cơ chứ, con em được hơn 11 tháng rồi, rất thích nằm sấp khi ngủ, lúc mới bắt đầu ngủ thì mẹ đặt thế nào con nằm thế đấy. Ngủ được một lúc rồi trở mình nằm sấp ngay, mà em cũng để ý xem cu cậu có cho cái mũi ra ngoài để thở không nhưng em toàn thấy cu cậu rúc đầu vào gối, vào chăn chẳng thấy mũi đâu, nhưng nếu để im thì cu cậu vẫn nằm im khi ngủ. Đang nằm sấp khi ngủ mà tỉnh giấc trở mình thì cậu lại bò lồm cồm đâm lung tung, có khi một nửa người trên gối, trên chăn còn nửa kia thì bên dưới hoặc ngược lại cơ.
    • 1,839 Bài viết

• 3,145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muilt Xem bài viết
    con mihf cũng thế mà, toàn nằm sấp ngủ thôi. Từ hơn năm trở đi là ko sao bắt nằm ngửa hay nghiêng nữa, buổi trưa thì ngủ theo đặt, còn tối là do nàng tự quyết định. ban đầu mình cực kì lo chuyện con bị tịt mũi, nhưng sau thấy con rất chủ động trong việc để mũi nhô ra, đỡ lo lắng.
    Việc nằm sấp cũng chẳng ảnh hưởng gì xấu đến bé, miễn là bé cảm thấy dễ chịu với tư thế ấy thôi cậu ạ. Con tớ cứ đêm túm con lại vì sợ rơi, đã nằm sấp còn bò lồm cồm suốt.
    Con mình y chang thế này. Từ hồi 7, 8 tháng gì đó là cứ nằm sấp ngủ thôi. Có hôm còn cố xoay sở vừa bú mẹ vừa... nằm sấp, không được thì cáu um lên. Tối nào đặt nằm cũng phải cho nằm cuối giường, đến lúc lơ mơ ngủ trồi lên đầu giường là vừa. Một đêm xoay 2 lần, mỗi lần 180 độ, nên đến sáng thì quay về tư thế ban đầu, nửa đêm thì con nằm đầu này mẹ nằm đầu kia. Không thì cũng lấn mẹ muốn lọt giường luôn.

Mình đang lo không biết nằm sấp có ảnh hưởng gì đến xương sống không nhỉ?
    Chẹp, thì không ký nữa!
    • 4,645 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Con mình đây, giờ gần 3 tuổi rồi vẫn ngủ thế :Thinking:

• 3,943 Bài viết

• 10,165 Được cảm ơn

Con mình mới 2 tháng thôi, cháu bị trào ngược thực quản hay bị trào lên trong lúc ngủ, trào hết lên mồm mũi thương lắm, nhưng chỉ bị khi nào nào ngửa, còn đặt nằm sấp thì chẳng bị sao cả, nên mình cho bú xong 1 lúc ngủ là cho nằm sấp xuống, đến khi nào cựa quậy nhiều quá mình mới cho nằm ngửa lên do đó cũng đỡ bị trào ngược và nôn ói.
    Chớ thấy đông tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước một nhành mai
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 sai lầm khi chữa sổ mũi cho trẻ

Thời tiết thay đổi đột ngột khiến cơ thể nhiều trẻ không thích nghi kịp, dễ mắc các bệnh về mũi...

• Hiểm họa ung thư từ sóng wifi với trẻ nhỏ

Mình thấy chắc 99% ông bố bà mẹ để điện thoại ở đầu giường hoặc dưới gối nhỉ? Rất có hạn cho não...

• Bé ngủ - nằm ngửa, bé chơi - nằm sấp

Nguồn: http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=264145&ChannelID=197 TT - Các nhà chuyên môn về sức khỏe trẻ em đã quan tâm đến tư thế nằm ngủ của em bé, vì trước đây trên thế giới đã xảy ra nhiều trường hợp đột tử do ngủ ở tư thế nằm sấp. Nhiều công trình nghiên cứu đã được thực...

• Tăng cường hệ miễn dịch cho bé 2-3 tuổi

Hầu hết các mẹ đều dễ dàng nhận thấy trong giai đoạn trẻ chuyển tiếp từ bú mẹ hoàn toàn sang ăn dặm...

• Bé hay nằm sấp khi ngủ

Các mẹ ơi tư vấn cho mẹ nhím với. Một tuần nay nhím nhà mình lười ăb quá do vừa bị sốt do viêm họng & viêm amidam. Nhím sốt 3 ngày thì đến 2 ngày chẳng ăn gì hết ngoài uống nước lọc và nước cam. Sang đến ngày thứ 3 thì hết sốt, nhưng mình theo dõi thấy sau khi hết sốt được 2 ngày nhưng nhím vẫn...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• 74 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhducbim Xem bài viết
    Thế thì mẹ minhducbim an tâm rùi. Tại anh của minhducbim không vậy nên lo. Hy vọng con sẽ thông minh như Trạng Quỳnh. He he:Laughing:

Con bé nhà mình cũng chuyên gia nằm sắp đây. Khổ , mới lật lên ngửa được 1 chút là lại lồm cồm mắt nhắm, tìm được cái gối ôm vô lại nằm sấp lại. Còn cái vụ ngủ sấp thông minh mình cũng đã từng đọc trên báo nói thế đó các mẹ ah.... HHeee he
  • Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7