Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 26.1K Lượt đọc
  • 131 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 561 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Bé nằm sấp ngủ rất tốt, không hại tim đâu. Lại còn ngủ rất yên nữa. Truwowc kia thì đúng là bọn tây khuyên cho con nằm sấp ngủ thật. Nhưng sau này, tỷ lệ đột tử trong khi ngủ của bé quá cao do khi ngủ thỉnh thoảng có bé chúc mũi xuống dưới, đầu bé còn yếu chưa cử động tốt được để xoay nghiêng đầu, thế là ngạt thở mà bọn tấy thì cho con ngủ riêng phòng vói bố mẹ từ bé nên không phát hiện sớm ra để giúp bé xoay lại đầu. Còn với các mẹ VN mình, phần lớn là con ngủ với bố mẹ nên nằm sấp hay ngửa đều OK thôi.

• 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình cung nằm ngủ sấp vẫn khoe không vấn đề gì cả.
    AX nhà mình thấy thế cung nằm sấp luôn, được cái đêm mình đỡ bị giật minh vì AX thường hay mơ nói.

• 222 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PrettySons
    Lạc đề một tý, xin lỗi các mẹ trước.
    Có một câu chuyện thế này ạ: Mẹ dặn con trai 4 tuổi khi ngủ không được nằm sấp. Hôm sau vừa mở mắt tỉnh dậy, cậu con trai hỏi ngay mẹ "Mẹ ơi bố hư quá. Mẹ dặn con khi ngủ không được nằm sấp, thế mà đêm qua con thấy bố đang nằm sấp... trên người mẹ". Mẹ
    Bố hư thật đấy
    Hân Hân
    :554:
    [

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ các mẹ có con nằm sấp không phải lo lắng lắm đâu. Con gái mình ngủ sấp từ lúc 2 tháng tuổi. Lúc nằm sấp thì bé ngủ rất ngon và không bị giật mình. Mình cứ lo sợ nhưng được người nhà từng học tập ở nước ngoài chấn an là con nít nước ngoài thường nằm sấp mà tụi nhỏ có sao đâu. Từ đó mình đỡ lo hơn. Mình cũng thử nằm sấp rồi, thấy khó chịu và đau cổ lắm trong khi đó con gái mình ngủ trưa thông thường là 3 tiếng. Nhưng nghĩ lại thấy chắc con bé chẳng khó chịu chút nào thì mới ngủ lâu đến thế. Dần dần bé lớn thì ngủ sấp một lúc rồi lại đổi tư thế. Thật kỳ lạ là bây giờ bé gần 2 tuổi, bé chỉ ngủ sấp ban ngày, còn ban đêm lại nằm nghiêng hoặc ngửa. Nếu các mẹ thấy lo lắng thì lúc bé ngủ say để đổi tư thế nằm nghiêng và cho bé ôm gối xinh xinh là bé thích ngay.

• 199 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng hay nằm sấp lắm, nhưng một lúc lại đổi tư thế, giở mình liên tục. Mình được tư vấn là nằm sấp không vấn đề gì nên cứ kệ thôi.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac me
    Be nha em phai so ti m­e moi ngu duoc,dem dang ngu neu be thuc day phai so ti me moi ngu tiep duoc,ma no so lau lam den 30 phut hoac 1 tieng no moi ngu tiep, em toan mat ngu vi nothoi.Cac me co cach gi hay giup em voi.

• 737 Bài viết

• 15,012 Được cảm ơn

Thực sự là không nên để bé nằm sấp đâu, trẻ con tây hay nằm sấp thật nhưng tỷ lệ đột tử ở trẻ sơ sinh của Tây cũng nhiều. Khi bé còn nhỏ chỉ nên đặt nằm nghiêng để vừa tránh bẹp đầu, có bị ọc sữa cũng ra ngoài luôn chứ không lên mũi. Bạn nằm sấp sau 1 đêm mà xem người sẽ mệt lắm vì trọng lượng của cơ thể đè lên tim. Mình người VN thì cứ VN mà áp dụng thôi.

• Giang Thanh
    • 44 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhớ Hà Nội
    Bin nhà em nằm đủ mọi tư thế và leo trên mọi địa hình :1: , gối ôm bé, gối ôm to gì chặn được 1 lúc là trèo lên hết, nếu chặn gối bé lúc nào không lật được thì túm lấy quẳng đi thế là có chỗ để lật, có lúc nằm sấp mà đầu lại ở trên gối của mẹ thế mà không biết mỏi, lúc thì cái gối ôm ở giữa lưng người ngửa ra, lúc thì nằm nghiêng đầu gối lên cánh tay của cu cậu, rồi có khi cả người trên gối đầu thì cắm xuồng mà vẫn ngủ mới hay chứ.
    Nói chung mẹ cháu bó tay rồi, chắc cho cu cậu đi thi sẽ đoạt giải "Bé có nhiều kiểu ngủ nhất" :3:
    Trời ơi! đọc bài của chị em cười muốn chết. Bin ngủ ngộ quá! Dễ thương và buồn cười quá. Em muốn thơm Bin một cái quá đi.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào quý phụ huynh!
    Tôi mới có bé trai 1 tháng tuổi. Buổi tối thức rất khuya 10g-11g, không chịu ngũ. Nhưng khi cho bé nầm sấp thì ngũ ngay và rất ngon. Không biết có hại gì không?

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà tôi được gần 6 tháng, ngủ rất hay nằm sấp,khi tôi lật bé lại thì k chịu lại lật lại,nhất định k chịu nằm ngửa.Toi nghe nói nằm sấp k tốt,k biết có sao k,tôi phải làm sao để có thể tập cho bé nằm ngửa được