• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 77.7K Lượt đọc
  • 1.06K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 7,135 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kunkin_Salih Xem bài viết
    nhà e thì vẫn phải lót miếng chống thấm như kiểu cao su ý, lót xuống dưới ga để nhỡ e bé tè thì chỉ quảng miếng ý ra thôi chứ ướt ra đệm sao mà khô được??? mà lâu ngày mùi kinh hãi lắm...
    Mình cũng có lót ấy chứ, nhưng bé nhà mình khi ngủ rất xấu tính, cứ xoay vòng vòng như chong chóng vậy! Tối ngủ lót đầu bé lên gối, nhưng khi tỉnh giấc lại thấy bé gác chân lên gối nằm! :Sigh:
    • 2,649 Bài viết

• 9,716 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Mit_Minh_Chau Xem bài viết
    3 đứa nhà mình trộm vía là có giấc ngủ ngoan từ bé. Chỉ có cô chị cả là "hư" nhất, lúc nhỏ hay nôn trớ, ru ngủ cũng khó. Chứ hai cô em là tự có giấc ngủ ngon lành, nên mẹ cũng đỡ vất vả. May em được giời thương cái khoản giấc ngủ của con các mẹ nhề.

Nhưng giấc ngủ đầy đủ cho bé theo từng độ tuổi là một trăn trở lỡn cho các mẹ, vì có phải bé nào cũng tự ngủ ngoan được đâu.

Bé ngủ không ngon, quấy khóc, vừa mệt cả nhà, mà cái chính là bé sẽ thiếu điều kiện để phát triển đầy đủ. Hị hị, em đang mún tìm bài chia sẻ với các mẹ về việc giữ giấc ngủ cho bé mà chưa thấy gì thiệt là hay :Thinking:

nhà tôi thì thế này, phòng nó vẫn giữ nguyên cái đêm to của người lớn để nó chạy nhẩy lăn lộn, còn đâu vẫn cho dùng cũi cho yên tâm. Tối đến giờ đi ngủ khoảng 8h cho nó lên phòng rửa ráy sạch sẽ 1 lần nữa, đánh răng, vì tôi nghĩ sạch sẽ cũng khiến giấc ngủ của con êm hơn. Cho nằm đệm, tắt đèn, chỉ mở đèn ngủ thôi, mà nó ghê lắm, ko mở đèn ngủ là nó nhắc ngay.Xong mẹ nằm cạnh ngủ mẫu hoặc kệ cho nó tự ngủ. Chỉ cần chỉnh nhiệt độ phòng cho nó ko nóng quá, lạnh quá. Khi ngủ tôi hay cho nó mặc áo mát mát 1 tý vì nó hay đổ mồi hôi trộm, xong mẹ xuống nhà lướt web. 30' nó ngủ say thì lên bế vào cũi, thay áo kín cổ, lót khăn xô vào gáy, kiểm tra bỉm, đắp chăn, chỉnh nhiệt độ lần nữa. Đêm trước khi tôi chìm vào giấc tầm 12h là xuống kiểm tra bỉm và thay bỉm. Sáng sớm bố nó dậy khoảng 5h kiểm tra thay bỉm lần nữa. 7h nó dậy đi học là rửa chim cò, vệ sinh rồi đi học. Lắm hôm bố lười, sáng ra tụt bỉm con ra nặng chình ịch, con đi lại xệ cả đít...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,402 Bài viết

• 15,571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    hic, nghe nói là con ngủ phải thẳng giấc thìmới cao, mới thông minh, mấy đêm nay cứ trở qua trở lại! mà con em có tật vui lắm, nó mà trở tới trở lui là tay nắm vớ giựt ra, lại phải ngồi dậy, vỗ về tơi tả, rồi ngồi chờ ảnh ngủ say mới bắt đầu đi vớ vô cho ảnh!
    Chưa kể tình huống ảnh có tật hễ trở là lại phải cho uống nước!
    CỨ cái vòng đó, thành ra lại phải ...thay tã!
    CHèng ơi!
    may mà em hông có tật mắt thâm quầng, chứ hông hổm giờ em là con panda
    haha em bị chứng ít ngủ nè, mắt giờ như con panda :Laughing:

nhưng hôm nọ hóng bên ĐBGB thấy bẩu ng nhớn ngủ 5-6hrs/ngày là thông minh lém đó. Em cũng chỉ ngủ được chừng ấy thôi mà hok hỉu sao IQ nó vẫn là là mặt đất
    • 4,402 Bài viết

• 15,571 Được cảm ơn

nhà tôi thì thế này, phòng nó vẫn giữ nguyên cái đêm to của người lớn để nó chạy nhẩy lăn lộn, còn đâu vẫn cho dùng cũi cho yên tâm. Tối đến giờ đi ngủ khoảng 8h cho nó lên phòng rửa ráy sạch sẽ 1 lần nữa, đánh răng, vì tôi nghĩ sạch sẽ cũng khiến giấc ngủ của con êm hơn. Cho nằm đệm, tắt đèn, chỉ mở đèn ngủ thôi, mà nó ghê lắm, ko mở đèn ngủ là nó nhắc ngay.Xong mẹ nằm cạnh ngủ mẫu hoặc kệ cho nó tự ngủ. Chỉ cần chỉnh nhiệt độ phòng cho nó ko nóng quá, lạnh quá. Khi ngủ tôi hay cho nó mặc áo mát mát 1 tý vì nó hay đổ mồi hôi trộm, xong mẹ xuống nhà lướt web. 30' nó ngủ say thì lên bế vào cũi, thay áo kín cổ, lót khăn xô vào gáy, kiểm tra bỉm, đắp chăn, chỉnh nhiệt độ lần nữa. Đêm trước khi tôi chìm vào giấc tầm 12h là xuống kiểm tra bỉm và thay bỉm. Sáng sớm bố nó dậy khoảng 5h kiểm tra thay bỉm lần nữa. 7h nó dậy đi học là rửa chim cò, vệ sinh rồi đi học. Lắm hôm bố lười, sáng ra tụt bỉm con ra nặng chình ịch, con đi lại xệ cả đít...
    đó đó, các mẹ nhớ nha, nhiệt độ cơ thể của con thay đổi liên tùng tục nhá, lúc mới ngủ tụi nó nóng lắm, mình ko cho chúng mát là chúng cũng khó chịu lắm, nóng nực là tụi nó khó ngủ đấy ạ.
    • 2,649 Bài viết

• 9,716 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    Mình cũng có lót ấy chứ, nhưng bé nhà mình khi ngủ rất xấu tính, cứ xoay vòng vòng như chong chóng vậy! Tối ngủ lót đầu bé lên gối, nhưng khi tỉnh giấc lại thấy bé gác chân lên gối nằm! :Sigh:
    con em nằm cũi nên quay cuồng hơi khó..
    cũi hồi bé xíu mới đẻ đây

Cũi lớn đây

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,135 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

3 đứa nhà mình trộm vía là có giấc ngủ ngoan từ bé. Chỉ có cô chị cả là "hư" nhất, lúc nhỏ hay nôn trớ, ru ngủ cũng khó. Chứ hai cô em là tự có giấc ngủ ngon lành, nên mẹ cũng đỡ vất vả. May em được giời thương cái khoản giấc ngủ của con các mẹ nhề.

Nhưng giấc ngủ đầy đủ cho bé theo từng độ tuổi là một trăn trở lỡn cho các mẹ, vì có phải bé nào cũng tự ngủ ngoan được đâu.

Bé ngủ không ngon, quấy khóc, vừa mệt cả nhà, mà cái chính là bé sẽ thiếu điều kiện để phát triển đầy đủ. Hị hị, em đang mún tìm bài chia sẻ với các mẹ về việc giữ giấc ngủ cho bé mà chưa thấy gì thiệt là hay :Thinking:
    Mình có bài chia sẻ gử đến mẹ như sau.

Mẹ nên cho con đi khám dinh dưỡng trước để xem bé có thiếi chất gì hay không? Thiếu chất cũng gây cho bé khó chịu và quấy khóc vào ban đêm đấy! Nếu mẹ khẳng định là đã cho con đi khám dinh dưỡng rồi và bé không hề thiếu dinh dưỡng thì mình có một cách giúp bé ngủ ngon bằng cách:

- Ban ngày mẹ cho bé ngủ buổi sáng 2 tiếng (9h00 - 11h00) , buổi chiều 2 tiếng (14h00 - 16h00), bé không thức cũng đánh thức bé dậy, không cho bé ngủ nhiều hơn. Buổi tối, mẹ tập cho bé ngủ sớm đúng giờ, khoảng 20h00 là cho bé lên phòng ngay.
    - Trước khi đưa bé lên phòng ngủ 15 phút, cho bé uống 180ml sữa ấm.
    - Mở một loại nhạc nhẹ, êm dịu đặt trong phòng cho bé nghe để bé dễ đi vào giấc ngủ.
    - Sau khi bé ngủ, lấy gối mềm hay 1 cái mền bông xếp vuông đặt lên ngực bé giúp bé tránh bị giật mình. Dùng 2 gối ôm đặt 2 bên người bé giúp bé không trở mình gây tỉnh giấc lúc giữa đêm.

Nếu giúp được bé ngủ 1 giấc đến sáng trong những ngày đầu thì đồng hồ sinh học sẽ "chạy đều đặn" trong người bé tự động giúp bé ăn ngủ đúng giờ! Và những đêm tiếp theo, mẹ sẽ không còn vất vả nữa vì bé đã ngủ thẳng một mạch đến sáng mà thôi!

Mình chỉ còn việc tìm tã giấy thích hợp cho bé mà thôi! Bé nhà mình được thay tã khô ráo là lăn ra ngủ ngay, không hề quấy khóc gì!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • K_Y
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bell nhà em lúc đầu còn mang bỉm thế nhưng thấy hầm quá tội nghiệp nên đã tìm ra được 1 giải pháp củng hay hay là mua mấy cái khăn loại dầy về lót dưới cho bé nằm, thế là ngủ thoải mái, mát mẻ, đêm thức dậy cho bú thấy khăn ướt chỉ cần rút ra và lót miếng khác vào là ok ngủ ngon đến sáng.
    • 2,649 Bài viết

• 9,716 Được cảm ơn

đó đó, các mẹ nhớ nha, nhiệt độ cơ thể của con thay đổi liên tùng tục nhá, lúc mới ngủ tụi nó nóng lắm, mình ko cho chúng mát là chúng cũng khó chịu lắm, nóng nực là tụi nó khó ngủ đấy ạ.
    lúc mới ngủ tôi mở điều hòa 25 độ, mồ hôi đầm đìa...Ngủ say thì thay áo ngay ko mồ hôi nó thấm ngược con bị lạnh lại ốm đau sầu não, đêm chỉ dùng quạt thôi, đắp cho cái chăn mỏng. Dưng vẫn ko yên tâm...vì nhiều đêm lướt web muộn ngủ gật ko kiểm tra con, hồi xưa bố nó chăm lắm, giờ chỉ có thân già này tự lọ mọ, mà chồng tôi hay mắng là làm phiền con. Phòng con tôi kín, ấm áp, ko có gió và cực yên nên mình loại bỏ được nhiều yếu tố bất an dưng mà làm mẹ rồi...ko ở cạnh con là ko yên tâm...
    • 7,135 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

con em nằm cũi nên quay cuồng hơi khó..
    cũi hồi bé xíu mới đẻ đây
    Cũi lớn đây

Cái cũi của bé nhà mình giống cái này nè! Mình cũng nghĩ là làm sao bé xoay được ấy chứ! Nhưng ko hiểu sao, khi bé thức dậy đòi thay tã là mình thấy bé đã ngược đầu so với lúc mình mới cho bé vào cũi nằm! :Thinking:
    • 2,649 Bài viết

• 9,716 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi K_Y Xem bài viết
    Bell nhà em lúc đầu còn mang bỉm thế nhưng thấy hầm quá tội nghiệp nên đã tìm ra được 1 giải pháp củng hay hay là mua mấy cái khăn loại dầy về lót dưới cho bé nằm, thế là ngủ thoải mái, mát mẻ, đêm thức dậy cho bú thấy khăn ướt chỉ cần rút ra và lót miếng khác vào là ok ngủ ngon đến sáng.
    con nhà chị ý, đi ngủ nhé là nó nhắc mẹ: bim bim( bỉm) rồi chạy ra tự lấy bim xong nằm ngửa tênh hênh nhờ mẹ đóng bim mới đi ngủ.
    • 2,649 Bài viết

• 9,716 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    Cái cũi của bé nhà mình giống cái này nè! Mình cũng nghĩ là làm sao bé xoay được ấy chứ! Nhưng ko hiểu sao, khi bé thức dậy đòi thay tã là mình thấy bé đã ngược đầu so với lúc mình mới cho bé vào cũi nằm! :Thinking:
    hihih...hồi bé xíu nó vẫn quay nhé nhưng giờ ảnh ý lớn tướng rồi chả cựa được nên sáng ra vẫn nguyên vị trí
    • 2,813 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyennhabe Xem bài viết
    đúng vậy Me_Mit_Minh_Chau àh, nếu bé ngủ đủ giấc thì sẽ lớn nhanh vì theo mình biết bé sẽ lớn khi ngủ mà tình trạng bé cứ thức giấc vào ban đêm thế này làm sao lớn được, mình dùng tã giấy cũng hay bị tràng ra ngoài nên cũng sợ tã ẩm ướt sẽ làm cho bé dễ hăm đít nữa.
    đúng rồi đó, giấc ngủ quan trọng hơn cả ăn nữa đó, ngủ đủ giấc giúp bé phát triển trí não và cả hooc môn tăn trưởng nữa. Bé lớn nhà mình hồi đó ngủ nhiều và ngủ sâu lắm, nên anh í cao và cũng khá là bụ bẫm dù ăn ít :Smiling:
    • 240 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Ui trời.Đọc topic này thấy đ1ugn là cho con ngủ ngon khó ghê.Nhưng con các mẹ còn đỡ còn bé nhà mình thì ôi thôi,kinh.Cứ 9h30 ngủ thì 12h hoặc 1h có khi 2h sáng bật dậy khóc rồi thế là ko chịu ngủ lại cứ bắt mẹ bế lên bế xuống cầu thang hoặc mở ti vi coi, có khi chán thì 3,4g chị ngủ lại,còn ko thì cứ thế tới 6h sáng mới ngủ tới 8h.Một tuần thì hết 5 ngày như vậy rồi mà tả thì ko ướt,nhiệt độ phòng bình thường,ko bú đêm nhé.Vậy mà cứ như vậy đó trong khi nàng ta đã 14m rồi.Cũng may mình ko đi làm,chỉ ở nhà giữ con thôi,chứ nếu đi làm nữa thì mình sẽ thành kẻ mộng du trong cty mất.Ko biết phải chịu cảnh này tới bao giờ.
    • 2,813 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

con nhà chị ý, đi ngủ nhé là nó nhắc mẹ: bim bim( bỉm) rồi chạy ra tự lấy bim xong nằm ngửa tênh hênh nhờ mẹ đóng bim mới đi ngủ.
    hi hi, thấy cưng quá em hén :Smiling:

Còn nhà chị á, anh hai lớn giờ thỉnh thoảng vẫn đái dầm, hôm bữa chị nói " con mà đái dầm là mẹ mặc tã cho con đó ", anh í la làng " không, con lớn rồi mà, em Suri còn nhỏ mới mặc tã ", " thế thì con đừng đái dầm nữa nhé ", " dạ".

Nghiêm chỉnh chấp hành được mấy bữa rồi, he he...
    • 1,257 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

Các mẹ tham khảo bài này xem sao

Cách chọn bỉm và đóng bỉm cho bé

Cho con mặc loại tã nào, vào thời điểm nào đặc biệt vào ban đêm, luôn là băn khoăn của các bà mẹ trẻ. Gần
    đây,nhiều bà mẹ thường có khuynh hướng dùng bỉm (tã giấy), một số khác chọn tã vải.
    Loại tã phù hợp làm bé dễ chịu hơn.

Mỗi loại tã đều có ưu thế riêng, điều quan trọng là chọn loại tã có thể thay đổi thường xuyên cho trẻ khi cần thiết và bảo đảm các nguyên tắc vệ sinh cơ bản để con luôn được thoải mái.

Cách chọn bỉm
    Để bé được thoải mái khi đóng bỉm thì việc lựa chọn bỉm phù hợp rất quan trọng. Khi mua bỉm, bạn nên chọn loại có màng đáy thoáng dạng vải, không quá dầy sẽ thích hợp hơn đối với làn da nhạy cảm của bé, nhất là vùng đùi nơi tiếp xúc với đáy tã. Hai bên vách chống trào của tã nếu được thiết kế mềm mại sẽ không gây vết hằn trên đùi, làm cho trẻ cảm thấy dễ chịu hơn. Bé gái thường bị ướt ở vị trí giữa hoặc về phía sau của tã khi nằm xuống, vì thế nếu chọn bỉm ta cần chọn loại có thiết kế độ dầy tập trung vào vị trí trẻ có thể tiểu nhiều nhất, hoặc có thể chọn loại quần có đường diềm để ta lót thêm tã vải vào bên trong
    Bé trai có khuynh hướng ướt ở vị trí phía trước của tã, vì thế ta cần chọn loại bỉm có lớp lót phụ thêm ở phía trước. Ngoài ra, do bé trai thường tiểu mỗi khi thay tã, vì thế có thể phủ thêm một lớp tã vải mỏng khác lên bộ phận sinh dục của bé và vệ sinh tã ngay khi phát hiện đã bị ướt.

Cách đóng bỉm
    Tã giấy hay bỉm rất dễ sử dụng, không phải gấp nhiều lần phức tạp hay cài kim băng (rất nguy hiểm nếu trẻ đạp rẫy kim băng bật ra đâm vào bé), mà cũng chẳng cần phải mặc thêm quần lót nilon để tránh ướt, nhất là có thể vứt bỏ dễ dàng mỗi khi bị ướt hoặc bẩn. Ngoài ra, nó rất tiện lợi vì mỗi khi đi xa, chỉ cần mang theo một vài cái là đủ, lại không choán nhiều chỗ hay mất công mang về để giặt.
    Không nên quấn chặt tã lót cũng như mặc quần quá dầy là một trong những kinh nghiệm chăm sóc giấc ngủ cho bé vì thế đóng bỉm để bé có giấc ngủ ngon hơn, để tránh cảm giác ướt át cũng như phải thay tã làm bé thức giấc.
    Các mẹ cũng nên lưu ý việc đóng bỉm không gây chân vòng kiềng cho bé. Chân bé bị vòng kiềng thì nguyên nhân chính là do bé bị bệnh còi xương, không được điều trị kịp thời nên đã để lại những hậu quả lâu dài như biến dạng lồng ngực, gù vẹo cột sống, chân vòng kiềng.

Việc chọn và dùng bỉm không đúng cách có thể làm cho da trẻ bị mẩn đỏ và đau rát thường gọi là chứng hăm tã, khi bị hăm bé sẽ khó chịu và ngủ không nguyên chất. Bạn nên chú ý tới việc thay bỉm, nên thay ít nhất 6 tiếng/1lần cho bé. Khi thay bỉm cho bé các bà mẹ nên chú ý tới việc vệ sinh vùng kín của bé bằng nước ấm, đồng thời thoa dầu hoặc kem tại các nếp gấp, kẽ trên vùng da mặc tã nhằm bảo vệ không cho nước tiểu, phấn thấm vào da trẻ.

BS Phạm Thị Thanh Mai
    Nguyên Trưởng khoa Sơ sinh
    Bệnh viện phụ sản Trung Ương

Nguồn http://bau.vn/bau/i/?Cach-chon-bim-v...10/04/3457228/
    Chỉnh sửa lần cuối bởi zuilinh; 18/10/2010 vào lúc 12:50 PM.

7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,257 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

Trùi, nghe thèm thế, sau hi vọng bạn nhà mình cũng nhắc mẹ được như vậy rooling:

• 2,575 Bài viết

• 1,934 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaophan22 Xem bài viết
    Ui trời.Đọc topic này thấy đ1ugn là cho con ngủ ngon khó ghê.Nhưng con các mẹ còn đỡ còn bé nhà mình thì ôi thôi,kinh.Cứ 9h30 ngủ thì 12h hoặc 1h có khi 2h sáng bật dậy khóc rồi thế là ko chịu ngủ lại cứ bắt mẹ bế lên bế xuống cầu thang hoặc mở ti vi coi, có khi chán thì 3,4g chị ngủ lại,còn ko thì cứ thế tới 6h sáng mới ngủ tới 8h.Một tuần thì hết 5 ngày như vậy rồi mà tả thì ko ướt,nhiệt độ phòng bình thường,ko bú đêm nhé.Vậy mà cứ như vậy đó trong khi nàng ta đã 14m rồi.Cũng may mình ko đi làm,chỉ ở nhà giữ con thôi,chứ nếu đi làm nữa thì mình sẽ thành kẻ mộng du trong cty mất.Ko biết phải chịu cảnh này tới bao giờ.
    đúng là có con nhỏ là cực thật, như bé nhà mình hôm nào bé đi ngủ sớm là đến khuya tè ẩm uớt tã rồi dậy khóc rồi dỗ 1 hồi mới ngủ lại. nhiều lúc đang ngủ ngon lại bị tiếng khóc của con đánh thức thế nên nhiều lúc mình lại ước trở lại thời độc thân cho nó khỏe và cũng có nhiều lúc bé thức đến khuya không chịu ngủ thế là cũng phải dỗ dành cho bé ngủ nên khi nào bé được ngủ say nhìn bé mình thấy rất là hạnh phúc,
    • 2,016 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Công nhận mỗi bé 1 tính. E mới có 1 đứa thôi đã thấy mệt rồi. Mấy tháng đầu mới sinh bé ko ngủ đêm, mẹ cũng thức theo còn bị mất sữa cơ. Trộm vía sau 1 tháng thì ngủ ngon hơn. Nhưng càng lớn thì ngủ càng ít, ngủ thì hay lăn bên nọ quay bên kia, lớn tí nữa thì hay mếu, khóc mơ nên tóc e cũng rụng nhiều lắm, sắp hói đầu đến nơi đây:Sad:
    • 3,822 Bài viết

• 1,469 Được cảm ơn

Không biết có chị nào có con giống con em. Từ lúc sinh ra đến giờ 1 giấc ngủ của bé chỉ tầm 30' đến 40' thôi. Từ sáng đến tối( trước 11h đêm) cộng lại không được 3 tiếng. Mà con em thức khuya lắm, 11h -12h giờ mới ngủ, sớm lắm là 10h. Ban ngày bé ngủ ngắn, em chưa kịp ngủ bé đã thức. Nhà không có ai phụ nên 1 mình em với bé em gần như kiệt sức. Em cũng không hiêu sao bé lại ngủ ngắn như vậy, em thấy sơ sinh ngủ từ 2-3 tiếng không à?
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vi chất dinh dưỡng là gì? Tại sao nó quan trọng?

Vi chất dinh dưỡng là những chất mà cơ thể chỉ cần một lượng rất nhỏ nhưng có vai...

• Bà mẹ chụp ảnh 10 đứa con đẹp như truyện cổ tích

Nhìn mấy tấm hình này thấy giống như Alice lạc vào chốn thần tiên vậy. Mình cũng muốn làm 1 bộ cho...

• bé ngủ ít thì phải làm sao thưa BS?

bé nhà em khi sanh là 3,1kg,bé sanh mổ thưa BS,hàng tháng bé vẫn lên cần đều đặn từ 0,5kg đến 0,7kg....nhưng chiều cao thì vài tháng nay cháu ko thấy bé cao hơn hoặc chỉ cao 1cm thôi...hiện tại bé được hơn 8 tháng và nặng 9kg,cao chỉ có 68cm thôi ạ.Bé nhà cháu ngủ rất ít bình quân 1 ngày ngủ...

• Mẹ lười, thì bố mới... chăm!

Cứ dạo một vòng mấy forum, group của các mẹ cố gắng nuôi con khoa học để các con ngoan ngoãn, độc...

• Bé ngủ ít, phải làm sao?

Cháu nhà em ngủ rất ít. Trẻ con mà lại ngủ ít như thế. Buổi tối thức đến 11 giờ như cả nhà. Dỗ thế nào cũng không ngủ. Bắt vào giường là khóc ầm ỹ cả lên. Buổi nào cũng vậy. Nản ghê luôn. Ban ngày thì ngủ được khoảng 2,3 tiếng. Có cách nào khắc phục không các mẹ? Chia sẻ kinh nghiệm em với

• 3,822 Bài viết

• 1,469 Được cảm ơn

Con em có khi đang ngủ tự hiên khóc thét lên,mà lúc đó rất yên tĩnh, không có tiếng động mạnh bất chợt.Những lúc như vậy em phải ẵm lên cho thức chứ không thể dỗ cho ngủ tiếp vì bé càng khóc to hơn. Từ lúc sinh em bé đến giờ không có ngày nào đêm nào em ngủ ngon giấc hay đủ giấc, chưa kể lúc em bị bệnh. Chỉ trong vòng 3 tháng sau sinh em xuống 14kg, may mà con em vẫn lên kg(trộm vía).
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau