NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé ngủ hay nằm sấp có sao ko????

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 8.39K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 84 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tôm nhà mình dạo trước ngủ hay vật vã lắm, cứ ngủ 1-1tiếng rưỡi là dậy khóc ré lên làm mẹ cứ phải bế đong đưa hoặc cho ti mới yên vị, lại ra nhiều mồ hôi đầu nhất là lúc nào gắt ngủ. Mình nghĩ là thiếi canxi nên cũng định đưa con đi khám nhưng trộm vía mấy đêm nay ko biết có phải do mát trời ko mà anh chàng ngủ cũng ngon ghê...tức là vẫn có dậy đêm để ti nhưng có trật tự và chỉ 1-2 lần thôi. Mẹ vì thế mà cũng ngủ được thêm nhưng phải tội là cứ đặt nằm 1 lúc là nằm sấp. Mình thấy ngủ ngon nên cứ để cu cậu ngủ thôi. Cu nhà mình 6 tháng rưỡi mọc 2 răng rồi. Nằm sấp thế có hại ko nhỉ và có bị thiếu canxi ko các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,043 Bài viết

• 1,958 Được cảm ơn

Nằm sấp chẳng hại gì đâu, nhưng mà dễ bị ngạt lắm.
    • 95 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn ơi bé nằm sấp ngủ không sao đâu, mình có đọc một tài liệu nói rằng khi nằm sấp bé ngủ sâu hơn đấy. Quan trọng là giường ngủ thoáng mát, đừng để nhiều đồ chăn gối trên giường của bé vì các bé hay lăn sẽ quấn cả chăn vào người dễ gây ngạt. Con nhà mình từ hồi biết lẫy tự bé thích nằm sấp thôi, mẹ lật lại thì con lại lẫy để nằm sấp. Đến giờ bé được gần 2 tuổi rồi nhưng ngủ vẫn nằm sấp.
    • 176 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chẳng có hại gì khi bé ngủ xấp đâu bạn ah. Con mình 2 nhóc toàn ngủ xấp từ bé đến giờ, ngay cả Bố cháu cũng ngủ xấp và được cái ngủ xấp đầu tròn lắm, không bị méo hay bẹp đầu gì đâu. Bạn yên tâm nhé
    • 6,974 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng toàn ngủ nằm sấp .huhu.
    Nhóc nhà mình mỗi khi vào giấc ngủ cực kỳ khó khăn ( giống vật vả thuốc phiện ấy,:Laughing::Laughing::Laughing , bứt đầu, tóc , tai, rên la. Có ti mẹ thì mới ngủ còn không khó lắm. Bé thì k thiếu canxi. But khó ngủ thật.
    Mà tối toàn ngủ sấp, muốn leo lên người mẹ ngủ không à. Mình cũng băn khoăn là không biết ngủ thế có hại lắm không :Sigh::Sigh::Sigh:?
    • 176 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecusing Xem bài viết
    Nhóc nhà mình mỗi khi vào giấc ngủ cực kỳ khó khăn ( giống vật vả thuốc phiện ấy,:Laughing::Laughing::Laughing , bứt đầu, tóc , tai, rên la. Có ti mẹ thì mới ngủ còn không khó lắm. Bé thì k thiếu canxi. But khó ngủ thật.
    Mà tối toàn ngủ sấp, muốn leo lên người mẹ ngủ không à. Mình cũng băn khoăn là không biết ngủ thế có hại lắm không :Sigh::Sigh::Sigh:?
    Vì thói quen ngủ của bé chưa chuẩn thôi. Bạn nếu có điều kiện nên cho bé ngủ riêng, đừng ngủ chung với người lớn rất bất tiện và không tốt. Kinh nghiệm của mình là luôn cho bé ngủ giờ nhất định và cùng 1 cách thức trước khi ngủ (tùy bé, nhà mình thì xoa lưng và vỗ mông) cả nhà nên tắt TV và đèn (nói chung giảm thiểu tiếng động và ánh sáng). Sau khi làm xong các thủ tục thì đi ra và đóng cửa cho con ngủ 1 mình. Khi mẹ đi ra thường bé vẫn chưa ngủ nhưng bé sẽ ngủ rất nhanh sau đó. Còn bây giờ con mình lớn rồi không cần xoay lưng hay vỗ mông nữa nhưng phải đọc truyện và chúc ngủ ngon rồi đi ra bé mới ngủ. Bạn cứ thử và sẽ tìm ra các hình thức mà con bạn thích trước khi ngủ, chứ thả để bé tự ngủ thì vật vã lắm. Có bé thích nghe hát ru, hay ngậm ti mẹ... trước khi ngủ như con bạn đấy.
    • 163 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

con mình cũng vậy thôi toàn là ngũ nằm xấp mà còn nhiiều lúc rút 2 giò lại chổng mông lên , mình cứ sữa hoài , mà nhiều lúc cũng y như vậy , rooling:nằm xấp ngũ rồi chổng mông lên , mỗi thì thẳng 2 giò xuống , rồi lại tiếp tục , nhưng mà con mình ngũ quạy lắm , lăng tùm lum luôn , quay qua quay lại , rồi nằm ngữa kéo áo lên khoa cái bụng nữa chứ :RaisedEye
    nhưng theo mình thấy , túm lại bé nào cũng ngũ nằm xấp hết đa số !!! và kg có gì hết :Smiling:
    • 2,811 Bài viết

• 1,713 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecusing Xem bài viết
    ô ô giống Tôm nhà đây òi....toàn phải leo lên mình mẹ, tiện thể nghiêng cái đầu ngậm ty mẹ luôn.....bố nó bảo cái giống nhà ai biết hưởng thụ thế ko biết:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 99 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ui! hồi bé nhà mình mới chưa được 1 tháng thì có chị bạn chồng làm về dược đén thăm chị ấy bảo trẻ con kể cả sơ sinh nằm sấp rất tốt và khuyến khích vợ chồng mình cho bé nằm sấp vì chị ý bảo vào viện nhi nước ngaòi thấy thỉnh thoảng Bsỹ lại cho các bé sơ sinh nằm sấp một loạt thấy bảo kích thích vận động... nhưng là lúc bé đang thức còn đang ngủ thì lại không tố đau nhé! mình cũng nhớ đã hơn 1 lần đọc được trong sách báo, tài liệu là trẻ em còn bé không nên nằm sấp khi ngủ vì có nguy cơ đột tử:Sad:mình không biết có thật chính xác không nhưng nghe cũng thấy ghê ghê nên chia sẻ để các mẹ được biết!
    • 237 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Boncute Xem bài viết
    ui! hồi bé nhà mình mới chưa được 1 tháng thì có chị bạn chồng làm về dược đén thăm chị ấy bảo trẻ con kể cả sơ sinh nằm sấp rất tốt và khuyến khích vợ chồng mình cho bé nằm sấp vì chị ý bảo vào viện nhi nước ngaòi thấy thỉnh thoảng Bsỹ lại cho các bé sơ sinh nằm sấp một loạt thấy bảo kích thích vận động... nhưng là lúc bé đang thức còn đang ngủ thì lại không tố đau nhé! mình cũng nhớ đã hơn 1 lần đọc được trong sách báo, tài liệu là trẻ em còn bé không nên nằm sấp khi ngủ vì có nguy cơ đột tử:Sad:mình không biết có thật chính xác không nhưng nghe cũng thấy ghê ghê nên chia sẻ để các mẹ được biết!
    em cũng thấy bảo nằm sấp tốt. thấy nói mấy đứa trẻ con tây nằm sấp từ lúc bé nên ngực nở mông cong lắm.còn vấn đề trẻ nằm sấp đột tử là do bố mẹ cho nắm gối ko để ý thôi.có loại gối vỏ đỗ ý vỏ ngoài có lỗ thích hợp cho bé hay nằm sấp mà ko bị ngạt đâu.nếu mẹ ở Hà Nội thì lên Lãn Ông nhà Hà Diện mà mua cho bé nắm.ko nằm sầp dùng cũng thoáng mát.vỏ gối ghi hiệu EXCELLENT ROYAL
    • 1,660 Bài viết

• 4,540 Được cảm ơn

Sếp mình người Canada, khi mình sinh bé cũng hỏi cho bé nằm xấp hay nằm ngửa, sau đó chị ý giải thích là các bs bên đó nói cho bé nằm xấp là tốt vì như các mẹ cũng biết trẻ sơ sinh rất hay bị nôn, trớ; đến giai đoạn ăn dặm cũng vậy. Có bé vừa ăn no xong đã đòi ngủ luôn. Bé nằm xấp, nếu bị trờ thì sữa hoặc thức ăn sẽ trào xuống dưới không bị lên mũi gây ngạt thở cho bé.
    Mình cũng đã đọc ở đâu đó nói rằng các bé khi ngủ nằm dang rộng chân tay hoặc nằm xấp sẽ phát triển trí tuệ tốt hơn các bạn khác đấy!
    Lovely daughter... Con gái đã lớn lắm rồi

• 176 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng thế,từ khi đc 5 tháng là bé ngủ cứ nằm sấp và còn mút ngón tay nữa chứ, trở qua bé lại nằm sấp lại, mình chẳng biết lợi hại thế nào, nhưng thấy bé ngủ ngon thôi thì chiều con vậy. Hi hi chịu khó giật mình ngó con vậy.