• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé ngủ hay lắc đầu liên tục, làm thế nào

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.6K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 54 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với, con em được hơn 5 tháng. Từ hơn 2 tuần này, buối tối cháu ngủ cứ lắc đầu liên tục, lật bên này lật bên kia không ngon giấc tẹo nào. Em lo quá không biết có bị làm sao không, em thấy tóc con không rụng, răng cũng đang chuẩn bị mọc 2 cái nên không nghĩ là con thiếu canxi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 54 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hu hu, có mẹ nào có cao kiến giúp em với, sao không ai trả lời em vậy
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

con của mình hôm nay dc 5 tháng 4 ngày, trước khi bé ngủ thì bé cũng lắc đầu mạnh lắm, mình cũng ko biết sao nữa, cũng đang chờ các mẹ khác trả lời đây.
    :Rose:
    • 937 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

1 dấu hiệu nữa là khi ngủ hay lắc đầu
    hoặc không ngủ yên giấc
    như vậy là can xi hoặc D thiếu bác ạ
    nhân tiện buôn chuyện
    tớ sợ con tớ thiếu
    tớ mua cái hộp gì trông như là bim bim nhưng mà dùng để đổ vào sữa cho con nó ăn ý
    ăn thì vị giống như cốm can xi hồi bé mình dùng
    con tớ nó thích ăn lắm
    cả 2 đứa
    giá hơi đắt 39 000 1 hộp đó có đủ vị của Thái lan hay Sing ý siêu thị bán đầy
    nhưng mà như là do ăn cái đó nên 2 hôm nay cả 2 đưa đều táo bón
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cac me. o*i,

Đừng lo quá nhé vì con mình lúc sinh ra đến lúc 5 tháng tuổi lúc nào ngủ cũng lắc đầu ghê lắm, đến nỗi tóc phía sau đầu trọc lóc luôn, còn giường thì muốn rung rinh luôn, nhưng sau đó từ từ sẽ hết thôi. Nói trộm vía nhiều khi bé khỏe và active mới như vậy chứ không thì nằm im lại còn lo hơn. Bây giờ bé đã hơn 1 tuổi rồi và lém lỉnh lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cún nhà em cũng bị thế, chuẩn bị ngủ là lắc đầu có khi còn xoay tròn nữa ý chứ, bây giờ khỏi rồi, em cũng chẳng rõ tại sao nữa,có lẽ là lớn lên tự hết các chị nhỉ. Cún nhà em cũng nghịch lắm chẳng chịu ngồi yên bao giờ cả.
    • 359 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cu Bo nhà mình cũng thế, từ lúc sinh đến hơn 6 tháng đầu cứ lắc lắc liên tùng tục, ban đầu e cũng suy đoán linh tinh nhưng rùi kệ 1 time xem sao thì bi giờ thấy STOP hẳn (giờ đc hơn 7 tháng rùi ạ), nên các mẹ đừng lo quá nhé, chẳng vấn đề gì đâu.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chip nha em 2.5 thang roi, be cang ngay cang hu a. Be ngu cu' lac dau lien tuc cho nen de~ bi thuc giac, giac ngu khong sau khien be' rat hay quay khoc. Co' cach' nao` khac phuc khong cac bac giup em voi' a.:Sad:
    • 805 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Bé nhà mình hơn 5 tháng tuổi, dạo này cũng thế, ngủ cứ lắc đầu rồi tỉnh giấc khóc inh ỏi. Mình mới mua cho bé cái gối chữ C (như trong hình), thấy cũng bớt lắc đầu, nhưng giấc ngủ vẫn không sâu, không lắc đầu được nữa thì chuyển sang ngọ nguậy vùng vẫy chân tay :Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ Diệu Kỳ; 22/12/2009 vào lúc 01:07 PM.
    • 1,240 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

Bơ nhà mình cũng vậy. 1 tuần nay ngủ ko yên. chân tay đập loạn xạ, đầu lắc la lắc lư, tóc rụng.
    100% triệu chứng thiếu Canxi.
    bs bảo vài ngày nữa tái khám cho Bơ sẽ kê Canxi cho uống
    • 805 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkpham Xem bài viết
    Bơ nhà mình cũng vậy. 1 tuần nay ngủ ko yên. chân tay đập loạn xạ, đầu lắc la lắc lư, tóc rụng.
    Nhà này Vitamin D vẫn uống đều, Canxi bác sỹ cũng mới cho uống hết 1 lọ, đang sang lọ thứ 2, đêm ngủ vẫn quấy mẹ như thường, chả thấy tiến triển gì :RaisedEye
    • 2,820 Bài viết

• 1,740 Được cảm ơn

bé nhà em ko chỉ lắc đầu mà còn đưa tay cào mặt , móc mắt , rồi đau lại lăn ra ăn vạ nữa cơ...khiếp lắm:Sick::Sick::Sick:
    • 542 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, lắc đầu cũng là một trong các biểu hiện của viêm tai giữa đấy, các mẹ nên để ý nhé, con mình hay lắc đi khám bị viêm tai giữa đấy ạ
    • 805 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khakhakha Xem bài viết
    bé nhà em ko chỉ lắc đầu mà còn đưa tay cào mặt , móc mắt , rồi đau lại lăn ra ăn vạ nữa cơ...khiếp lắm:Sick::Sick::Sick:
    Con mình nó ngủ dậy hay chợt tỉnh dậy thì việc đầu tiên bao giờ cũng là khua tay lên dụi mắt, dụi dụi móc móc cào cào mắt đến là sợ, rồi có lúc tự dụi quá tay sâu vào mắt quá đau cũng khóc toáng lên. Mình cứ than con mình sao hư thế, hóa ra cũng có nhiều bạn như vậy nhỉ
    • 1,885 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Dấu hiệu chung hay sao ý. Con nhà em cũng thế. Vò nát mặt rồi mặt đỏ lên. Khô da rồi nổi cả đám mụn. Rồi đầu thì như con Đông tây ( nguyên văn lời bác Gv )

:Kiss:
    Nhà 2008 của em!!! :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thằng con em 3 tháng cũng thế, đầu đảo như rang lạc, rồi thỉnh thoảng buồn tay , cào mặt ăn vạ, hôm nào mẹ chậm cắt móng tay là y như rằng mặt be bét máu, trông như bãi chiến trường. Bực mình em toàn phải đi bao tay vào lúc con ngủ, thế là hết cào cấu, còn vụ lật đầu bên này bên kia thì đành lấy gối chặn đầu con một bên, rồi thỉnh thoảng lại đổi bên, thế là cũng hết vụ lật, mà có lật cũng đập vào gối, đỡ xót.
    • 167 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con mình 3m1w ngủ cũng vậy đấy,đầu nó cứ cà wa cà lại rụng cả tóc đằng sau gáy nữa,,thêm nữa là bé ngủ hay giật mình khóc toáng lên,từ lúc sinh đến giờ cháu vẫn uống UVESTEROL D ngày 1 dose,,kg biết cháu có bị thiếu canxi kg vậy các mẹ ,cháu vẫn chơi vui vẽ chỉ có gắt ngủ tí thôi ah;từ lúc chích ngừa đầu tháng thứ 2 đến giờ lười ăn ghê
    :Rose: Mẹ yêu Ruby:Rose:
    • 615 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkpham Xem bài viết
    Nàng ơi nàng cho bé khám ở đâu vậy cho tớ địa chỉ với tớ cũng phải cho con tớ đi khám thôi, lắc đầu suốt, tóc rụng hình vành khăn rồi, biểu hiện thiếu canxi 100% rồi hic. Mong tin nàng
    Chung tay ủng hộ chương trình suất ăn miễn phí cho trẻ em nghèo viện nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • 92 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ui troi, con nhà em ngủ cũng lắc đầu liên tục lại còn ngọ ngậy nữa chứ, mỗi khi con lắc bố lại hỏi mẹ :"con vừa uống thuốc lắc hả em?".... ặc ặc. Em vẫn cho bé uống vit D, tóc cũng vẫn rụng. Trộm vía người cháu dài mới 3m mà cháu đã hơn 65cm rùi. Phải chăng vẫn thiếu vit D? hay là j khác đây?
    • 502 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Huhu, con nhà em cũng lắc đầu liên tục mặc dù uống D hàng ngày, đã cho uống 10 ống Tonicalci (chia làm 2 đợt). Nghe mẹ nào nói bị viêm tai giữa sợ quá. Viêm tai giữa còn có biểu hiện gì khác nữa không hả các mẹ?
    Nơi bạn Ủn hét và mẹ khen hay!!!
    http://vn.myblog.yahoo.com/hh83dhqg

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2