NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé ngủ hay lắc đầu liên tục, làm thế nào

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 54 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với, con em được hơn 5 tháng. Từ hơn 2 tuần này, buối tối cháu ngủ cứ lắc đầu liên tục, lật bên này lật bên kia không ngon giấc tẹo nào. Em lo quá không biết có bị làm sao không, em thấy tóc con không rụng, răng cũng đang chuẩn bị mọc 2 cái nên không nghĩ là con thiếu canxi.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 54 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hu hu, có mẹ nào có cao kiến giúp em với, sao không ai trả lời em vậy

• 798 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

con của mình hôm nay dc 5 tháng 4 ngày, trước khi bé ngủ thì bé cũng lắc đầu mạnh lắm, mình cũng ko biết sao nữa, cũng đang chờ các mẹ khác trả lời đây.
    :Rose:

• 937 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

1 dấu hiệu nữa là khi ngủ hay lắc đầu
    hoặc không ngủ yên giấc
    như vậy là can xi hoặc D thiếu bác ạ
    nhân tiện buôn chuyện
    tớ sợ con tớ thiếu
    tớ mua cái hộp gì trông như là bim bim nhưng mà dùng để đổ vào sữa cho con nó ăn ý
    ăn thì vị giống như cốm can xi hồi bé mình dùng
    con tớ nó thích ăn lắm
    cả 2 đứa
    giá hơi đắt 39 000 1 hộp đó có đủ vị của Thái lan hay Sing ý siêu thị bán đầy
    nhưng mà như là do ăn cái đó nên 2 hôm nay cả 2 đưa đều táo bón

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cac me. o*i,

Đừng lo quá nhé vì con mình lúc sinh ra đến lúc 5 tháng tuổi lúc nào ngủ cũng lắc đầu ghê lắm, đến nỗi tóc phía sau đầu trọc lóc luôn, còn giường thì muốn rung rinh luôn, nhưng sau đó từ từ sẽ hết thôi. Nói trộm vía nhiều khi bé khỏe và active mới như vậy chứ không thì nằm im lại còn lo hơn. Bây giờ bé đã hơn 1 tuổi rồi và lém lỉnh lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cún nhà em cũng bị thế, chuẩn bị ngủ là lắc đầu có khi còn xoay tròn nữa ý chứ, bây giờ khỏi rồi, em cũng chẳng rõ tại sao nữa,có lẽ là lớn lên tự hết các chị nhỉ. Cún nhà em cũng nghịch lắm chẳng chịu ngồi yên bao giờ cả.

• 358 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cu Bo nhà mình cũng thế, từ lúc sinh đến hơn 6 tháng đầu cứ lắc lắc liên tùng tục, ban đầu e cũng suy đoán linh tinh nhưng rùi kệ 1 time xem sao thì bi giờ thấy STOP hẳn (giờ đc hơn 7 tháng rùi ạ), nên các mẹ đừng lo quá nhé, chẳng vấn đề gì đâu.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chip nha em 2.5 thang roi, be cang ngay cang hu a. Be ngu cu' lac dau lien tuc cho nen de~ bi thuc giac, giac ngu khong sau khien be' rat hay quay khoc. Co' cach' nao` khac phuc khong cac bac giup em voi' a.:Sad:

• 805 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Bé nhà mình hơn 5 tháng tuổi, dạo này cũng thế, ngủ cứ lắc đầu rồi tỉnh giấc khóc inh ỏi. Mình mới mua cho bé cái gối chữ C (như trong hình), thấy cũng bớt lắc đầu, nhưng giấc ngủ vẫn không sâu, không lắc đầu được nữa thì chuyển sang ngọ nguậy vùng vẫy chân tay :Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ Diệu Kỳ; 22/12/2009 vào lúc 01:07 PM.

• 1,239 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Bơ nhà mình cũng vậy. 1 tuần nay ngủ ko yên. chân tay đập loạn xạ, đầu lắc la lắc lư, tóc rụng.
    100% triệu chứng thiếu Canxi.
    bs bảo vài ngày nữa tái khám cho Bơ sẽ kê Canxi cho uống

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3