NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé ngã từ trên giường xuống đất

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 49.3K Lượt đọc
  • 204 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 830 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Nói đến ngủ giường là em đây muốn nổi điên lên , các Mẹ ơi, có cao kiến gì giúp em với... Lúc em mới sinh thì cho con ngủ nôi được 2 tháng đầu nhưng do bé khó quá nên cho bé xuống giường ngủ chung với bố mẹ, nhưng từ đó AX luôn bị mất ngủ vì 2 mẹ con cứ chút là lục đục nên AX lên tầng trên ngủ một mình, khi nào có nhu cầu lại xuống khều rủ rê Vợ lên trên, lúc đầu Vợ cũng đồng ý như vậy để đảm bảo giấc ngủ cho chồng sáng đi làm việc nhưng về sau lại thấy wá vô lý, sao lại phải phục vụ chồng như vụng trộm vậy nên dứt khoát không đồng ý, chồng thấy thế liền mua giường to hơn ( từ 1m4 lên 1m6) cho rộng rãi hơn, nhưng vẫn chỉ xuống ngủ được 1 đêm rồi lại lên phòng trên ngủ cho khỏe, tức không cơ chứ... Các Mẹ nhanh nhanh cho em ý kiến về vụ này nên giải quyết sao với, chứ kiểu này giống vợ chồng Ngưu lang - Chức nữ wá đi thôi.... Hu ..Hu..
    • 806 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, vì sự an toàn của con thì tháo giường ra là một cách hợp lý nhất. Mình mua cái đệm Kim đan dầy dầy ý. Nếu có điều kiện thì sàn nhà lát gỗ là thích nhất
    @bemaica: hi hi nghe chừng vụ" nổi điên" của bạn là do vì bé mà bạn không được" gần" chồng một cách thoải mái nhất, chứkhông phải là vì sự an toàn của bé, đúng không? Nhưng con mọn là vậy mà, nhiều khi mình cũng phải trì hoãn cái sự sung sướng mà chăm cho con phải không? Trước mắt thì cứ lén lút vậy đi. Lén lút, vụng trộm nhiều khi lại tạo niềm hứng khởi mới ý chứ :Laughing:
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo
    • 801 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi em thật là đoảng quá. Em đặt Cún nhà em trên giường, vừa chạy ra lấy sữa cho nó uống thì nghe cái bích xuống đất. Em chạy vào thấy nó đang nằm ngửa. Em xem đầu thì thấy có đỏ và sưng một cục đằng sau, nhưng khoảng gần 1 tiếng sau thì hết sưng. Em lo quá mà không biết Cún nhà em có sao không nữa. Huhuhu. Từ giờ đi đâu em cho nó vào cũi chứ ko để trên giường nữa. Các Mẹ ơi em lo mất ăn mất ngủ tới giờ.
    • 226 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCun0807 Xem bài viết
    Các Mẹ ơi em thật là đoảng quá. Em đặt Cún nhà em trên giường, vừa chạy ra lấy sữa cho nó uống thì nghe cái bích xuống đất. Em chạy vào thấy nó đang nằm ngửa. Em xem đầu thì thấy có đỏ và sưng một cục đằng sau, nhưng khoảng gần 1 tiếng sau thì hết sưng. Em lo quá mà không biết Cún nhà em có sao không nữa. Huhuhu. Từ giờ đi đâu em cho nó vào cũi chứ ko để trên giường nữa. Các Mẹ ơi em lo mất ăn mất ngủ tới giờ.
    Lúc ngã xong bé không ngất lịm đi vài giây hoặc sau đó có biểu hiện bị nôn vọt thỉ chắc không có vấn đề gì đâu Mẹ nó đừng quá lo nhé! Nhưng mà cũng theo dõi con khoảng tuần nữa xem thế nào Mẹ nó nhé!

• 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào cả nhà, em lần đầu tiên tham gia diễn đàn để học hỏi kinh nhiệm nuôi con của các bác, em còn ít tuổi nên có jif các bác dậy em kinh nghiệm nuôi con vơi nhé. Vịt con nhà em cũng liên tục bị ngã từ trên giường xuống dưới đất, lúc đầu em cũng làm đủ mọi cách như các bác dậy nhưng cũng chăng ăn thua, Vịt con nhà em trộm vía biết bò sơm nên kiểu gì cung bị ngã, không ngã bên này thì ngã bên kia, làm mọi cách không hiệu quả cuồi cùng em phải cho Vịt sang ngủ với bà là an toàn nhất. Thế nên các bác nào mà nuôi con bằng sữa ngoài như em thì nên gưi bà nội hoac bà ngoại là an toàn nhât, chẳng bao giờ lo con bị ngã cả
    • 801 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memeovt Xem bài viết
    Lúc ngã xong bé không ngất lịm đi vài giây hoặc sau đó có biểu hiện bị nôn vọt thỉ chắc không có vấn đề gì đâu Mẹ nó đừng quá lo nhé! Nhưng mà cũng theo dõi con khoảng tuần nữa xem thế nào Mẹ nó nhé!
    Cám ơn Memeo nhé. Con bé nhà em ngã cái là nó khóc ré lên rồi em chạy lại ôm nó khoảng vài giây là nó hết khóc. Vết sưng hôm nay ko thấy nữa. Trộm vía con ăn uống và chơi vẫn bình thường ạ. Từ giờ không bao giờ để con nằm trên giường một mình nữa.
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Nhà nào không bỏ được giường thì mua thảm về trải dưới sàn nhé.
    Hồi con tớ biết bò, tớ đã phải làm thế rồi. Trộm vía chứ ngã nhiều lần nhưng không bị đau, chỉ giật mình và sợ thôi. Chứ trẻ con hiếu động, không tránh được chuyện ngã đâu.
    • 395 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Hic, bé nhà mình cũng thỉnh thoảng bịch một cái, mẹ đã đặt giữa giường rồi, thế mà quay đi quay lại đã lăn xuống đất, may mà giường thấp (20cm), lại sàn gỗ trải nhựa cũng êm nên chỉ gào lên 1 tí là thôi. Có hôm đặt con trên giường rồi đi ra cửa, nghe bịch 1 cái, quay lại đã thấy con đang nằm chơi 1 mình dưới sàn. Hic, cả nhà đừng mắng mẹ mít đoảng nhé, mẹ mít cũng sợ mít bị làm sao lắm. nhưng thấy mít vẫn khỏe nên cũng yên tâm. Cũng cậy là nhà mình giường thấp.
    Măm Măm Măm Măm
    • 4,322 Bài viết

• 4,867 Được cảm ơn

Hic hic:Crying:, bé nhà mình cũng vừa bị ngã từ trên giường xuống đất. Mình đã cẩn thận đặt bé giữa giường rồi quay đi cất quần áo, vừa quay đi thì bịch, quay lại đã thấy ngã úp xuống hai tay để trước ngực, bé khóc ré lên, hai tay bị đè tím giơ giơ lên, ai động vào tay cũng khóc làm mình nghĩ là bé bị gãy tay cơ, sợ quá. Ông bà, bố xông vào bế dỗ dành bé lại càng hờn khóc mãi. Sau khi ngã mình thấy bé vẫn chơi bình thường. Phải theo dõi những 1 tuần nữa cơ à???????? Híc lo quá
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 1,258 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Em cũng đang lo lo cho cu Win nhà em, mới 8 tháng đã bị ngã 3 lần rồi. Lúc 3 tháng thì bị ngã từ trên võng xuống nền gạch - khóc thét ko nên tiếng luôn, dỗ mãi mới nín (lúc đó mẹ sợ hết hồn hết vía chỉ muốn đau dùm con hic hic...), 6 tháng bị thêm 1 cú ngã từ trên giường xuống sàn gỗ, mẹ cũng dỗ mãi mới nín - mẹ mới vừa quay lưng đi lấy muỗng cho con ăn thì con làm cái vèo...:Crying: :Crying: . Mới cách đây 1 tuần, cũng tại mẹ :Crying: , cho con nằm trên xe ăn bột chơi rồi đứng lên cột tóc thế là con lật cái vèo, té đập đầu xuống nền gạch u 1 cục to tướng :Crying: :Crying:. Lúc đó mẹ chỉ muốn đánh cho mẹ mấy roi, xót con kinh khủng. Không biết con bị té nhiều vậy có sao ko nữa .. huhuhuhu. Hom qua AX dặn, trông con đừng để con té nhiều wa ko tốt cho não của con đâu. Nhưng mà mình đâu có muốn vậy đâu ... huhuhuhu... :Crying: :Crying:
    Win & Bắp Rang là tất cả của Bố Mẹ. Yêu hai con rất nhiều. :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Anh và Em gái:

• 2,239 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

Bin nhà mình hồi 6 tháng cũng bị lăn từ giường cao 40cm xuống đất tưng xuống sàn 2 lần, bố mẹ sợ khiếp vía, may mà không sao, cũng chỉ khóc chưa đầy 2 phút đã cười rùi
    • 1,489 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Các mẹ nên tập cho bé ra tới thành giường thì cho chân xuống trước. Hai bé nhà mình 12 tháng là biết lùi dần ra mép giường rồi. Hiện tại con 16 tháng nhưng chưa lần nào bị ngã từ trên giường xuống đất cả. Nhà mình có tủ nhựa đựng đồ cho em bé đấy, mỗi lần đặt con ngủ là mình lấy tất cả các ngăn tủ nhựa đó làm vật chắn xung quanh giường, đề phòng trường hợp con ngái ngủ bò lao xuống đất. Nếu không có vật gì để chặn, các mẹ tuyệt đối không được đặt con trên giường một mình đâu, nguy hiểm lắm
    • 172 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn Lethutra, dạy bé nhà mình tập xuống giường khi bé vừa biết bò. Cách này mình đọc trong cuốn sách “Dạy con năm đầu” ấy. Khi bé bò đến gần mép giường thì giúp bé xoay người lại, quay đầu vào trong, chân hướng ra ngoài rồi đề bé trườn dần xuống. Cứ làm thế nhiều lần sẽ thành thói quen. Sau này lớn hơn, thỉnh thoảng bé cũng quên thì hướng dẫn lại cho bé. Bây giờ bé đang ở quê với bà ngoại, nhà bà dùng phản mà chân phản rất cao nhé, nhưng cứ đến gần mép phản là ngồi xuống, quay người đề trườn xuống dất.
    Trộm vía, cũng chưa bị ngã từ trên giường xuống bao giờ.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình thì các mẹ đừng nên đặt bé ở trên giường dù cao hay thấp cũng nguy hiểm cho con lắm. Ella nhà mình thì cũng chưa ngã từ giường bao giờ vì toàn ngủ cũi còn lúc chơi thì mẹ cho xuống đất vì hồi sinh Ella bà nội nhất quyết dặn đi dặn lại là ko được cho con chơi trên giường khi con đến tuổi lẫy bò, thậm chí lúc sang thăm cháu bà còn vác sang 1 tấm đệm trải sàn cho bé bò chơi dưới sàn nhà. Thôi mình cứ cẩn thận là hơn các mẹ ạ
    Bố mẹ yêu các con thật là nhiều:Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,489 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

bây giờ lớn rồi lại có trò trèo lên giường các bác ạ. Trèo ghế thấp thì ok, chứ trèo giường dễ trượt tay, trượt chân lắm. Bây giờ tớ phải đóng cửa buồng suốt, không cho con mon men tới gần giường luôn.
    • 1,258 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethutra Xem bài viết
    Các mẹ nên tập cho bé ra tới thành giường thì cho chân xuống trước. Hai bé nhà mình 12 tháng là biết lùi dần ra mép giường rồi. Hiện tại con 16 tháng nhưng chưa lần nào bị ngã từ trên giường xuống đất cả. Nhà mình có tủ nhựa đựng đồ cho em bé đấy, mỗi lần đặt con ngủ là mình lấy tất cả các ngăn tủ nhựa đó làm vật chắn xung quanh giường, đề phòng trường hợp con ngái ngủ bò lao xuống đất. Nếu không có vật gì để chặn, các mẹ tuyệt đối không được đặt con trên giường một mình đâu, nguy hiểm lắm
    Nhóc nhà em 8 tháng rồi nhưng chưa biết bò, chắc là còi xương . Con bị 3 lần ngã nên giờ mẹ cũng rúy kinh nghiệm chèn gối chung quanh giường. Nhưng đôi lúc mẹ cũng đoảng quên ko chèn gối, cũng may là lúc đó ko sao.
    À, mẹ lethutra chỉ em cách tập cho bé tự bước chân xuống giường đi chứ em chả biết thế nào. Thanks mẹ nhé.
    Win & Bắp Rang là tất cả của Bố Mẹ. Yêu hai con rất nhiều. :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Anh và Em gái:

• 386 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Bé nhà em gần 8 tháng, biết bò tốt rồi, em k dùng giường, chỉ dùng nệm mà thỉnh thoảng vẫn lăn xuống đấy. Có điều bé rất thích vịn ghế đứng dậy, đôi khi mất thăng bằng xém té may mà em chụp kịp. Thế lỡ bé té đập đầu xuống gạch thì có bị sao không? Ah đã 8 tháng mà chưa có cái răng nào thì có ổn không? Bé nặng cỡ 9 kg.
    • 399 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Coc con Xem bài viết
    Mọi người ơi, mình là một người mẹ đoảng nhất trên đời này. Tối hôm qua mình đã ngủ quên để Cóc con nhà mình rớt từ trên giường (cách mặt đất 20cm) xuống đất. Cóc con mới có 6tháng thôi. Lúc mình nghe thấy tiếng khóc thì Cóc con đã nằm dưới đất trong trạng thái sấp, vẫn đủ sức chống hai tay và ngóc đầu lên khóc. Sáng nay mình thấy bị tím bầm ở dưới cằm. Như vậy chắc là ko ảnh hưởng đến đầu phải ko các mẹ. Mình rối quá , bây giờ phải làm sao đây? có phải đi chụp phim ko?
    Sáng nay vẫn thấy Cóc chơi bình thường , vẫn lật, vẫn ăn.....

các mẹ ơi giúp với , nếu khám thì khám ở đâu đây....Cóc mà có chuyện gì chắc mình chết mất....
    Khong chuyen gi dau
    Tot nhat la dung tam lot bang cao su la on ngay ma
    • 1,173 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Con mình 5 tháng tuổi nên rất là hiếu động. Cháu biết lẫy lật từ lúc hơn 3 tháng nên mình luôn cẩn thận chèn chăn gối xung quanh khi cháu ngủ hoặc khi bận làm gì. Lúc nãy cháu ị mình thay tã xong đặt cháu nằm trên giường để vào nhà tắm vò tã cho cháu, vì chủ quan nghĩ chỉ 1 tý là xong nên mình không chèn gì xung quanh cháu cả, mình vào nhà tắm nhưng vẫn mở cửa thông với phòng để nhìn cháu, thế mà chỉ một phút cúi xuống xả nước thôi cháu đã lật ngã từ trên giường xuống đất, nghe tiếng khóc của con mà mình thương con xé ruột và ân hận vô cùng vì quá chủ quan. Giờ cháu đã nín khóc và đang ngủ trên tay mình. Có lẽ sáng mai mình sẽ cho con đi chụp chiếu, thương và lo cho con quá. Lạy Trời lạy Phật cho con được bình an.
    --------------------------------------------------
    Gái yêu của mẹ càng lớn càng xinh đấy nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 211 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 18 tháng. Hôm nọ mình cũng sơ ý để bé ngã ngửa ra đằng sau từ trên giường cao khoảng 50cm, dưới đất thì chỉ có một lớp xốp ghép từ các mảnh hình vuông mà mọi người vẫn hay để trải sàn ấy. Bây giờ thấy lo lắng quá không biết có ảnh hưởng gì đến não không? Hu hu mẹ đoảng quá!