• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé ngã từ trên giường xuống đất

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 51.2K Lượt đọc
  • 204 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi, mình là một người mẹ đoảng nhất trên đời này. Tối hôm qua mình đã ngủ quên để Cóc con nhà mình rớt từ trên giường (cách mặt đất 20cm) xuống đất. Cóc con mới có 6tháng thôi. Lúc mình nghe thấy tiếng khóc thì Cóc con đã nằm dưới đất trong trạng thái sấp, vẫn đủ sức chống hai tay và ngóc đầu lên khóc. Sáng nay mình thấy bị tím bầm ở dưới cằm. Như vậy chắc là ko ảnh hưởng đến đầu phải ko các mẹ. Mình rối quá , bây giờ phải làm sao đây? có phải đi chụp phim ko?
    Sáng nay vẫn thấy Cóc chơi bình thường , vẫn lật, vẫn ăn.....

các mẹ ơi giúp với , nếu khám thì khám ở đâu đây....Cóc mà có chuyện gì chắc mình chết mất....
    Me Coc con
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 558 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Tội nghiệp Coc con qua chừng, nếu như mẹ Coc thấy cóc vui chơi bình thường, không sốt, không ói và xung quanh đầu không bị đỏ hay sưng thì mình nghĩ là không sao. Mẹ Coc nhớ theo dõi con có biểu hiện gì lạ không, có thì đi bệnh viện liền. Sao mẹ Coc không để coc nằm bên trong? Chuyện này làm mình nhớ có 1 bài báo viết về hai vợ chồng gây nhau để con rơi từ trên giường xuống (bé cũng 6 tháng) làm bé bị chứng thương sọ não, hôn mê, tội nghiệp quá. Mình chỉ nói vậy thôi mẹ cóc đừng suy nghĩ nhiều, nếu cảm thấy không ổn thì đưa bé đi bệnh viện để kiểm tra tổng quát nha.
    • 497 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mẹ Coccon ơi , như MeKhue nói đấy , nếu sau đó bé vẫn khoẻ vẫn chơi , không có biểu hiện gì bất thường thì chắc là không sao đâu. Su nhà mình lúc 5 tháng , mới biết lật được 1 tháng , cũng bị té từ trên giường xuống (giường + nệm tới 45 cm) do mình quên tấn gối , nhưng cũng không sao.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • ada
    • 12 năm
    • 575 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Bé không sao đâu, mẹ Coccon đừng quá lo lăng. Bé té sấp thì không nguy hiểm như té ngữa, thông thường nếu ảnh hưởng đến đầu bé sẽ ngủ li bì, bỏ chơi. Bé vẫn ăn uống, chơi đùa bình thường như mọi ngày, bạn hãy yên tâm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,681 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chia se voi me Coc con nha, be Linh nha minh thang truoc cung do co nang lat qua da, suyt lao xuong san da hoa cach giuong 50cm, may minh giat man vao sau trong thanh giuong nen co nang nam lo lung khong cham xuong dat. Ba me duoc phen hu hon. O tuoi cac be dang lat, bo...la hay bi te xuong lam, nen me COC can than nhe, thu xem be con dau khong nhe.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã chia xẻ với mẹ Cóc con.

Ơn trời phật phù hộ, Coc con chỉ bị bầm ở cằm thôi , mình kiểm tra toàn đầu thì thấy ko có dấu hiệu gì là sưng hay đỏ. Trộm vía , Coc con vẩn chơi, vẫn ăn và vẫn quậy như giặc như chưa bị té. Nói chung là mình chưa thấy biểu hiện gì bất thường. Như vậy chắc ko sao phải ko mọi người. Mình sợ cho bé đi chụp phim thì cũng rất ảnh hưởng nên suy nghĩ lắm.

Dù sao đấn bây giờ mình cũng đỡ lo hơn rồi. Mình chỉ dám nói trên dd này thôi chứ ở nhà ko ai biết cả. Mình rất muốn thắp nhang xin ông bà, tổ tiên, trời phật, bà mụ phù hộ mà sợ ở nhà nghi ngờ nên ko dám. Qua dd này, mình cũng xin cám ơn tất cả , tất cả. Mình sẽ cẩn thận hơn trong những ngày tới, mình sợ lắm rồi.
    Me Coc con
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Me Coc con oi, dừng lo lắng quá, con nít trong năm tuổi (0-1t) ông bà ta hay nói là đầu nó còn nhiều nước và hay được thiên thần và ông bà phù hộ nên có té cũng không sao P roll roll roll. Nói thế là để mẹ yên tâm chăm sóc con, cẩn thận hơn nhưng cũng nên theo dõi phản ứng của con trong 3 ngày sau (nếu con lừ dừ, ọc thành vòi thì đưa đến BS). Trước kia mình cũng đoảng để Candy té oạch , rồi đưa đi BS , BS bảo không sao , vẫn không dám tin, gọi điện tư vấn lung tung , cả tuần sau vẫn còn chưa hoàn hồn.

Mà me Coc cho nệm xuống đất đi, trong DĐ này có bài của chị Pooh nói về vụ bé bị té mới thấy tất cả các bà mẹ từ khi có con đều bỏ giường , nằm đất cả đấy. Bé nhà mình cũng nằm đất , thế mà tối nào cũng rớt từ trên nệm xuống đất nghe cái "bụp". Bây giờ thì mình khôn rồi , phòng bé nằm là mình trải mền dày hết (như trải thảm ), đặt nệm lên trên , thế là có rớt cũng không đau lol lol lol
    TP HCM
    • 110 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dung nhu me Can dy noi day , hoi Bom nha minh 7,8 thang gi do cung lien tuc bi lan tu tren giuong xuong dat , nhieu hom dang ngu minh nghe thay 1 tieng dong rat to , " theo phan xa cua nguoi me , khi ma con minh bi lam sao do thi thuong hay thuc giac " quay sang khong thay con dau ca , te ra la cu cau da roi xuong dat , so qua minh cung het toang len lam ca nha thuc giac , va be cau ta len trong tu the nam sap , 1 vai ngay sau khong thay cau ta lam sao ca ,va van choi binh thuong , va tat nhien la khong co van de gi ca , vi con nit thuong hay co " ba mu " do ma. vai thang sau nua , cau ta lai lien tiep roi tu tren giuong roi xuong dat , mac du minh cung da de goi va chan xung quanh chan va thanh giuong roi do.ket qua la cu cau ta van khong sao ca , nhung biet lam sao bay gio , chang nhe luc nao cau ta ngu cung phai ngoi canh a?

Me Bom_Bin (TpHCM)
    • 2,294 Bài viết

• 1,862 Được cảm ơn

Hồi Bi được 7 tháng, hôm đó Bi nằm giữa nhưng mình tắc sữa vì cứ nằm một bên cho bú nên chuyển vào nằm giữa. Đêm tự nhiên nghe oé một cái mình chồm dậy lôi ngay cô nàng lên. OX nằm cạnh đã bắt đầu làu nhàu mắng nhưng may qua chả có một vết tím nào.
    Khoảng 1 tuần sau mẹ cháu lại nằm giữa , đêm nghe bịch một cái, lôi ngay Bi lên cô nàng vẫn ngủ bình thường.
    Hú hồn hú vía từ đó Bi nằm trong cùng mẹ cháu nằm giữa.
    Trẻ con thường có mụ đỡ, nói vậy chắc là trẻ con khi ngã không có những phản xạ tự vệ như người lớn nên ngã không đau. Ví dụ 1 người say rượu hay đang ngủ mà bị ngã cũng không đau như người bình thường.
    • 664 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Khong sao dau Me Coc con a, hoi be IN nha minh cung nga suot co lan u ca cuc to tren dau co nhung may ma khong sao. Bay gio minh phai ha giuong xuong dat roi chi nam dem thoi nen be co lan cung khong sao, voi lai nha minh trai tham ra nua. Con neu van nam giuong theo minh hay ban nghien cuu ke mot ben giuong sat tuong di de cho Coc con nam phia trong do, bo me phai nam canh nhau chu dung khong ops:. Coc con ma nam sat trong tuong roi thi khong so bi lan dau nhung nhieu khi cung phai canh giac vi bon tre hay lan co khi chung luon ca xuong chan giuong roi lai oach nua day nen ban nen ke them chan hoac goi o cho do cho can than nhe
    • 1,154 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Hic hic, mẹ Tít đã tự mắng mỏ mình nhiều lắm rồi, nhưng vẫn ân hận và lo lắng nhiều lắm lắm!
    Trưa hôm qua đi làm về thấy Tít vừa bị trớ, mẹ Tít bế Tít lên. Bà giúp việc đi lau nhà mà bôi ra khắp nơi, Mẹ Tít đặt Tít xuống giường (cao lắm, hu hu, sao lại không để bé vào cũi cơ chứ), chèn gối rồi ra lau. Không hiểu sao lúc đó xong lại không quay vào luôn với Tít, đầu óc để đâu mà lại đi ra pha nước để thay áo cho bé. Đang pha thì "bịch"... rồi Tít khóc ré lên... Bé đẩy gối xuống đất rồi lao theo gối
    Trán u một cục to lắm. Bé khóc lâu ơi là lâu Lần trước ở nhà với bà và chị giúp việc (bây giờ thôi rồi) bé cũng đã rơi xuống đất một lần nhưng bà bảo không khóc lâu. Mẹ Tít dỗ mãi, cho ti cũng không thèm mà cứ khóc thôi. Một lúc sau mẹ Tít mới làm cho Tít cười được, rồi lôi hộp sữa ra hỏi "gấu đâu" để bé chỉ gấu mới thôi khóc (nhưng thỉnh thoảng vẫn còn hic hic một lúc nữa).
    Mẹ Tít tự trách mình vì tội lơ là và cả lo lắng ngày hôm qua đến giờ, thấy sau lúc đó thì TÍt ăn ngủ và chơi bình thường. 24h rồi, đã khỏi lo được chưa các mẹ ơi? Bé ngã đập đầu (trán) xuống đất thì sau bao lâu không có biểu hiện xấu gì là có thể yên tâm được ạ?
    Mẹ cháu vẫn ngàn lần xỉ vả mình vì tội đoảng
    • 5,176 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Em Gấu thơm anh Tit mấy cái để anh Tit không khóc nữa nhe. Chi oi, hai hôm nay gấu nhà em cũng bị ngã mấy lần nhưng người ta bảo đập đầu đằng sau thì mới lo cơ. Anh Tit chắc chắn là không sao đâu. Chị chườm đá cho cục u mau xẹp nha.
    • 1,862 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Mẹ Tít ơi, thương Tít quá mất. Chuyện của mẹ Tít làm mẹ Khanh nhớ lại hồi Khanh được 5 tháng, mẹ đăt nằm lên phản, cũng cao lắm. hồi đó Khanh đã biết lẫy rồi. Mẹ vừa ra ngoài đi vệ sinh vì nghĩ con mình làm sao mà bò ra khỏi giường được. Đi gần xong thì nghe đánh phịch một cái rồi con khóc ré lên, mẹ chạy bổ vào, thấy con đang nằm ngửa dưới đất, khóc lặng đi. Mẹ sợ hết hồn luôn, bế con lên, sờ quanh đầu xem có vết u nào ko, ko thấy vẫn sợ. Phải theo dõi đến 48h đấy. Chắc là nàng ngã đập mông xuống trước nên đầu không sao. Hú hồn hú vía, từ đấy trở đi, mẹ đi VS là luôn bế con theo, tuy hơi khó khăn một tý, nhưng an toàn

Mẹ Tít cứ theo dõi thêm nếu thấy có bất kì hiện tượng gì bất thường thì phải đưa con đi viện ngay. Bác mình là BS dặn thế. Mong là ko có chuyện gì.
    Lần sau mẹ Tít rút kinh nghiệm nhé, ko được rời mắt khỏi con dù chỉ giây lát thôi. Mẹ mình luôn có câu: Trẻ con mà, biết thế nào được.
    • 2,572 Bài viết

• 2,478 Được cảm ơn

Thương Tít đen quá cơ, chắc là sợ và đau lắm nên mới khóc lâu như thế đấy, cũng thương cả mẹ Tít nữa, khéo lúc đấy mẹ cũng khóc theo con ấy chứ nhỉ?!!
    Hiếu nhà mình hôm trước cũng thế, đang chơi với mẹ ở giữa giường, không hiểu cao hứng thế nào mà lao có 1 phát là xuống đất luôn, mẹ tóm được mỗi cái chân. Con khóc lặng cả người, môi sưng vều hết cả lên, mũi thì xước rướm máu, mẹ ôm con mà nước mắt lã chã, may mà đến trưa là vết sưng đã xẹp rồi, và cũng may hơn nữa cái răg cửa răng chưa nhú lên... nếu không, chắc gãy răng mất...Mẹ Hiếu đã tự tổng xỉ vả mình mấy ngày liền đấy.
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ôi trời ơi,

Mâý tháng trước Sâu béo cũng bị ngã, bố mẹ sợ quá hạ giường xuống thấp rồi, để dát giường xuống đất rồi trải đệm lên, như vậy chỉ cao cách mặt đất chừng 15cm thôi

Từ đó an toàn hơn nhiều
    • 989 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Bạn Cá thương bạn Tít quá. Bạn Cá cũng suốt ngày bò toài trên giường và cứ thấy mẹ đứng dậy là lao theo. Nhưng thường thì cứ đến thành giường là bạn Cá dừng lại và hét toáng lên thôi. Nhưng có mấy lần hồi mới biết ngồi bạn Cá cũng ngã ngửa người ra đập đầu xuống giường đấy. Chắc là cũng không đau lắm nên chỉ cần bế lên vỗ vỗ 1 tẹo là nín ngay.

Nếu Tít không bị nôn và vẫn chơi bình thường thì mẹ Tít không phải lo đâu.
    Mẹ Cá - Hà nội
    • 2,302 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Me Tit oi, cu theo doi xem ntn, chac la k sao dau.

Be Kin hoi 2thang cung bi roi do choi bụp 1 cái vào trán, cô nàng hờn kinh khủng luôn. Nha minh thi co ca bà nội và bà trẻ trông nhưng mình vẫn phải mua cũi và bỏ cả giường ra luôn.

Tit hon be Kin co may thang ma trong người nhớn thế, Tit cao bn, nang bn kg vay roi me Tit.
    • 1,154 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Mẹ Tít cảm ơn các mẹ đã chia sẻ với mẹ Tít, và Tít rất cảm động khi các bạn Gấu và Cá đã động viên Tít (à, mà toàn là bạn gái nhỉ)
    Chiều hôm qua cục u trên trán TÍt đã xẹp rồi, mẹ sờ vào không thấy nhăn mặt hay khóc; Tít vẫn ăn ngủ và rất nghịch như mọi khi. Mẹ Tít mong là không sao cả.
    To mẹ Khanh: Tuy chưa viết bản kiểm điểm, nhưng mẹ Tít tự hứa là phải NHỚ NHỚ NHỚ là không bao giờ được để "sểnh" con ra một phút nữa ! (he he, không biết ít nữa mình có thành bà mẹ chồng khó tính không nữa)
    To mẹ Hiếu ngoan: Con khóc và mẹ cũng khóc quá trời luôn đó mẹ Hiếu ops: . Vừa thương con vừa giận mình mà.
    To mẹ Kin Kin: sáng nay nhìn thấy ảnh Kin lần đầu tiên mình đang bảo: "mới hơn 6 tháng mà trộm vía lớn thế nhỉ " Tít đen nhà mình hôm 18/7 cân được 11.2kg (cả quần áo), đo được 77-78cm gì đó (vì hắn đâu có chịu đứng yên, nằm yên cho mình đo đâu). Nhưng mà 5 tháng mới biết tự giữ cổ và gần 6 tháng mới tự lật được đấy - thua em Kin nhiều.
    • 293 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trời ơi sáng nay mới đọc được bài của mẹ Tít, may quá đến bây h thì đã qua thời gian theo dõi, Tít vẫn chơi vẫn nghịch là an tâm rồi mẹ Tít ah, khi nào bé sốt, bị ói và biếng ăn thì mới lo cơ. Chúc mừng hai mẹ con nhà Tít nhé, lẽ ra mẹ Tít phải bị đánh đòn đấy
    Mình cũng hú hồn một lần khi buổi tối ngủ quên để Zim bị lăn từ trên giường xuống đất, mình cũng từng xỉ vả....xỉ vả bản thân tại sao lại có thể đoảng như thế, hình ảnh con khóc thét nằm ở dưới chân giường cứ ám ảnh mình mãi, bây h buổi tối ngủ mình hay giật mình lắm, lúc nào cũng "Ủa Zim đâu?" và mừng quá khi con vẫn nằm bên cạnh mình.
    Me cu Zim (TPHCM)
    • 81 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cac me oi may hom truoc Chun nha em cung bi vap mom vao thanh ghe. Anh ta khoc toang len. Me thay con bi chay mau mieng, the la om con vua run (lanh toat ca nguoi) vua khoc vi thay con tu be toi gio chua bao gio bi chay mau ca . Con cai chuyen phi tu tren giuong xuong thi cung vai lan roi. Me cu nghi rang cho con ngu thi lam gi cung duoc, can than la chup ca man nua. Vay ma hat tung ca man de lao xuong dat co day. Cuoi cung me cung danh phai bo giuong, lat san go de cho con ngu tren dem. Tu do tro di me chau yen tam hon.
    "Người đời thường tiếc cái đã qua, mong cái sắp đến mà hững hờ với cái đang có"