• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé nặng bao nhiêu khi được 2 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 80.7K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cả nhà mình cùng xem trung bình các bé nặng bao nhiêu khi ở 2 tháng tuổi nha! Bé nhà mình được 5.4kg.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,283 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Ủng hộ mẹ Miu nào. Nhà mình là 6.2kg.
    • 905 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Bé nhà mình 5,5kg.

Các mẹ lưu ý là bé gái tăng cân ít hơn bé trai nha.

:Kiss::Kiss::Kiss: Thương Pikachu nhiều nhiều :557: :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khangtit2008 Xem bài viết
    Ủng hộ mẹ Miu nào. Nhà mình là 6.2kg.
    Ngưỡng mộ mẹ nó quá đi mất!rooling:
    • 332 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trời, thế lúc mới sinh bé nặng bao nhiêu? Bé nhà mình sinh 3,45kg, 1 tháng 5kg, 2 tháng 6,4kg, 3 tháng 7,4kg mà bây giờ sắp 4 tháng chưa được 8kg :Sad:
    Riêng mặt trời chỉ có 1 mà thôi, và mẹ em chỉ có 1 trên đời :Rose::Rose::Rose:
    • 2,562 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ em bé bao nhiêu kg không quan trọng, vì điểm xuất phát các bé là khác nhau. Có bé trộm vía khi sinh ra rất to, 4kg, có bé chỉ chưa được 3kg , như vậy là chênh lệch hơn 1kg rồi, bằng nhà người ta nuôi cả tháng rồi còn gì. Quan trọng nhất là con có khỏe mạnh không? tăng cân thế nào, các tháng có phát triển tốt và tăng cân đều ko?. Tầm các tháng mới sinh này, con cứ tăng đều 1 tháng 1kg là lý tưởng.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,043 Bài viết

• 1,964 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miubecon Xem bài viết
    Cả nhà mình cùng xem trung bình các bé nặng bao nhiêu khi ở 2 tháng tuổi nha! Bé nhà mình được 5.4kg.
    Bé bạn hệt bé nhà mình khi 2 tháng tuổi. Sinh ra nặng 3,1kg, 1 tháng nặng 4kg, 2 tháng 5,4kg, 3 tháng 6,1kg, 4 tháng 6,7kg, 5 tháng 7,6kg. So với các bé trên đây thiì hơi nhẹ. Nhưng mà bé nhà mình ăn, chơi, ngủ đều rất ổn, và rất hoạt bát nên mình ko thấy lo lắng gì về cân nặng của con cả. Có thể vì bé nhẹ người cho nên 5 tháng đã bò thoăn thoắt, lúc vui mẹ đỡ hai tay có thể nhảy tưng tưng trên đùi mẹ, cầm nắm rất chuẩn, răng mọc 4 cái rồi, cười thì khanh khách rất đáng yêu. Cân nặng đôi khi không phải là tất cả để nhận xét về sự phát triển của con.
    • 1,283 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bé Na Xem bài viết
    Bé bạn hệt bé nhà mình khi 2 tháng tuổi. Sinh ra nặng 3,1kg, 1 tháng nặng 4kg, 2 tháng 5,4kg, 3 tháng 6,1kg, 4 tháng 6,7kg, 5 tháng 7,6kg. So với các bé trên đây thiì hơi nhẹ. Nhưng mà bé nhà mình ăn, chơi, ngủ đều rất ổn, và rất hoạt bát nên mình ko thấy lo lắng gì về cân nặng của con cả. Có thể vì bé nhẹ người cho nên 5 tháng đã bò thoăn thoắt, lúc vui mẹ đỡ hai tay có thể nhảy tưng tưng trên đùi mẹ, cầm nắm rất chuẩn, răng mọc 4 cái rồi, cười thì khanh khách rất đáng yêu. Cân nặng đôi khi không phải là tất cả để nhận xét về sự phát triển của con.
    Đúng đấy. :Kiss:
    • LF
    • 6 năm
    • 1,203 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Hic, con nhà em sinh ra 3kg8, 1 tháng cân được 4kg6, giờ vẫn 4kg6, bé ăn sữa ngoài, Friso Gold, ngày ị 2 lần, ăn 90ml/lần cách 3 tiếng ăn mà sao lên cân chán vậy ???
    Thế này 2 tháng không biết được 5kg không, buồn quá, sinh ra con to vậy mà giờ ...
    La Vie est Belle
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bé nhà tớ khi sinh được 2.9kg, lúc 1 tháng được 4.4. Giờ 2 tháng được 5.4
    • 68 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

bé nhà tớ lúc sinh được 3,7kg, 1 tháng được 5,5kg, 2 tháng được 7kg. Chắc là bé trai nên trộm vía háu ăn lắm, sữa mẹ không đủ, phải ăn thêm 2 bình sữa ngoài vào ban đêm nữa

• 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Hay đấy, bây giờ nhà mình có form mới: cân nặng khi sinh, số cân tăng từng tháng, thế dễ theo dõi hơn cả nhà nhỉ
    • 1,660 Bài viết

• 4,540 Được cảm ơn

Bé nhà tớ sinh 3.1kg, 1 tháng 4.2kg, 2 tháng 5.3 kg, tăng 1.1kg/tháng, bé gái. Tớ cũng xót ruột nhưng mọi người nuôi con rồi bế bé nhà tớ đều khen là cứng cáp, lanh lợi, trông như con nhà người ta 4,5tháng ý, nhất là cái mắt. Bé hóng chuyện và nói chuyện từ sớm lắm. Khi có gì muốn gọi mẹ thì tớ nghe thấy toàn "ẹ ơi"
    Lovely daughter... Con gái đã lớn lắm rồi

• 859 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LegoForever Xem bài viết
    Hic, con nhà em sinh ra 3kg8, 1 tháng cân được 4kg6, giờ vẫn 4kg6, bé ăn sữa ngoài, Friso Gold, ngày ị 2 lần, ăn 90ml/lần cách 3 tiếng ăn mà sao lên cân chán vậy ???
    Thế này 2 tháng không biết được 5kg không, buồn quá, sinh ra con to vậy mà giờ ...
    Bình thường mà, 1 tháng lên tầm 8 lạng là ok bạn ạ. Đứa đầu nhà mình cũng 1 tháng lên 8 lạng, đứa thứ 2 tăng được 9 lạng tới 1kg thôi. So với các bạn thì cũng hơi buồn nhưng so với tiêu chuẩn thì ok mà.
    • 2,070 Bài viết

• 1,110 Được cảm ơn

Bon chen tí nhé. Em bé nhà mình lúc sinh 3 cân 1, một tháng uống toàn sữa mẹ 5 cân, 2 tháng 10 ngày cân được 7 cân.
    Trộm vía rất ngoan, ko khóc, tự chơi tự ngủ ko đòi bế, đêm ngủ một mạch từ 10h đến 7h. Xấu nhất một điều là con gái mà háu ăn, bao nhiêu cũng hết. Bây giờ một lần ti là 100ml.
    • 421 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LegoForever Xem bài viết
    sao giống nhau thế!Lúc tớ sinh bé được 3,5kg,tháng vừa rồi cân thử cho con được có 4kg.Cả nhà ngẩn tò te,tưởng cân nhầm.Cũng ăn 80-90ml/lần mà chẳng lên cân gì cả.Ko bít sang tháng sau có khá hơn ko?Chỉ sợ con còi dí dị thì khổ.huhu.
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

bé nhà tớ lúc sinh là 3.7kg
    một tháng được 5.5 kg
    hai tháng được 6.8 kg
    • 2,854 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

bé nhà em sinh non 1 tháng nên lúc sinh ra có 2,7,tháng đầu 4k,tháng 2 5k,Noel này được 3 tháng nhưng cân trước được khoảng 6k...chả biết là còi hay bình thường nhưng miễn là ăn ngủ đều mỗi tội ko chịu bú mẹ nên mẹ tịt sữa,ăn sữa ngoài nên mấy hôm nay đi táo...
    • 2,854 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

ô,anh này hơn Salih nhà em 5 ngày,hoá ra 2 anh sàn sàn nhỉ?
    trộm vía quá!

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha910 Xem bài viết
    bé nhà tớ lúc sinh là 3.7kg
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha910 Xem bài viết
    một tháng được 5.5 kg
    hai tháng được 6.8 kg
    • 2,874 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Bé nha mình 1 tháng được 5,1kg, 2 tháng được 6,4kg, dài 60cm chắc ở mức trung bình các mẹ nhỉ, chỉ mong bé không đau ốm, ăn ngon ngủ kỹ ị đều, he he
    Mẹ có một tình yêu sâu thẳm trong lòng
    Một tình yêu lớn lao dành cho "người ấy"
    Cho dù mẹ có yêu ba nhiều đến mấy
    Cũng không bằng dành cho "người ấy" đâu

"Người ấy" của mẹ thường khóc rất là lâu
    Mỗi khi mẹ đi xa mẹ nhớ "người ấy" lắm
    Không biết tự bao giờ trong cõi lòng sâu thẳm
    Mẹ thương yêu người ấy hơn tất cả trên đời

Mẹ thích được nghe người ấy cất tiếng cười
    Thích được "người ấy" ôm hôn, bá vai, bá cổ
    Thích được "người ấy" thể hiện biết yêu biết nhớ
    Khi "người ấy" buồn mẹ chẳng thể vui

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6