NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé nằm nôi điện có ảnh hưởng gì không?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 64.7K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Từ lúc mới sinh mình đã cho bé nằm nôi điện, nhưng mình nghe nói nằm nôi ảnh hưởng đến não. Sợ quá, không dám cho con nằm nữa, mình phải chờ ý kiến của các mẹ thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cảnh báo về việc cho bé ăn thạch, chuyện khổ lắm nói mãi

Hóc thạch là 1 trong những nguyên nhân có tỉ lệ tử vong rất cao, kể cả người lớn và nhất là trẻ em,...

• Bé nằm ngủ sấp, có ảnh hưởng gì không??

Các mẹ ơi, Bé TIny nhà mình toàn nằm sấp để ngủ không hà. Độc báo thấy người ta nói không nên cho em bé nằm ngủ sấp vì như thế bé sẽ rất khó thở và sẽ dễ bị ngợp lắm??? Các mẹ thấy sao? Nhiều lần mình đổi tư thế nằm của bé nhưng chỉ 1 phút sau là bé đổi ngay sang tư thế sấp. Mình thấy nằm...

• Cho bé ăn khi ngủ có ảnh hưởng gì không?

Bé nhà mình sang tháng thứ 4 rồi nhưng từ tháng trước bé lười bú bình nên mình toàn phải đút thìa. Bé vì vậy cũng ăn k được nhiều. Nhưng khi ngủ thì bé lại chịu mút bình vì thế nên mình toàn canh giờ lúc con ngủ thì nhét bình sữa cho con ăn. Buổi đêm mình cho bé ăn như vậy 2 bình, mỗi bình 60ml....

• Lưu ý cho các mẹ có con thích chơi xe điện đụng nè!!!

Sáng nay đọc được bài này. Nổi hết da gà luôn!!! Các mẹ nào có con thích chơi xe điện đụng thì lưu...

• Tư vấn nâng mũi

Mũi của mình cũng nhỏ, gọn, không cao nhưng cũng có sống mũi, tuy nhiên, mình không thích 2 cánh...

• 18,633 Bài viết

• 11,460 Được cảm ơn

Bich Van ơi , mình thấy nhiều người vẫn cho con nằm nôi điện và cũng chẳng thấy khi lớn bị sao hết.
    Theo như nơi bán nói thì điện dùng để đưa nôi có xung điện nhỏ thôi nên k ảnh hưởng gì hết. Và cũng chưa có ai nghiên cứu về tác dụng của nôi điện lên trẻ nhỏ cả.
    Cụ thể mấy đứa cháu nhà mình đều nằm và giờ thì đã học lớp 3 rồi và vẫn phát triễn bình thường.
    Nhưng nếu tập cho bé ngủ giường vẫn tốt hơn vì thứ nhất là chắc ăn bạn k phải lo gì về việc nôi điện , thứ 2 mình đọc báo thấy nói em bé ngủ giường khi đi đến nới khác k có nôi hay võng sẽ thấy bình thường và dễ ngủ hơn.
    Chúc em bé luôn khoẻ và chóng lớn nhé....

• 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bich Van oi, nam noi dien khong nguy hiem lam nhu ban noi dau. Nhung minh thay rat nhieu nguoi noi rang: Noi hay vong thi muc dich chinh la de ru be ngu de hon sau do nen dua be vao giuong nam thi tot hon; khong nen de be cu nam vong/ noi nhu the den luc tinh day vi suot may tieng ngu dung dua nhu vay khi day se co cam giac nang dau lam;

Me Bich Van thu tham khao xem sao.

• 151 Được cảm ơn

Sorry các mẹ, con lớn rồi mà còn hỏi vụ này hơi buồn cười nhỉ. Thật ra bé đầu nhà mình không cho dùng nôi điện, nên mình không có kinh nghiệm, giờ muốn hỏi lại để chuẩn bị cho tập 2. Các mẹ đã sử dụng rồi cho mình hỏi bé nằm nôi điện có tiện và an toàn không (nhất là về vấn đề điện)? Bé sử dụng đến khoảng bao nhiêu tháng? Nôi có thoáng, không làm bé nóng không, bao nhiêu tháng thì bắt đầu cho bé nằm nôi được. Nên mua loại nào thì tốt?

Mình phải hỏi kỹ vì lần trước đã mua nôi thường cho bé, lắc được, có bánh xe đẩy, có màn chống muỗi, có 2 nấc điều chỉnh, cuối cùng chỉ sử dụng được 2-3 lần vì nằm nóng quá, lại bất tiện khi thay tã, vệ sinh bé, giờ vẫn còn để đấy. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp mình nhé, cảm ơn nhiều.
    • 574 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

ủa ủa, vậy Mèo ú có tin vui rồi hả??? sao ko thấy thông báo gì trọi trơn dzậy ta??!!
    Mẹ mê My (TP.HCM)
    • 2,213 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Vậy lâu nay không thấy chị lên đây, hoá ra là nằm "ấp trứng" à? Confirm cho bà con mừng đi chị :4:

(P/S: Định gửi tin nhắn, nhưng thấy nhà My đi lạc trước nên.. đi theo, cùng lắm là nhờ Mod đổi tên topic này)
    http://mgod.webtretho.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 1,153 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trời ui, tui hỏi về nôi điện mà, sao không ai chỉ giùm vậy? Dạ confirm là đúng thế ạ, đang chuẩn bị cho tập 2 đây.

Mod ui Mod đừng đổi tên topic nhe, để chờ mọi người trả lời giúp em mà, năn nỉ đó :4:
    • 2,606 Bài viết

• 1,756 Được cảm ơn

Số 1 nhỏ : Chúc mừng Mèo Ú đã có bầu... 20 tuần, siêu âm được giới tính của bé chưa thì loa loa cho mọi người biết với nhé !

Số 2 nhỏ : mình nghĩ nôi điện chắc cũng bất tiện trong việc thay tã như nôi thường thôi, còn nóng hay không thì không biết, nhưng mình nhớ mang máng trong diễn đàng có mẹ nào đã nói về nôi điện rồi, hình như cũng ok, không đến nỗi nào đâu...
    • 574 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

hehe, giải tỏa théc méc được rồi, CHÚC MỪNG MÈO Ú!!!
    thôi. quẹo về eden nhen. bé My lúc trước cũng có dùng nôi điện 1 thời gian, dùng từ tuần thứ 4 đó (đợt đó con ko chịu ngủ ban đêm, stress quá trời, thế là ba My chạy đi mua 1 cái về làm bà ngoai với mẹ ngác nhiên quá trời), có hỏi BS quen và được trả lời là dùng ko sao. mình thấy dùng cũng được, My nằm hình như cũng đến 7 hay 8 tháng gì đó, cũng hơi nóng, có điều là cho lắc 1 hồi đến khi bé ngủ say thì tắt đi, lắc nhiều quá bé quen ngủ phải lắc thì cũng mệt đó, gì chứ mình nghĩ lắc qua lắc lại như thế suốt thì chắc là cũng ko tốt; My thì khi ngủ say rồi thì có khi tắt nôi nếu mình cần đi chỗ khác, hoặc là ẵm cho ra giường nằm cho thoáng. Nói chung là dùng cũng tốt nhưng ráng tập để ko thành thói quen rồi bị lệ thuộc thì mới là vấn đề.
    Chúc mẹ khỏe con khỏe nhé!
    P/S. mà được mấy tháng rồi vậy Mèo ú??
    Mẹ mê My (TP.HCM)
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chúc mừng Mèo Ú nha, thông báo cái hĩm hay là thằng cu nữa đi để bà con còn chia vui chứ. Nhà Mèo đánh "du kích" giỏi ghê, nằm vùng bấy lâu nay không ai biết .

Về nôi điện cũng chẳng khác mấy nôi thường, mình chẳng thích cho bé nằm nôi vì nằm không được bao lâu, không thoáng như nằm giường hoặc nệm. Khó khăn khi thay tã, đặc biệt khó cho mẹ sinh mổ. Nôi bé mình nằm được mấy bữa là dẹp luôn. Nôi điện ngoại thì không rõ, nôi đưa tự động của Hưng Long cũng rẻ, nhưng cũng bí như nôi thường thôi. Bà chị chồng mình mua 1 cái rồi phải giải tán tấm nệm, cho bé nằm trực tiếp lên tấm lưới cho thoáng lưng đấy.
    Be Au/SGN
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6