• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé mấy tháng tuổi thì bế xốc nách / bế vác được

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 54.6K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 19 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đọc các bài ở trên em thấy hình như "bế xốc nách" ở đây được hiểu theo 2 hướng khác nhau. 1 là cha mẹ dùng tay giữ 2 bên nách của bé để bế lên, chắc phải đợi bé cứng cáp thi mới dám thực hành. 2 là ôm bé ở bên hông - dưới nách của cha mẹ, 2 chân bé 1 ở phía trước 1 ở phía sau thân cha mẹ, cách bế này em cũng nghe nói sẽ làm bé bị vòng kiềng.
    Còn bế vác thì em thấy nếu mình chú ý giữ cổ và lưng bé thẳng thì ko sao đâu. Bé nhà em được 1 tuần tuổi là mỗi lần ti xong đều phải vác lên vỗ lưng cho đến khi ợ hơi đấy ạ.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

5 tháng thì cũng tùy thuộc vào cháu bé có cứng cáp hay không, nếu khỏe mạnh bé được nhưng phải cẩn thẩn.
    • 545 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới sinh hay ọc sữa, BS yêu cầu phải bế vác 30ph mới được để xuống. Giờ bé 3 tháng rồi, cũng toàn bế vác thôi, vì bế kiểu khác là bé ko chịu.
    • 183 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

con nhà e sinh non mất 1thang ma h đc 5thang rồi vẫn chua bit lẫy có sao k các mẹ?????????
    • 167 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dlnh Xem bài viết
    con nhà e sinh non mất 1thang ma h đc 5thang rồi vẫn chua bit lẫy có sao k các mẹ?????????
    có thể là bé trốn lẫy thui
    Mẹ....... .:: Yêu ::. .........con:Kiss::LoveStruc:
    • 67 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dlnh Xem bài viết
    không lo đâu mẹ ơi, mấy bé trốn lẫy hoặc chậm lẫy là bình thường mà, chỉ vần bé vẫn ăn uống rồi cử động linh hoạt là yên tâm rồi.
    "Có nuôi con mới biết lòng cha mẹ"
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình 3 tháng đã bế xốc nách rồi
    • 175 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

bé nhà mình thì bế từ khi mới sanh đến giờ ! hiện tại bé được hơn 2 tháng ! vẫn bình thường ko có vấn đề gì hết ! mình ở úc cho nên những chuyện như thế này mình thấy tự nhiên thôi ! bs cũng hướng dẫn cho mình đàng hoàng !miễn sao mình bế đừng làm bé đau , thấy bé thoải mái là được rồi ! chứ cách vỗ ợ hơi cho bé tốt nhất là vác bé lên vai thôi ! các mẹ đừng lo lắng quá ! kiêng cử nhiều quá cũng ko tốt cho bé ! hãy để bé phát triển tự nhiên ! miễn sao bé khỏe mạnh là tốt rồi ! bé của mình còn được bác sĩ hướng dẫn tập cho nằm xấp để cho bé tự ngóc cái đầu lên ! như vậy cổ của bé sẽ mau cứng ! nhưng mà ku cậu có khi ráng ngóc ngóc cái đầu lên ! có khi thì nằm luôn ko thèm ngóc ..haha...trộm vía cái đầu bé bây giờ cũng cứng cáp hơn rồi !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 239 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Khi bé cứng cáp
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3