NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé mấy tháng tuổi thì bế xốc nách / bế vác được

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 45.4K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 211 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi với. Bé nhà mình 5 tháng tuổi không biết đã có thể bế xốc nách được chưa. Mọi ng ở nhà cứ thi nhau bế xốc nách bé mà mình đã nhắc bao nhiêu lần rồi. Mình lo quá không biết có sao ko nhỉ các mẹ nhỉ?

• 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nhà ấy ơi, không phải lo quá thế đâu. Nếu bé nhà bạn cứng đầu, cứng cổ rùi thì ok thôi. Bé nhà tớ cũng được 5 tháng rùi. Thỉnh thoảng tớ vẫn bế xốc nách đấy nhưng chỉ thỉnh thoảng thôi vì cổ bé vẫn còn yếu lắm mà. (-:

• alo
    • 7 năm
    • 2,440 Bài viết

• 7,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongconkhoe Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi với. Bé nhà mình 5 tháng tuổi không biết đã có thể bế xốc nách được chưa. Mọi ng ở nhà cứ thi nhau bế xốc nách bé mà mình đã nhắc bao nhiêu lần rồi. Mình lo quá không biết có sao ko nhỉ các mẹ nhỉ?
    Alo nhà tớ được bế xốc nách từ hồi 4 tháng. Tùy thuộc vào con mình mẹ nó ạ. Nếu em bé cứng cáp thì bế được nhưng cũng đừng xốc mạnh quá, con nó đau!

• alo
    • 7 năm
    • 2,440 Bài viết

• 7,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongconkhoe Xem bài viết
    Alo nhà tớ được bế xốc nách từ hồi 4 tháng. Tùy thuộc vào con mình mẹ nó ạ. Nếu em bé cứng cáp thì bế được nhưng cũng đừng xốc mạnh quá, con nó đau!

• 353 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

Con mình cũng sắp tròn 4 tháng mà mình cũng bế xốc nách nó lên khoảng 2 tuần nay rồi. Bế xốc nách nhưng mình vẫn chú ý đỡ phía sau gáy. Không sao đâu bạn ạ. Bế rồi bé sẽ quen và có ý chuẩn bị khi được bế lên, và cũng luyện tập cho cơ cổ cứng cáp hơn thôi.

• 211 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé. Thế là mình giải tỏa dc rồi vì bà nội ông nội toàn bế xốc nách thôi, nhưng không thấy nó khóc chắc là không sao nhỉ. :Thinking:

• 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé cún nhà em mới bước sang tháng thứ 4, bây giờ nếu bế ngửa là bé có vẻ ko thích, khi em thử bế vác bé lên vai thì bé nếu đang khóc thì nín luôn và tỏ ra rất thích thú. Nhưng ko biết liệu bế vác bé ở tháng này có ảnh hưởng gì đến sự phát triển xương sống của bé ko? Các mẹ tư vấn giúp em nhé! Chúc các mẹ và các bé khỏe! :LoveStruc:

• 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, ngay từ khi con mới đẻ cũng đã có thể bế vác được rồi. Chỉ có điều khi con còn non thì người minh nên nghiêng một chút, và nhớ giữ cổ con. Nhà mình các cụ rất sai lầm là quan niệm không được bế vác con lúc còn nhỏ vì lý do là con có thể bị dụt cổ (buồn cười nhỉ) nhưng thực ra bế vác, trẻ dễ chịu hơn nhiều, nhất là sau khi ăn sữa, bế vác đồng thời vỗ nhẹ vào lưng trẻ sẽ giúp con ợ hơi dễ dàng, con sẽ dễ chịu hơn và cũng đỡ ọc sữa.

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosy1910 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, ngay từ khi con mới đẻ cũng đã có thể bế vác được rồi. Chỉ có điều khi con còn non thì người minh nên nghiêng một chút, và nhớ giữ cổ con. Nhà mình các cụ rất sai lầm là quan niệm không được bế vác con lúc còn nhỏ vì lý do là con có thể bị dụt cổ (buồn cười nhỉ) nhưng thực ra bế vác, trẻ dễ chịu hơn nhiều, nhất là sau khi ăn sữa, bế vác đồng thời vỗ nhẹ vào lưng trẻ sẽ giúp con ợ hơi dễ dàng, con sẽ dễ chịu hơn và cũng đỡ ọc sữa.
    Cảm ơn mẹ rosy1910 nhé! Mình cũng nghĩ như vậy nhưng mà các cụ ở nhà cứ ko cho vì sợ nó bị sụn lưng. Híc .. Khổ thế đấy mẹ nó ạ! Đọc xong bài của mẹ nó mình thấy nhẹ nhõm hẳn. Chúc mẹ con khỏe nhé!

• 2,578 Bài viết

• 2,577 Được cảm ơn

Con mình sinh ra 1 tuần đã bế vác rồi. Đặt hơi cao lên vai và ôm chắc lưng con và cổ để con không bị ngả ra khỏi người mình là ổn thôi.

~ Đậu Dế ~

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5