NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé không chịu ăn bột,phải làm sao đây?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 393 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Chào các mẹ.Bé con nhà em được 7 tháng tuổi.Tự dưng dạo này không chịu ăn bột.Cứ cho thìa bột vào mồm là khóc nức nở.Lúc nào không khóc thì không chịu nuốt,cứ há mồm ra cho bột trôi ra ngoài hết.Mặc dù em thay đổi đủ món,từ cháo xay cho đến bột quấy,từ rau,thịt cho đến cá mà vẫn không thay đổi được tình hình.Có mẹ nào giống em không vậy?Các mẹ có kinh nghiệm nào hay thì chỉ cho em với.Em xin cám ơn.Em stress với vụ ăn uống của con em quá
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• bé không chịu ăn dặm, phải làm sao đây :((

các mẹ ơi, ai có kinh nghiệm chăm con chia sẻ cho mình với. lần đầu làm mẹ nên mình rối quá, hong biết xử sao luôn :( hiện baby của mình đc 7,5tháng rồi, bé nặng khoảng 8kg, mà chưa mọc cái răng nào :( bây giờ cho bé ăn dặm, mình lại càng lo hơn, bé ko chịu ăn chút nào cả. tháng thứ 6 mình cho...

• Điều bạn KHÔNG thể làm khi KHÔNG phải là trẻ con

Coi mà mắc cười thật á! Là người lớn, có những hành động không thể làm nếu không phải là trẻ con,...

• 13 cách nói để con nghe lời mẹ răm rắp!

Đọc được bài này lúc đầu mình cũng nghĩ nghe từ răm rắp nó tiêu cực quá vì bản thân mình cũng...

• Những bí mật tạo nên yêu thương

“Ước gì một ngày có 48 giờ!” - chắc có không ít bà mẹ hiện đại đã từng thốt lên câu cảm thán ấy khi...

• Bé không thích ăn bột mặn làm sao đây?

Bé nhà em được 6 tháng. Em bắt đầu cho ăn bột tự quấy, (bột mua ở nhà Thành Râu). Em nấu theo đúng hướng dẫn ở lớp học nuôi con của Viện dinh dưỡng. Nhưng bé không thích ăn tí nào. Cứ đưa thìa vào là cháu mắm chặt môi lại, khóc lóc... Bé cũng không tiêu hóa được bột quấy các mẹ à. Bé mới ăn được...

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemao Xem bài viết
    Chào các mẹ.Bé con nhà em được 7 tháng tuổi.Tự dưng dạo này không chịu ăn bột.Cứ cho thìa bột vào mồm là khóc nức nở.Lúc nào không khóc thì không chịu nuốt,cứ há mồm ra cho bột trôi ra ngoài hết.Mặc dù em thay đổi đủ món,từ cháo xay cho đến bột quấy,từ rau,thịt cho đến cá mà vẫn không thay đổi được tình hình.Có mẹ nào giống em không vậy?Các mẹ có kinh nghiệm nào hay thì chỉ cho em với.Em xin cám ơn.Em stress với vụ ăn uống của con em quá
    ban thu du khi be bang dtdd cua minh xem sao?cho be cam dtdd,chon 1 ban nhac nao do that soi noi cho be nghe.be se cham chu choi ma chiu an bot day.
    • 113 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng thế đấy, cứ ngậm chặt mồm rồi khóc ầm ĩ, k chịu ăn gì hết. Em mệt quá, chả nấu nướng nữa, chuyển sang ăn bột liền của Nestles, ăn thun thút luôn. Bây giờ được hơn 7 tháng rồi, toàn ăn bột ăn liền thôi, vẫn lên cân đều, mẹ chả phải nấu nướng gì cả.
    • 113 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng thế đấy, cứ ngậm chặt mồm rồi khóc ầm ĩ, k chịu ăn gì hết. Em mệt quá, chả nấu nướng nữa, chuyển sang ăn bột liền của Nestles, ăn thun thút luôn. Bây giờ được hơn 7 tháng rồi, toàn ăn bột ăn liền thôi, vẫn lên cân đều, mẹ chả phải nấu nướng gì cả.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oi troi, cai vụ này thì thằng con nhà tôi thì vô địch, lúc ăn bột nếu khóc càng to, càng nuốt nhanh, còn nếu không thì ngậm, mỗi lần ăn là cả một cực hình. Tôi cũng street với vụ này lắm. nhưng rồi cũng quen. Oi giời, lớn là hết mà
    • 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Bạn đừng lo lắng quá, vì thực ra cũng khó thay đổi được tình hình lắm. Bọn trẻ con nó thích làm gì thì làm bằng được, mẹ ko ứng phó kịp đâu. Theo kinh nghiệm của mình (con mình được 11 tháng rồi), thì bé đều có 1 giai đoạn chống đối, rồi lại nghe lời, rồi lại chống đối, nên bạn cứ tạm chấp nhận như vậy đi, con ko ăn bột, nhồi sữa (hoặc thứ gì đó nó thích), chỉ 1 thời gian sau nó sẽ trở lại bình thường, lại ăn thút thút. Đừng chán nản mà bỏ luôn những bữa ăn dinh dưỡng cho con nhé.
    • 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

TinTin nhà mình cũng có vài giai đoạn biếng ăn. Bác sĩ nhi cho thuốc bổ Appeton loại Infant drop dùng cho trẻ sơ sinh đến 12 tháng. Sau khi cho Tin uống vài ngày thấy bé ăn lại ngon miệng & ngoan lắm.
    Các mẹ có để ý thấy là khi mà bé biếng ăn thì bú rất tốt, nhưng khi ăn ngoan thì bú lại kém đi không? Con mình nó hay vậy lắm.
    • 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Be nha minh moi 4.5thang thoi, cho an dam bot, vay ma cung khong chiu nuot. Thay me dua muong chua den mieng la da ngam mieng cung ngat roi. Minh cung dau dau lam. Cai vu con nit moi tập ăn ma da nhu the nay thi xu ly sao cac Me?
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

BE NHA MINH CUNG CHO ĂN DẶM TỪ LÚ 4 tháng, bây giờ nghĩ lại mình thấy cho ăn dặm hơi sớm, mình đọc báo chí nhiều thấy người ta khuyên là chỉ nên cho ăn dặm khi trẻ được tròn 6 tháng và có biểu hiện là khi người lớn ăn thì cứ nhìn theo như thế mơi ko khóc,bây giơ minh mới thấy là đúng, nhưng muộn rồi, thôi để sinh bé sau vậy. Mình có bà chị chồng kể rằng thằng cu nhà chị cho ăn toàn sữa đến lúc được 8 tháng mới cho ăn bột,khi ăn bột ăn được 4 bát tô một ngày, thảm nào mà bây giờ trông nó to cao thế
    • 946 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Giống bé nhà mình quá đi, mấy hôm nay cũng không chịu ăn, cứ cho bột vào mồm là ngậm, rồi khóc, mình cũng đang stress đây,mình lo quá.
    • 1,764 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBo`nBon Xem bài viết
    ban thu du khi be bang dtdd cua minh xem sao?cho be cam dtdd,chon 1 ban nhac nao do that soi noi cho be nghe.be se cham chu choi ma chiu an bot day.
    Cu nhà tớ cũng thế chỉ thích ĐTDĐ lắm.Phải có nó mới ăn hết bát bột không thì phát khổ với con đấy các mẹ thử xem
    :RollingEy:
    • 351 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé nhà mình dạo này cũng vậy. Trước giờ ăn rất ngoan, chẳng hiểu sao cả tuần nay lại bỏ ăn. Cứ đeo yếm vào là bắt đầu khóc, đưa thìa thức ăn hay nhét bình sữa vào miệng là khóc. Mình dở đủ trò rồi, từ tivi, điện thoại, đồ chơi... Mình hỏi mọi người thì ai cũng bảo là biếng ăn sinh lý mà sao cả tuần lận. Chán gì đâu. Cả ngày chỉ ăn được 2 lần bột, mỗi lần nữa chén và 100-200 sữa thôi. Xì trét lắm rồi. Có ai có cách gi không???
    • 527 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Mình cũng đang cùng cảnh ngộ với các mẹ đây.Cumi nhà mình khoảng 2 tuần trở lại đây không chịu uống sữa cũng như ăn bột, cả ngày chỉ ăn được nhiều nhất khoảng 200 ml bột và vài thìa sữa. Mình stress lắm rồi. Có điều an ủi là cậu chàng chấp nhận ăn một ót hoa quả. Mình say các loại hoa quả với phômai tươi và sữa bột của bé cho cumi ăn. Không biết một ngày ăn nhiều loại hoa quả như thế có sao không nhỉ. mẹ nào có cách nào giúp mình với.
    • 134 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Hai My Xem bài viết
    Be nha minh moi 4.5thang thoi, cho an dam bot, vay ma cung khong chiu nuot. Thay me dua muong chua den mieng la da ngam mieng cung ngat roi. Minh cung dau dau lam. Cai vu con nit moi tập ăn ma da nhu the nay thi xu ly sao cac Me?
    Bạn thử nấu cháo rồi vắt lấy nước, quấy lên cho ít đường (nhạt thôi)rồi cho vào bình xem. Bống nhà mình cũng nhất định không ăn thìa nhưng từ khi mình vắt cháo cho ăn bình thì thích lắm, thích hơn cả bú ti mẹ và sữa bột. Mỗi ngày Bống ăn được hai lần, mỗi lần từ 150 - 250ml. Nhiều hôm cho một bình 150ml, bú hết vẫn đòi tiếp. Từ khi mình cho ăn nước cháo thấy Bống cứng cáp hẳn ra. Mình cho tập ăn nước cháo từ khi gần được 5 tháng.

• 1,120 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

ME CUMI UI ! chị đừng cho bé ăn nhiều hoa quả nhé , theo tuổi của bé thì mỗi ngày chỉ từ 20-30gr hoa quả thui, chị cho măm nhiều quá, bé sẽ k ăn bột và sữa đâu.
    • 29 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ à, bé nhà minh tháng trước cũng lười ăn bột lắm- mình bị stress kinh khủng..hoảng! Thế rồi mấy hôm nay mình thử xay hoa quả vào bột cho bé ăn thì thấy tình hình được cải thiện đáng kể( xay chuối, đu đủ, táo và cả sữa chua nữa các mẹ ạ) nếu mẹ nào chưa làm như mình thì thử xem nhé! còn mẹ nào làm rồi mà bé lại giở trò tiếp thì mách mình luôn để mình...kịp đối phó.hiiii
    • 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em stress với cái vụ biếng ăn của con quá các mẹ ạ.con gái em được 6 tháng rồi mà mấy ngày nay bé ko chịu ăn gì cả. Sữa thì ko ăn vì bé ko biết bú bình còn bột thì mỗi lần ăn là như đánh trận vậy, vừa ăn vừa hét, nếu hét mà nuốt thì mẹ cũng vui nhưng đây lại ngậm cho ra nước rồi nhè ra chứ. Mẹ thì vừa cho ăn vừa bế trên tay đi lại khắp nơi trong nhà, từ tầng 1 lên tầng 3 rồi lại đi xuống ...chỉ mong con ăn cho hết bát bột mà rồi cuói cùng thì lại mẹ ăn...thế có stress ko cơ chứ. Cứ nhìn con mỗi ngày một nhẹ đi mà em chẳng biết làm sao nữa các mẹ ạ.Bé nhà em mấy hôm nay lại bị đi ngoài phân sống nữa nên em càng rối lên cả ruột gan lên, các mẹ ơi, bé bị nhw vậy thì cho ăn quả gì được để em thử xay quả với bột cho bé ăn xem có khả dĩ hơn ko vì em chưa bao giờ cho be ăn quả với bột.em có cho bé ăn cả bột Hipp, Nestle và cả bột em nấu nhwng bột nấu vẫn là thích nhất.
    Cứ thế này chắc em bỏ việc ở nhà với bé quá các mẹ ạ. GIúp em vơi!
    • 29 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn à, mình xay hoa quả với bột mình tự nấu thôi, trong mỗi bữa thì chỉ có 1 loại hoa quả thôi để đỡ bị đánh nhau. Nếu bé nhà bạn phân sống thì bạn đừng cho bé ăn chất tanh còn hoa quả thì mình nghĩ bé vẫn ăn được đấy( bé nhà mình hồi trước phân không đẹp lắm nhưng từ hồi mình trộn hoa quả vào thì phân lại...đẹp lên). Nếu bạn vẫn lăn tăn thì hãy lấy mẫu phân của bé đi xét nghiệm- Đừng lo quá nhe! Mình rất thông cảm với những lo lắng của bạn. Nhà mình cũng vậy thôi, nuôi con chỉ có 2 vợ chồng chiến đấu với một đứa bé mệt đứt hơi và căng thẳng nữa. Chúc bé nhà bạn sớm ăn nhiều trở lại.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi omma Kun; 30/04/2007 vào lúc 08:20 PM.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

san hô nha em cung~ thê' chi ah,cư' đu't va`o la` nhe` ra,bé nha` em đuoc 5 thang roi,moi. nguoi kêu sAO ma` nho con vây,em cung tâp cho uô'ng sua ngoai` ma` cư' uong xong lai oi' ra hê' thi` lây' gi` ma mâp đuoc,cac chi nao chi em ca'ch gi thêm duoc khong,co con sao ma thuong vay ne huhu
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi trơì mình cũng stress lắm. Cả 2 tuần này môĩ ngaỳ chỉ ăn được 1 thìa cuả người lớn thôi. Ngày xưa ăn nửa bát bột hip cơ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2