Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé không chịu ăn bột,phải làm sao đây?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 8.59K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 390 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Chào các mẹ.Bé con nhà em được 7 tháng tuổi.Tự dưng dạo này không chịu ăn bột.Cứ cho thìa bột vào mồm là khóc nức nở.Lúc nào không khóc thì không chịu nuốt,cứ há mồm ra cho bột trôi ra ngoài hết.Mặc dù em thay đổi đủ món,từ cháo xay cho đến bột quấy,từ rau,thịt cho đến cá mà vẫn không thay đổi được tình hình.Có mẹ nào giống em không vậy?Các mẹ có kinh nghiệm nào hay thì chỉ cho em với.Em xin cám ơn.Em stress với vụ ăn uống của con em quá

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemao Xem bài viết
    Chào các mẹ.Bé con nhà em được 7 tháng tuổi.Tự dưng dạo này không chịu ăn bột.Cứ cho thìa bột vào mồm là khóc nức nở.Lúc nào không khóc thì không chịu nuốt,cứ há mồm ra cho bột trôi ra ngoài hết.Mặc dù em thay đổi đủ món,từ cháo xay cho đến bột quấy,từ rau,thịt cho đến cá mà vẫn không thay đổi được tình hình.Có mẹ nào giống em không vậy?Các mẹ có kinh nghiệm nào hay thì chỉ cho em với.Em xin cám ơn.Em stress với vụ ăn uống của con em quá
    ban thu du khi be bang dtdd cua minh xem sao?cho be cam dtdd,chon 1 ban nhac nao do that soi noi cho be nghe.be se cham chu choi ma chiu an bot day.

• 113 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng thế đấy, cứ ngậm chặt mồm rồi khóc ầm ĩ, k chịu ăn gì hết. Em mệt quá, chả nấu nướng nữa, chuyển sang ăn bột liền của Nestles, ăn thun thút luôn. Bây giờ được hơn 7 tháng rồi, toàn ăn bột ăn liền thôi, vẫn lên cân đều, mẹ chả phải nấu nướng gì cả.

• 113 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng thế đấy, cứ ngậm chặt mồm rồi khóc ầm ĩ, k chịu ăn gì hết. Em mệt quá, chả nấu nướng nữa, chuyển sang ăn bột liền của Nestles, ăn thun thút luôn. Bây giờ được hơn 7 tháng rồi, toàn ăn bột ăn liền thôi, vẫn lên cân đều, mẹ chả phải nấu nướng gì cả.

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oi troi, cai vụ này thì thằng con nhà tôi thì vô địch, lúc ăn bột nếu khóc càng to, càng nuốt nhanh, còn nếu không thì ngậm, mỗi lần ăn là cả một cực hình. Tôi cũng street với vụ này lắm. nhưng rồi cũng quen. Oi giời, lớn là hết mà

• 720 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Bạn đừng lo lắng quá, vì thực ra cũng khó thay đổi được tình hình lắm. Bọn trẻ con nó thích làm gì thì làm bằng được, mẹ ko ứng phó kịp đâu. Theo kinh nghiệm của mình (con mình được 11 tháng rồi), thì bé đều có 1 giai đoạn chống đối, rồi lại nghe lời, rồi lại chống đối, nên bạn cứ tạm chấp nhận như vậy đi, con ko ăn bột, nhồi sữa (hoặc thứ gì đó nó thích), chỉ 1 thời gian sau nó sẽ trở lại bình thường, lại ăn thút thút. Đừng chán nản mà bỏ luôn những bữa ăn dinh dưỡng cho con nhé.

• 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

TinTin nhà mình cũng có vài giai đoạn biếng ăn. Bác sĩ nhi cho thuốc bổ Appeton loại Infant drop dùng cho trẻ sơ sinh đến 12 tháng. Sau khi cho Tin uống vài ngày thấy bé ăn lại ngon miệng & ngoan lắm.
    Các mẹ có để ý thấy là khi mà bé biếng ăn thì bú rất tốt, nhưng khi ăn ngoan thì bú lại kém đi không? Con mình nó hay vậy lắm.

• 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Be nha minh moi 4.5thang thoi, cho an dam bot, vay ma cung khong chiu nuot. Thay me dua muong chua den mieng la da ngam mieng cung ngat roi. Minh cung dau dau lam. Cai vu con nit moi tập ăn ma da nhu the nay thi xu ly sao cac Me?

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

BE NHA MINH CUNG CHO ĂN DẶM TỪ LÚ 4 tháng, bây giờ nghĩ lại mình thấy cho ăn dặm hơi sớm, mình đọc báo chí nhiều thấy người ta khuyên là chỉ nên cho ăn dặm khi trẻ được tròn 6 tháng và có biểu hiện là khi người lớn ăn thì cứ nhìn theo như thế mơi ko khóc,bây giơ minh mới thấy là đúng, nhưng muộn rồi, thôi để sinh bé sau vậy. Mình có bà chị chồng kể rằng thằng cu nhà chị cho ăn toàn sữa đến lúc được 8 tháng mới cho ăn bột,khi ăn bột ăn được 4 bát tô một ngày, thảm nào mà bây giờ trông nó to cao thế

• 946 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Giống bé nhà mình quá đi, mấy hôm nay cũng không chịu ăn, cứ cho bột vào mồm là ngậm, rồi khóc, mình cũng đang stress đây,mình lo quá.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3