NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé khóc vào buổi tối trước khi đi ngủ

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18.9K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 25 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, thằng cu nhà minh được hơn 4 tháng tuổi. Chẳng hiểu sao, tối nào trước khi đi ngủ bé cũng khóc, mà khóc thảm thiết, khóc như đang hờn dỗi. Không kiểu gì dỗ cháu được. Khác người này đến người kia dỗ mà bé vẫn không nín. Đặt bé xuống bé càng khóc lặng đi. Cứ thế khoảng 15-20 phút sau thì thôi không khóc nữa, lúc đó mới chịu bú (cháu bú bình) rồi ngủ. Cháu ngủ thì cũng ngoan, trộm vía, gần về sáng thì hay dụi tay vào mặt và lăn bên này, lăn qua bên kia. Làm thế nào để bé không khóc nữa? Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình nhé. Thanks.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 100 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Theo sách nói thì đây là chứng khóc vào chiều tối không rõ nguyên nhân. Có thể là do đau dụng không rõ nguyên nhân. Bạn thử cho bé nằm úp lại trong lòng bàn tay xem có giảm không?
    • 379 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoHieuMinh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, thằng cu nhà minh được hơn 4 tháng tuổi. Chẳng hiểu sao, tối nào trước khi đi ngủ bé cũng khóc, mà khóc thảm thiết, khóc như đang hờn dỗi. Không kiểu gì dỗ cháu được. Khác người này đến người kia dỗ mà bé vẫn không nín. Đặt bé xuống bé càng khóc lặng đi. Cứ thế khoảng 15-20 phút sau thì thôi không khóc nữa, lúc đó mới chịu bú (cháu bú bình) rồi ngủ. Cháu ngủ thì cũng ngoan, trộm vía, gần về sáng thì hay dụi tay vào mặt và lăn bên này, lăn qua bên kia. Làm thế nào để bé không khóc nữa? Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình nhé. Thanks.
    Những lúc bé khóc như vậy, bạn bế bé ra khỏi nơi đó, tiếp tục ôm ấp vỗ về rồi tìm những hình ảnh, những vật màu sắc hấp dẫn, âm thanh vui nhộn chỉ cho bé xem cốt để bé quên khóc. Con mình đã từng khóc như vậy, mà đã khóc thì không thèm ăn uống gì đâu nhé. Có khi mình ôm bé nhảy chồm chồm như con chuột túi thì bé mới thôi khóc đấy.

• 444 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ôi bạn ơi! Bé nhà mình trước đấy cũng thế, các cụ bảo là bé gắt ngủ
    , như bé nhà mình thì 1 hết tuần đầu tiên đến tân 3 tháng 10 (đúng 3 tháng 10 ngày nhé) thì bé hết khóc, va trộm vía từ đó ngoan lắm!
    Còn bé nhà bạn thì có khi xuất hiện muộn hơn, 1 thời gian là hết bạn à, bé nhà mình cũng khóc không dỗ đựoc cơ! Nhưng rổi sẽ hết, tìm cách cho bé khóc ít đi thôi, chứ chẳng dừng đc đâu! Tự bé hết thôi bạn à!
    • 754 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

BoHieuminh đừng lo lắng nhiều về vấn đề đó, người ta bảo bé khóc là để xả hết stress!..trong ngày đó, bé nhà em từ 2-4 tháng đầu chiều nào cũng khóc 1 trận như vậy rồi mới chịu ngủ, lúc đầu cũng cuống quýt tìm hiểu nguyên nhân, nhưng ko có vấn đề gì, sau tham khảo tài liệu, người ta bảo có 1 số trẻ như vậy, lớn 1 chút nữa sẽ hết, bé nhà em kể từ tháng thứ 6 (trộm vía)thì ko còn khóc nữa
    • 625 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Xin chia sẻ với bạn nhé! Sóc nhà tớ cũng thế, khóc gào lên như là bị ai đánh ấy, khổ lắm! MÀ theo tớ được biết thì chứng đau bụng tối chỉ có ở trẻ dưới 3 tháng tuổi chứ nhỉ, con mình hơn 4 tháng rồi mà tự dưng giở chứng thế ko biết? Ai có kinh nghiệm vụ này chỉ giáo với ạ?

• 70 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bé Bông nhà mình cũng đang thế.chám lắm ngủ thì muộn mà cứ khóc gắt ngủ suốt thôi.bạt đèn lên chơi thì không khóc nữa mà cứ ru ngủ là lại khóc,bé nhà em cũng gần 4 tháng rồi. giúp em với chứ cứ như thế này thì chết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu Bi nhà mình cũng thế, suốt cả ngày chỉ ngủ thôi ngoại trừ những lúc dậy ăn. Mình không sao đánh thức bé dậy được, trộm vía nhìn bé ngủ thì ai cũng khen là thích thế. Có hôm bé ngủ đến tận 9 giờ tối, sau đó dậy là thức đến 3 giờ sáng hôm sau, nếu bé chơi thì không sao đằng này lại uốn éo và khóc nữa, đã mấy ngày rồi, cứ thế này thì mệt quá:Sick: mẹ nào có cách gì hay giúp mình với.
    • 25 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bingoannhatnha Xem bài viết
    Cu Bi nhà mình cũng thế, suốt cả ngày chỉ ngủ thôi ngoại trừ những lúc dậy ăn. Mình không sao đánh thức bé dậy được, trộm vía nhìn bé ngủ thì ai cũng khen là thích thế. Có hôm bé ngủ đến tận 9 giờ tối, sau đó dậy là thức đến 3 giờ sáng hôm sau, nếu bé chơi thì không sao đằng này lại uốn éo và khóc nữa, đã mấy ngày rồi, cứ thế này thì mệt quá:Sick: mẹ nào có cách gì hay giúp mình với.
    Không biết bé nhà bạn bao nhiêu tháng rồi nhỉ, thường thì sau 3 tháng bé sẽ tự điều chỉnh giấc ngủ, giấc ngủ sâu của bé sẽ đúng cữ vào ban đêm. Bạn đừng quá lo lắng. Nếu bé đã trên 3 tháng thì bạn cũng cần lên kế hoạch để điều chỉnh dần các giấc ngủ của bé, nhất là các giấc ban ngày. Bạn nên cho bé chơi các đồ chơi hoặc đưa bé đi dạo trên xe đẩy để bé ít ngủ vào ban ngày hơn. Chúc bạn thành công.

Các bố các mẹ vào đây xem ảnh thằng cu nhà mình nhé: http://www.webtretho.com/news/index....h&maso=294&s=0
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Eo ơi, con trai mình cũng thế. Bé được hơn 2 tháng nhưng cũng hay khóc đêm lắm. Không biết đến bao giờ mới hết tình trạng này? Nghe nói là qua 3 tháng là sẽ hết, không biết có đúng như thế không? Mà bé nhà mình lại có 1 cái tật là đã ngủ rồi là rất khó cho bú, nếu đánh thức bé dậy là bé khóc và quấy không chịu bú. Các mẹ có cách nào không giúp mình với
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatran76 Xem bài viết
    Eo ơi, con trai mình cũng thế. Bé được hơn 2 tháng nhưng cũng hay khóc đêm lắm. Không biết đến bao giờ mới hết tình trạng này? Nghe nói là qua 3 tháng là sẽ hết, không biết có đúng như thế không? Mà bé nhà mình lại có 1 cái tật là đã ngủ rồi là rất khó cho bú, nếu đánh thức bé dậy là bé khóc và quấy không chịu bú. Các mẹ có cách nào không giúp mình với
    Thằng cu nhà minh cũng thế, qua 4 tháng mới ngoan hẳn lên. Hồi dưới 4 tháng chăm sóc cháu cũng vất vả lắm. Trẻ con là thế đấy bạn đừng quá lo lắng. Bạn cố gắng tìm hiểu thói quen, mong muốn của cháu để đáp ứng tối đa thì bé sẽ ít quấy khóc hơn. Đừng đánh thức bé dậy để bắt bé ăn, nếu bé ngủ thấy đói mà bắt đầu ọ ọe thì hãy bế cháu dậy và cho ăn, mình nghĩ như thế bé sẽ dễ chịu hơn.

Vote cho chau đi, yêu các bố các mẹ nhiều http://www.webtretho.com/news/index.php?p=bexinhrs
    • 1,961 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Bố Hiểu Minh cho con đi khám dinh dưỡng đi. Có lẽ là bé thiếu canxi đó. Các bé bị thiếu canxi (còi xương) thường hay khóc, khóc thét lên vào tối, đêm nằm hay vật vã quay bên nọ quay bên kia.
    Bố fải cho bé tắm nắng mỗi ngày 30' nhé
    • 1,240 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng hay gắt ngủ, lúc đó phải bồng bé lên vỗ về 1 lúc rồi mới đặt xuống. Khóc thì lại bế lên tiếp, ko biết như vậy có tạo thói quen ko tốt cho bé ko?
    :Rose: :Rose: :LoveStruc:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi. thằng cu nhà mình cháu được hơn 8 tháng rồi giờ cháu cũng hay khóc dai dẳng trước khi ngủ lắm. các ông các bà bảo là cháu gắt ngủ nhưng dỗ mãi không nín. cháu hay bị giật mình quá mà không biết có cách nào cho cháu khỏi giật mình không nữa và cho cháu bớt khóc trước khi ngủ không vây các mẹ.
    cháu nhà mình giờ cứ trước khi đi ngủ là khóc( được gần tuần nay rồi) mà ko biết sao. được tầm 15-20p thì cháu nín và ngủ cũng rất say giấc. trước khi cháu buồn ngủ mình đã bật nhạc nhẹ cho cháu nghe mà cháu vẫn hay khóc quá....onttella:
    các mẹ giúp em với nhé. mình là bố cháu bin.:Crying:
    cảm ơn các mẹ và mọi người nhiều.:Rose:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì khỏi chê! cứ trước và sau khi ngủ lại khóc ngất! potay thui các mẹ!
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà em cũng thế các chị ơi, bắt đầu sang tháng thứ 3 là bắt đầu quấy buổi tối, mấy đêm nay còn thức ban đêm cơ, mẹ cũng phải chịu khó dỗ con vậy, có lẽ là giai đoạn này là vậy. À, mấy bữa nay, từ hôm qua, em phơi hẳn bé ra nắng thì đêm hôm qua chỉ thức 2 tiếng thôi, ngày trước,không biết cách tắm nắng, em chỉ đặt bé ra chỗ có nhiều ánh sáng thôi vì sợ da bé rát, có lẽ do bé thiếu vitamin d3 thật.
    • 676 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng vậy, đêm nào nào cũng phải gây 1, 2 trận khóc kinh khủng mới chịu, chán that, strees luôn
    Son môi Thái, Đồ đồng phục gia đình thật vui http://www.flickr.com/photos/64714590@N07/page2/
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thế, hình nhu bị thiếu vitamin A hay sao đó, cho trẻ uống thuốc nước vitamin A và tắm nắng sẽ bớt đó