NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé khóc thét trước khi ngủ va khi ngủ dậy!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 3.71K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 114 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bé nhà mình hay khóc thét lúc vừa ngủ dậy (ngày lẫn đêm) và khóc thét trước khi ngủ vào buổi tối như bị ai đánh vậy đó. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình. Cám ơn!

Best Regards
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,434 Bài viết

• 5,676 Được cảm ơn

Bé nhà bạn mấy tháng? Đấy là gắt ngủ ý muh. Gắt ngủ thì mệt lắm, phải rèn cho từ nhỏ. Còn nếu lớn lớn rồi mà ban đêm khóc thét thì là do mơ thấy ác mộng. Con mình mới hơn 3 tháng thôi, rèn ngủ mãi mới đc, không đêm dậy cũng khóc thét làm tim mình bắn ra ngoài. Bạn cần thì click vào link xem facebook mình viết về rèn con ngủ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Gemmy; 27/08/2011 vào lúc 11:15 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đọc bài rèn con ngủ của Gemmy, rất hay và hữu ích. Pizza nhà em được 4,5 tháng rồi, cũng đang khổ vì rèn ngủ đây. Có hôm thì cu cậu ngủ một mạch từ 9h tối đến 5h30 sáng, có hôm thì phải dậy ti 1 lần. Nhưng cái khó nhất là phải có dummy (cái ti giả ý ah) và mẹ ngồi bên cạnh để tự ngủ. Nghiện dummy thì lại không thích ti mẹ, thế là tối đói lại dậy ti, ti xong lại đòi dummy, không có là tay cào cấu mặt khóc. Má thì đang bị đỏ ửng và nốt không khỏi, giờ cào xước thấy xót quá nên lại cho dummy vào Hôm nay, em kế hoạch là vẫn cho dummy nhưng rèn thời gian ngủ trước. cu cậu ngâm thì ngủ 1 mạch 2 tiếng nhung lại khôpng ti mẹ có ai có cao kiến gì không ạ? mà mỗi lần buồn ngủ thì cáu gắt khó chịu qua...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con mình 3m tuổi cũng có hiện tượng trên,thấy thương con quá mà không biết làm sao?

• 100 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn. Mình cũng đồng chung cảnh ngộ. Bé nhà mình gắt ngủ từ lúc mới sanh. Nay đã 8 tháng rưỡi rồi, tình hình gắt ngủ càng dữ dội hơn... vợ chồng mình stress quá. Đang định chủ nhật này cho bé đi bs khám xem thế nào đây. Nhìn con vậy xót xa quá mà chưa biết làm thế nào.

• 114 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mua cai vong ỏ cai ghe rung di ban, tinh hinh co kha quan hon nhieu day. Be minh gio gan 8 thang roi, trom via gio con ngoan roi,gat ngu la wang len vong thoi.