• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.54K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 102 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Con mình 3,5 tháng nhưng suốt ngày chẳng ngủ gì cả, đêm thì 22h mới chịu ngủ. Lúc sinh bé được 3,7kg nhưng giờ chỉ hơn 6kg thôi, hichic vì chẳng chịu ngủ mà. Có mẹ nào biết cách làm sao cho bé chịu ngủ không chỉ cho mình với, hichic vì mình sắp phải đi làm lại rồi
    Cám ơn các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Buổi tối, bé bú lắt nhắt mà không chịu ngủ, phải làm sao đây, giúp mình với ạ!!!

Cả nhà ơi, bé nhà mình được hơn 2 tháng rồi mà buổi tối tầm 6-7h là bé hay bú lắt nhắt, cứ 45 phút đến 1 tiếng lại đòi bú, bú xong lại chơi, rồi lại đòi bú. Nhiều lúc bé buồn ngủ lắm mà không chịu ngủ, hoặc chỉ ngủ chập chờn được 15-20p rồi lại dậy. Cứ như thế đến 12h đêm bé mới chịu ngủ. Mỗi lần...

• Mẹ lười, thì bố mới... chăm!

Cứ dạo một vòng mấy forum, group của các mẹ cố gắng nuôi con khoa học để các con ngoan ngoãn, độc...

• Bé 2 tuổi hát "Don't let me down" cực cool

Cứ mỗi lần cha đệm đàn điệp khúc là anh chàng "Don't let me down" thật yêu ! ...

• Hạnh phúc của bé mông: là không hăm tã

Hăm tã là chứng viêm da phổ biến ở trẻ nhỏ. Theo số liệu thống kê, có đến 71% trẻ sơ sinh từng bị...

• bé ngủ ít thì phải làm sao thưa BS?

bé nhà em khi sanh là 3,1kg,bé sanh mổ thưa BS,hàng tháng bé vẫn lên cần đều đặn từ 0,5kg đến 0,7kg....nhưng chiều cao thì vài tháng nay cháu ko thấy bé cao hơn hoặc chỉ cao 1cm thôi...hiện tại bé được hơn 8 tháng và nặng 9kg,cao chỉ có 68cm thôi ạ.Bé nhà cháu ngủ rất ít bình quân 1 ngày ngủ...

• 102 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Có bé nào giống Miki không? Suốt ngày thik chơi hơn thik ngủ, mẹ bế trên tay ru ngủ ngon lành đến khi đặt xuống nôi được 10-15' là mở mắt rùi, chán phèo Miki ơi!
    • LF
    • 6 năm
    • 1,203 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Bé ngà bạn ngày ngủ mấy tiếng? Nếu hôm bé ít ngủ hôm bé ngủ nhiều thì ko sao đâu. Còn nếu bé quá ít ngủ kèm theo quấy khóc thì bạn cho bé đi kiểm tra xem sao. Bé nhà mình ít ngủ quá lúc đầu nghĩ ko sao, đến lúc bé thức liền 2 ngày ko ngủ mới sợ quá cho đi khám XN công thức máu mới biết hồng cầu thấp, bổ sung mấy hôm thấy cải thiện ngay, trộm vía con.
    Thuờng lý do trẻ kém ngủ thường là thiếu sắt thiếu máu và thiếu Canxi.
    La Vie est Belle
    • 102 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LegoForever Xem bài viết
    Bé ngà bạn ngày ngủ mấy tiếng? Nếu hôm bé ít ngủ hôm bé ngủ nhiều thì ko sao đâu. Còn nếu bé quá ít ngủ kèm theo quấy khóc thì bạn cho bé đi kiểm tra xem sao. Bé nhà mình ít ngủ quá lúc đầu nghĩ ko sao, đến lúc bé thức liền 2 ngày ko ngủ mới sợ quá cho đi khám XN công thức máu mới biết hồng cầu thấp, bổ sung mấy hôm thấy cải thiện ngay, trộm vía con.
    Thuờng lý do trẻ kém ngủ thường là thiếu sắt thiếu máu và thiếu Canxi.
    Thanks mẹ nhiều nha! Bé nhà mình ban ngày chỉ ngủ nhiều lắm là 2-3 tiếng, đêm thì ngủ được khoảng 8 tiếng (ngủ khoảng từ 21h30, 10h đến 4, 5h sáng bú chút rồi ngủ tới 6-7h). Bé không quấy khóc gì cả cứ chơi với bé suốt ngày là thik thôi, vậy mình có nên cho bé đi kiểm tra sức khỏe không hả mẹ nó?
    • 1,660 Bài viết

• 4,541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMiKi Xem bài viết
    Thanks mẹ nhiều nha! Bé nhà mình ban ngày chỉ ngủ nhiều lắm là 2-3 tiếng, đêm thì ngủ được khoảng 8 tiếng (ngủ khoảng từ 21h30, 10h đến 4, 5h sáng bú chút rồi ngủ tới 6-7h). Bé không quấy khóc gì cả cứ chơi với bé suốt ngày là thik thôi, vậy mình có nên cho bé đi kiểm tra sức khỏe không hả mẹ nó?
    Bé nhà mình hệt thế này, từ khi sinh đến giờ bé đều ít ngủ, lo lắm nhưng cứ nghĩ đến đi khám là sợ.
    Lovely daughter... Con gái đã lớn lắm rồi

• 102 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Vậy là cũng có bé giống Miki nhà mình rồi, chán tụi nhỏ này thiệt mới tí tuổi mà đã mê chơi rồi :Angel:
    Mình cũng ngại đi khám lắm, nhưng bé lên cân ít wa cũng hơi lo lo. Bé nhà mẹ nó lên cân đều không vậy? Mình phải làm sao giờ đây mẹ nó ới ơi ?!!!!:Nottalkin:
    • 221 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trời con chị bạn ngủ nhiều thế cơ mà. Con em cũng 3m10d mà còn ban ngày ngủ đúng 1 giấc khoảng 3-4 tiếng, sau đó là thức đến 2-3h sáng mới ngủ tiếp đến 7h sáng hôm sau.
    • 102 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bông ngoan Xem bài viết
    Trời con chị bạn ngủ nhiều thế cơ mà. Con em cũng 3m10d mà còn ban ngày ngủ đúng 1 giấc khoảng 3-4 tiếng, sau đó là thức đến 2-3h sáng mới ngủ tiếp đến 7h sáng hôm sau.
    Theo như mình biết thì trẻ sơ sinh phải ngủ đủ từ 11-18 tiếng/ ngày, lớn hơn 1 chút thì ngủ từ 13-14 tiếng / ngày. Bé nhà bạn ngủ vậy thì ít thật, mệt cho mẹ nó wa ha, bạn thử đưa bé đi kiểm tra xem sao? Bé ơi ngủ ngoan cho mẹ nghỉ ngơi tí đi con.
    Chúc bé nhà bạn ngủ ngoan chóng lớn
    • 440 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Con mình cũng trogn tình trạng này đây. Sáng 4-5g dậy chơi rồi gủ gà vịt được 15' lại dậy, cứ như thế cho đến 1-2g chiều sau đó thì ngủ tới sáng. Nhưng thời gian ngủ này cũng ko ngon đâu, cứ vặn vẹo mình mãi. Các cụ thì bảo trẻ con lớn trong giấc ngủ, phải ngủ nhiều mới mau lớn mà cứ thế này thì sao nhỉ?! Con mình 2 tháng được 5,5kg, dài chỉ 57 thôi. Các mẹ thì sao?
    • 1,660 Bài viết

• 4,541 Được cảm ơn

Vậy là cũng có bé giống Miki nhà mình rồi, chán tụi nhỏ này thiệt mới tí tuổi mà đã mê chơi rồi :Angel:
    Mình cũng ngại đi khám lắm, nhưng bé lên cân ít wa cũng hơi lo lo. Bé nhà mẹ nó lên cân đều không vậy? Mình phải làm sao giờ đây mẹ nó ới ơi ?!!!!:Nottalkin:
    Bé nhà mình 3 tháng đầu mỗi tháng lên 1,1 or 1,2kg. nhưng tháng thứ tư này lên cân chậm lại rồi, mình đang tìm nguyên nhân, không biết có phải vì mình ít sữa không???
    Lovely daughter... Con gái đã lớn lắm rồi

• 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cũng không phải lo lắng quá đâu vì bé ngủ theo nhu cầu mà, bé nhà em 1 thời gian cũng ngủ rất ít nhưng giờ lại ngủ nhiều rồi. Nhưng cũng nên tạo điều kiện để cho bé có được lượng thời gian ngủ nhiều nhất và tốt nhất:Smiling:. Chúc bé của các mẹ ăn no ngủ đủ chóng nhớn nhé.
    • 75 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng vậy đó. Bé được 3 tháng 10 ngày rồi mà đêm 12h mới ngủ. Ngủ một mạch đến 11-12h trưa (có bú mẹ giữa chừng). Chiều chỉ ngủ thêm khoảng 1-2 tiếng nữa rồi cứ ngủ gà ngủ vịt. Em đọc sách thấy bảo trẻ ba tháng đầu phải ngủ từ 16 đến 20 tiếng. Vậy ngủ như vậy có ít quá không các mẹ??? Bé nhà em khi sinh được 2.7kg, bây giờ mới được có 5.5kg thôi các mẹ ạh.
    • 729 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBimBep Xem bài viết
    Bé nhà em cũng vậy đó. Bé được 3 tháng 10 ngày rồi mà đêm 12h mới ngủ. Ngủ một mạch đến 11-12h trưa (có bú mẹ giữa chừng). Chiều chỉ ngủ thêm khoảng 1-2 tiếng nữa rồi cứ ngủ gà ngủ vịt. Em đọc sách thấy bảo trẻ ba tháng đầu phải ngủ từ 16 đến 20 tiếng. Vậy ngủ như vậy có ít quá không các mẹ??? Bé nhà em khi sinh được 2.7kg, bây giờ mới được có 5.5kg thôi các mẹ ạh.
    úi ,bé nhà bạn ngủ thế là ổn rồi còn gì ... ken nhà mình chỉ ngủ từ 9h đêm đến 7,8h sáng thôi ... ban ngày ngủ gà vịt 5,10 phút ... bé vẫn ăn,chơi bình thường thì chẳng có vấn đề gì đâu .
    Hàng xóm nhà tớ con họ toàn 1,2h sáng mới ngủ ,9h sáng đã dậy,không ngủ thêm từ bé đến giờ gần 3 tuổi rồi ,vẫn đẹp trai và to cao lắm .... Nhưng chị ấy sang nhà tớ kêu suốt vì trông con mệt
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

be nha em 5thang ruoi rui ma ban ngay ngu duoc co 2 tieng ah.khong chiu ngu nua ma thich choi thoi toi lai thi 7h la di ngu en sang lun nhung em cung hoi lo.co chi nao biet cho be an gi de cho be ngu duoc khong
    • 3,151 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Con mình 3,5 tháng nhưng suốt ngày chẳng ngủ gì cả, đêm thì 22h mới chịu ngủ. Lúc sinh bé được 3,7kg nhưng giờ chỉ hơn 6kg thôi, hichic vì chẳng chịu ngủ mà. Có mẹ nào biết cách làm sao cho bé chịu ngủ không chỉ cho mình với, hichic vì mình sắp phải đi làm lại rồi
    Cám ơn các mẹ nhiều!
    Con gái em gần 5 tháng ban ngày ngủ chừng 2h, ban đem hơn 23h mới ngủ, 6h dậy. Em đang stress nặng vì đuối quá mà ko bit làm sao...
    Ở hiền thì sẽ gặp lành...
    Ta ơi, hãy luôn tin là như thế nhé