• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.65K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 350 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi 1 chút, bé nhà em 3.5 tháng. nặng có 5.7kg, dạo này bé hay vò hai chân với nhau. đít lại đỏ. Các bác bé đến chơi bảo có thể bé bị thiếu canxi, có thể dễ bị sài. em lo quá, ko hiểu bệnh sài là như thế nào?
    có người mách cách bổ xung canxi cho bé là mẹ uống canxi của childlife để bổ xung canxi vào sữa cho bé bú, có mẹ nào làm theo cách này chưa
    Mẹ nào có kinh nghiệm trả lời giùm em nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ăn Kiwi vào lúc nào là tốt nhất - Chuyên gia đã trả lời

Kiwi là một loại quả bổ dưỡng, nhưng không biết ăn vào lúc nào trong ngày là tốt nhất nhỉ?

• 2 bố con song ca làm chao đảo cộng đồng mạng

Vì con gái nghĩ rằng mình đang nghe thấy tiếng pháo hoa và không thể ngủ được, ông bố đáng yêu đã...

• 30 qui tắc nuôi con đáng phục của người Nhật

Bạn mình mới gửi cho mình 1 list những qui tắc của người Nhật nuôi dạy con, share cho các mẹ nào...

• Bé hay bị oẹ vào sáng sớm

Các mẹ ơi, em có một "trăn trở" tha thiết muốn hỏi các mẹ, ai biết thì trả lời dùm em với. Cu Mốc nhà em 21T tuổi, cháu ăn ngủ phát triển bình thường, nhưng có một tật là cứ sáng ngủ dậy là oẹ mấy cái liền như mẹ cháu nghén cháu ngày xưa ấy, bà nội cháu thì bảo có lẽ cháu bị giun, không biết có...

• Bé hay đi tè vào ban đêm

cho em hỏi con nhà em, đêm nào cũng tè dầm, và tè rất nhiều lần trong khi ban ngày lại không tè tí nào cả. Thế có ảnh hưởng gì không ạ? và có cách nào khắc phục tình trạng hay đi tè vào ban đêm của bé không ạ? Mong các chị giúp em với !!! Thank:Straightf:

• 1,455 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

các bé hay vò chân vào nhau là các bé ghê gớm đấy
    bé nhà mình từ lúc mới để đến giờ ko chỉ cả chân mà tay cũng xoắn quẩy luôn, giờ 5,5 tháng, trừ lúc đỡ nách đứng hoặc trong xe tập đi ko vò chân, còn đâu đặt nằm hay bế bé ngồi, chân cứ xoắn vào nhau ở chỗ mắt cá ý, buồn cười lắm, mình thì cho bé ăn sữa mẹ hoàn toàn, có uống bổ sung vit d3 thôi, thấy bé trộm vía khỏe mạnh, cứng cáp nên chả nghĩ gi đến chuyện bs canxi cả, bạn ko phải lo lắng quá đâu
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm của các cụ thì cac bé này lớn lên sẽ rất ghê gớm. Nếu bé bị đỏ đít có thể do đóng bỉm lên bị hăm, bạn hãy tắm cho bé bằng nước chè xanh hay lactasit ( ko biet viết thế co đ ko) rồi bôi benpathen vào là được. Hãy cho bé tam náng that nhiều, thể cho uống VTM D3 1 lieu có tác dụng trong 6 tháng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tamthanhtom; 11/09/2009 vào lúc 12:53 PM.
    • 1,078 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng toàn vò chân thế thôi. Công nhận cũng ghê gớm thật. Mới có 5 tháng mà không thích cái gì là hét ầm nhà :Sigh:. Bé nhà mình cũng đang uống Vit D và chuẩn bị cho uống canxi cobie
    • 590 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

hỏi một câu thật ngốc nhé các mẹ, vò chân vào nhau là thế nào hả
    • 237 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cùng câu hỏi với mẹ Thank_you. Ku nhà tớ thì suốt ngày vắt chân lọ lên chân kia , lúc ngồi cũng thế, cứ cho chân lọ lên chân kia. Tớ nhớ từ hồi mới sinh mẹ đẻ tớ đã dặn là khi nào thấy con cho chân lọ lên chân kia thì phải bỏ ra . Mà nó toàn thế
    • 350 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

vò chân với nhau có nghĩa là 2 bàn chân bé cứ xát với nhau như mình xát tay ý, con tớ cũng hay vắt chân nọ lên chân kia lúc ngủ, bác nó bảo fair bỏ ra ko thì nó ko lớn được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 590 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

thế thì con nhà này cũng chuyên vò chân đấy các mẹ ạh, chẳng biết sau này "ghê gớm" thế nào nữa
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo minh thay dua be nao cung the,tu 3thang cho len hay co 2 chan len cham vao nhau ,co luc co chan len dap tiu bui.Hien gio minh o Đức ,minh cung rat hay de y con tây thay dua nao cung vay ,Cun nha minh cung thế.minh nghi nhu the la binh thuong ko co gi phai lo lang hay nghi rang con ghe gom ca
    • 350 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

vò chân có nghĩa là nó xát 2 bàn chân với nhau liên tục cơ, càng lúc con tức càng xát nhiều và mạnh ,giống mình xát 2 bàn tay với nhau ý, còn co chân lên thì khoảng > 3 tháng con mình cũng co lên, đến tuổi chúng nó chơi chân mà, chúng nó co chân lên để quan sát thôi, đến khoảng > 5 tháng là có đứa còn kéo chân cho vào miệng mút nưa:Silly:
    • 706 Bài viết

• 792 Được cảm ơn

thằng cu nhà mình lúc ngủ cũng chuyên xoắn quẩy cái chân như thế, nhìn buồn cười lắm, lúc nào cu cậu ngủ say thì mới duỗi ra được chứ lúc đang tơ lơ mơ mà động vào là giật mình. Mình đọc bên box Sự phát triển thì thấy nói bé mới sinh thường có phản xạ co chân lên như thế vì đấy là tư thế nằm trong bụng mẹ, ra ngoài bé chưa quen. Bé nào mà sinh ra chân đã duỗi thẳng tưng là có vấn đề về hệ thần kinh đấy ạ
    • 602 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thế , hai chân lúc nào cũng vò vào với nhau, 2 tay cũng vậy nắm vào rùi xoắn xoắn chơi 1 mình đấy. Tớ nghĩ đến tuổi bé bắt đầu chú ý đến tay chân của mình nên nghịch thế thì phải. À cho mình hỏi " ghê ghớm' là nghĩa làm sao ý nhỉ : có fải là dữ nết hok vậy các mẹ ?
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời, vậy vò chân là ghê gớm à. Con gái mình cũng toàn vò chân như thế, mình nghĩ là con lạnh chân thôi. Mặc quần dài, mang vớ vào là cô í hết vò ngay :Smiling:
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con em cũng suốt ngày vò chân và vò tay vào với nhau thôi , bà ngoại bảo lớn lên ghê gớm lắm , em cũng ko biết thế nào nữa nhưng bây giờ con nhà em mới gần 5 tháng thôi , nhưng nghịch lắm bế một lúc mà mệt với nó. :Sad:
    :LoveStruc::LoveStruc: mẹ yêu thằng cục đất nhất trên đời :Laughing::Laughing: