• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chào mọi người cún nhà em được gần tám tháng tuổi mọc hai răng. nặng 9kg nhanh nhẹ hoạt bát nhưng khi ngủ be hay ra mồ hôi ở đầu đặc biệt vào ban đêm. em không biết bé bi sao? không biết có phải bị thiếu canxi không nữa. nhưng bé mọc hai răng thì có phải bé bị thiếu canxi không? có mẹ nào có bé bị vậy không? em lo lắng mà chưa biết sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ra mồ hôi khi ngủ cũng bình thường thôi.
    Nếu chiều cao bé phát triển bình thường thì không phải do thiếu canxi.

Còn răng thì bình thường là 7 tháng sẽ mọc 2 cái đầu tiên, tuy nhiên, có bé 1 tuổi vẫn chưa có răng, bạn không cần lo lắng quá. ^^
    • 54 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amin.meou Xem bài viết
    Ra mồ hôi khi ngủ cũng bình thường thôi.
    Nếu chiều cao bé phát triển bình thường thì không phải do thiếu canxi.

Còn răng thì bình thường là 7 tháng sẽ mọc 2 cái đầu tiên, tuy nhiên, có bé 1 tuổi vẫn chưa có răng, bạn không cần lo lắng quá. ^^
    Ủng hộ ý kiến của mẹ này nè, bé nhà em hay ra mồ hôi ở lưng cả khi ngủ lẫn thức. Trộm vía, chiều cao và cân nặng của bé thì tốt. Bé nhà em chưa đầy 5 tháng đã mọc 2 cái răng đầu tiên rồi
    • 1,404 Bài viết

• 1,882 Được cảm ơn

Đỗ mồ hôi khi ngủ là một trong những biểu hiện của thiếu canxi. Nhưng để xác định bé có thiếu canxi cần thêm nhiều biểu hiện khác như: bứt rứt khi ngủ, ngủ hay vặn người, chiều cao kém phát triển...v....v. Bé có thể đỗ mồ hôi khi ngủ do quần áo k thoáng hoặc nóng nực. Mẹ nó kiểm tra các yếu tố đấy xem sao.
    • 64 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Con mình cũng bị ra nhiều mồ hôi gáy. Mình có hỏi bác sỹ thì được trả lời là do hệ thần kinh của trẻ nhạy cảm hoạt động nhiều. Biểu hiện như vậy là bình thường, ko có vấn đề gì.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 671 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2 tuổi nhưng mồ hôi đầu rất nhiều, chả hiểu có thiếu can xi không nhỉ??/ trộm vía nhìn hai cái má bụ thì ai cũng nghĩ là béo nhưng người thì bình thường thôi, lại thêm cái tội lười ăn nữa cơ chứ, chỉ uống sữa là thích thôi
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cu nhà em cũng bị ra mồ hôi đầu và gáy khi ngủ. Theo kinh nghiệm của các cụ thì đó là mồ hôi trộm.( e có tìm hiểu thì biết đó là do hệ thần kinh thực vật của bé chưa hoàn thiện). e nghe có người mách nên mua 1 con trai mào luộc lấy nước và xay thịt nấu bột cho bé ăn (bé phải ăn đc bột mới làm thế ạ), hnay về e cũng sẽ thử. các mẹ thử xem sao
    • 54 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em thấy hiện tượng này là bình thường mà, em để ý thấy rất nhiều bé bị thế. Mình nghe nói do thiếu canxi, Miu nà em còn ra mồ hôi lưng nữa
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    E cũng muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho e với, cu nhà em cũng gần 1 tuổi mọc 8 răng, ăn ngủ tốt, dài khoảng 76cm nặng 11kg. Cháu rất nhiều mồ hôi kể cả lúc ngủ hay thức cứ ra khỏi phòng điều hòa là mồ hôi ướt đầm. Mẹ cháu cũng không biết có nên đưa cháu đi khám không nữa? Mong các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho mẹ cháu với. Mẹ cháu xin cảm ơn cả nhà a!
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi các mẹ
    bé nhà e 6 tháng cũng bị ra mồ hôi đầu khi ngủ.e xem thì thấy bảo bị ra mồ hôi đầu do thiếu canxi
    nhưng bé nhà e cứng cáp lém.2 tháng 10 ngày đã bít lẫy,hơn 5 tháng đã bít bò rùi.Ai cũng bảo k
    phải bé bị thiếu canxi.e k bít bé có bị làm sao k.các mẹ có bé nào như vậy chỉ cho e bít cách giúp
    bé bớt ra mồ hôi với.
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cubin18032011 Xem bài viết
    Hi các mẹ
    bé nhà e 6 tháng cũng bị ra mồ hôi đầu khi ngủ.e xem thì thấy bảo bị ra mồ hôi đầu do thiếu canxi
    nhưng bé nhà e cứng cáp lém.2 tháng 10 ngày đã bít lẫy,hơn 5 tháng đã bít bò rùi.Ai cũng bảo k
    phải bé bị thiếu canxi.e k bít bé có bị làm sao k.các mẹ có bé nào như vậy chỉ cho e bít cách giúp
    bé bớt ra mồ hôi với.
    be thieu can xi con co bieu hien toc rung hinh vanh khan me be de y xem the nao. cun nhA minh dang bo Xung can xi không bite có khả quan không mà vẫn thấy bé ra mồ hôi đầu nhiều mà chỉ ở đầu thui. mẹ nào co cách gi khác Nysa khong chia xe cho ca nhà nhé
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Bé nhà mình được hơn 8 tháng rồi mà chưa biết bò, chưa mọc răng, nhưng ăn uống bình thường, chiều cao, cân nặng cũng bình thường. Khi ngủ không bị mồ hôi trộm. Khi bé chưa đầy 3 tháng đã biết lẫy rồi nhưng đến nay được hơn 8 tháng mà chưa bò, chưa mọc răng. Thế có châmj quá ko các mẹ nhỉ?
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Con nhà mình được 3t rồi. Ngày bé cũng hay bị ra mồ hôi ở khu vực đầu, cổ và tới giờ vẫn vậy. Lúc con nhỏ cũng lo thiếu này kia y như các mẹ nhưng cho đi bác sỹ và quan sát mọi cữ ngồi, bò, răng của con thì đều thấy okie. Nên các mẹ cũng đừng quá lo lắng nhé.
    Tới giờ khi thời tiết sang thu, tối tối mình vẫn phải để điều hòa và 1 quạt phe phẩy để con ko bị ra mồ hôi ngủ ngon giấc đấy.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ e là thành viên mới xin phép được tham gia a.đây cũng là vấn đề em quan tâm các mẹ àh!con em được 10 tháng rồi mà vẫn chỉ có 2 răng,chơi đùa bình thường bé ăn 1 ngày 2 bữa bột mặn và 3 bữa sữa mỗi bữa được 150ml+hoa quả thế nhưng ngủ ra rất nhiều mồ hôi ở đầu khi ngủ.ko biết con em có bị làm sao ko nữa các mẹ àh.. Các mẹ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với ạ!
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thấy trẻ con nhất là tầm dưới một tuổi đứa nào cũng vậy, cún nhà mình cho uống thêm canxi rồi mà không thấy khả quan mấy. vẫn ra mồ hôi nhiều. bổ xung đợt này là mình dừng lại thôi, be vẫn hoạt bát cứng cáp nhanh nhẹn lắm, chẳng biết làm cách nào nữa. chỉ thương con tối ngủ toát mồ hôi ướt gối đầu.
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mười tháng mà bạn vẫn cho bé ăn hai bữa bột thôi ah. bé nhà mình hơn tám tháng cho ăn ba bữa rồi. bé mọc hai răng đang tập đứng , cao 75 cm, nặng hơn 9kg rùi. Đao này bé tăng cân châm nhưng thấy con vẫn bt lên mình cũng đỡ lo.
    • 59 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần 8 tháng rưỡi mà chưa thấy dấu hiệu mọc răng,nàng bò ko tiến mà toàn lùi,đang tập đứng nữa nhé,vịn đc cái gì là nhổm ngay. Ngủ hay bú cũng rơm rớm mồ hôi đầu,thế có thiếu canxi ko ta?
    Trăm năm trước thì ta chưa gặp
    Trăm năm sau biết có gặp không
    Cuộc đời sắc sắc không không
    Thôi thì cứ sống hết lòng vì nhau
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, con em cũng hay bị ra mồ hôi đầu vào ban đêm. Nhiều lúc Khoai Lang ra nhiều đến ướt gối, các mẹ có cách gì không, chỉ cho em với
    • 1,286 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi damthoai Xem bài viết
    Cu nhà em cũng bị ra mồ hôi đầu và gáy khi ngủ. Theo kinh nghiệm của các cụ thì đó là mồ hôi trộm.( e có tìm hiểu thì biết đó là do hệ thần kinh thực vật của bé chưa hoàn thiện). e nghe có người mách nên mua 1 con trai mào luộc lấy nước và xay thịt nấu bột cho bé ăn (bé phải ăn đc bột mới làm thế ạ), hnay về e cũng sẽ thử. các mẹ thử xem sao

bé nhà mình cũng triệu chứng như vậy, 4 tháng đã mọc 2 răng rồi cơ. Tuy nhiên đi khám thì bs cho bổ xung thêm kẽm mỗi ngày 2,5ml. Trộm vía từ hôm cho cháu uống thêm kẽm cháu ngủ ngon hẳn, hết hẳn mồ hôi, người cứng cáp hơn. Các mẹ thử xem sao
    • 427 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

[QUOTE=khang_hy;20617030]bé nhà mình cũng triệu chứng như vậy, 4 tháng đã mọc 2 răng rồi cơ. Tuy nhiên đi khám thì bs cho bổ xung thêm kẽm mỗi ngày 2,5ml. Trộm vía từ hôm cho cháu uống thêm kẽm cháu ngủ ngon hẳn, hết hẳn mồ hôi, người cứng cáp hơn. Các mẹ thử xem sao[/QUOTE
    Mẹ nó cho bé uống kẽm loại gì đó, con mình cũng ra mồ hôi đầu cả lúc ngủ và lúc chơi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2