NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé hay giật mình, khóc vào ban đêm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.5K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 512 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mình với!!!
    Em bé nhà mình được 15 ngày tuổi rồi nhưng khi ngủ bé rất hay giật mình, đêm thì hầu như chẳng ngủ mấy, rất hay khóc về đêm. Có mẹ nào có em bé bị như em bé nhà mình không? có cách nào bày giúp mình với, không mỗi lần bé khóc là mẹ lại khóc theo con thôi sốt ruột lắm.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 130 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Khi bé ngủ, bạn lấy gối chèn hai bên tay của bé hoặc nếu dùng tã thì quấn hai tay bé ép vào thân mình(Nhẹ thôi). Càng lớn hơn thì bé sẽ đỡ giật mình hơn. Tuy nhiên phòng ngủ của bé nên yên tĩnh và thoáng không khí.
    Nhiều em bé hay khóc về đêm, bạn ôm bé hơi dựng lên đu đưa và hát ru nho nhỏ, nếu vẫn khóc thì phải bế rung rung đi đi lại lại trong phòng. Có khi vừa cho bé ti vừa đu đưa nhẹ nhàng cũng nín.

• 2,340 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Mẹ minhquan à, thời gian đầu bé nhà mình cũng hay dậy chơi đêm lắm, có đêm chơi từ 12h đến 5h sáng luôn. Nguyên nhân là do mình để đèn sáng trưng (để tiện dậy thay tã và cho bé bú í mà). Sau đó, mình tắt điện đi, khi nào dậy chỉ để cái đèn ngủ sáng vừa vừa thôi. Bé đỡ hơn đấy. Còn giật mình thì bé con nào cũng giật mình mà.

• 2,382 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laiminhquan
    Em bé nhà mình được 15 ngày tuổi rồi nhưng khi ngủ bé rất hay giật mình, đêm thì hầu như chẳng ngủ mấy, rất hay khóc về đêm. Có mẹ nào có em bé bị như em bé nhà mình không? có cách nào bày giúp mình với, không mỗi lần bé khóc là mẹ lại khóc theo con thôi sốt ruột lắm.
    Các bé mới sinh chưa quen với môi trường bên ngoài nên phải mất một thời gian mới quen. Khi bé ngủ bạn bật nhạc giao hưởng hay nhạc nhẹ cho bé nghe sẽ dễ ngủ hơn. Đêm đến thì để đèn ngủ thôi chứ đừng bật đèn sáng cho bé quen với ngày và đêm. Thường hết 2, 3 tháng bé sẽ quen với việc ngủ đêm, chỉ dậy độ 2, 3 lần để ti mẹ thôi. Các mẹ cố gắng nhé!

• 512 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nhé. Mình cũng đã thực hiện theo các cách chỉ dẫn của các mẹ quả là có hiệu quả. Khi bé ngủ mình quấn tay bé lại và thấy bé cũng bớt giật mình hơn. Những đêm trước đi ngủ nhà mình cứ bật điện sáng trưng để tiện thay tã nhưng từ hôm qua đã dùng đèn ngủ rồi em bé thấy ngủ cũng lâu hơn. Chắc một vài ngày nữa em bé sẽ quen và không quấy mẹ nhiều nữa. một lần nữa vô cùng cảm ơn các mẹ đã chỉ bảo.

• 461 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Có cái này muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ con nhà mình rất hay rất mình ngủ thì rất thính ngủ...nhiều lúc khóc lặng đi thương quá, thỉnh thoảng có người hắt xì hơi mạnh nó cũng khóc, cứ ầm ầm mãi ko sao cứ mà đang yên tĩnh có tiếng động thôi ko to lắm cũng giật mình ...có cách gì khắc phục ko các mẹ nhỉ?!
    Bà ngoại nhà mình bảo hay nó thiếu chất gì trong người nên thế, có đúng không các mẹ ơi.

• 4,934 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Mình có đứa cháu họ cũng hay giật mình như thế, đợt đấy nhà hàng xóm lại đang sửa nhà nữa chứ, rồi 1 time sau thấy hết, đến h cũng chẳng biết là do cái j nữa.

• 258 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Con nhà mình hồi còn bé chỉ cần bật quạt, đặt đôi đũa là bé cũng giật mình. Những âm thanh rất khẽ bé cũng giật mình và cũng ngủ rất tỉnh. Sau mình lấy gối chèn xung lúc bé ngủ thì cũng đõ hơn nhiều. Bạn nên dùng cái loại gối chèn có đoạn vải ở giữa ấy. Mình nghĩ chả fải bé hay giật mình là thiếu chất gì đâu. Khi bé lớn hơn sẽ hết. Con nhà mình chỉ bị mấy tháng đầu thôi, sau đỡ dần và hết. Yên tâm nhá.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con.

• 258 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Con nhà mình hồi còn bé chỉ cần bật quạt, đặt đôi đũa là bé cũng giật mình. Những âm thanh rất khẽ bé cũng giật mình và cũng ngủ rất tỉnh. Sau mình lấy gối chèn xung lúc bé ngủ thì cũng đõ hơn nhiều. Bạn nên dùng cái loại gối chèn có đoạn vải ở giữa ấy. Mình nghĩ chả fải bé hay giật mình là thiếu chất gì đâu. Khi bé lớn hơn sẽ hết. Con nhà mình chỉ bị mấy tháng đầu thôi, sau đỡ dần và hết. Yên tâm nhá.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con.

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ MINH QUÂN Xem bài viết
    Bé nhà mình được 20 ngày tuổi rồi, cháu cũng hay giật minh lắm, cả ngày luôn. Lúc nào có tiếng động hay ai chạm khẽ vào người cũng giật mình. Không biết có ảnh hưởng đến thần kinh của trẻ hay không nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2