• 8 Lượt chia sẻ
  • 35.4K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 81 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào các mẹ, tìm hoài không thấy topic này đâu cả. Bé gái nhà em mới hơn 1 tháng tuổi thôi mà sao bé đánh rắm nhiều quá các mẹ ơi. :Worried: :Worried: :Worried: Đang ăn cũng thả bom, ngủ cũng thả bom, thức chơi cũng thả bom, lúc sắp ị là thả bom nhiều nhất... làm ông bà, người thân ai cũng phì cười vì sao bé ăn sữa thôi mà sao thả bom ...thúi quá:RollingEy: . Trong tháng, bé được bà vú hơ lửa với lá trầu rất kỹ (2 lần 1 ngày) mà sao vẫn bị hiện tượng xì hơi này hả các mẹ. Phân của bé rất tốt, bé uống cả sữa ngoài và sữa mẹ. Bé của các mẹ có hiện tượng giống con em không vậy... huhuuhu:Crying: :Crying:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,946 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beshinchan Xem bài viết
    Chào các mẹ, tìm hoài không thấy topic này đâu cả. Bé gái nhà em mới hơn 1 tháng tuổi thôi mà sao bé đánh rắm nhiều quá các mẹ ơi. :Worried: :Worried: :Worried: Đang ăn cũng thả bom, ngủ cũng thả bom, thức chơi cũng thả bom, lúc sắp ị là thả bom nhiều nhất... làm ông bà, người thân ai cũng phì cười vì sao bé ăn sữa thôi mà sao thả bom ...thúi quá:RollingEy: . Trong tháng, bé được bà vú hơ lửa với lá trầu rất kỹ (2 lần 1 ngày) mà sao vẫn bị hiện tượng xì hơi này hả các mẹ. Phân của bé rất tốt, bé uống cả sữa ngoài và sữa mẹ. Bé của các mẹ có hiện tượng giống con em không vậy... huhuuhu:Crying: :Crying:
    Thế là tốt đấy. Nếu ăn ngủ và đi ngoài của bé bình thường, thì việc bé xì hơi nhiều lại càng tốt. Bé sẽ rất phổng đấy
    Đừng lo. Chip nhà mình ngày bé cũng thế, có khách đến cũng thả bom làm mẹ phát ngượng ý chứ.

• 9,367 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần 5 tháng rồi mà vẫn xì bom nhiều lắm. Mọi người cũng bảo đó là hiện tượng bình thường thôi

• 405 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beshinchan Xem bài viết
    Mẹ Shin Chan ơi, bé nhà mình cũng thế, đánh rắm suốt ngày thôi, mà còn thúi nữa, hihi, mỗi lần đánh rắm xong thì mặt cứ tỉnh bơ như không trông rất buồn cười. Mình có đứa em họ lúc nhỏ cũng vậy và rất sổ sữa. Không biết con mình có sổ sữa không, để xem nhé.

• 7,461 Bài viết

• 6,941 Được cảm ơn

"Cái rắm là cái trời cho, ai mà không rắm ốm o gầy mòn." Ông bà ta nói thế mà.

Yên tâm đi.

Con mình trước đây lúc còn bé sơ sinh, ngày nào không rắm là bà vú báo cáo ngay, vì bé sẽ không khỏe trong người đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhưng mấy mẹ ơi, không biết mấy bé thế nào, còn bé nhà mình đánh rắm nhiều, cũng thối lắm nhưng bé lại táo bón kinh khủng chẳng biết làm sao nữa

• 1,393 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

BS khám cho Nấm ở Từ Dũ bảo bé xì hơi nhiều cũng bthường vì bé nào bú bình cũng như thế cả. Đó là do bộ máy tiêu hóa của bé chưa hoàn thiện trong khi sữa bột có nhiều chất quá.

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu Bin nhà mình cũng xì hơi liên tục nhưng mà vẫn chơi. Bà nội bảo đánh rắm nhiều thì tốt, bé mau lớn.Hồi cu nhà em được hơn một tháng cũng hay hơ lá trầu đắp bụng để cu xì hơi cho khỏe đấy.

• 89 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi,
    Con em mới được chưa đầy 1 tháng mà một tuần trở lại đây cũng hay đánh rắm lắm, mà mỗi khi đánh rắm lại còn hay són ra 1 ít vàng vàng nữa, không biết như vậy là có bình thường không ạ? Các chị có kinh nghiệm mách cho em với nhé. Nhà em có bà nội nhưng bà cũng chả có kinh nghiệm lắm, chả biết thế là tốt hay ko tốt nữa.
    À, mà trước khi hay đánh rắm thì con em cũng bị táo bón mất 1 tuần đấy. Em đoán là do ăn sữa ngoài không hợp nên em chuyển từ sữa Hipp qua sữa Nan cho bé thì xảy ra tình trạng như vậy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 9,367 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

Bé nhà mình bú sữa mẹ hoàn toàn đây mà còn rắm rít ầm ĩ nữa là, thi thoảng cũng phọt cả "pưn" ra nữa :Worried: mà đấy là ăn xong còn ợ ầm ĩ nữa đấy :Clown:
    Mình có hỏi kinh nghiệm mọi người thì như vậy là bình thường thôi, trẻ con khu nhà mình từ mới sinh đến 5 tuổi, bây giờ, dễ phải đến hơn trăm đứa rồi :RollingEy: :RollingEy: :Battin ey: :Battin ey:

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3