• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 8 Lượt chia sẻ
  • 40.9K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 81 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào các mẹ, tìm hoài không thấy topic này đâu cả. Bé gái nhà em mới hơn 1 tháng tuổi thôi mà sao bé đánh rắm nhiều quá các mẹ ơi. :Worried: :Worried: :Worried: Đang ăn cũng thả bom, ngủ cũng thả bom, thức chơi cũng thả bom, lúc sắp ị là thả bom nhiều nhất... làm ông bà, người thân ai cũng phì cười vì sao bé ăn sữa thôi mà sao thả bom ...thúi quá:RollingEy: . Trong tháng, bé được bà vú hơ lửa với lá trầu rất kỹ (2 lần 1 ngày) mà sao vẫn bị hiện tượng xì hơi này hả các mẹ. Phân của bé rất tốt, bé uống cả sữa ngoài và sữa mẹ. Bé của các mẹ có hiện tượng giống con em không vậy... huhuuhu:Crying: :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé hay đánh chị....dạy thế nào đây?

Cúc thị mẹt nhà mình 2 tuổi, thông minh, lanh mồm lẹ miệng. Con chị thì 3.5 tuổi, cũng lanh mồm lẹ miệng. Con em mạng Thiên Thượng Hỏa, nóng tính Con chị mạng Ốc thượng thổ, hiền (hơi dẹo tí) Dạo này cứ hở buồn răng (hoặc chả vì lý do gì) con em hay cắn/cào./nhéo...nói chung là bạo hành đến...

• Vstyle's Privite sale "đổ bộ" ra Hà Nội

“Cơn bão” đổ bộ vào Hà Nội mang tên “VStyle’s Private Sale”! Nhưng không gây thiệt hại, mà mang...

• Be hay danh nguoi la

Các mẹ ơi, Z đi học lại nhiễm thói xấu này rồi, cứ đi đến gần người lạ là đánh hoặc kéo tóc. Hôm CN cho bé đi xem các anh chị hát múa, bé cứ nhè đầu người đứng đằng trước mà giật tóc, mẹ nói thế nào cũng không được, ngượng hết cả người. Phải chỉ bảo bé như thế nào đây, mình nói nặng rồi nói nhẹ,...

• Bố mê chơi game để con 5 tháng tuổi tử vong

Ngày xưa, vào khoảng năm cuối đại học đến khi ra trường được 2 năm, mình có 1 tiệm net, kinh doanh...

• Hiểm họa ung thư từ sóng wifi với trẻ nhỏ

Mình thấy chắc 99% ông bố bà mẹ để điện thoại ở đầu giường hoặc dưới gối nhỉ? Rất có hạn cho não...

• 1,961 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beshinchan Xem bài viết
    Chào các mẹ, tìm hoài không thấy topic này đâu cả. Bé gái nhà em mới hơn 1 tháng tuổi thôi mà sao bé đánh rắm nhiều quá các mẹ ơi. :Worried: :Worried: :Worried: Đang ăn cũng thả bom, ngủ cũng thả bom, thức chơi cũng thả bom, lúc sắp ị là thả bom nhiều nhất... làm ông bà, người thân ai cũng phì cười vì sao bé ăn sữa thôi mà sao thả bom ...thúi quá:RollingEy: . Trong tháng, bé được bà vú hơ lửa với lá trầu rất kỹ (2 lần 1 ngày) mà sao vẫn bị hiện tượng xì hơi này hả các mẹ. Phân của bé rất tốt, bé uống cả sữa ngoài và sữa mẹ. Bé của các mẹ có hiện tượng giống con em không vậy... huhuuhu:Crying: :Crying:
    Thế là tốt đấy. Nếu ăn ngủ và đi ngoài của bé bình thường, thì việc bé xì hơi nhiều lại càng tốt. Bé sẽ rất phổng đấy
    Đừng lo. Chip nhà mình ngày bé cũng thế, có khách đến cũng thả bom làm mẹ phát ngượng ý chứ.
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần 5 tháng rồi mà vẫn xì bom nhiều lắm. Mọi người cũng bảo đó là hiện tượng bình thường thôi
    • 405 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beshinchan Xem bài viết
    Mẹ Shin Chan ơi, bé nhà mình cũng thế, đánh rắm suốt ngày thôi, mà còn thúi nữa, hihi, mỗi lần đánh rắm xong thì mặt cứ tỉnh bơ như không trông rất buồn cười. Mình có đứa em họ lúc nhỏ cũng vậy và rất sổ sữa. Không biết con mình có sổ sữa không, để xem nhé.
    • 7,739 Bài viết

• 7,672 Được cảm ơn

"Cái rắm là cái trời cho, ai mà không rắm ốm o gầy mòn." Ông bà ta nói thế mà.

Yên tâm đi.

Con mình trước đây lúc còn bé sơ sinh, ngày nào không rắm là bà vú báo cáo ngay, vì bé sẽ không khỏe trong người đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhưng mấy mẹ ơi, không biết mấy bé thế nào, còn bé nhà mình đánh rắm nhiều, cũng thối lắm nhưng bé lại táo bón kinh khủng chẳng biết làm sao nữa
    • 1,396 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

BS khám cho Nấm ở Từ Dũ bảo bé xì hơi nhiều cũng bthường vì bé nào bú bình cũng như thế cả. Đó là do bộ máy tiêu hóa của bé chưa hoàn thiện trong khi sữa bột có nhiều chất quá.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu Bin nhà mình cũng xì hơi liên tục nhưng mà vẫn chơi. Bà nội bảo đánh rắm nhiều thì tốt, bé mau lớn.Hồi cu nhà em được hơn một tháng cũng hay hơ lá trầu đắp bụng để cu xì hơi cho khỏe đấy.
    • 89 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi,
    Con em mới được chưa đầy 1 tháng mà một tuần trở lại đây cũng hay đánh rắm lắm, mà mỗi khi đánh rắm lại còn hay són ra 1 ít vàng vàng nữa, không biết như vậy là có bình thường không ạ? Các chị có kinh nghiệm mách cho em với nhé. Nhà em có bà nội nhưng bà cũng chả có kinh nghiệm lắm, chả biết thế là tốt hay ko tốt nữa.
    À, mà trước khi hay đánh rắm thì con em cũng bị táo bón mất 1 tuần đấy. Em đoán là do ăn sữa ngoài không hợp nên em chuyển từ sữa Hipp qua sữa Nan cho bé thì xảy ra tình trạng như vậy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Bé nhà mình bú sữa mẹ hoàn toàn đây mà còn rắm rít ầm ĩ nữa là, thi thoảng cũng phọt cả "pưn" ra nữa :Worried: mà đấy là ăn xong còn ợ ầm ĩ nữa đấy :Clown:
    Mình có hỏi kinh nghiệm mọi người thì như vậy là bình thường thôi, trẻ con khu nhà mình từ mới sinh đến 5 tuổi, bây giờ, dễ phải đến hơn trăm đứa rồi :RollingEy: :RollingEy: :Battin ey: :Battin ey:
    • 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cac me oi giup em mot ti !

Be em nay sinh duoc 1thang 12 ngay , ban ngay be ngu rat ngon va nhung den 9h khuya la be ngu hay thuc giac cho den 3h sang moi bat dau ngu lai (mac du thoi gian nay be ngap dai ngap ngan nhung do cach nao be cung kg ngu duoc ). Cac me co kinh nghiem gi kg giup em voi
    À em quên ! Sao be nhe em thường đánh giấm (địch ) đang ngủ ngon bé mắc địch là bé vặn người và khóc . Địch nhiều như vậy có sao không hả các mẹ . Một ngày địch 1 hay 3 lần thì em thấy bình thường còn bé em địch một ngày nhiều hơn vậy kg biết có bình thường kg các mẹ em lo quá. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em
    Em cảm ơn nhiều
    Mẹ iêu iêu Con iêu của Mẹ nhất trên đời.
    Con là tất cả của Ba Mẹ iêu
    • 1,707 Bài viết

• 1,158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconcaunhau1104 Xem bài viết

Be em nay sinh duoc 1thang 12 ngay , ban ngay be ngu rat ngon va nhung den 9h khuya la be ngu hay thuc giac cho den 3h sang moi bat dau ngu lai (mac du thoi gian nay be ngap dai ngap ngan nhung do cach nao be cung kg ngu duoc ). Cac me co kinh nghiem gi kg giup em voi
    À em quên ! Sao be nhe em thường đánh giấm (địch ) đang ngủ ngon bé mắc địch là bé vặn người và khóc . Địch nhiều như vậy có sao không hả các mẹ . Một ngày địch 1 hay 3 lần thì em thấy bình thường còn bé em địch một ngày nhiều hơn vậy kg biết có bình thường kg các mẹ em lo quá. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em
    Em cảm ơn nhiều
    Em bé mà đánh rắm như vậy là chuyện thường thôi bạn, o có gì phải lo cả.
    Còn vấn đề thức tới 2, 3 giờ sáng mới ngủ thì y chang con gái của mình. Từ ngày sinh ra cho đến 1 tuổi luôn: đêm nào cũng thức đến 12g, 2g, 3g mới ngủ, ban ngày thì ngủ li bì. Lúc dưới 4 tháng mình chưa đi làm thì con ngủ mình ngủ, con thức mình thức. Nhưng từ lúc mình đi làm thì ôi thôi thiếu ngủ trầm trọng, đến cty mình phải uống cafe mới làm việc được. Kéo dài như thế nên da mặt mình xấu xí nỗi mụn quá chừng mà lúc trước o hề có.
    Từ lúc bé qua 3 tuổi mình mới được ngủ ngon lành, 1 đêm chỉ thức giấc 1, 2 lần thôi.
    Trúng đứa con khó như vậy mình cũng đành chịu thôi. Mình thấy con người ta sao dễ quá, ngủ cả đêm mà con mình thì... ôi thôi.
    Thôi hi sinh vì con yêu chứ biết sao giờ.
    • 1,652 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconcaunhau1104 Xem bài viết

Em cảm ơn nhiều
    Chị ko phải lo đâu, cái vụ rắm rít này là bình thường ở trẻ con chị ạ. Con gái em cũng thế, lớn lên thì ít dần rồi hết hẳn. Còn cái vụ thức đêm và ngủ ngày thì cũng gay nhỉ, người lớn có mà chết mệt. Chị thử đến tầm chiều hoặc đầu buổi tối, cố làm gì đó cho bé tỉnh, như chị nắn tay nắn chân trò chuyện với bé ấy, tức là để bé tỉnh táo lúc sớm sớm, ngủ đêm. Chúc 2 mẹ con chị khỏe:Rose:

Chị Bánh Mỳ - Em Dưa Hấu
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ko sao....cu nhà mình còn rắm suốt ngày kia....ko rắm ko phải là con trai
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin)
    • 344 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Con nhà mình rắm rít ầm ầm từ lúc mới đẻ cơ, mà sau 2 tháng thì rất thối, trộm vía cũng phổng lắm 4 tháng rồi được 8kg, mọi người bảo thế là tiêu hóa tốt :-)
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cứ bum bủm cả ngày thế mới tốt... mặc dù lắm lúc đang thay bỉm , lui húi kiểm tra xem có hăm không, nàng xì một cái ra thì thật là ...
    SURI LOVE
    • 501 Bài viết

• 775 Được cảm ơn

Các mẹ cứ yên tâm, bé k0 xì hơi được mới lo chứ mà liên tục thì chẳng có gì là lạ cả.
    Bé nhà mình thỉnh thoảng còn xr theo tràng kia ý, thẩm trí có hôm chỉ xì hơi chứ k0 cho ra bã tẹo nào (k0 ị) nhưng mình cứ mặc kệ.
    • 2,351 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Bé xì hơi là tốt chứ sao mẹ nó phải lo
    Sống đơn giản cho đời thanh thản
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy đó, cũng thả bom liên tục, lúc tắm cũng thả bom làm cả nhà buồn cười, người ta nói như vậy là tốt.
    • 1,026 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

con nhà em cũng xì hơi suốt mấy hôm nay, mùi rất hôi thế nhưng lại không ị. Đã 2 ngày ko ị mà chỉ xì hơi, em lo quá.:Crying:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2