• 0 Lượt chia sẻ
  • 47.7K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các Bà Mẹ ơi!
    Con mình mới được hai tuần tuổi, thỉnh thoảng sau khi bú xong cháu hay bị nấc cụt.Mình k biết như thế liệu có sao k,có ảnh hưởng gì kvà cách chữa như thế nào?Các bà Mẹ giúp mình với nha!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những câu nói ngộ nghĩnh của bé

NHỮNG CÂU NÓI NGỘ NGHĨNH CỦA BÉ ...

• 30 qui tắc nuôi con đáng phục của người Nhật

Bạn mình mới gửi cho mình 1 list những qui tắc của người Nhật nuôi dạy con, share cho các mẹ nào...

• Bé hay bị nấc cục

Các mẹ ơi cho em hỏi con em đã được 20 tháng rùi mà sao hay bị nấc cục lắm, giỡn hay cười nhiều là bị nấc cục ah, nói chung là từ nhỏ đến giờ hay bị lắm. Các mẹ có biết như vậy là sao khg hay có thiếu chất gì khg (con em được có 11.8kg, cao 88cm).

• Bé hay bị nấc

Bé nhà mình bú mẹ xong rất hay bị nấc, uống nước thì k đỡ. Không biết có mẹ nào bị như vậy không nhỉ?

• Giường Thú Cưng Ngộ Nghĩnh Cho Bé

Xin thông báo đến quí khách hàng, các bà mẹ : chúng tôi chuyên cung cấp : Giường Thú Cưng Ngộ...

• 997 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

bé nhà em từ ngày mới sinh tời h được 3 tháng rồi mà vẫn nắc đều, ngày nào cũng phải nấc ít nhất là 1 lần. có hôm đang nằm chơi mà cũng nấc nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 583 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

• PQT
    • 8 năm
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_nhóc
    bé nhà em từ ngày mới sinh tời h được 3 tháng rồi mà vẫn nắc đều, ngày nào cũng phải nấc ít nhất là 1 lần. có hôm đang nằm chơi mà cũng nấc nữa
    Bé nhà em hồi mới đẻ cũng hay bị nấc lắm, lạnh cũng nấc, tè cũng nấc, ị cũng nấc, bây giờ lớn hơn (6 tháng rồi) cười nhiều cũng nấc, nghịch cũng nấc thử đủ mọi mẹo mà chẳng đỡ tý nào. Nhưng khi hỏi thì bác sỹ bảo không sao cả. Khi nào bé nấc cứ cho ti mẹ một lúc là hết nấc đấy. Bác sỹ còn bày cách búng vào chân, bé đau, khóc là hết nấc nhưng mẹ cháu không dám làm.
    Mẹ yêu Nhím và Sóc!
    • 2,892 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

con nhà mình cũng hay bị nấc lắm, cười to cũng nấc, ngày nào cũng nấc, mình thường làm các cách sau:
    1 - Cho uống nước nhanh vài thìa, nếu không khỏi thì:
    2 - Tưa lưỡi rồi cho bé cắn ngón tay mình, bị đau bé sẽ khóc toáng lên - thế là hết nấc mà lại sạch lưỡi. He he...
    • 338 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Bé hay bị nấc cụt. Taị sao? Làm thế nào khắc phục?
    • 173 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghe bảo là hay nấc cụt là một trong những biểu hiện của thiếu canxi đấy. Chữa nấc cụt theo như dân gian hay bẻ một cái cuống chiếu để lên đầu bé, con nhà tớ để chẳng ăn thua, cho uống nước cũng chẳng ăn thua, kệ nó nấc chán thì thôi.
    • 397 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khunglongdo
    Bé hay bị nấc cụt. Taị sao? Làm thế nào khắc phục?
    Làm cho bé khóc mới hết, mình thấy y tá trong bệnh viện bảo thế.

• 73 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thấy cách này cũng hiệu nghiệm lắm là bịt tai bé lại là được! hoặc là bẻ một cọng chiếu rồi gán lên trán bé một lúc là khỏi ấy mà.
    Con trai là niềm tự hào của bố mẹ!
    url=http://lilypie.com][/url]
    • 1,226 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thocmay
    Mình nghe bảo là hay nấc cụt là một trong những biểu hiện của thiếu canxi đấy. Chữa nấc cụt theo như dân gian hay bẻ một cái cuống chiếu để lên đầu bé, con nhà tớ để chẳng ăn thua, cho uống nước cũng chẳng ăn thua, kệ nó nấc chán thì thôi.
    Nấc cụt là do thiếu can xi thì mình chả tin. Bé nhà mình cũng hay nấc cụt nhất là lúc trớ ra 1 ít sữa. Mình ăn uống canxi đầy đủ, móng tay bé mọc nhanh khiếp luôn. Ngày xưa khi bé trớ mình thường cho nhét ti cho bé bú 1 lúc là hết. Sau này thì kệ, nó nấc 1 tí cũng không sao, 1 lúc sau là hết. Chẳng cần phải làm gì nhiều, bên này lấy đâu ra chiếu mà dán lên trán cho bé chứ :4:

• 955 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thocmay
    chữa nấc cụt cho bé ah, mình có 1 kinh nghiệm đây, nhìn có vẻ xót xa 1 chút nhưng đảm bảo hết liền:ôm chặt bé vào trong lòng sao cho ngực bé áp sát vào ngực mình khiên bé ko cựa quậy được khóc thét lên 1 lúc, đảm bảo khỏi liên( bà bác sĩ tây nhà mình nói cho mình biết đấy), mình áp dụng cho bé nhà minh hiệu quả lắm, chứ mình thấy để cuống chiếu gì đó ko ăn thua
    • 397 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongvi
    chữa nấc cụt cho bé ah, mình có 1 kinh nghiệm đây, nhìn có vẻ xót xa 1 chút nhưng đảm bảo hết liền:ôm chặt bé vào trong lòng sao cho ngực bé áp sát vào ngực mình khiên bé ko cựa quậy được khóc thét lên 1 lúc, đảm bảo khỏi liên( bà bác sĩ tây nhà mình nói cho mình biết đấy), mình áp dụng cho bé nhà minh hiệu quả lắm, chứ mình thấy để cuống chiếu gì đó ko ăn thua
    Nhất trí 100%. Nhà mình cũng làm thế! Khóc là hết liền

• 208 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thế trong bụng mẹ mà bé cũng bị nấc cụt thỉ làm thế nào, Bé nhà em hôm nào cũng bị nấc, mình cũng thấy khó chịu và thương bé ở trong bụng bị mệt.
    Bống bống bang bang, lên ăn cơm vàng cơm bạc nhà ta.
    • 80 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hihihi. Mình thì k biết trong bụng nấc cục thì phải làm sao. Nhưng bé nhà mình thì chỉ nấc cục sau khi "giải quyết vấn đề vệ sinh" xong. Và y tá chỉ, lúc nấc cục cứ cho bé bú ti, đó là cách nhanh nhất. Mà cả 2 cách mình dùng đều hiệu nghiệm là cho bé bú ti và ôm chặt bé vào lòng. Còn chuyện cọng chiếu, bạn bỏ cọng gì cũng được, vì đằng nào nấc một lát bé cũng nín thôi mà, hihihi
    Mọi chuyện rồi sẽ có cách giải quyết
    • 348 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em mới sinh được 1 tuần, bé nhà em cũng hay nấc cụt lắm, đặc biệt là sau khi ăn. Một ngày bé nấc đến mấy lần cơ, ko biết là bé có bị làm sao ko nữa.
    Be Strong!
    • 62 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hin2006
    Các mẹ ơi em mới sinh được 1 tuần, bé nhà em cũng hay nấc cụt lắm, đặc biệt là sau khi ăn. Một ngày bé nấc đến mấy lần cơ, ko biết là bé có bị làm sao ko nữa.
    Con mình được hơn ba tháng rồi nhưng cũng hay bị nấc lắm. Bé nấc vì do cơ hoành của bé chưa phát triển toàn diện ( đấy là mình nghe em trai mình là bác sĩ nói thế :1: ) mình thấy hiệu nghiệm nhất khi bé nấc là dỗ bé ti được, ti xong là hết ngay, hoặc đôi khi bé nấc mà không chịu ăn thì mình đánh lưỡi cho bé tiện thể mà thế là hết cả nấc :4:
    À thêm cái nữa là bé nhà mình đang nằm chơi mà nấc thì mình bế lên cho kêu mấy cái là quên
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi có một bé trai được 1 tuần tuổi. Sau khi bé bú xong bé thường bị nấc cục, ẳm bé ngồi dậy có khi tí xíu thì hết nhưng cũng có khi rất lâu mới hết.
    Anh chị nào có kinh nghiệm về việc này xin chỉ thêm cho tôi với...
    Nhìn cháu nấc cục mà tội nghiệp. Có khi cháu nấc lâu quá lại bị ọc sữa... cho uống nước cũng không hết, xin anh chị giúp với. Vì cháu đầu lòng nên tôi chưa có kinh nghiệm trong chuyện này...
    Xin cảm ơn.
    www.vietpet.com
    www.chophuquoc.org
    • 924 Bài viết

• 1,082 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bị thế. Nhưng mà thường bị nấc khi ăn xong mà mẹ phải cởi quần, thay tã, thay bỉm cho bé. Bà nội cháu bảo tại cháu bị lạnh. Em cũng chả biết sao nữa... Bà cháu lấy 1 miếng lá trầu không dán lên trán bé 1 lúc là hết.

----------------------------------------------------------------
    • 1,992 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Bé nhà em bị nấc thành thường rồi. Nghe người ta bảo hình như tại vì nó nấc từ lúc trong bụng mẹ nên giờ ngày nó không nấc mấy bận nó không an lòng..hehe. Bé nhà em nấc thì thương lắm, nấc rất to (như trong phim hoạt hình tom&Jerry ý, có con chó con bị nấc cục ý)..Em thấy là cứ sắp sửa ị hay tè là nó nấc. Thế thì mình chả làm thế nào được. Lúc đầu em cho nó ti cho đỡ nấc, nhưng đến tuần thứ 3 thì không chịu, cứ nấc là mím chặt môi nên em cũng đành phải làm như bác gì đó, tức là để kệ nằm một mình, thế là cáu lên một hồi ê a, hét, khóc là hết nấc. Hết nấc rồi thì lại bế lên giỗ thôi.
    • 348 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

chắc các bé mới sinh bé nào cũng nấc thì phải. Bé nhà mình cũng nấc suốt, dán lá trầu hay cuống chiếu cũng chả ăn thua, chỉ cho ti 1 lúc mới hết thôi.
    Be Strong!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3