NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé hay bị giật mình khi ngủ, cách chữa thế nào ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.03K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Cho mình hỏi, bé nhà mình rất hay bị giật mình khi ngủ (cả ban đêm lẫn ban ngày) mặc dù ngủ trong phòng khá yên tĩnh.
    Có cách nào giúp bé ngủ không bị giật mình như vậy không ạ? Các mẹ giúp mình với nhé
    À, mà bé nhà mình mới 20 ngày tuổi thôi ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé hay giật mình khi ngủ

Bé nhà mình mới được hơn 2 tuần, bình thường thì hình như vẫn phải bó tay trong tã, nhưng bé có vẻ không thích, hay gồng ra nên mình cho tay bé ra ngoài, nhưng như thế lúc ngủ bé hay giật mình quá,mình có dùng gối chặn nhưng không ăn thua (mình chỉ dám chặn ở đùi bé vì sợ đè vào ngục và bụng bé...

• Thực phẩm chức năng giả - nỗi lo còn đó

Đời sống người dân Việt Nam ở các thành phố lớn ngày càng tăng cao đã thúc đẩy nhu cầu sử dụng thực...

• Hiểm họa ung thư từ sóng wifi với trẻ nhỏ

Mình thấy chắc 99% ông bố bà mẹ để điện thoại ở đầu giường hoặc dưới gối nhỉ? Rất có hạn cho não...

• Bé hay bị giật mình

các chi ơi, cún bông nhà tôi mới được 33 ngày tuổi, cháu rất dễ giật mình mỗi khi có tiếng động như ai ho, một quyển sách bị rơi chẳng hạn... và có ngày cháu bị chớ nhiều có ngày không, đây là cháu đầu của gia đình hơn thế nữa Ba Me cháu thì còn trẻ ít có kinh nghiệm nên mong được các chị chỉ giáo,...

• Bé 2 tuổi hát "Don't let me down" cực cool

Cứ mỗi lần cha đệm đàn điệp khúc là anh chàng "Don't let me down" thật yêu ! ...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• 547 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

mình cho con nằm nghiêng, rồi lấy gối vỏ đỗ chèn 2 bên. Bé đỡ giật mình hơn đấy

• 1,174 Bài viết

• 4,032 Được cảm ơn

Trẻ mới sinh thường hay giật mình khi ngủ, có thể do thiếu canxi, theo các cụ thì trong bụng mẹ trẻ nằm co và chặt nên khi ra ngoài mẹ cần bó hai tay trẻ chặt khi gói tã nhưng theo mình thì bạn nên gặp bác sĩ nhi tư vấn xem có nên bổ sung canxi và D cho mẹ không, bạn có thể cho bé phơi nắng hàng ngày trước 9h sáng để bé hấp thụ canxi trong sữa mẹ tốt hơn (vì bé bú sữa mẹ hoàn toàn trong 6 tháng đầu mà), nhưng phơi nắng thì phải bỏ hết quần áo thì mới tốt ạ. Chúc hai mẹ con khoẻ, bé ngoan
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều,
    Phơi nắng thì mình sợ bỏ hết quần áo ra mùa này liệu bé có bị lạnh không?