• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.8K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 406 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

ko biết có mẹ nào giống con em ko,con em đc 5 tháng,từ tháng 3 em để ý thấy con hay chảy dãi,đến bây giờ vẫn bị ngày thay mấy cái yếm,mọi người nói là con mọc răng.Em nghĩ ko phải vì ko thấy con bị sưng lợi hay sốt j cả.Ko biết con có bi làm sao ko.Hix:Sad:
    Sự thật phủ phàng...bàng hoàng chấp nhận!
    Khốn nạn công khai còn hơn giả nai mà phát tởm.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 406 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

nhưng con em chưa moc cái răng nào cả:Sad:,bé chảy dãi từ tháng 3 cơ ạ
    Sự thật phủ phàng...bàng hoàng chấp nhận!
    Khốn nạn công khai còn hơn giả nai mà phát tởm.

• 502 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nivoyeuyeu Xem bài viết
    ko biết có mẹ nào giống con em ko,con em đc 5 tháng,từ tháng 3 em để ý thấy con hay chảy dãi,đến bây giờ vẫn bị ngày thay mấy cái yếm,mọi người nói là con mọc răng.Em nghĩ ko phải vì ko thấy con bị sưng lợi hay sốt j cả.Ko biết con có bi làm sao ko.Hix:Sad:
    Bé nhà mình khoảng gần tháng nay cũng chảy dãi nhiều lắm, mà rất thích ngậm tay, bà ngoại bảo tầm này đứa nào cũng thế, 1 thời gian là hết thôi, nên mình cũng không lo lắng gì.

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con nhà mình 8,5th cũng chảy rất nhiều dãi, hom trước vo tình mình đọc trên trang báo nào đó người ta nói chảy dãi chia làm 2 loại: 1 loại không
    có mùi thì là thường gặp ở các bé đang trong độ tuổi mọc răng lớn lên dần dần bé sẽ hết, còn 1 loại là chảy dãi do bệnh lý là nước dãi có
    mùi có thể do bé họng bị đau không nuốt đươc nước bọt nên chảy dãi ra ngoài. mình cũng thử xem dãi con nhà mình có mùi ko nhưng ko
    thấy có nên mình nghĩ bé đang mọc răng nên cũng bớt lo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 29 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bé nhà em cũng chảy dãi từ tháng thứ 3, đến nay được 6 tháng rồi, mà vẫn chưa thấy cái răng nào cả

• 80 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bé nhà tớ cũng chảy dãi từ hồi hơn 4 tháng đến giờ là hơn 6 tháng rồi vẫn chưa thấy răng đâu. Chị hàng xóm nhà tớ bảo, bé nào lười nuốt nước bọt thì hay bị chảy dãi,hức. Tớ ngày nào cũng vạch miệng con ra để xem lợi, lợi bé vẫn mỏng dính. Lợi phải dày lên thì mới mọc răng các mẹ nhỉ?:Sigh:

• 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy. Từ tháng thứ ba đến giờ chảy dãi rất nhiều, ai cũng bảo mọc răng nhưng mãi chẳng thấy cái răng nào cả *_*. Bé cũng rất hay mút tay, hôm nay còn thấy kéo chân lên miệng để mút ^"^. Cũng thấy lo . Sợ bé bị sao nên không nuốt được nước bọt. Đau cổ họng chắc không phải vì bé nhà mình ăn bột cũng bình thường, nuốt rất tốt là đằng khác

• 81 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị chảy dãi lúc 3 tháng, đến nay thỉnh thoảng vẫn còn. Lúc trước ngày nào cũng thay hơn chục cái áo (dù đã có yếm) vì sợ con lạnh ngực. Giò thì OK rồi, khi thấy nhỏ dãi mình bảo” chảy tem lem kìa” thế là lấy áo lên lau, buồn cười lắm. Tóm lại không sao đâu. Chắc tại các bé này phản xạ nuốt nước miếng hơi bị kém.
    Quên, giờ bé đã 28 tháng rồi.