• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé gan 7 thang nhat dinh khong chiu uong sua, chi an bot man, me stress!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.83K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 219 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Cac me oi, em stress qua. Be nha em tu luc sinh ra den khoang 6thang an uong rat dang tu hao, vay ma dao gan day luoi an kinh khung. Nhat dinh khong chiu chit sua, bot ngot, chi an moi bot man thoi. Moi co 7 thang tuoi ma da 3bua man/ngay, sua thi kich kim cung chi dc 400ml/ngay thoi. Moc rang thi qua roi, em kiem tra khong thay co cai nao moi, nen e doan khong fai do moc rang. Cu nhin thay me cam binh sua la mom mim chat, ngua dau ra sau, keu am i, khong the nhet ti vao mom dc, em nuoi bo.

Lai con the nay nua,em di lam suot tuan, chi nghi o nha t7,cn. Cho no an bot man thi no chi an dc 1/2 roi bat dau phá, khong chiu an nua. Ma em thi khong muon ep, so no chan an toan tap thi chet. Me chong em thi bao: binh thuong o nha, me cho no an dia ngat nguong, no chen ti ti, sao may cho an kieu gi ma moi dc nua no da khong muon an. Da tuc lai cang uc che them. Ma bot em nau ngon, day du thanh phan chu khong fai nau vo van dau. Ma o nha ba voi bac no chi cho an bot thoi, vi cho no an bot thi de dang va no chiu hop tac hon, con khong cho no an sua. Em bao cho them 1-2 thia sua vao bot man cung duoc, de tang luong sua uong hang ngay, em da lam thu va khong thay doi vi man cua bot, vay ma bo chong, me chong em deu bao khong lam the, an ngang lam. Em chan kinh!

Lai nua, em dinh theo nha me Oi, se cho an tho hon, dang chao hat vo, de thoi an bot, vi an bot tu thang thu 5 roi, tap cho an tho hon de chau quen dan. The ma ca nha em phan doi, bao la hai da day. 1 minh em cha the doi pho noi. In sach, bao, web ve cung khong an thua, ong ba bao tin lam sao duoc bon day, roi thi: tao chua thay ai cho con an chao tu 7 thang ca. Em chan lam lam!
    Bay gio em fai lam the nao ha cac me oi??? Kiu em vu nay gap gap nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,762 Bài viết

• 949 Được cảm ơn

Hay là bé không thích loại sữa hiện tại? Chị thử đổi sữa cho con xem sao.
    P/s: Nhớ gõ tiếng Việt có dấu chị nha, Mod đang "canh me" chị đó. hihi
    • 150 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

ui bé nhà mình cũng gần 7 tháng mà chẳng ăn cả sữa lẫn bột cơ. mình cũng bất đồng quan điểm ăn uống với mẹ chồng. Chán!!! Chia sẻ với bạn
    • 176 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy,mẹ cho ăn toàn khóc,bà cho ăn thun thút.Mà đi làm rồi,nên ở nhà bà cho ăn gì cũng chẳng biết được.Sáng dậy sớm đi chợ chuẩn bị sặn cho bà chỉ việc nấu thì còn yên tâm,vì 9h bà mới cho ăn,tối về mẹ cho ăn bữa nữa.Mình bảo ko cho muối vào vì nó bé chưa biết vị mặn thì bà bảo ăn thế đớ mồm ra ăn sao được,đành chịu.

• 219 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Mod oi, em không tài nào gõ được dấu. Chi duoc luc dau thoi, may chu xong la lai khong go dau duoc. Day, lai the day.

Em cung da doi may loai sua cho be roi, dot nay ton kem the, vi cu pha 180ml (moi khi van an nhu the) thi chi vao mom dc khoang 10ml la cung, roi lai do bo, vi bua sau fai nau bot man roi, chu sua la k an nua dau.
    Lai con the nay, minh nau bot, cho rau vao sau (rau minh bam nho, nhuyen, nen no ra nhua rau mau xanh) nen bot trong se duc mau hon. Ong noi no nhin thay minh be dia bot len lai bao: chua chin, con dem xuong nau them di, chin no phai trong trong co. Ma minh the la da quay rat ky roi, vi cho rau vao sau ma, chay ca day noi, roc noi roi ma ong van bao la chua chin, lai quay lai. Minh cho vai giot dau olive vao, ba no bao, cho nhieu vao, no moi ngay, ngon, ma loai dau day, no cung chi huong dan cho may giot thoi. Chan the khong biet duoc. Chac tai con be nha minh no quen an man, an nhieu dau, bot nau nhu het roi, nen khi minh nau thi no an khong quen, va cha hop tac gi ca! Cha nhe lai bo tay sao!
    • 219 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Ah, cho em hoi, neu chi an bot man va an rat it sua o tam tuoi nay co sao khong nhi?

Cai loai phomai party cube y, lam the nao ma tan vao trong bot duoc nhi, vi khong duoc cho luc dang dun, luc nao bac noi ra moi cho vao dc. Em da lay thia nghien vao thanh noi ma van bi cuc, khong tan vao bot duoc nen cho co cho khong.

Cac me co idea nao de nhet them sua vao cho be nha em khong? em cho vao bot man, bot ngot roi, nhung chi dc it thoi, k dc nhieu.