• 8 Lượt chia sẻ
  • 21.2K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

• 2,874 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Bé nhà em mới được 4 tháng thôi, hôm qua có lẽ thời tiết thay đổi đột ngột nên giờ thấy bé húng hắng ho rồi các mẹ ạ, em lo quá, có cách nào chữa ngay cho bé thật hiệu quả không các mẹ thông thái, em không muốn dùng kháng sinh đâu vì cháu còn bé và mới bị ho thôi!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị thử cho bé uống một chút mật ong pha thật loảng xem sao nhé, và phải giữ ấm cho bé nữa, mình thường làm thế với bé nhà mình, nên con mình gần 7 tháng rồi chưa phải dùng thuốc lần nào .
    Chúc bé luôn mạnh khỏe
    • 214 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

cho bé ăn tí quất trưng với đường phèn xem? hay quả phật thủ trưng cũng đc chị ơi. mấy mẹ bêN bán phật thủ trưng nhiều lắm mẹ nó nhé:Smiling::Smiling::Smiling:
    • 2,874 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Sáng nay, mình cho bé mấy thìa quất ngâm trưng với đường phèn rồi, bé đang ngủ nhưng không thấy ho, không biết như thế đã đỡ chưa nữa hay tỉnh dậy lại ho thì nguy to. Mỗi lần bé ho mình chỉ có mỗi bài thuốc này thôi, có mẹ nào có bài thuốc nào hiẹu nghiệm hơn nữa không ạ?
    To: younger mother: mẹ nó ơi, quả phật thủ trưng chữa ho tốt lắm hả mẹ nó?
    • 313 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Thời tiết mấy hôm nay sợ thật, em bé nhà mình cũng húng hắng ho. Không biết làm thế nào cả vì mình thấy nói là trẻ em dưới 6 tháng không nên cho ăn cam, quýt, quất, sợ hỏng đuwongf ruột
    • 214 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

em chỉ toàn cho con ăn quắt trưng đường phèn thôi chị ah. nhưng bà em kêu phật thủ tốt hơn, vì nó là 1 loại thuốc. chỗ em ở mua phật thủ khó lắm nên em chưa thử:Smiling:. quất để trưng vắt gần hết nước rùi, chỉ lấy tinh dầu của vỏ thui mà mẹ mesyl ơi.như thế còn hơn cho bé uống kháng sinh
    • 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lovely Jerry Xem bài viết
    Chị thử cho bé uống một chút mật ong pha thật loảng xem sao nhé, và phải giữ ấm cho bé nữa, mình thường làm thế với bé nhà mình, nên con mình gần 7 tháng rồi chưa phải dùng thuốc lần nào .
    Chúc bé luôn mạnh khỏe
    Mật ong pha tỉ lệ thế nào hả mẹ nó? Con em cũng ho và sổ mũi gần tháng nay em sốt ruột quá:mad:

• 181 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Ken nhà mình sáng nay dậy cũng thấy húng hắng ho, nhưng từ trưa tới giờ lại ko thấy nữa, cũng lo quá, thỉnh thoảng thấy bé hắt xì hơi thôi.
    • 2,874 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kenji Xem bài viết
    Ken nhà mình sáng nay dậy cũng thấy húng hắng ho, nhưng từ trưa tới giờ lại ko thấy nữa, cũng lo quá, thỉnh thoảng thấy bé hắt xì hơi thôi.
    Bé có dấu hiệu bị lạnh đó mẹ nó bà ngoại bé nhà mình có ngâm quất được 7-8 năm rồi, cho bé nhà mình uống mỗi khi bị húng hắng, trộm vía cũng đỡ, nếu nặng hơn phải uống thuốc Atusin, nặng lắm mới dùng kháng sinh, vi bé còn nhỏ quá dùng kháng sinh ko tốt!
    Mẹ có một tình yêu sâu thẳm trong lòng
    Một tình yêu lớn lao dành cho "người ấy"
    Cho dù mẹ có yêu ba nhiều đến mấy
    Cũng không bằng dành cho "người ấy" đâu

"Người ấy" của mẹ thường khóc rất là lâu
    Mỗi khi mẹ đi xa mẹ nhớ "người ấy" lắm
    Không biết tự bao giờ trong cõi lòng sâu thẳm
    Mẹ thương yêu người ấy hơn tất cả trên đời

Mẹ thích được nghe người ấy cất tiếng cười
    Thích được "người ấy" ôm hôn, bá vai, bá cổ
    Thích được "người ấy" thể hiện biết yêu biết nhớ
    Khi "người ấy" buồn mẹ chẳng thể vui

• 181 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vobebu81 Xem bài viết
    Bé có dấu hiệu bị lạnh đó mẹ nó bà ngoại bé nhà mình có ngâm quất được 7-8 năm rồi, cho bé nhà mình uống mỗi khi bị húng hắng, trộm vía cũng đỡ, nếu nặng hơn phải uống thuốc Atusin, nặng lắm mới dùng kháng sinh, vi bé còn nhỏ quá dùng kháng sinh ko tốt!
    Mình cũng nghĩ bé bị lạnh, nhưng mình mặc đồ cho bé cũng kỹ lắm mà, hơn nữa thỉnh thoảng vẫn thấy bé toát mồ hô đầy lưng nên ko dám "độn" thêm cho bé, mình vẫn găng tay găng chân cho bé từ khi sinh đến giờ, lúc nào cũng đi tất (dầy hoặc mỏng thôi)
    • 340 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bạn cũng ko nên mặc nhiều quá cho bé đâu, mồ hôi ngấm lại vào người bé là bị cảm lạnh đấy
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, bé dưới 1 T thì ko nên cho uong mat ong vi rat de ngo doc
    me no ra cho, mua lá húng chanh + it lá hẹ trưng với đường phèn rồi cho bé uống, hieu nghiem lam day
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quả phật thủ là gì vậy mấy Mẹ ơi! Mình ở miền Nam chưa nghe bao . Bé mình 4 tháng cũng bị ho. Hic hic...
    • 1,137 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vobebu81 Xem bài viết
    Bé nhà em mới được 4 tháng thôi, hôm qua có lẽ thời tiết thay đổi đột ngột nên giờ thấy bé húng hắng ho rồi các mẹ ạ, em lo quá, có cách nào chữa ngay cho bé thật hiệu quả không các mẹ thông thái, em không muốn dùng kháng sinh đâu vì cháu còn bé và mới bị ho thôi!
    Chào mẹ bé Ủn Ỉ, mình nghĩ, nếu bé ho do thay đổi thời tiết đột ngột thì bạn thử dùng trà cam thảo, vì nó có chứa thành phần kháng khuẩn, làm dịu họng và đường hô hấp lại rất lành tính nữa, mẹ nên cho bé uống 3 lần mỗi ngày. Hoặc mẹ cũng có thể tham khảo theo cách này, an toàn và hiệu quả lắm. Trị ho cho bé với quất (tắc) và đường phèn Trong bài này có chỉ cách chưng quất với đường phèn hoặc mật ong. Dù cả hai cách đều hiệu quả nhưng bé nhà mình mới 4 tháng (dưới 1 tuổi) thì không nên dùng mật ong nhé, chỉ dùng đường phèn thôi cho an toàn.
    Chúc cho bé Ủn In mau hết ho!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Beyeu; 04/04/2013 vào lúc 10:59 AM.
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn thử chưng đường phèn + tắc (quất) + hẹ xem sao. Nhóc nhà mình mỗi lần ho mình đều chưng cho uống, cái này ko phải là thuốc nên uống ko sao đâu bạn.