NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé được mấy tháng thì cho ra ngoài đường dạo phố được các mẹ ơi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 489 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Con gái mình chẳng may có 1 ông bố cực kỳ kỹ tính. Sợ con gái chạm vào vi trùng vi khuẩn nên cái gì bẩn tránh xa con gái hết. Về nhà cũng phải rửa tay chân mặt mũi mới bế con. Hôm nay tớ đề xuất 2 vợ chồng đèo con ra ngoài chơi tí. Nhưng bố không đồng ý, bảo là trên 1 tuổi mới cho đi. Các mẹ chia sẻ cao kiến với. Bao giờ thì cho con đi dạo phố được. Con gái tớ 5 tháng rồi. Cảm ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 30 qui tắc nuôi con đáng phục của người Nhật

Bạn mình mới gửi cho mình 1 list những qui tắc của người Nhật nuôi dạy con, share cho các mẹ nào...

• có thai được mấy tháng thì biết thai máy

Các mẹ ơi!!! .. EMm có thai lần đầu tiên nhưng đã được 17t rồi mà chưa thấy thai máy, em đi khám thì bsi nói 2 mẹ con tốt bình thường. Em nghe nói niều khi mập thành bụng dày cũng khó biêt thai máy đúng không mẹ.. em lo lắng lắm. Em cũng mập 66kg.

• Mấy tháng thì cho bé ngồi ghế ăn?

Tịnh nhà mình được 5 thấng rồi, đã ngồi và đứng có sự trợ giúp của người lớn. Mẹ nào có kinh nghiệm cho mình hỏi mấy tháng thì nên cho bé ngồi vào ghế ăn? Mình cũng đang cần mua ghế ăn thanh lý ở hcm đó các mẹ

• Ho có đàm dẫn đến hôi miệng?

Con em ho có đàm, ban ngày em thấy miệng con hơi hôi? có phải do đàm không ah? uống trợ ho acemuc...

• 4 sai lầm khi chữa sổ mũi cho trẻ

Thời tiết thay đổi đột ngột khiến cơ thể nhiều trẻ không thích nghi kịp, dễ mắc các bệnh về mũi...

• 1,119 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Vợ chồng bạn cẩn thận thật đấy, thông thường hơn tháng là ra ngoài phòng được rồi, còn cho trẻ tắm nắng nữa chứ. Hơn 5 tháng rồi ra ngoài quá tốt ấy chứ, nhưng cũng phải tùy tình hình thời tiết môi trường bên ngoài thế nào, nóng quá lạnh quá, ồn quá, bụi quá... đều không tốt. Cho con ra ngoài với không khí trong lành là điều rất nên làm thường xuyên.
    • 331 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

con em 1 tháng là ra ngòai,4 tháng đi phan Thiết,6 tháng đi Nha Trang.Bé vẫn khỏe mạnh láu lĩnh hihihih
    Yêu ông xã và các con !!!!!!!!!!!
    • 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Hàng xóm nhà mình có 2 bé sinh đôi, hồi chúng nó 2 tháng sáng nào đi làm cũng gặp mấy mẹ con đưa nhau đi tắm nắng bằng xe đẩy rồi, đường trong khu tập thể nhà mình cũng sạch sẽ thoáng đãng mà. Bây giờ chúng nó trộm vía cứng cáp lắm.

Mình thấy kỹ quá không nên đâu, phải cho con làm quen dần, kỹ quá sau này lại cứ hơi tí là ốm khổ thân lắm.
    • 367 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

ngoai 1 thang la cho be di choi nhung noi thoang mat duoc roi, kho than qua, tren 1 tuoi moi duoc ra ngoai thi buon qua, han che di nhung noi qua dong nguoi va nhung noi nguy hiem thoi.
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Phải cho bé ra đường thôi chị ạ, vừa để tắm nắng cho con, vừa để con làm quen với môi trường bên ngoài. Hơn 1 năm mà bé mới được ra đường thì em e lúc đấy bé dễ bị shocked, không thích nghi được đâu ạ, huhu. Bông nhà em bây giờ sang tháng thứ 15 mà đã đi chơi xa bét nhè từ Bắc đến Trung từ hồi 2 tháng chị à.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baohien Xem bài viết
    Hàng xóm nhà mình có 2 bé sinh đôi, hồi chúng nó 2 tháng sáng nào đi làm cũng gặp mấy mẹ con đưa nhau đi tắm nắng bằng xe đẩy rồi, đường trong khu tập thể nhà mình cũng sạch sẽ thoáng đãng mà. Bây giờ chúng nó trộm vía cứng cáp lắm.

Mình thấy kỹ quá không nên đâu, phải cho con làm quen dần, kỹ quá sau này lại cứ hơi tí là ốm khổ thân lắm.
    Hi, mẹ baohien không biết có ở cùng khu nhà mình ko đây?
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 29102007 Xem bài viết
    Con gái mình chẳng may có 1 ông bố cực kỳ kỹ tính. Sợ con gái chạm vào vi trùng vi khuẩn nên cái gì bẩn tránh xa con gái hết. Về nhà cũng phải rửa tay chân mặt mũi mới bế con. Hôm nay tớ đề xuất 2 vợ chồng đèo con ra ngoài chơi tí. Nhưng bố không đồng ý, bảo là trên 1 tuổi mới cho đi. Các mẹ chia sẻ cao kiến với. Bao giờ thì cho con đi dạo phố được. Con gái tớ 5 tháng rồi. Cảm ơn các mẹ
    Đúng ra thì đi ngoài đường về nên tắm rửa sạch sẽ hãy bế con như vậy tránh được vi khuẩn và bui bặm nữa, ox mình cũng vậy đi làm về muốn ẳm con lắm nhưng ko dám phải tắm rửa thay đồ xong rồi mới thả dàn mà quậy với nhóc.

Còn khoản đi chơi thì mình cho con giang hồ từ bé luôn, sáng bà nội cúng lễ đầy tháng xong là chiều ba mẹ quấn khăn cho bé rồi bế đi uống cafe (mà uống ngồi ngoài trời chứ ko được mẹ cho vô trong quán nữa...hihi),đi chơi tới 12g đêm thì về tới nhà:cool:. Taị mẹ bị nằm ổ cả tháng trời chán ko chịu nổi chỉ mong đầy tháng là ra đường hít thở ko khí chút:Smug:.Tiếp theo những ngày sau đó là nhóc đi với mẹ suốt có khi sáng ba mẹ chở về quê nội ở Vũng Tàu chơi đến chiều lại lót tót về. Có mẹ ham chơi công nhận con cũng khổ thật nhỉ:Laughing:! Mình nghĩ kĩ cho con cũng tốt nhưng mình sợ kỹ quá sau này bé dễ bệnh khi tiếp xúc với bên ngoài.

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 137 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ngoài chuyện sức khỏe của con, theo em nhận thấy được tiếp xúc với thế giới bên ngoài sẽ giúp bé dễ hòa nhập hơn, tránh được sự nhút nhát, tự ti các mẹ nhỉ !!!
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Thinking:nếu nhà ở chung cứ, xuống tầng 1 la gió lắm thì làm thế nào các mẹ
    Bố Gấu đẹp zai + mẹ lợn kon Sinh gái = Sâu bé đáng iu
    • 364 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Chồng cẩn thận trong việc tránh vi trùng vi khuẩn cho con như thế là tốt đấy mẹ nó ạ. CÒn chuyện cho con đi ra ngoài thì đúng là mẹ nó cần phải góp ý với chồng. Phải cho con ra ngoài tắm nắng, làm quen với môi trường xung quanh thì khả năng quan sát nhận biết sẽ nhanh nhạy hơn. Nhiều bé cũng do ở nhà nhiều, không ra ngoài mà thành ra cứ gặp người lạ là khóc, đi ra ngoài không chơi với bạn mà cứ ngồi 1 mình. Không tốt đâu mẹ nó nhé.
    • 489 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người quan tâm nhé. Vừa cho ông xã đọc nhưng ông ấy bảo đi loanh quanh khu phố thì được. Vì phải nói thật là tớ đang đề nghị chiều nay cả nhà đèo nhau xe máy ra hồ gươm chơi chẳng hạn. Có đc ko các mẹ?
    • 1,330 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người quan tâm nhé. Vừa cho ông xã đọc nhưng ông ấy bảo đi loanh quanh khu phố thì được. Vì phải nói thật là tớ đang đề nghị chiều nay cả nhà đèo nhau xe máy ra hồ gươm chơi chẳng hạn. Có đc ko các mẹ?
    thời tiết hôm nay thật tuyệt để cho cả gia đình cùng dạo chơi .Chúc cả nhà zui zẻ
    • 137 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chúc cả nhà 1 chuyến đi chơi vui vẻ nhé!
    Chị nhớ bỏ vào túi áo của bé 1 củ tỏi để tránh gió nhé !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mai Anh vt; 14/02/2009 vào lúc 04:33 PM.
    • 243 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hix, giữ con như vậy thì chỉ khiến bé khó thích nghi với môi trường bên ngoài thôi. Phải để cho bé được ra bên ngoìa, hít thở k khí trong lành thì bé mới có thể trao đổi chất tốt được. Mej của bé phải tìm hiểu thông tin về vấn đề này rồi cho bố xem để bố thay đổi nhé. Cho bé ra ngoài dạo chơi bé sẽ rất thik thú đấy bạn à.
    :Kiss::Kiss: SuSu:Kiss::Kiss:Yêu yêu:Kiss::Kiss:
    • 3,043 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Thực ra là từ 3 tháng tuổi trở đi cho bé ra ngoài chơi là được rồi. Trong cữ thời gian bé ngủ là chính mới lại người còn ặt à ặt ẹo cả mẹ liền con, đi chơi cũng mệt mỏi. Hết cữ người hồi lại, còn con thì cũng cưng cứng rồi đi chơi thoải mái.
    • 214 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

em ở nam định hồi bé hơn 1 tháng cũng lên Hn khám bệnh cùng mẹ, cả ngày lang thang ở bênh viện, ngồi bên ngài sân bệnh viện à bé chả sao cả.còn bi h 6 tháng rồi đi suốt ngày. cứ nhà nội xuống nhà ngoại. mà em nghĩ thời tiết này nóng thế thì k phải cho vào túi ủ đâu các mẹ nhỉ. em chỉ trùm khăn voan bên ngoài cho bé, đội mũ thui có sợ bé cảm k ? bé nhìn đường phố xong thik lắm:Smiling::Smiling::Smiling:
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hehe:Battin ey: cu ti nhà em được tháng rưỡi em đã cho đi "lượn" rồi.3 tháng đi uống cafe, đi khắp thành phố luôn:Smiling:chị bảo bố bé là bé cần ra ngoài để tắm nắng,mà nói chung em nghĩ đơn giản là cho em bé đi ra ngoài sớm,cho thích nghi dần với không khí và hoàn cảnh,bé sẽ tự "miễn dịch" những hôm thay đổi thời tiểt.( trộm vía) cu nhà em chưa ho,sụt sịt lần nào

[/URL]
    Biểu đồ tăng trưởng của cu tí
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi younger mother Xem bài viết
    em ở nam định hồi bé hơn 1 tháng cũng lên Hn khám bệnh cùng mẹ, cả ngày lang thang ở bênh viện, ngồi bên ngài sân bệnh viện à bé chả sao cả.còn bi h 6 tháng rồi đi suốt ngày. cứ nhà nội xuống nhà ngoại. mà em nghĩ thời tiết này nóng thế thì k phải cho vào túi ủ đâu các mẹ nhỉ. em chỉ trùm khăn voan bên ngoài cho bé, đội mũ thui có sợ bé cảm k ? bé nhìn đường phố xong thik lắm:Smiling::Smiling::Smiling:
    hôm qua em cho cu tí đi chơi,đội mũ lưỡi chai,chùm khăn voan,quần sooc,áo phông.hehe,nóng thế này chị cứ để bé thoải mái đi,ủ ấm quá bé toát mồ hôi còn dễ cảm hơn

[/URL]
    Biểu đồ tăng trưởng của cu tí
    • 181 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Ken nhà mình dcc 15 ngày thì bố nó chở xe máy đi tiêm xong rồi lượn một vòng cũng gần gần thôi. Tròn 1 tháng thì cho về bà nội ăn tết, hết tết lại lên, hôm qua bố lại cho đi chơi loanh quanh mà đến 17/2 bé mới đầy 2 tháng. Bà nội với cả Bác nó gào ầm lên, bố nó bảo đi dần cho quen với thời tiết bên ngoài chứ ủ mãi thế thì... cớm...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2