• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi trời ơi, anh cu Á nhà mình cũng 2 xoáy mà lại còn 3 chỏm nữa. Mới 6 tháng mà ko thích gì thì chân đập ầm ầm xuống gường, người vặn vẹo. Hic
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con e cug hai xoáy, giờ mới hơn 1 tháng mà thấy đanh đá bắt nạt mọi người rồi đây ..
    • 74 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimlh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, con trai của mình 3 xoáy lận đó. 2 bàn tay thì chỉ tay chữ nhất nữa đấy (đường thẳng ngang từ giữa ngón trỏ và cái qua ngón ut) Lì phát khiếp luôn, lúc đang quạu thà chịu bị đòn chết bỏ chứ nhất định không chịu xin lổi me. Được cái là rất hiểu biết chỉ cần nói ngon nói ngọt, âu yếm, thủ thỉ là bé rất thích và ngoan. Bé được 3 tuổi và cũng khá thông minh
    Chị ơi sao giống con em quá zậy , hic , chịu ngọt thôi chứ làm dữ là thua.tưởng 2 xoáy ai dè bây giờ chính giữa 2 xoáy lớn có thêm một xoáy nhỏ, hic ,
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hix, nhóc nhà mình là con gái mà trên đầu 3 xoáy. Lúc mới sinh 3 tràng hoa cuốn cổ đã thế lại còn lì trong bụng mẹ hơn 1 tuần mới chịu ra. Ko biết sau này có bướng & lì như các mẹ nói ko? Mình cũng lo lắng ko biết dạy con có nghe lời ko?
    • 459 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Kevin nhà mình cũng 2 xoáy đây này có sao đâu, mọi người cứ bảo nghịch lắm với khó bảo lắm, mình thấy trẻ con thì bé nào chả hiều động ( không hiếu động mới lo ấy ) còn về tính cách thì thấy dát là khác. Đấy là quan niệm của các cụ ngày xưa thôi, các cụ ngày xưa cứ bảo ai có nhiều hoa tay sẽ rất khéo tay đấy thôi ( mình 10 ngón thì có đến 9 hoa nhé nhưng có biết may vá, thêu thùa, đan lát,... gì đâu đến khâu cái cúc áo bị đứt cũng không xong )
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cho Mè nhà tớ gia nhập vào hội 2 xoáy với. Mè 2 xoáy, rất là tinh nghịch, sáng ngủ dậy nàng ý la hét tùm lum, đói mà ko có sữa mẹ bú thì khóc nhà hàng xóm cũng nghe... Nhưng bù cái rất thông minh, biết đâu là mèo, đâu là chó, biết nói Okaa-san ( mẹ ) và Otou-san ( ba ) và biết gọi tên một số đồ vật/con vật có tên ngắn.
    • 745 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

gái nhà mình cũng 2 xoáy đây, từ trong bụng bẹ đã quậy tưng bừng rồi: 26w cố định ngôi đầu, gò bụng mẹ đòi ra sớm, sinh lúc 37w đúng 12h trưa CN, giờ bé 5.5m lúc nào ko vừa ý hoặc gắt ngủ là gào thét vùng vẫy mặt đỏ gay
    7/4/2012 : được thấy 2v lần đầu tiên
    14/4/2012: 5w- con yêu vào tổ
    25/4/2012: 7w3d - nhịp tim con yêu 143 lần/ph
    23/5/2012:: 11w3d - nhịp tim 171 lần/ph, DG 1.4mm, dài mông 49mm, dự sinh 7/12/12
    23/6/2012: 15w5d- nhịp tim 143 lần/ph, nặng 130g - dự sinh 12/12/12
    11/8/2012: 22w - chu vi bụng 163mm, nặng 430g- dự sinh 18/12/12
    8/9/2012: 26w, nặng 860g - dự sinh 13/12/12
    6/10/2012: 30w5d nặng 1500g- CDXĐ 54mm
    3/10/2012: 34w nặng 2,2kg- hơi còi rồi
    Nấm yêu của Ba Mẹ!
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé Bông nhà mik cũng 2 xoáy tròn xoe luôn. Ai cũng kêu sau này bướng và lì, công nhận là h thì có lì thật, k sợ đau, đi tiêm hay bị đánh mà mặt cứ thản nhiên, có khi toe toét ý. nhưng trộm vía con ngoan lắm, chả quấy khóc bjo. K biết sau này thế nào nhưng h chỉ mới thấy là 2 xoáy thì lì thôi. ^^
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chồng e cũng 2 xoáy đây ạ
    • 239 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cháu nhà mình có tới 3 xoáy luôn,2 xoáy ở sau đầu,một xoáy ở phía trước,không biết có bướng không nữa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em tham gia với,cu Sâu nhà em cũng 2 xoáy nè,sinh vào 10h30, chẳng biết sau này có lì,có bướng như mọi người hay nói không nhưng giờ tv ngoan lắm chỉ hơi tinh nghịch chút thôi,nhưng chắc là 2 xoáy thông minh đấy các mẹ ạ,Sâu mới 7 tháng mà biết nhiều trò yêu lắm ý.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tibon Xem bài viết
    bonbon của mình cũng hai xoáy đấy, mới hơn 6 tháng mà gấu lám o muốn ăn hay không có ai chơi cùng là đập chân ầm ầm xuống giường và hét lên đấy, :evil:
    mình nghe nói 2 xoáy thông minh, lỳ lắm và thường là sinh vào giữa đêm hay giữa trưa không biết các bé của các chị có sinh giờ đó không
    Be nha minh cung 2 xoay day, lai con bo liem o tran nua chu. Be sinh 12g30 trua luon, minh p mo vi be 41 tuan. Trom via buong hay k thi chua biet, be ngoan moi toi nghich thi thoi roi. Be 7 thang ma k ung y la phan doi ngay
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pingpongntn; 04/07/2013 vào lúc 08:20 AM. Lý do: Sai loi chinh ta
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hihi, hội nhà 2 xoáy vui quá.
    Bé nhà mình sinh vào lúc 2g30 trưa, cũng 2 xoáy nà. Nằm chơi được xíu là đòi ẵm đi vòng vòng trong nhà chơi à, không ẵm là chị ta tay chân dậm rầm rầm xuống nệm (hên là nằm nệm á) hihih... vòi cho bằng được í chứ
    • 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng có 2 xoáy trên đầu, thêm 2 xoáy trước trán và 1 xoáy lưng. Không biết nói sao nữa chỉ biết gọi con là Siêu Quậy mà thôi
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xoáy ở mông nữa hihih
    • 633 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng 2 xoáy nhưng con lành tính lắm. Chăm chỉ, ngoan ngoãn chứ ko như mình vẫn lo lắng hồi bé đâu
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con gái nhà mình cũng 2 xoáy. Bướng thì thôi rồi. Nhưng được cái rất tự lập, có ý thức lắm. Mới 2 tuổi nhưng cái gì nàng cũng thích tự làm lấy, từ việc tự đánh răng. Thậm chí,đi tè xong lại còn cầm bô đi đổ mới chít chứ!!!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho con điểm danh với nào. kết quả của 2 cái xoáy là chỏm tóc này đây các cô các bác ạ

• 1,780 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Ken nhà mình cũng 2 xoáy nhưng trộm vía ngoan và dễ tính lắm, cười suốt ý :-)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé 2 tuổi hát "Don't let me down" cực cool

Cứ mỗi lần cha đệm đàn điệp khúc là anh chàng "Don't let me down" thật yêu ! ...

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• Bé có tóc trắng (tóc bạc)

Mình không hiểu sao con nhà mình 22 tháng tuổi mà đã có tóc trắng. Cứ khoảng 2 tháng lại có 1-2 sợi tóc trắng. Mình nhổ được 3 sợi rồi, chưa kể là ở nhà bà nội cũng có lúc nhổ. Có ai biết vụ này ko đấy, tư vấn cho mình với.

• Những câu nói ngộ nghĩnh của bé

NHỮNG CÂU NÓI NGỘ NGHĨNH CỦA BÉ ...

• Này cô bé-có mái tóc đuôi gà!

Mỗi lần nghe giai điệu về bài hát" tóc em đuôi gà" mình lại thấy xôn xao,hồi nhỏ thấy tóc mình là tóc tơ,mỏng thì buồn lắm,bởi tóc tơ mỏng thường có màu nâu,mà truyền thống của người VIỆT NAM mình thường thích tóc" rễ tre",dày và đen.Mái tóc tơ của mình chỉ dài chừng ngang lưng là dừng lại thôi...

• Giúp bé học cách phân biệt màu sắc

Màu sắc chính là những gì đẹp đẽ nhất của thế giới quanh ta, và khi bố mẹ dạy cho bé cách nhận...

• 141 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nhà tui có đứa cháu tới 5 xoáy lận. Tóc nó cứ rối tinh chả theo hướng nào. không biết lớn thế nào chứ bây giờ bé học lớp 9 rồi, mọi việc bình thường, thông minh, nhanh nhẹn, cũng bướng nhưng ko cứng lắm. Đang chờ lớn theo dõi xem sao.