• 2 Lượt chia sẻ
  • 54K Lượt đọc
  • 193 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 1,122 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aquaquy Xem bài viết
    Hii, chào cả nhà!! Hôm nay vào đây lại thấy topic này, Tôm nhà mình không chỉ có 2 xoáy trên đỉnh đầu mà còn có xoáy trước trán nữa (gọi là bò liếm), ai cũng bảo 2 xoáy "vỡ đầu" mà lại còn bò liếm nữa thì không biết sao, bố Tôm còn bảo chắc sau không dám cho con học võ nữa,:Laughing: nói chung là mẹ cũng chuẩn bị tinh thần lắm rồi, con càng lớn càng lém, hò hét suốt ngày, mà trộm vía đi đâu ai cũng bảo ngoan nhỉ vì chịu nằm chơi hoặc chịu ngồi yên trong tay mẹ khi mẹ ngồi ăn cơm với cả nhà.. mong con nghịch nhưng đừng lì, hi...
    Đọc mấy dòng này tưởng mẹ nó đang tả Tom...y nhà mình. Cu con nhà mình cũng thế này, 2 xoáy, 1 bò liếm, nghịch cũng thế, vậy mà đi đâuu ai cũng bảo ngoan, cũng ngồi trên đùi mẹ khi mẹ ăn cơm, còn cu con ngồi ghế ăn tử tế. Khi sai, mẹ mắng thì nằm im để nghe

• 1,817 Bài viết

• 2,023 Được cảm ơn

Miu nhà tớ 2 xoáy trên đỉnh đầu + 1 xoáy đuôi lông mày. :Battin ey:

Em yêu màu tím :Laughing::Laughing::Laughing:
    http://s378.photobucket.com/albums/oo225/thu_hanoi_2008

• 183 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Tôm nhà em cũng có 2 xoáy ở chính giữa đỉnh nha.. bướng bỉnh và lì lắm nha
    đọc tâm sự của các mẹ trong topic em cũng chuẩn bị cho mình 1 chút gọi là tâm lý để sau này chiến đấu ....flighting.....

• 549 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

con gái mình cũng 2 xoáy trên đầu và 1 xoáy trước trán. hihi
    tặng các mẹ có con 2 xoáy nè :
    Hai xoáy

Hai xoáy là chỉ người sau đỉnh đầu có hai xoáy. Người có hai xoáy có đặc điểm tính cách như sau.
    - Tính cách cứng rắn: Nói chung người hai xoáy có tố chất dũng cảm. Tuy cuộc đời gập ghềnh nhưng cũng không khuất phục được ý chí phấn đấu của họ.
    - Sức sống mạnh mẽ: Tính cách người hai xoáy là cởi mở, có sức sống mạnh mẽ. Nói chung thường sống thân ái với người khác.
    Xoáy trước trán

Xoáy trước trán là chỉ chân tóc trước trán có xoáy. Người như thế có những đặc điểm tính cách sau.
    - Ham tò mò: Người xoáy trước trán rất thích tò mò. Họ có dũng khí và tinh thần khai phá mở đường. Nhưng nhược điểm là quá tự tin nên dễ gặp thất bại không đáng có.
    - Tình cảm mềm yếu: Người xoáy trước trán có tình cảm mềm yếu và dễ thương cảm. Nếu chú ý giữ gìn lời nói và việc làm thì cũng dễ thành đạt.
    Xoáy trái chiều

chung xoáy thường thuận theo chiều kim đồng hồ, nhưng có người lại ngược chiều kim đồng hồ. Người đó có đặc điểm tính cách dưới đây.

- Tính khí thất thường: Người xoáy hướng trái chiều tính khí không ổn định. Cho dù trong công tác hay giao thiệp thường mắc phải tật hay thay đổi ý kiến. Trong công tác họ rất ít khi hoàn thành công việc được một cách trọn vẹn.

- Không có chính kiến: Người xoáy hướng trái không có chính kiến, thường phụ hoạ theo người khác, hơn nữa còn hay chia rẽ với người khác. Đó chủ yếu là vì tính cách không bình tĩnh gây nên

• 95 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bé nhà mình có 2 xoáy: 1 trên đỉnh đầu và 1 xoáy ở trước trán. Vì mới hơn 4 tháng nên chưa rõ tính cách như thế nào. Có 2 đặc điểm nổi trội là rất cởi mở, gặp ai bé cũng cười, đòi nói chuyện cả ngày, không nói thì khóc. Thứ hai là giao du, lúc nào cũng đòi bế đi chơi, ở lâu lâu 1 chỗ là ưỡn người đòi đi chỗ khác. Rất khó tính, khó chiều.

• 212 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Cho mình tham giam với, bé nhà mình cũng hai xoáy không biết thế nào chứ khi sinh thì cũng lì rồi. không chịu ra nên bác sĩ phải lôi ra ạ. Không biết có thông minh nhưng trộm vía bé cũng nhanh nhẹn và cứng cáp lắm, học cũng nhanh nữa chỉ làm cái gì 1 lần là lần sau làm lại như thế. Ông bà và mọi người thì nói sau này bé bướng lắm. Chẳng biết thế nào nữa nhưng mà bé cũng hay tủi thân lắm, bé mà nhìn ai mà ng đó ko nhìn lại một lúc là mếu xệch hết cả miệng ngay. Hờn thì thôi rồi cứ như mẹ đánh con ấy....

• 364 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Con nhà tớ không chỉ hai xoáy mà còn hội tụ rất nhiều "đặc điểm nhận dạng những thằng bướng" gồm hai xoáy, răng mọc chiếc một, trán siêu dô (như trán ông Thọ trong bộ Tam Đa luôn), và có một vệt trắng nhỏ ở trán.
    Nó bướng thì thôi rồi.
    Nhưng kỷ lục là ông bác họ nó, có tổng cộng 5 cái xoáy, giờ già đầu hói, tóc rụng bớt nên chỉ còn nhìn rõ 3 cái thôi.
    Y3B

• 212 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Hôm qua về xem lại thì bé đầu 2 xoáy, bàn tay chữ nhất và có 9 hoa tay. chẳng biết sau này thế nào có thông mình như các mẹ nói không nhỉ. Dc cái bé nhanh nhẹn, 2 tháng 20 ngày là lẫy rồi, tuy bé hơi còi một tý nhưng thấy cứng cáp, trộm vía con... hihi

• 816 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tibon Xem bài viết
    bonbon của mình cũng hai xoáy đấy, mới hơn 6 tháng mà gấu lám o muốn ăn hay không có ai chơi cùng là đập chân ầm ầm xuống giường và hét lên đấy, :evil:
    mình nghe nói 2 xoáy thông minh, lỳ lắm và thường là sinh vào giữa đêm hay giữa trưa không biết các bé của các chị có sinh giờ đó không
    Con mình sinh vào giữa trưa đây. Sau này thì chưa biết, nhưng giờ thì công nhận thông minh và lì thật
    Mẹ mong con yêu của bố mẹ sinh ra sẽ khỏe mạnh, xinh xắn như thiên thần :X :X

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CU Bo nha e cung co 2 xoay, o tran con co xoay nhu bi bo liem. Khong bit ve sau nhu the nao, ma jo moi hon 2 thang ma cung bit hon bit doi...