NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé chưa dc 3 tháng tuổi mà chảy nước bọt , mút môi dưới , môi trên ???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 16.3K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2,432 Bài viết

• 1,259 Được cảm ơn

Bé nhà mình hơn tuần nay đã như thế ,hix , mới đầu chảy nước bọt nhìu , rùi mút môi dưới làm mình canh me gỡ ra mãi m 3 bữa nay ko bớt tật xấu đó mà còn thêm tật mút môi trên . Bé mút nhanh lắm , mình thử mút môi mình mà ko nhanh và trơn tru như thế . Như vậy là bé bị làm sao ? Phải làm gì cho bớt tật xấu đó ? Có ng bảo chỉ ó gần mọc răng mới thế nhưng bé chưa dc 3 tháng mà mọc răng gì trời ?

18,5M : 13,5kg , 92cm
    Bé Moon * NB : 3,45kg , 55cm . 1M : 4,8kg , 57cm . 2M : 6kg , 60cm . 3M : 6,6kg:Crying: , 65cm . 4M : 7,4kg, 67cm . 5M : 7,9kg , 69cm . 6M : 8,6kg , 71cm . 7M : 9,2kg , 73cm . 8M : 9,6kg , 74cm . 9M : 9,8kg , 76cm . 10M : 10,4 kg , 78cm. . 11M : 10,8kg , 79cm . 12M 11,5kg , 80 cm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,055 Bài viết

• 30,228 Được cảm ơn

Cũng nhiều bé 4 tháng mọc răng lắm chị, thường lúc mọc răng bé sẽ hay cho tay vào mồm, mút, dãi nhiều. Còn nếu như bé mút môi thì giống con em, em hay nhét ti giả vào cho bé mút, lúc chán bé sẽ tự nhả ra. Ti của Nuk mềm lắm ko sợ bé đau đâu chị. Con em cũng là chuyên gia mút môi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,562 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

sang nhà các bé sinh tháng 4 buôn chị ơi. Váo đấy ối bé giống con c hihi
    Sóc yêu ơi, chị Bống mong con lắm đấy

• 2,432 Bài viết

• 1,259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo_lam_loi Xem bài viết
    Cũng nhiều bé 4 tháng mọc răng lắm chị, thường lúc mọc răng bé sẽ hay cho tay vào mồm, mút, dãi nhiều. Còn nếu như bé mút môi thì giống con em, em hay nhét ti giả vào cho bé mút, lúc chán bé sẽ tự nhả ra. Ti của Nuk mềm lắm ko sợ bé đau đâu chị. Con em cũng là chuyên gia mút môi
    Hic ... Nhà mình cũng dùng Nuk đây , bình sữa Nuk, ti giả Nuk , có vẻ bé thích mút tay hơn là ti giả , ti giả chỉ chịu mút khi buồn ngủ quá , bé ko đưa tay lên miệng nổi mới chịu dùng ti giả thui chứ lúc tỉnh bé khoái mút tay , gỡ tay ra nhét ti giả vào thì ko chịu , phun phèo phèo .
    Trời , Bé nhà bạn bao nhiu tháng rùi ??? Mọc răng lúc mấy tháng thế ? Mình sợ mút môi mãi sẽ bị xấu miệng , mà nút ti giả thì sợ hô , mút tay thì miệng sẽ rộng , huhu , bé nhà mình muốn nhét hết bàn tay vào mồm luôn ấy chứ . CHán , ko biết cách nào cải thiện , ko lẽ cứ canh me mút môi thì gỡ môi ra , mút tay thì gỡ tay ... Mà bé nhà mình bị tật mút này từ hùi hơn 2 tháng cơ , chứ chưa dc 3 tháng mới chít tui ko .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi UiiiDzaaa; 16/07/2010 vào lúc 10:48 AM.

18,5M : 13,5kg , 92cm
    Bé Moon * NB : 3,45kg , 55cm . 1M : 4,8kg , 57cm . 2M : 6kg , 60cm . 3M : 6,6kg:Crying: , 65cm . 4M : 7,4kg, 67cm . 5M : 7,9kg , 69cm . 6M : 8,6kg , 71cm . 7M : 9,2kg , 73cm . 8M : 9,6kg , 74cm . 9M : 9,8kg , 76cm . 10M : 10,4 kg , 78cm. . 11M : 10,8kg , 79cm . 12M 11,5kg , 80 cm
    • 4,055 Bài viết

• 30,228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UiiiDzaaa Xem bài viết
    Hic ... Nhà mình cũng dùng Nuk đây , bình sữa Nuk, ti giả Nuk , có vẻ bé thích mút tay hơn là ti giả , ti giả chỉ chịu mút khi buồn ngủ quá , bé ko đưa tay lên miệng nổi mới chịu dùng ti giả thui chứ lúc tỉnh bé khoái mút tay , gỡ tay ra nhét ti giả vào thì ko chịu , phun phèo phèo .
    Trời , Bé nhà bạn bao nhiu tháng rùi ??? Mọc răng lúc mấy tháng thế ? Mình sợ mút môi mãi sẽ bị xấu miệng , mà nút ti giả thì sợ hô , mút tay thì miệng sẽ rộng , huhu , bé nhà mình muốn nhét hết bàn tay vào mồm luôn ấy chứ . CHán , ko biết cách nào cải thiện , ko lẽ cứ canh me mút môi thì gỡ môi ra , mút tay thì gỡ tay ... Mà bé nhà mình bị tật mút này từ hùi hơn 2 tháng cơ , chứ chưa dc 3 tháng mới chít tui ko .
    Bé nhà em cũng mút tay từ 2 tháng, bi h tròn 4 tháng thì nàng í nghiện lun rùi. Mấy bạn xung quanh cũng thế, chực nhét hết cả tay cho vào mồm, phun nước dãi ầm ầm...Em đành phải canh bé, lúc nào mút tay thì em gỡ ra, rùi nói chuyện, chơi với bé cho bé đỡ thèm. 3 tháng bắt đầu tò mò, muốn sờ, nắm rùi nên em mua 1 số đồ chơi an toàn, đồ gặm nướu cho bé, đưa cho bé cầm. Tuy nhiên chỉ cầm 1 lúc là ném đi thui. Bé nhà chị có bít vén áo lên xem chưa? Mấy bé quanh nhà em, và cả bé nhà em nữa, toàn vén áo lên ngắm thui, trông bùn cười lắm í
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

con mình cũng sinh tháng 4. vào nhà sinh tháng 4 thế nào bạn chỉ mình với. mình mới vào diễn đàn nên không biết
    • 1,562 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/forum/f31/c...l#post12620137 đây nhà các bé tháng 4 đây nhé
    Sóc yêu ơi, chị Bống mong con lắm đấy

• 45 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hiz, bé nhà em vừa đẻ ra đã thè lưỡi, cho tay vào mồm mút rồi tìm ti loạn lên. Bây giờ được 1thang rưỡi. Hôm nay tự nhiên thấy bé cứ mút môi trên tẹp tẹp suốt không biết tại sao, cứ tưởng bé đói bắt ti mãi ko chịu, đành lọ mọ nửa đêm lên đây xem con mình bị làm sao. Đọc các chị viết mới nhớ ra bé suốt ngày xều nước bọt lúc ngủ. Chẳng lẽ con em lại mọc răng sớm thế được, em xem lợi cháu chưa có dấu hiệu j cả mà cứ tẹp tẹp chả chịu ngủ. Huhu.
    • 64 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

thế bạn kiểm tra lưỡi bé xem có trắng k nhé, nếu bé đùn nước bọt nhiều & chán ti mẹ thì bị tưa lưỡi đó
    thuoc dac tri tua luoi +thuoc chong sot khi be moc rang danh cho be 3th10ng 0976719963
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 880 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi 3 tháng rưỡi cũng suốt ngày mút môi, dân gian gọi là "nhún" ấy mà (chắc đọc chệch từ nún ). Bé nào cũng thế thôi. Giờ cũng không thèm nhún nữa rồi. Thế nên các mẹ khỏi lo nhé. Các bé phát triển qua từng giai đoạn ấy mà.

Bé nhà mình cũng thích cho tay vào miệng gặm lắm. Giai đoạn bé khám phá thế giới bằng miệng mà, ít nữa gặp cái gì bé cũng cho vào miệng cơ. Vì thế nên mình cũng không quá ngăn cản bé đâu (cũng phải để cho bé thỏa mãn sự sung sướng chứ, hi hi). Cách tốt nhất là mình thường xuyên vệ sinh tay và hấp tiệt trùng đồ chơi cho bé thôi. Mình cũng cho bé chơi ti giả, mình nghĩ chẳng sao cả, bên nước ngoài các mẹ Tây toàn cho bé ngậm ty giả đó thôi, có phải ai cũng bị hô đâu :Laughing:ngậm ti giả thic khác gì ti mẹ đâu hả các mẹ, he he

Tóm lại là cá mẹ đừng lo lắng quá nhé, cứ để bé phát triển tự nhiên
    NB: 3,4kg - 1m: 5kg - 2m: 6,5kg - 3m: 8kg - 7m: 9,3kg & 70cm - 9m: 9.9kg - 12m: 10,4kg & 77cm - 16m: 11,4kg & 80.5cm - 21m: 11,7kg & 86cm
    • 762 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

bé nhà mình ứ chịu ngậm ty giả
    • 1,963 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Bạn cho bé bú mẹ hả? Xem có đủ sữa không? mình nghĩ bé thèm ăn đó. Thử tăng cữ sữa xem thế nào.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.