NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

bé bỏ uống sữa, em phải làm sao đây???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.42K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em được 13 tháng nặng có 8,2kg,khoảng 1 tháng nay bé bỏ sữa luôn không chịu uống miếng nào.Em lo lắm các mẹ ạ.Bé đã nhẹ cân nay lại không chịu uống sữa chỉ ăn ngày 3 bữa cháo và em chỉ còn cách bổ sung thêm sữa chua, váng sữa và phomai cho bé thôi à,Em không biết làm sao để bé chịu uống sữa lại.Có mẹ nào rơi vào tình cảnh của em và cách xử lý không cứu em với. Thanks các mẹ nhiều. (Bé nhà em đang uống sữa Simmilac dòng IQ)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

giống con mình y chang, đang tìm cách cầu cứu đây,đứa thứ 2 rồi vẫn k kinh nghiệm
    • 1 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Ku nhà e cũng lười uống sữa lắm, trước đây cứ uống sữa vào là nôn thốc nôn tháo, nhưng e vẫn cứ ép uống, chẳng hiểu sao trộm vía đợt này lại chăm chỉ uống lắm,e cho ăn bằng thìa, bé ko chịu bú bình, trước e cho bé uốn XO, meji,,,giờ bé uống Nan pro. bé nhà e cũng còi lắm,9th đc 8kg thôi các mẹ ạ. mấy chị hàng xóm khuyên là cứ ép bé uống, e định bỏ cuộc rồi chứ, may e cũng gan lỳ cứ ép bé uống , nôn 1 vài lần , giờ thì uống ngoan rồi, e thở phào đc 1 chút .
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà em cũng vậy, mấy hôm nay uống sữa toàn kêu gào, khóc và trớ ra thôi. bé nhà em 6,5 tháng mà có 6,5 kg thôi đang ăn dặm rồi ạ, ngày ăn 2 bữa bột mặn. trộm vía là cháu đã ngồi và bò rồi, đã mọc 2 răng hàm dưới nhưng em lo là ko chịu uống sữa thì lại càng còi đi mất giờ không biết phải làm sao nữa, lo quá các mẹ ạ. huhuhu
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chắc phải về làm theo cách của mẹ kubofashion xem sao chứ tình hình này thì lo lắm các mẹ ạ.Lúc tối về em đổi sang sữa Fiso dụ bé uống được 50ml, xong rồi là thôi không thèm nhìn nữa luôn.Nản quá đi,Em sợ ép bé quá rồi bé khiếp không dám uống sữa nữa nên đang tính để thư thư vài bữa cho bé đỡ ngán rồi tính tiếp xem sao.
    • 174 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng đang không chịu uống "1 giọt sữa" nào đến cả tuần nay rồi, cho dù mẹ bé đã thay sữa cho bé rồi mà cũng không ăn thua. An váng sữa và sữa chua là trớ ra mà lười cả ăn bột nữa các mẹ ah, hay tại dạo này em đang cho bé uống cancil và enzym ???

Các mẹ nào có cách xử lý các bé lười ăn sữa ko méc em với, bé nhà em 6,5 tháng mà cũng có 6,7kg thui (
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeNhim0511 Xem bài viết
    Bé nhà em được 13 tháng nặng có 8,2kg,khoảng 1 tháng nay bé bỏ sữa luôn không chịu uống miếng nào.Em lo lắm các mẹ ạ.Bé đã nhẹ cân nay lại không chịu uống sữa chỉ ăn ngày 3 bữa cháo và em chỉ còn cách bổ sung thêm sữa chua, váng sữa và phomai cho bé thôi à,Em không biết làm sao để bé chịu uống sữa lại.Có mẹ nào rơi vào tình cảnh của em và cách xử lý không cứu em với. Thanks các mẹ nhiều. (Bé nhà em đang uống sữa Simmilac dòng IQ)
    Chào bạn,

Bạn thử đổi sửa khác cho con bạn xem sao, loại sữa nào cũng được, miễn sao hợp với cơ địa của bé. Nếu con bạn ăn tốt, thì cũng không cần uống sữa nhiều đâu bạn. Con mình 21 tháng tuôi thì ngược lại, ít có chịu ăn, mà chịu uống sữa, mỗi ngày con mình uống khoảng 1 lít sữa. Nếu có điều kiện bạn thử đổi sang sữa Aptamil của Anh hoặc Friso của Hà Lan xem sao. Nếu không được nữa, bạn cũng nên đem bé đến trung tâm Dinh dưỡng khám xem sao.

Chúc con bạn chóng lớn.
    • 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ban chịu kho cho con uong lai nhieu Tre cung bi nhu the Nhung khi ép an lai một thoi gian La lai uong lai , cung can phai doi sua dung uong một loại sua Mai , chuc be hay an chong lon
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

con mình sau 1 tháng bỏ ăn, bỏ uống sữa, chỉ uống nước, có thề uống 1 lần 200ml hết luôn, nhưng sữa thì luôn chối từ, toàn đem đổ đi. Trộm vía 2-3 hôm nay con bắt đầu ăn lại, biết đòi bánh, biết đòi những thứ người lớn đang ăn trong miệng, mà tháng vừa qua bé k 1 chút thèm gì, tuy sữa chưa uống trở lại như xưa nhưng vẫn có uống .... hiện tượng gì ta????
    Mình đoán là thời tiết quá nóng chăng, vì mấy hôm nay trời mát, có mưa chút nên thấy có sự thay đổi, các mẹ xem con mìnht hay đổi không nào?
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng thế, từ hôm bi sốt xong thì ko chiu uống sữa nữa, em sắp phải đi làm rồi, em đang lo lắng quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ bảo cho em với
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ép nhưng bé cũng không chịu uống các mẹ ạ, em nghe người ta bảo trộn sữa vào cháo cũng được.Nên mấy bữa nay em đang làm như vậy, nhưng nói thật làm theo cách này nó làm mất đi mùi vị thơm ngon của cháo bởi vậy bé cũng không thích ăn lắm.Em nếm thử còn thấy ngán huống hồ gì con.May sao mà bé vẫn chịu ăn và bú mẹ chỉ không chịu uống sữa ngoài thôi.Nhưng em vẫn thấy lo lắm các mẹ ạ.
    • 120 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hic ! Subeo nhà em chỉ ti mẹ thui còn sữa ngoài làm kiểu gì cũng ko thích.Pha bình , đút thìa , quấy vào bột đều nhăn mặt quay đi.Mẹ đi làm cả ngày mà chả ngó nghiêng tý sữa nào.Em đã thử cho ku cậu đói mềm rùi pha sữa nhưng vẫn lắc đầu khóc .Em lo lắm , làm thế nào để cải thiện tình hình đây các mẹ ơi