NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé bn tháng tuổi thì đi được máy bay - Kinh nghiệm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.9K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ! em có một thắc mắc nhờ các mẹ tư vấn :1:
    Theo lịch thì đầu tháng 8 này em sẽ sinh. Nhưng do công việc của chồng nên cuối tháng 8 bọn em phải di chuyển chỗ ở ( giờ bọn em cũng chưa biết chính xác là sẽ chuyển đến một bang khác trong nước Mỹ hay là sẽ về hẳn Việt Nam). Vậy em muốn hỏi là baby được 2-3 tuần tuổi đã có thể đi máy bay đường dài không ạ?. Em lo lắm, vì mới đẻ được 2, 3 tuần thì cả mẹ và baby chắc không đủ sức khỏe để đi xa như vậy.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,358 Bài viết

• 1,283 Được cảm ơn

ÔI giời ơi, nhà nó ơi, tôi không biết nhà bác định đi máy bay đường dài là dài bao nhiêu, tôi cũng không biết nhà máy bay nó có cho em bé 2-3 tuần tuổi đi xa như thế không, nhưng tôi cũng xin can bác. Em bé không phải là 1 người lớn thu nhỏ đâu bác ơi. Nếu em bé có sức khoẻ tốt, có thể nó sẽ chịu được, nhưng chắc chắn nó cũng sẽ rất mệt, còn sức khoẻ em bé không tốt lắm thì thế nào? Vì có nhiều bé khó ăn, khó ngủ, khó lên cân chẳng hạn, chưa cần phải đau ốm gì thì sức khoẻ của nó đã không tốt rồi, lại còn bay đường dài thì chăm nó thế nào, nó sẽ khóc lóc suốt thì làm sao?
    Thôi, bác sắp xếp kiểu khác đi bác ạ.
    Tất cả vì con em chúng ta

• 3,699 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

Đi thì tất nhiên hãng hàng ko họ cho đi chứ. Quan trọng là sức khoẻ của bạn và của em bé.
    Nếu di nội địa trong Mỹ thì mình nghĩ chắc cũng được. Nếu có thể thì bay thẳng đi vì bé còn nhỏ lên xuống máy bay mà ko cho bú được thì bé đau tai lắm.
    Mình nghĩ bé sẽ ko mệt lắm nhưng bạn thì sẽ mệt đấy.

• 3,801 Bài viết

• 6,342 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me2Xiu
    ÔI giời ơi, nhà nó ơi, tôi không biết nhà bác định đi máy bay đường dài là dài bao nhiêu, tôi cũng không biết nhà máy bay nó có cho em bé 2-3 tuần tuổi đi xa như thế không, nhưng tôi cũng xin can bác. Em bé không phải là 1 người lớn thu nhỏ đâu bác ơi. Nếu em bé có sức khoẻ tốt, có thể nó sẽ chịu được, nhưng chắc chắn nó cũng sẽ rất mệt, còn sức khoẻ em bé không tốt lắm thì thế nào? Vì có nhiều bé khó ăn, khó ngủ, khó lên cân chẳng hạn, chưa cần phải đau ốm gì thì sức khoẻ của nó đã không tốt rồi, lại còn bay đường dài thì chăm nó thế nào, nó sẽ khóc lóc suốt thì làm sao?
    Thôi, bác sắp xếp kiểu khác đi bác ạ.
    Nó càng bé thì càng dễ adapt mới lạ chứ. Nếu dứt khoát phải đi thì bạn cứ đi sau khi đã trao đổi với bác sỹ nhi của bé. Trừ khi bé có vấn đề cảm cúm chứ không thì chuyến đi với bé sẽ nhẹ nhàng thôi. Lúc lên xuống thì nhớ cho bé bú hoặc dỗ bé ngủ. Chuyện thay tã và vệ sinh cho bé bé tí như thế thuạn lợi gấp tỷ lần khi đi với những bé ăn dam hoặc bắt đầu biết đi biết chạy. Nếu có ai mệt trogn chuyến đi thì là bố mẹ của em bé ấy.
    Success is a journey, not a destination.

http://my.opera.com/sue-kiki/blog/

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hàng không không chấp nhận trẻ sơ sinh dưới 14 ngày tuổi, trẻ sơ sinh thiếu tháng phải nuôi trong lồng kính, trẻ sơ sinh đi một mình hoặc một người lớn đi cùng nhiều hơn 2 trẻ sơ sinh trên một chuyến bay. Như thế có nghĩa hành khách là trẻ sơ sinh là những hành khách từ 14 ngày tuổi đến dưới 2 tuổi đã được chấp nhận chuyên chở rồi.

• 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoixinh
    Hàng không không chấp nhận trẻ sơ sinh dưới 14 ngày tuổi, trẻ sơ sinh thiếu tháng phải nuôi trong lồng kính, trẻ sơ sinh đi một mình hoặc một người lớn đi cùng nhiều hơn 2 trẻ sơ sinh trên một chuyến bay. Như thế có nghĩa hành khách là trẻ sơ sinh là những hành khách từ 14 ngày tuổi đến dưới 2 tuổi đã được chấp nhận chuyên chở rồi.
    Tiện thể các bác cho em hỏi luôn, thế mẹ bầu thì bao nhiêu tuần đi máy bay là an toàn ạ? em nghe nói sau 4 tháng là có thể đi được, nhưng mà đi xa tận hơn 10 tiếng trên máy bay thế có ảnh hưởng gì k ah? Mẹ nào có KN đã từng đi máy bay xa (từ VN sang Châu âu hoặc ngược lại) tầm từ 4 đến 5 tháng chỉ cho em với!

• 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki
    Nó càng bé thì càng dễ adapt mới lạ chứ. Nếu dứt khoát phải đi thì bạn cứ đi sau khi đã trao đổi với bác sỹ nhi của bé. Trừ khi bé có vấn đề cảm cúm chứ không thì chuyến đi với bé sẽ nhẹ nhàng thôi. Lúc lên xuống thì nhớ cho bé bú hoặc dỗ bé ngủ. Chuyện thay tã và vệ sinh cho bé bé tí như thế thuạn lợi gấp tỷ lần khi đi với những bé ăn dam hoặc bắt đầu biết đi biết chạy. Nếu có ai mệt trogn chuyến đi thì là bố mẹ của em bé ấy.
    Cám ơn các mẹ đã cho em thêm thông tin. Em cũng nghe nói là trẻ con dễ thích nghi. Có bà mẹ còn đẻ trên máy bay cơ mà :1:. Nhưng chắc chắn trước khi đi em sẽ phải hỏi bác sĩ của baby xem baby có đủ sức khỏe để đi không. Còn nếu trường hợp bọn em về VN (bay đến 24 tiếng, hic), thì phải đợi baby cứng cáp thì mới đi, chứ không chắc em cũng không chịu nổi huống chi là baby.

• 3,699 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happymom
    Tiện thể các bác cho em hỏi luôn, thế mẹ bầu thì bao nhiêu tuần đi máy bay là an toàn ạ? em nghe nói sau 4 tháng là có thể đi được, nhưng mà đi xa tận hơn 10 tiếng trên máy bay thế có ảnh hưởng gì k ah? Mẹ nào có KN đã từng đi máy bay xa (từ VN sang Châu âu hoặc ngược lại) tầm từ 4 đến 5 tháng chỉ cho em với!
    Bạn nên hỏi bsy sản của mình để biết cho chính xác. Mình thì hồi có bầu khoảng 2 tháng có đi sang Châu Âu, hỏi bsy sản ở bv phụ sản thì chị ấy bảo là ok. Thực ra mình có bầu trogn 4 tháng đầu đi rất nhiều, ko chỉ đi sang châu Âu mà còn bay sang Mỹ cơ mà cháu nhà mình khoẻ ko có vấn đề gì cả. Nếu bạn khoẻ mạnh thì chắc là ko sao.

• 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún Vịt
    Bạn nên hỏi bsy sản của mình để biết cho chính xác. Mình thì hồi có bầu khoảng 2 tháng có đi sang Châu Âu, hỏi bsy sản ở bv phụ sản thì chị ấy bảo là ok. Thực ra mình có bầu trogn 4 tháng đầu đi rất nhiều, ko chỉ đi sang châu Âu mà còn bay sang Mỹ cơ mà cháu nhà mình khoẻ ko có vấn đề gì cả. Nếu bạn khoẻ mạnh thì chắc là ko sao.
    Cảm ơn các mẹ. Chắc chắn trước khi đi em sẽ phải hỏi ý kiến bác sĩ rồi. Quan trọng là cơ thể mình có khoẻ mạnh hay k, nếu khoẻ thì chắc là k vấn đề gì nhỉ?

• 1,822 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Các chị ơi bé nhà em giờ mới hơn 2 tháng thôi. Đến 30/4 này e sẽ cho bé đi máy bay về nhà ngoại. Lúc đó bé được gần 4 tháng rồi nhưng em vẫn hơi lo, không biết đi máy bay sớm thế có ảnh hưởng gì đến bé không? Từ HN-SG gần 2h bay thôi. Có mẹ nào đã từng cho bé đi máy bay sớm thế không ạ? Và liệu lúc máy bay cất và hạ cánh bé có bị ù tai không? Nếu có thì có cách nào làm cho bé đỡ bị ù?Nếu bị ù tai bé khóc thì làm như thế nào ạ? Các mẹ nhiều kinh nghiệm chia sẻ cùng e với. Và có gì cần chú ý khi cho bé đi như thế không ạ?
    Đa tạ các mẹ nhìu nhìu...

Tom's website ---------- Tom's Blog

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7