• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 808 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 175 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

sáng nay e phát hiện con em bị trốc mép. phải làm sao các chị nhỉ. con e 7 tuổi.
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Giải pháp nào cho các trường hợp có nguy cơ vô sinh hiếm muộn?

Đối với một phụ nữ khỏe mạnh trong độ tuổi 20, cơ hội thụ thai thành công hàng tháng là 50%. Bước...

• Bé bị trốc đầu

Các mẹ ơi, buồn quá, con gái mình đi học nhà trẻ nóng quá, bé lại nhiều mồ hôi, gãi đầu đến xước hết nên bây giờ bị trốc đầu rồi. Tuy là nhẹ, nhưng đã phải cắt tóc tém mỹ linh rồi, tội nghiệp quá. Mình gội đầu cho bé bằng chanh tươi, rồi bằng lá chè xanh, sau đó bôi xanhmetylen, đầu xanh lè. CHán...

• Hiểm họa ung thư từ sóng wifi với trẻ nhỏ

Mình thấy chắc 99% ông bố bà mẹ để điện thoại ở đầu giường hoặc dưới gối nhỉ? Rất có hạn cho não...

• 4 sai lầm khi chữa sổ mũi cho trẻ

Thời tiết thay đổi đột ngột khiến cơ thể nhiều trẻ không thích nghi kịp, dễ mắc các bệnh về mũi...

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• Bé bị chốc mép, lở mép.

Phần lớn các trường hợp chốc mép là do thiếu vitamin B2. Trẻ bị thiếu vitamin B2 không chỉ bị lở mép mà còn bị viêm lưỡi, viêm giác mạc và một số thương tổn khác ở da. Ban đầu, có thể thấy hai bên mép của trẻ hơi nhợt, lớp biểu bì ở đó mỏng đi rồi nát; tiếp đến xuất hiện các vết nứt, bên trên phủ...

• 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 141180211 Xem bài viết
    sáng nay e phát hiện con em bị trốc mép. phải làm sao các chị nhỉ. con e 7 tuổi.
    Con mình 2 tuổi, đi khám bác sỹ viện da liễu bảo bị trốc mép. Cho đơn thuốc như sau:
    Castellani 15ml bôi 1 ngày 1 lần vào buổi sáng
    Bactroban 5g (Acd Mupirocin) bôi ngày 1 lần buổi tối bôi mỏng
    Zinnat 125mg uống ngày 2 gói chia 2 lần sau ăn
    Siro phenergan uống tối 2 thìa cà phê

Nhưng mình chỉ dùng 2 loại trên, 2 loại dưới không dùng vì bị nhẹ
    Sau khoảng 3 ngày thì khỏi
    • 63 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 061626 Xem bài viết
    Con mình 2 tuổi, đi khám bác sỹ viện da liễu bảo bị trốc mép. Cho đơn thuốc như sau:
    Castellani 15ml bôi 1 ngày 1 lần vào buổi sáng
    Bactroban 5g (Acd Mupirocin) bôi ngày 1 lần buổi tối bôi mỏng
    Zinnat 125mg uống ngày 2 gói chia 2 lần sau ăn
    Siro phenergan uống tối 2 thìa cà phê

Nhưng mình chỉ dùng 2 loại trên, 2 loại dưới không dùng vì bị nhẹ
    Sau khoảng 3 ngày thì khỏi

Con trai mình cũng bị trốc mép, giữ thế nào cũng ko không đỡ. Mình được một mẹ mách ra hiệu thuốc tây, hỏi mua tuýp thuốc mỡ màu vàng, bé bằng ngón tay áp út thôi, tên đọc là "ti-zi", mình ko nhớ chính xác tên (TeeGee hay Teegie, hay Tigee j đó) chuyên trị trốc mép trẻ em. Mình ra đọc tên thuốc, nói công dụng là quầy thuốc họ biết ngay. Khi bôi lên môi có vị ngọt => kết quả sáng ngủ dậy đã se miệng vết lại, hôm sau là đỡ. Nó là 1 loại kháng viêm bôi ngoài da thì phải, dùng được cho trẻ em.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BeeBi; 22/12/2009 vào lúc 05:13 PM.