• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé bị tiêu chảy, ai biết mẹo vặt trị bệnh thì giúp em với

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 25.3K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 13,228 Bài viết

• 9,567 Được cảm ơn

Các chị trong diễn đàn ơi, con trai em 10 tháng tuổi, cả tuần nay chaú bị tiêu chảy, ai biết được cách trị ra sao thì giúp cho em với và sau khi cháu bớt bệnh rồi thì chế độ dinh dưỡng ăn uống như thế nào để cháu mũm mĩm trở lại hả các chị
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Bạn có thể vào đây xem thử :

http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=1187
    • 288 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chao ban
    Ban nau ca rot lay nuoc cho be uong hoac qua bom (apple) chung cach thuy voi duong phen cho be uong cung co the cam tieu chay duoc day. Ban can cho be uong nhieu nuoc de khoi mat nuoc.
    Chuc con ban mau chong binh phục
    Tun 121202
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13,228 Bài viết

• 9,567 Được cảm ơn

Cảm ơn Mẹ bé Ánh Dương và Tun121202. Phải chi mình vô điễn đàn sớm hơn chút nữa thì thằng nhóc chắc là bớt bệnh liền rồi. Mình có vào link của mẹ bé ánh dương chỉ và đã cho nhóc uống nước xà rốt và 1 chút gừng đập dập. Nhóc đã bớt bệnh rồi, việc bây giờ chỉ cần bổ dưỡng cho thằng bé thôi.

Ngoài lề tí nhé, Mẹ bé ánh Dương ơi, mình có vào trang web của bé rồi nhưng sao hình bé ít quá coi không đã mắt tí nào cả. Sao không thấy hình newborn của bé, rồi cái dịp rửa tội cho bé đó là ngày trọng đại bạn phải có 1 trang riêng hình ảnh về ngày đó chứ.
    • 235 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chị Liên ơi,

Hôm nay chợt nhớ ra, chị cho Bé đi chích ngừa sởi chưa vậy???

Con em cũng bị tiêu chảy vậy đó, thấy nhỏ nhắn xót xa nên không dám đi chích ngừa. Mới đây đi chích ngừa, dỡ sổ sức khoẻ ra mới thấy hướng dẫn :
    Ngừa tiêu chảy :
    1...
    2...
    3. Đi tiêm ngừa Sởi cho trẻ

Giật cả mình !!!
    • 13,228 Bài viết

• 9,567 Được cảm ơn

Thủy ơi,

Chắc con Thủy giống bé con Liên quá, nhìn bên ngoài thì cũng được lắm nhưng cởi áo ra thay đồ thì ai cũng chọc ghẹo hết vì thấy rõ mấy cái xương sườn nhưng mà bé ăn nhiều lắm, ngủ cũng nhiều và quậy cũng tan nát nhà cửa và cái chuyện leo trèo thì từ hồi giờ mình chưa thấy bé như vậy cả, các vật chắn khoảng 1m rưỡi trở lại là trèo qua tuốt hết.

Còn về chuyện chích ngừa thì Liên dẫn 2 bé đi chích 4 lần rồi mà chả biết có sởi Đức không nữa để hồi coi lại thử. Vì một lần chích ngừa là ho gà, uốn ván, bạch hầu, bại liệt.... mà mấy cái tiếng Anh về bệnh thì Liên cũng không rành lắm.

Cảm ơn Thủy đã nhắc. Vừa rồi trên TV cũng nói về con nít chết vì bệnh gì của Nhật í, nghe mẹ chồng Liên nói vậy chứ Liên cũng chẳng có thơ`i gian mà xem TV nữa.
    • 72 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình 5 tháng, bị đi ỉa 1 tuần, đã uống thuốc nhưng chưa khỏi hẳn. Cho mình hỏi, nếu bị đi ỉa như vậy thì có ảnh hưởng đến tình trạng tiêu hóa sau này (khi lớn lên) không? Tự dưng lo và hối hận quá!
    • 1,762 Bài viết

• 949 Được cảm ơn

Ý chị nói là bé bị tiêu chảy đó hả? Trẻ mới 5 tháng mà tiêu chảy 1 tuần thì coi chừng chị ơi, đưa bé đến gặp BS để khám kịp thời và cho thuốc nếu cần, chứ bé còn nhỏ như vậy mà chị tự tiện cho uống thuốc thì không nên đâu.
    • 72 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Uống thuốc của bác sĩ cho đấy chứ ạ. Cũng thấy đỡ, nhưng chưa khỏi hẳn, uống thuốc cả 1 tuần liền, ngày 3 lần, nhiều như thế mà vẫn không khỏi hẳn. Liệu có bị ảnh hưởng sức khỏe sau này không nhỉ?
    • 774 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

đi ỉa là ntn hả mẹ nó?Con em dạo này đi phân nhão và vàng, nhiều, không biết có phải tiêu chảy không?
    • 3,876 Bài viết

• 4,242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeNhatKhuong Xem bài viết
    Bé nhà mình 5 tháng, bị đi ỉa 1 tuần, đã uống thuốc nhưng chưa khỏi hẳn. Cho mình hỏi, nếu bị đi ỉa như vậy thì có ảnh hưởng đến tình trạng tiêu hóa sau này (khi lớn lên) không? Tự dưng lo và hối hận quá!
    Bạn thử lấy khoảng 10 lá mơ tam thể (lá mơ lông), giã nhuyễn, vắt lấy vài giọt nước đem hấp nồi cơm, bỏ thêm vài hạt muối tinh rối cho bé xem sao.
    Mình được 1 cô mách như thế với lời hứa là khỏi nhanh, cực kỳ lành
    thậm chí sau này bé sẽ không bị các bênh về đường ruột.
    • 3,876 Bài viết

• 4,242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Suri_TrucQuanHaNguyen Xem bài viết
    đi ỉa là ntn hả mẹ nó?Con em dạo này đi phân nhão và vàng, nhiều, không biết có phải tiêu chảy không?
    Thế là tốt đấy chứ, phải không các mẹ? Còn đi ỉa là lỏng và đi nhiều lần trong ngày.
    • 774 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ KiuKiu Xem bài viết
    Thế là tốt đấy chứ, phải không các mẹ? Còn đi ỉa là lỏng và đi nhiều lần trong ngày.
    phì, thế mình cũng yên tâm, nhiều khi gặp bs không biết tả "..." như thề nào ,thanks me KiuKiu NHA'
    • 72 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình không ở VN không thể có lá mơ được. Mọi người có thể cho mình biết mức độ ảnh hưởng của bệnh này được không? Uống thuốc của bác sĩ 1 tuần liền chưa khỏi.
    • 70 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mẹ KiuKiu ơi! cho em hỏi một chút đang uống thuốc mà uông lá mơ đấy có làm sao không?con em mới được có 4 tháng uống được không chị? có mẹ nào làm theo cách này chưa? hiệu nghiệm ko? bé nhà em cũng đang bị đi ỉa, uống thuốc của bác sỹ nhưng mãi vẫn chưa khỏi, em lo lắm
    • 3,876 Bài viết

• 4,242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbongyeu Xem bài viết
    mẹ KiuKiu ơi! cho em hỏi một chút đang uống thuốc mà uông lá mơ đấy có làm sao không?con em mới được có 4 tháng uống được không chị? có mẹ nào làm theo cách này chưa? hiệu nghiệm ko? bé nhà em cũng đang bị đi ỉa, uống thuốc của bác sỹ nhưng mãi vẫn chưa khỏi, em lo lắm
    Cái cô mà mách mình uống lá mơ đó nói là cách này cực kỳ lành, cháu ngoại cô ý uống ngay từ khi mới đẻ cơ.
    BS kê cho bé uống thuốc gì? Hồi bé nhà mình đi khám ở Bạch Mai, đơn thuốc thế này:
    - Antibio x 10 gói: Ngày 1 gói chia 2 lần.
    - Smecta x 5 gói: Ngày 1/3 gói chia 2
    - Hydrite x 10 viên: Pha mỗi viên với 100ml nước, uống 20ml sau mỗi lần đi ị.
    - Nước vôi nhì x 1 lọ: Ngày uống 10ml chia 2 trước khi bú mẹ (Cái nước này chỉ ở Viện Nhi mới có)
    Bé nhà mình uống 1 tuần thì mình dừng không cho uống nữa. Lúc đó bé vẫn đi 5 - 6 lần/ngày. Nhưng sau đó 2 - 3 ngày thì bé đi đều đặn ngày 1 lần.
    Theo mình, uống thuốc nam mà không có hiệu quả thì mới đi khám BS và uống thuốc tây.
    • 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà mình được 5 tuần tuổi, bị đi ngoài đã 5 hôm nay. Số lần đi ngoài trong ngày thì vẫn bình thường (bé vẫn đi 5-7 lần/ngày từ trước đến nay) nhưng bé đi lỏng và phân vàng hơn bình thường 1 chút. Bé vẫn ăn ngủ bình thường và không quấy khóc (trộm vía).
    Các mẹ cho mình hỏi có cách gì chữa cho bé mà không phải đưa đi bác sỹ không?
    • 2,638 Bài viết

• 4,480 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zigzag Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé nhà mình được 5 tuần tuổi, bị đi ngoài đã 5 hôm nay. Số lần đi ngoài trong ngày thì vẫn bình thường (bé vẫn đi 5-7 lần/ngày từ trước đến nay) nhưng bé đi lỏng và phân vàng hơn bình thường 1 chút. Bé vẫn ăn ngủ bình thường và không quấy khóc (trộm vía).
    Các mẹ cho mình hỏi có cách gì chữa cho bé mà không phải đưa đi bác sỹ không?
    Thế thì không biết có phải bé bị đi ngoài không nhỉ ?
    Mình chỉ biết bên này khi con bị đi lỏng, người ta khuyên đun cà rốt lên lấy nước cho uống. Nhưng nêu bé không bị đi ngoài thì nước cà rốt lại dễ gây táo.
    Những gì ta cho đi một cách thật lòng thì mãi mãi là của ta!
    • 62 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lienrom Xem bài viết
    Các chị trong diễn đàn ơi, con trai em 10 tháng tuổi, cả tuần nay chaú bị tiêu chảy, ai biết được cách trị ra sao thì giúp cho em với và sau khi cháu bớt bệnh rồi thì chế độ dinh dưỡng ăn uống như thế nào để cháu mũm mĩm trở lại hả các chị
    me Lien rom a em hay rang gao vang len dun lay nuoc cho be uong thay nuoc de be khoi mat nuoc sau do cho be an bot loang thoi dung an bot dac de be nhe bung hon. Van an bot co chat nhung tam thoi dung an tanh na an thit nac ,ga hoac nuoc xuong nhe. Mang be den kham o bac sy Khanh truong khoa tieu hoa benh vien nhi o 20 hang hom nhe co thuoc hay lam.Chuc be mau khoi benh.Me Ket
    • 62 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lienrom Xem bài viết
    me Lien rom a em hay rang gao vang len dun lay nuoc cho be uong thay nuoc de be khoi mat nuoc sau do cho be an bot loang thoi dung an bot dac de be nhe bung hon. Van an bot co chat nhung tam thoi dung an tanh ma an thit nac ,ga hoac nuoc xuong nhe. Mang be den kham o bac sy Khanh truong khoa tieu hoa benh vien nhi o 20 hang hom nhe co thuoc hay lam.Chuc be mau khoi benh.Me Ket
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3