NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé bị tiêu chảy, ai biết mẹo vặt trị bệnh thì giúp em với

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 22.3K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 12,888 Bài viết

• 8,917 Được cảm ơn

Các chị trong diễn đàn ơi, con trai em 10 tháng tuổi, cả tuần nay chaú bị tiêu chảy, ai biết được cách trị ra sao thì giúp cho em với và sau khi cháu bớt bệnh rồi thì chế độ dinh dưỡng ăn uống như thế nào để cháu mũm mĩm trở lại hả các chị

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,218 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Bạn có thể vào đây xem thử :

http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=1187

• 288 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chao ban
    Ban nau ca rot lay nuoc cho be uong hoac qua bom (apple) chung cach thuy voi duong phen cho be uong cung co the cam tieu chay duoc day. Ban can cho be uong nhieu nuoc de khoi mat nuoc.
    Chuc con ban mau chong binh phục
    Tun 121202
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 12,888 Bài viết

• 8,917 Được cảm ơn

Cảm ơn Mẹ bé Ánh Dương và Tun121202. Phải chi mình vô điễn đàn sớm hơn chút nữa thì thằng nhóc chắc là bớt bệnh liền rồi. Mình có vào link của mẹ bé ánh dương chỉ và đã cho nhóc uống nước xà rốt và 1 chút gừng đập dập. Nhóc đã bớt bệnh rồi, việc bây giờ chỉ cần bổ dưỡng cho thằng bé thôi.

Ngoài lề tí nhé, Mẹ bé ánh Dương ơi, mình có vào trang web của bé rồi nhưng sao hình bé ít quá coi không đã mắt tí nào cả. Sao không thấy hình newborn của bé, rồi cái dịp rửa tội cho bé đó là ngày trọng đại bạn phải có 1 trang riêng hình ảnh về ngày đó chứ.

• 235 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chị Liên ơi,

Hôm nay chợt nhớ ra, chị cho Bé đi chích ngừa sởi chưa vậy???

Con em cũng bị tiêu chảy vậy đó, thấy nhỏ nhắn xót xa nên không dám đi chích ngừa. Mới đây đi chích ngừa, dỡ sổ sức khoẻ ra mới thấy hướng dẫn :
    Ngừa tiêu chảy :
    1...
    2...
    3. Đi tiêm ngừa Sởi cho trẻ

Giật cả mình !!!

• 12,888 Bài viết

• 8,917 Được cảm ơn

Thủy ơi,

Chắc con Thủy giống bé con Liên quá, nhìn bên ngoài thì cũng được lắm nhưng cởi áo ra thay đồ thì ai cũng chọc ghẹo hết vì thấy rõ mấy cái xương sườn nhưng mà bé ăn nhiều lắm, ngủ cũng nhiều và quậy cũng tan nát nhà cửa và cái chuyện leo trèo thì từ hồi giờ mình chưa thấy bé như vậy cả, các vật chắn khoảng 1m rưỡi trở lại là trèo qua tuốt hết.

Còn về chuyện chích ngừa thì Liên dẫn 2 bé đi chích 4 lần rồi mà chả biết có sởi Đức không nữa để hồi coi lại thử. Vì một lần chích ngừa là ho gà, uốn ván, bạch hầu, bại liệt.... mà mấy cái tiếng Anh về bệnh thì Liên cũng không rành lắm.

Cảm ơn Thủy đã nhắc. Vừa rồi trên TV cũng nói về con nít chết vì bệnh gì của Nhật í, nghe mẹ chồng Liên nói vậy chứ Liên cũng chẳng có thơ`i gian mà xem TV nữa.

• 72 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình 5 tháng, bị đi ỉa 1 tuần, đã uống thuốc nhưng chưa khỏi hẳn. Cho mình hỏi, nếu bị đi ỉa như vậy thì có ảnh hưởng đến tình trạng tiêu hóa sau này (khi lớn lên) không? Tự dưng lo và hối hận quá!

• 1,755 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Ý chị nói là bé bị tiêu chảy đó hả? Trẻ mới 5 tháng mà tiêu chảy 1 tuần thì coi chừng chị ơi, đưa bé đến gặp BS để khám kịp thời và cho thuốc nếu cần, chứ bé còn nhỏ như vậy mà chị tự tiện cho uống thuốc thì không nên đâu.

• 72 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Uống thuốc của bác sĩ cho đấy chứ ạ. Cũng thấy đỡ, nhưng chưa khỏi hẳn, uống thuốc cả 1 tuần liền, ngày 3 lần, nhiều như thế mà vẫn không khỏi hẳn. Liệu có bị ảnh hưởng sức khỏe sau này không nhỉ?

• 774 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

đi ỉa là ntn hả mẹ nó?Con em dạo này đi phân nhão và vàng, nhiều, không biết có phải tiêu chảy không?

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5