• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

bé bị thay móng tay - làm thế nào để không hỏng móng

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 3.06K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 118 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị vòng tập của mẹ đè vào tay sau 3 tuần mình thấy có hiện tượng thay móng. Lớp móng trên có mầu đục và đen còn gốc móng thì đã đứt. Mình xót ruột quá ban đầu tưởng là chỉ nhẹ thôi không ngờ lại bị thay móng như vậy. Mình thấy nhiều người bị thay móng trông cái móng tay mới bao giờ cũng rất xấu. Mình không biết các bạn có ai có kinh nghiệm về vụ thay móng này không? ví dụ như là ăn cái gì hoặc bôi thuốc gì để cho móng mới lên nhanh và không bị hỏng móng. Mình sợ nhất là bé không biết cẩn thận lại làm bong móng cũ ra khi móng mới chưa kịp liền thì không biết phải làm thế nào, vì bé nghịch kinh khủng, chẳng lúc nào yên. Để ý thế nào cũng vẫn hay sứt sẹo lắm cơ. Bây giờ cứ trách móc anh xã là trông con không cẫn thận.
    Me Chich Bong
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hiểm họa ung thư từ sóng wifi với trẻ nhỏ

Mình thấy chắc 99% ông bố bà mẹ để điện thoại ở đầu giường hoặc dưới gối nhỉ? Rất có hạn cho não...

• Ca sĩ Nguyễn Phi Hùng trổ tài nấu ăn mừng ngày Phụ nữ Việt Nam

Chiều ngày 19/10/2014, ca sĩ Nguyễn Phi Hùng đã gây xôn xao cho người hâm mộ khi anh bất ngờ xuất...

• Bé bị mòn răng phải làm thế nào các mẹ ơi?

Bé nhà mình được 13 tháng rồi, bé mọc răng từ hồi 7 tháng tuổi, đến bây giờ được 8 cái rồi, 4 cái trên và 4 cái dưới. Nhưng lạ 1 cái là bốn cái răng hàm trên của em bé nhà mình thì trắng đục, xỉn, và cứ bị mòn dần, mọc đến đâu mình lại thấy nó bị sứt mẻ rồi mòn dần nên bây giờ nhìn chỉ dài 1mm...

• Bé bị ho có đờm, làm thế nào các mẹ?

bé nhà mình 2 tháng tuổi, dạo này mình thấy cổ bé có đờm khiến bé thở khò khè, nhất là sau khi ăn no, thỉnh thoảng ho 1,2 cái. có lúc bé ọe khan, chắc do ghê cổ. Bé ko sốt, ăn bình thường, ngủ thì khó hơn trước.ko chẩy nc mũi. Mẹ nào có cách gì để cổ bé hết đờm chỉ giúp mình với.Tuy bé chưa sao...

• 4 sai lầm khi chữa sổ mũi cho trẻ

Thời tiết thay đổi đột ngột khiến cơ thể nhiều trẻ không thích nghi kịp, dễ mắc các bệnh về mũi...

• 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị thay móng tay đấy. Lúc đầu chỉ là bị viêm xung quanh móng, mình cũng không biết tại sao nó lại bị như thế. Sau đó thì móng tay cứ bong dần ra, từ trên xuống, bong đến đâu thì lấy bấm móng tay cắt đi. Lúc đấy mình cũng thấy lo lắng lắm, không biết sau này móng mới có mọc lên không? trông nó như thế nào nhỉ? Nhưng rồi cũng chẳng sao, bé vẫn nghịch như thường, không thấy kêu ca gì cả. Bây giờ móng tay lại đẹp như thường rồi. Bạn không cần phải lo đâu, cũng chẳng cần phải bôi thuốc gì cả.
    • 118 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Chuột con nhé. Có nghĩa là không cần phải làm gì mà móng vẫn mọc lên giống như móng cũ à. Hy vọng là CB nhà mình cũng vậy. Nhưng không biết thế nào vì có thể mỗi bé mỗi khác. Mình vẫn thấy lo lo.
    Me Chich Bong