NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

bé bị thay móng tay - làm thế nào để không hỏng móng

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 2.87K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 118 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị vòng tập của mẹ đè vào tay sau 3 tuần mình thấy có hiện tượng thay móng. Lớp móng trên có mầu đục và đen còn gốc móng thì đã đứt. Mình xót ruột quá ban đầu tưởng là chỉ nhẹ thôi không ngờ lại bị thay móng như vậy. Mình thấy nhiều người bị thay móng trông cái móng tay mới bao giờ cũng rất xấu. Mình không biết các bạn có ai có kinh nghiệm về vụ thay móng này không? ví dụ như là ăn cái gì hoặc bôi thuốc gì để cho móng mới lên nhanh và không bị hỏng móng. Mình sợ nhất là bé không biết cẩn thận lại làm bong móng cũ ra khi móng mới chưa kịp liền thì không biết phải làm thế nào, vì bé nghịch kinh khủng, chẳng lúc nào yên. Để ý thế nào cũng vẫn hay sứt sẹo lắm cơ. Bây giờ cứ trách móc anh xã là trông con không cẫn thận.
    Me Chich Bong
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị thay móng tay đấy. Lúc đầu chỉ là bị viêm xung quanh móng, mình cũng không biết tại sao nó lại bị như thế. Sau đó thì móng tay cứ bong dần ra, từ trên xuống, bong đến đâu thì lấy bấm móng tay cắt đi. Lúc đấy mình cũng thấy lo lắng lắm, không biết sau này móng mới có mọc lên không? trông nó như thế nào nhỉ? Nhưng rồi cũng chẳng sao, bé vẫn nghịch như thường, không thấy kêu ca gì cả. Bây giờ móng tay lại đẹp như thường rồi. Bạn không cần phải lo đâu, cũng chẳng cần phải bôi thuốc gì cả.
    • 118 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Chuột con nhé. Có nghĩa là không cần phải làm gì mà móng vẫn mọc lên giống như móng cũ à. Hy vọng là CB nhà mình cũng vậy. Nhưng không biết thế nào vì có thể mỗi bé mỗi khác. Mình vẫn thấy lo lo.
    Me Chich Bong