• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé bị sưng đùi sau khi tiêm phòng.

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

• 795 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Bé nhà em hôm qua đi tiêm về 2 đùi sưng to đùng, bé đau mà nên khóc quấy lắm. Em nghe bà dì mách là đắp lát khoai tây vào chỗ tiêm cho đỡ sưng. Không biết có chị nào làm cách này chưa ạ? Có hiệu quả không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 428 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Các bé đi đi tiêm mấy mũi tổng hợp ( BL-BH-HG) thì hầu như bé nào cũng bị,đó là phản ứng vơi thuốc thôi hai bé nhà mình rất ngoan mà còn quấy hơn ngày thường. Nếu chấn bé sinh thì đi tiêm về mình có thể cát mỏng củ khoai tây và đắp vào chân cho bé. Bé Bo nhà mình đi tiêm về đau quá sọp cả đi cả tuần mới lại người .

Ca nha minh luon ben nhau :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 992 Bài viết

• 1,522 Được cảm ơn

Bé nhà mình sau khi tiêm mũi tổng hợp 6 bệnh lần thứ nhất thì không có phản ứng gì, chỉ bị sưng đùi nhưng bé cũng không có vẻ bị đau ở đó. Có điều sưng lâu lắm, phải một tháng sau vết tiêm mới hết cứng.
    Đến lần thứ hai thì về bị sốt nhẹ (37.9C) , mình cắt lát khoai tây thật mỏng đắp lên trán, nách và bẹn, và xung quanh vết tiêm (tránh chỗ trực tiếp tiêm kẻo dễ bị nhiễm trùng nhé). Khoảng 2 tiếng thay các miếng khoai một lần. Qua một đêm là bé hết sốt, lại chơi và ăn uống bình thường. Vết tiêm thì sưng nhỏ hơn vết thứ nhất và nhanh mềm hơn.
    Khoai tây rất hiệu quả đấy các mẹ ạ.
    • 370 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jerry yeu Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Bé nhà em hôm qua đi tiêm về 2 đùi sưng to đùng, bé đau mà nên khóc quấy lắm. Em nghe bà dì mách là đắp lát khoai tây vào chỗ tiêm cho đỡ sưng. Không biết có chị nào làm cách này chưa ạ? Có hiệu quả không?
    Đúng rồi đấy bạn ạ. Mỗi lần tôm đi tiêm là mình lại mang theo củ khoai tây và con dao nữa. Con ở trong tiêm thì bố ở ngoài cắt một lát khoai. Con ra là đắp vào thôi. Mình thấy cô y tá nói càng đắp sớm thì con càng đỡ bị sưng, bị đỏ lên. Nhưng phải nhớ là khoai vừa cắt xong nhé không nó khô hết nhựa thì không tác dụng gì đâu.
    • 196 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình có một kinh nghiệm nhỏ khi tiêm xong mà bị sưng đùi. Dạo trước Bi nhà mình đi tiêm xong về bị sưng tấy và đỏ nữa, con khóc, mẹ sót. Mình lấy một lát khoai tây xoa vào chỗ đó nhưng không hiệu quả, cuối cùng có người mách cho mình dùng bông nhúng vào nước vôi trong rồi đắp lên chỗ sưng đó, hiệu quả tức thì bạn à, tối Bi nhà mình ngủ ngon. Chúc bạn thành công.
    • 795 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SongAn Xem bài viết
    Bé nhà mình sau khi tiêm mũi tổng hợp 6 bệnh lần thứ nhất thì không có phản ứng gì, chỉ bị sưng đùi nhưng bé cũng không có vẻ bị đau ở đó. Có điều sưng lâu lắm, phải một tháng sau vết tiêm mới hết cứng.
    Đến lần thứ hai thì về bị sốt nhẹ (37.9C) , mình cắt lát khoai tây thật mỏng đắp lên trán, nách và bẹn, và xung quanh vết tiêm (tránh chỗ trực tiếp tiêm kẻo dễ bị nhiễm trùng nhé). Khoảng 2 tiếng thay các miếng khoai một lần. Qua một đêm là bé hết sốt, lại chơi và ăn uống bình thường. Vết tiêm thì sưng nhỏ hơn vết thứ nhất và nhanh mềm hơn.
    Khoai tây rất hiệu quả đấy các mẹ ạ.
    Ui trời em đắp rồi chị ạ,đắp ngay vào chỗ tiêm nữa chứ. Em đắp thấy cũng đỡ sưng bỏ ra lại sưng tiếp,mà đúng là chỗ vết tiêm nó đỏ và sưng hơn chỗ xung quanh..huhu..không biết có bị nhiễm trùng không.
    • 120 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn thử lấy chanh thoa xung quanh vết chích xem sao, đừng xoa vào vét chích nha.
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ở nhà mình em bé 3 tháng tuổi có phải tiêm phong viêm phổi không hả bạn
    • 590 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

trước bé nhà mình cũng bị sưng tấy chỗ tiêm sau khi tiêm mũi 6in1 , mình lo quá gọi điện hỏi trung tâm Vacxin của loại vacxin đó người ta nói rằng đó là do y tá tiêm nông nên hiện tượng bị như vậy , ko nên bôi hay đắp bất cứ cái j lên , có thể gây ra nhiễm trùng và mất tác dụng của thuốc , nếu trong vòng 1 tuần mà vẫn sưng thì gọi điện tiếp lên trên đó , mình cho bạn số để có j thắc mắc nhé 04.39362607
    • 750 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Bé nhà mình tiêm mũi 6 in 1 được 1 tuần 2 ngày rồi mà chỗ tiêm đó vẫn sưng,mình lo quá,nhờ các mẹ tư vấn với:Smiling:
    • 315 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Tớ thì trước khi đi tiêm phòng tớ hay cho bé uông panadol hay nurofen là be ko bị đau va sưng gì hết vì trong nurofen co chât chông sưng va giảm đau hiệu qu3a lắm cu nha tớ chả sao hêt
    • 2,341 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Chườm nước đá, cho hết sưng.
    • 1,839 Bài viết

• 3,145 Được cảm ơn

Mình thấy bài này nói dùng nhựa cây hoa sứ cũng rất hay này, chữa được cả áp-xe cơ:

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...9&ChannelID=12
    Chẹp, thì không ký nữa!