• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.26K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 12,150 Bài viết

• 4,398 Được cảm ơn

Bé nhà e sắp 3 tuổi rồi, hồi 2 tuổi cũng hay ăn bánh kẹo tối nhưng mẹ cháu lơ là không để ý, giờ kiểm tra răng con đã sâu 2 cái răng hàm, e lo quá, cho đi bác sĩ hàn răng thì nhất định bé không chịu rồi, bé nhà e sợ bác sĩ lắm, hôm trước đi khám ho bsĩ mới bảo há mồm ra mà đã khóc toáng lên và chịu ko khám đc, có bé nào như bá nhà e ko ạ, các mẹ giải quyết ntn cho e biết với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé bị sâu răng

Chả hiểu thế nào mà em phát hiện 3 cái răng hàm của con em có... 3 cái lỗ. Em đánh răng cho bé rất đều nhé, ngày 2 lần trước và sau khi đi ngủ. Em cũng rất ít cho ăn bánh kẹo ngọt, thế mà vẫn sâu (híc, hay là giống răng bà ngoại nhỉ :7: ) Cho đi nha sĩ thấy tội quá, nhưng chắc là phải cho đi rồi....

• 4 sai lầm khi chữa sổ mũi cho trẻ

Thời tiết thay đổi đột ngột khiến cơ thể nhiều trẻ không thích nghi kịp, dễ mắc các bệnh về mũi...

• Quẩy tưng bừng cùng Offline Sinh nhật diadiemanuong.com

Hàng trăm phần quà là các vé buffet, voucher ăn uống miễn phí đã được tặng cho hơn 150 thành viên...

• Bị sâu răng hàm

Bác sĩ cho hỏi, mình bị sâu 4 cái răng hàm, đã đi trám 2 lần, nhưng bây giờ vết trám bị bong. Vậy tôi có nên trám lại hay nhổ đi. Mong lời khuyên từ bác sĩ

• Những câu nói ngộ nghĩnh của bé

NHỮNG CÂU NÓI NGỘ NGHĨNH CỦA BÉ ...

• 1,511 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Bị sâu răng thì chỉ có đi Bs thôi, chứ làm thế nào đc, lớn như mình, bị sâu răng cũng còn sợ huống hồ. Bạn nên đưa cháu đến các phòng khám nha khoa dành cho thiếu nhi, thấy có nhiều bạn cùng lứa tuổi cháu sẽ đỡ sợ hơn.
    Cho đi cùng với bố, hay mẹ, trong khi đợi thì chơi đùa với cháu cho bé đỡ sợ. Nên đi khám sớm bạn ah, để lâu, răng vỡ ra thì chỉ còn cách lắp răng giả, khổ lắm, bé xíu thế mà:Battin ey:
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    • 12,150 Bài viết

• 4,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynh_Bong2007 Xem bài viết
    Bị sâu răng thì chỉ có đi Bs thôi, chứ làm thế nào đc, lớn như mình, bị sâu răng cũng còn sợ huống hồ. Bạn nên đưa cháu đến các phòng khám nha khoa dành cho thiếu nhi, thấy có nhiều bạn cùng lứa tuổi cháu sẽ đỡ sợ hơn.
    Cho đi cùng với bố, hay mẹ, trong khi đợi thì chơi đùa với cháu cho bé đỡ sợ. Nên đi khám sớm bạn ah, để lâu, răng vỡ ra thì chỉ còn cách lắp răng giả, khổ lắm, bé xíu thế mà:Battin ey:

Cám ơn chị, nhưng bé nhà e mà đi bác sĩ thì không thể khám nổi chứ đừng nói là hàn răng, tình hình này thì e lo quá, giờ cũng chả biết phải như nào nữa :Sad:
    • 796 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

Các BS không được đào tạo nghiêm túc hoặc thiếu đạo đức rất phổ biến trong ngành RHM Việt Nam là nguyên nhân khiến cho phần đại đa số BN ở VN chúng ta suy nghĩ một cách kinh hoàng về việc đi khám răng. Thực chất việc làm răng đúng thủ thuật thì rất ít đau, nhất là trẻ em và đã có hàng loạt nghiên cứu trên thế giới nhằm dúp trẻ em vào phòng khám răng như một cuộc dạo chơi thú vị. Bạn có thể chưa đưa con bạn đến đúng nơi và đúng người để con bạn được chăm sóc tốt, bạn hãy cố gắng tìm đến một phòng khám nào mà BS ở đó có thể chăm sóc cho con bạn nhé.
    • 12,150 Bài viết

• 4,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DoctorLee Xem bài viết
    Các BS không được đào tạo nghiêm túc hoặc thiếu đạo đức rất phổ biến trong ngành RHM Việt Nam là nguyên nhân khiến cho phần đại đa số BN ở VN chúng ta suy nghĩ một cách kinh hoàng về việc đi khám răng. Thực chất việc làm răng đúng thủ thuật thì rất ít đau, nhất là trẻ em và đã có hàng loạt nghiên cứu trên thế giới nhằm dúp trẻ em vào phòng khám răng như một cuộc dạo chơi thú vị. Bạn có thể chưa đưa con bạn đến đúng nơi và đúng người để con bạn được chăm sóc tốt, bạn hãy cố gắng tìm đến một phòng khám nào mà BS ở đó có thể chăm sóc cho con bạn nhé.

cám ơn bác, có lẽ phải đợi bé nhà e thêm 1 tuổi nữa thì mới chịu đi bác sĩ, nhưng mà e lo liệu 1 năm nữa, hàng ngày e vệ sinh sạch sẽ thì có bị sâu tiếp ko ạ