• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.06K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 12,150 Bài viết

• 4,391 Được cảm ơn

Bé nhà e sắp 3 tuổi rồi, hồi 2 tuổi cũng hay ăn bánh kẹo tối nhưng mẹ cháu lơ là không để ý, giờ kiểm tra răng con đã sâu 2 cái răng hàm, e lo quá, cho đi bác sĩ hàn răng thì nhất định bé không chịu rồi, bé nhà e sợ bác sĩ lắm, hôm trước đi khám ho bsĩ mới bảo há mồm ra mà đã khóc toáng lên và chịu ko khám đc, có bé nào như bá nhà e ko ạ, các mẹ giải quyết ntn cho e biết với

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,511 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Bị sâu răng thì chỉ có đi Bs thôi, chứ làm thế nào đc, lớn như mình, bị sâu răng cũng còn sợ huống hồ. Bạn nên đưa cháu đến các phòng khám nha khoa dành cho thiếu nhi, thấy có nhiều bạn cùng lứa tuổi cháu sẽ đỡ sợ hơn.
    Cho đi cùng với bố, hay mẹ, trong khi đợi thì chơi đùa với cháu cho bé đỡ sợ. Nên đi khám sớm bạn ah, để lâu, răng vỡ ra thì chỉ còn cách lắp răng giả, khổ lắm, bé xíu thế mà:Battin ey:
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".

• 12,150 Bài viết

• 4,391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynh_Bong2007 Xem bài viết
    Bị sâu răng thì chỉ có đi Bs thôi, chứ làm thế nào đc, lớn như mình, bị sâu răng cũng còn sợ huống hồ. Bạn nên đưa cháu đến các phòng khám nha khoa dành cho thiếu nhi, thấy có nhiều bạn cùng lứa tuổi cháu sẽ đỡ sợ hơn.
    Cho đi cùng với bố, hay mẹ, trong khi đợi thì chơi đùa với cháu cho bé đỡ sợ. Nên đi khám sớm bạn ah, để lâu, răng vỡ ra thì chỉ còn cách lắp răng giả, khổ lắm, bé xíu thế mà:Battin ey:

Cám ơn chị, nhưng bé nhà e mà đi bác sĩ thì không thể khám nổi chứ đừng nói là hàn răng, tình hình này thì e lo quá, giờ cũng chả biết phải như nào nữa :Sad:

• 796 Bài viết

• 1,106 Được cảm ơn

Các BS không được đào tạo nghiêm túc hoặc thiếu đạo đức rất phổ biến trong ngành RHM Việt Nam là nguyên nhân khiến cho phần đại đa số BN ở VN chúng ta suy nghĩ một cách kinh hoàng về việc đi khám răng. Thực chất việc làm răng đúng thủ thuật thì rất ít đau, nhất là trẻ em và đã có hàng loạt nghiên cứu trên thế giới nhằm dúp trẻ em vào phòng khám răng như một cuộc dạo chơi thú vị. Bạn có thể chưa đưa con bạn đến đúng nơi và đúng người để con bạn được chăm sóc tốt, bạn hãy cố gắng tìm đến một phòng khám nào mà BS ở đó có thể chăm sóc cho con bạn nhé.

• 12,150 Bài viết

• 4,391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DoctorLee Xem bài viết
    Các BS không được đào tạo nghiêm túc hoặc thiếu đạo đức rất phổ biến trong ngành RHM Việt Nam là nguyên nhân khiến cho phần đại đa số BN ở VN chúng ta suy nghĩ một cách kinh hoàng về việc đi khám răng. Thực chất việc làm răng đúng thủ thuật thì rất ít đau, nhất là trẻ em và đã có hàng loạt nghiên cứu trên thế giới nhằm dúp trẻ em vào phòng khám răng như một cuộc dạo chơi thú vị. Bạn có thể chưa đưa con bạn đến đúng nơi và đúng người để con bạn được chăm sóc tốt, bạn hãy cố gắng tìm đến một phòng khám nào mà BS ở đó có thể chăm sóc cho con bạn nhé.

cám ơn bác, có lẽ phải đợi bé nhà e thêm 1 tuổi nữa thì mới chịu đi bác sĩ, nhưng mà e lo liệu 1 năm nữa, hàng ngày e vệ sinh sạch sẽ thì có bị sâu tiếp ko ạ