• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.22K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé XIKA nhà mình mới được ba tuần tuổi nhưng hay bị sặc sữa mẹ khi bú
    Nhìn bé ho tím người mà xót quá
    Mẹ nào có cách gì chỉ giùm để bé không bị sặc nữa khi bú mẹ không thì chỉ giùm mình với. :Sad:
    Cám ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,575 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Bé mới có 3 tuần tuổi khi cho bú bạn phải chặn đầu ti lại, cho sữa xuống từ từ thì bé sẽ ko bị sặc, bạn lấy 2 ngón tay kẹp phần trên đầu ti cách miệng bé 1 chút, như cầm điếu thuốc lá í
    • 1,471 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metono Xem bài viết
    Bé XIKA nhà mình mới được ba tuần tuổi nhưng hay bị sặc sữa mẹ khi bú
    Nhìn bé ho tím người mà xót quá
    Mẹ nào có cách gì chỉ giùm để bé không bị sặc nữa khi bú mẹ không thì chỉ giùm mình với. :Sad:
    Cám ơn các mẹ nhiều
    Bạn ơi không muốn làm bạn sợ nhưng mình thấy 1 trường hợp sặc sữa phải mổ não luôm đó. Mình thấy bạn nên vắt sữa ra bình rồi cho bé bú bằng bình chống sặc. Cho bú bình như vậy thì bạn biết 1 ngày bé bú được bao nhiêu và ban đêm thì bà hoặc ba hoặc người làm có thể cho bú thay bạn bạn có thêm thời gian nghỉ ngơi. Chúc bạn vui. Đừng để con sặc sữa nữa bạn ơi. mình thật sự thấy lo lắng cho bé.
    không ký kết chi nữa
    • 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Lúc cho bé bú mẹ nó nên dùng hai ngón tay chặn sữa lại, để ngăn sưa chảy mạnh. Con bị sặc sữa cũng rất nguy hiểm đấy nên mẹ nó phải cẩn thận.
    :Smiling::Angel::Angel:
    • 71 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn thử thay đổi tư thế bú của bé xem sao.
    bé nhà mình cũng mới sinh được 5 ngày, thấy bx kêu đau khi cho bé bú, lên mạng tìm thấy cái này, bạn thử xem sao nhé
    CHo bé bú mẹ kêu đau ti, mẹ nào biết chỉ dùm nhé
    Thanks
    • 71 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

• 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hồi mới sinh bé được 2 tuần,khi cho bú bé cũng bị sặc tội nghiệp lắm.Cứ mỗi lần bú là sặc đến 3 lần.Sau đó mình dùng 2 ngón tay kẹp vú lại ( kẹp 1/2 vú vẫn được ,vì không thể xuyên 2 ngón tay qua miệng bé được).
    Nếu cho bú được thì bạn nên cho bú, bú càng nhiều càng tốt, chứ như mình dần dần mới hơn 2 tháng đã ít sữa và phải dùng đến máy vắt sữa.Làm thế con không chịu bú ti nữa,không bế con khi cho bú ,mất đi 1 phần thiêng chức của người mẹ.Hix hix
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều lắm
    Mình cũng đã dùng tay kẹp vú lại rồi nhưng sữa vẫn xuống nhiều và bé vẫn sặc
    Khi nằm thì ít hơn nhưng lúc ngồi cho bú thì hầu như lúc nào cũng sặc cả :Sad:?
    Còn nữa, do bị sặc nên bây giờ cổ bé có đơm và ho
    Mình có thể dùng hẹ hoặc tắc chưng đường phèn cho bé uống được không?
    Các mẹ giúp tiếp nha!
    • 611 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Bạn ơi giống bé mình ngày trước quá. Sữa mình nhiều lắm nên bú hay sặc cho nên trước khi bú mình dùng hút sữa hút bớt sữa đầu ra rồi mới cho bú. Sữa đầu thường loãng và nhều nước nên hút bớt ra không tiếc, hút đến khi vú hơi mềm lại thì cho bú. Bé vậy tội nghiệp đói thích bú mà mút mấy cái sữa về lại sặc. Hồi mới sinh có những khi con đang mút ngon lành nhưng sữa về rần rần ình đoán chắc là sắp sặc thế là tạm thời thả bé xuống, tia sữa phun như cái vòi vậy sao không sặc được, mình hút bớt đi rồi lại bế lên cho bú. Lúc đó mệt mỏi với vụ hút sữa này lắm nhưng hút bớt thì sữa lúc nào cũng nhiều. Nếu vắt ra bình thì ko bú được sữa béo cuối cùng bạn chịu khó lúc đầu, sau này bé lớn lên bú khỏe ko săc nữa đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

khi làm tập một bé nhà mìmh cũng hay bị sặc lắm. mình cũng dùng 2 ngón tay kẹp chặt đầu vú lại và thường cho bé bú nằm đấy . Mình thấy bé chẳng sặc nữa đâu , me nó thử em nhe.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)