• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé bị rụng tóc, có phải dâú hiệu bé thiêú canxi?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.01K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi cưú e vơí! Thằng ku nhà e được 3 tháng rươĩ rùi, thơì gan gần đây e phát hỉen bé bị rụng tóc rất nhiêù gần như hói bên trái ý. Mà chủ yêú là rụng tóc bên trái đầu. Các mẹ cho e hỏi có phải ku Rich nhà e bị thiêú canxi ko các mẹ? Nêú bé bị thiếu Caxi thì e nên bổ xung cho bé canxi bằng cách nào và liêù lượng ra sao? bé nàh e vẫn đang bú tý mẹ hoàn toàn. lúc bé đc 2 tháng 20 ngày e cân bé đc 6,5kg, như thế Rich nhà e có phát triển bình thường ko hay là hơi còi? hix hix.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trẻ cần gì những năm đầu đời

Nghiên cứu cho thấy sự phát triển trí não và trí thông minh của con người phụ thuộc vào nhiều yếu...

• Bé bị rụng tóc và ra nhiều mồ hôi ở đầu

Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với. Bé nhà em 5 tháng rồi mà có 7kg (con trai các mẹ ạ). Mà mỗi lần bé bú lại ra nhiều mồ hôi ở đầu lắm và rụng tóc tùm lum. Giờ nhìn bé hói quá các mẹ ạ. Không biết bé bị bệnh gì nữa. Các mẹ giúp em với!!!:Sad:

• Bé bị rụng tóc trên đỉnh đầu

Tình hình là cháu có khả năng bị hói các bác ạ. Cháu 27 tháng, con gái, khoảng 1 tháng trở lại đây, chỗ xoáy tóc trên đỉnh đầu bị thưa đi, mà nhìn da không thấy có hiện tượng lạ, không có vẻ gì bị viêm da cả. Có bác nào có kinh nghiệm về vụ này không, tư vấn cho mẹ cháu với. Mẹ cháu cảm ơn.

• 3 sai lầm của cha mẹ khi chăm con

Nhiều bà mẹ mách nhau rửa mũi cho trẻ hằng ngày để phòng bệnh, trẻ chưa biết đánh răng thì dùng...

• Cậu bé bệnh tật dưới ống kính người cha

Bộ ảnh về con trẻ lúc nào cũng đẹp cũng đáng yêu như các thiên thần. Mong có một phép màu để em bé...

• 137 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

theo mình cân nặng của bé như vậy là ổn rồi bạn ạ.
    Rụng tóc do thiếu canxi hay không mình nghĩ bạn nên cho bé đi viện dinh dưỡng kiểm tra xem, vì nếu thiếu canxi bé sẽ có một số biểu hiện khác nữa như ngủ không ngon, trằn trọc....mùa này ít nắng nên trẻ bị thiếu canxi là đúng rùi.Tùy vào mức độ nặng nhẹ bác sỹ sẽ cho bé uống bổ sung canxi với liều lượng khác nhau nên bạn đừng tự ý mua canxi cho bé uống nhé.
    chúc bé khỏe!
    ---------------------------:cool::cool::cool:---------------------------

TRẢ THÙ-RỬA HẬN
    ÂN ĐỀN-OÁN TRẢ
    • 10,070 Bài viết

• 1,238 Được cảm ơn

đi khám ở viện dinh dưỡng thì bé nào cũng thiếu canxi thôi, ko cần tốn tiền khám.
    Bé sơ sinh nên bổ sung đều đặn vit D mua loại aquadetrim mỗi sáng cho uống 2 giọt pha với tí nước cho dễ uống.
    Mới rụng tóc ko quấy nhiều về ban đêm thì chỉ cần bổ sung vit D thôi. bé đang trong giai đoạn phát triển nhanh nên cần nhiều canxi mà, trong sữa mẹ và sữa công thức cũng đủ canxi rồi chỉ cần thêm ít vit D nữa là ổn.
    Biểu hiện thiếu can xi nhiều là đầu nhìn bị to hơn bình thường (hoặc cẩn thận hơn thì bạn đo vòng đầu của bé nhé) chi tiết vào tìm mục phát triển của bé ý, vì mình cũng ko nhớ chính xác các số đo.
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoluoi289 Xem bài viết
    đi khám ở viện dinh dưỡng thì bé nào cũng thiếu canxi thôi, ko cần tốn tiền khám.
    Bé sơ sinh nên bổ sung đều đặn vit D mua loại aquadetrim mỗi sáng cho uống 2 giọt pha với tí nước cho dễ uống.
    Mới rụng tóc ko quấy nhiều về ban đêm thì chỉ cần bổ sung vit D thôi. bé đang trong giai đoạn phát triển nhanh nên cần nhiều canxi mà, trong sữa mẹ và sữa công thức cũng đủ canxi rồi chỉ cần thêm ít vit D nữa là ổn.
    Biểu hiện thiếu can xi nhiều là đầu nhìn bị to hơn bình thường (hoặc cẩn thận hơn thì bạn đo vòng đầu của bé nhé) chi tiết vào tìm mục phát triển của bé ý, vì mình cũng ko nhớ chính xác các số đo.
    Con tớ cũng bị rụng tóc, cũng vác đi viện dinh dưỡng khám, cũng được kê thuốc canxi bổ sung, uống hết đợt thuốc lâu rồi, giờ vẫn rụng tóc, hihi. Giờ vẫn chỉ uống bổ sung 4 giọt canxi và 2 giọt Vit
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cảm ơn mẹ september2011 nhiu nha. Đúng là Rich nhà e bị thiêú nắng mẹ ạ vì từ khi sinh trời toàn rét nên bé hâù như ở trong phòng đóng kín cưả bật điện. Hai hôm vưà rùi trơì nắng lại im gió e đưa bé đi tắm náng va dạo ngoài trơì thấy bé có vẻ thích thú và đêm ngủ ngon hơn. Từ giờ chắc e sẽ cho Rich đi dạo nhiu hơn, hiii.
    • Spe
    • 4 năm
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mẹ nó bổ sung vit D cho con nhé. Mình sinh con vao mùa đông bác sĩ cũng kê sterogyl cho bé uống ngày 2 giọt. Thiếu vit D là bé rụng tóc và không Hấp thụ được canxi đâu
    Mẹ yêu công chúa nhỏ nhiều lắm. Mong còn ăn ngoan, ị tốt, chóng nhớn nhé
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e vác bé đi kám và bác sĩ cũng cho sterogyl uống ngày 5 giọt cơ. bé nhà e 5 tháng mà đc có 6,6kg các mẹ ạ,e buồn quá. bé vẫn bú sữa mẹ hoàn toàn. E định cho bé ăn dặm xem tình hình tiến triển tốt lên ko, hiixxxx
    • 294 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

đu đủ cũng bị rụng tóc bữa khám bác sỹ cho uống bổ sung canxi corbiere 5ml (1/2 ống/1 ngày)
    Con gái Đu Đủ của mẹ: NB: 2kg7 12m:9kg 14m:9,5kg
    • 2,069 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

bạn xem có pải bé hay nằm lệch 1 bên ko?
    • 210 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mingxiao Xem bài viết
    đu đủ cũng bị rụng tóc bữa khám bác sỹ cho uống bổ sung canxi corbiere 5ml (1/2 ống/1 ngày)
    bạn ơi, tính reply lại cho bạn mà hộp thư đầy rùi, sợ bạn nghĩ do bạn không mua, mình không thèm nhắn lại, nên vào đây nhắn nè, hy vọng bạn đọc được. Dù sao cũng chúc bạn kì nghĩ lễ vui vẻ nhé
    • 670 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trời ơi, thằng nhà em gần 5 tháng rồi, uống canxi và vit D được hơn tháng rồi mà vẫn rụng tóc, rụng kinh khủng luon ý, liệu có phải do thay tóc máu không?
    IKEA bán buôn bán lẻ - YM: shopdothongminh - 0996.081.081 http://zaodich.com/forum/f2540/ikea-...-nhat-1475525/