• 143 Lượt chia sẻ
  • 148K Lượt đọc
  • 724 Trả lời

51 Người đang theo dõi

• 87 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tớ hay mua thuốc Nam bôi của bà Lang Chỉ ở cổng giữa chợ Ngọc Hà, chuyên trị rôm sảy, mẩn ngứa, dị ứng. Tớ dùng cho cả cô chị và thằng em. Thấy hiệu quả tức thì. Các mẹ fải mưa thuốc ở Cẩm phả thì xa quá.

• 1,454 Bài viết

• 1,712 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cún hay cười Xem bài viết
    mình phải vào đây để thêm thông tin cho các mẹ

Trước hết mình cảm ơn mẹ LotusNA nhiều lắm. Bé bôi 1 lần đỡ hẳn, hết đỏ chỉ còn vết nâu để lại. KO bôi nữa nghĩ thế nào bôi thêm 1 lần, ít thôi, khỏi gần như hoàn toàn mẹ nó à, tớ nhẹ cả người

Đầu tiên tớ cũng lăn tăn lắm vì thuốc ko rõ nguồn gốc, ở hiệu thuốc Nam nhưng chỉ sợ họ cho thuốc tây y mạnh vào thôi, nhưng nghĩ lại kể cả thế nhưng nếu khỏi thì bôi 1,2 lần còn hơn là cứ bôi tắm các loại ko ăn thua, rồi tắm lactacyd gì đấy cũng là hoá chất thôi, rồi bôi các loại thuốc kem của mình cũng ko đỡ còn hại hơn. Thế là chiều hôm gọi điẹn cho mẹ nó đấy, tớ đi lấy thuốc về nhưng tối đó ko bôi, cứ thi thoảng tớ lại mở hộp thuốc ra ngửi ngửi mãi mà chỉ thấy mùi của hộp nhựa thôi , làm sao mà 3h đêm còn tỉnh dậy, nghĩ một hồi và ra lấy thuốc bôi cho con. Bôi xong nhìn mãi chả thấy đỡ gì cả và đi ngủ. Sáng dậy kiểm tra thấy con đỡ hăn. cả ngày mồ hôi ra ko bị đỏ rực lên nữa. Thế là thôi ko bôi. Một ngày sau bé ngủ trưa nghĩ thế nào thôi bôi thêm lần nữa xem có hết vết nâu nâu ko, và đến hôm nay thì ok rồi.

Tớ thấy mừng và muốn chia sẻ thêm kiểm nghiệm với các mẹ, nếu tốt và nhanh thế thì sao ko bảo để các mẹ biết mà dùng cho các con, chứ bé nhà tớ bị hơn tháng nay rồi tắm các loại ko ăn thua, chỉ dịu đi thôi nhưng chốc lát mồ hôi ra lại rực lên và mẩn ngữa lan rộng, thương lắm con ngứa gãi suốt, đêm ngủ cũng trằn trọc, lưng sờ nóng ran. Mẹ LotusNA thử hỏi dì NA mua ở Cẩm Phả là mua ở đâu, xin cho tớ cái địa chỉ để tớ nhờ mua, cũng là check lại thông tin hiệu thuốc Nam ở đó cho thêm an tâm.

À cái hộp thuốc bé tí tẹo đấy nhưng dùng ít lắm, tớ chỉ chấm tí ở đầu ngón tay bôi thôi. Tớ định để lại một nửa hộp (nói nửa hộp nhưng thuốc chỉ như bằng gần đốt tay út thôi) còn nửa hộp mẹ nào muốn thử cho con thì nhắn tớ nhé
    Ôi con em dạo này cũng mẩn ngứa suốt.
    Mẹ NA mua thuốc ở đâu cho em xin địa chỉ cụ thể nhé. Nhà ông bà ngoại cu con ở CP mà ko biết loại thuốc này. Mẹ nó cho em xin địa chỉ e bảo bà ngoại ra đó mua. Mấy hôm nữa bà lên chơi thì mang cho con luôn.
    Cảm ơn mẹ nó nhiều.

• 4,891 Bài viết

• 2,684 Được cảm ơn

mình nghĩ các mẹ ko cần mua dự trữ nhiều làm gì vì một hộp đấy dùng lâu mới hết, mình bôi có tí tẹo thôi à một hộp gần như còn nguyên
    Thời gian bay vèo như một cái chớp mắt, mở mắt ra đã thấy hết ngày rồi

• 133 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ ở xóm mình có con mà bị rôm sảy là lấy lá khế vò nát như rau ngót ấy rồi tắm cho con là 2,3 hôm là khỏi ngay.

• 92 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi , nếu chỉ là rôm sảy bình thường thì chỉ cần tắm mướp đắng thường xuyên là được , còn nếu mà đỏ rực cả mảng thì sợ là bị viêm da rồi đó mẹ nó ạ , mẹ nó xem có những nốt nước li ti không , đây là bệnh khá phổ biến của trẻ em mùa hè .
    Để tham khảo các mẹ có thể xem loại kem y tế chiết xuất mật ong Manuka từ New Zeanland có tác dụng trị viêm da , mẩn ngứa , khô da , nứt nẻ da ... cho bé rất hữu hiệu .
    Các mẹ tham khảo đường link nhé :
    http://www.*************/forum
    /showthread.php?t=150790

Rất nhiều mẹ sử dụng cho các bé rất tốt rồi ,mời các mẹ tham khảo

• 371 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Mọi năm hè nào mình cũng phơi khô mướp đắng rồi xay tắm cho con nhưng thi thoảng vẫn có rôm. Năm nay bận sửa nhà, nhà cửa bừa bộn nên không làm được. Con bị rôm ở gáy tuy ít nhưng nhiều ngày không khỏi. Mình mua C sủi, tiêu độc về cho uống mà chả đỡ tí tẹo nào. Hôm đó tiện có nước chè lá hãm cho các bác thợ xây còn 1 ít, mình pha ra tắm cho con. Chiều hôm sau kiểm tra hết sạch rôm. Từ đấy tuần nào cũng mua 5k chè lá để vào ngăn mát, hôm nào thấy thời tiết nóng lại lôi ra. Mình kết luận lá chè tốt hơn mướp đắng, tiêu độc nhiều.

• 4,891 Bài viết

• 2,684 Được cảm ơn

thấy nghe nói chè khô hay còn gọi chè tàu để hãm uống ấy lấy rửa cho con cũng rất tốt, trẻ hăm rửa bằng nước đó đỡ ngay

• 4,891 Bài viết

• 2,684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonbonyeu Xem bài viết
    Mọi năm hè nào mình cũng phơi khô mướp đắng rồi xay tắm cho con nhưng thi thoảng vẫn có rôm. Năm nay bận sửa nhà, nhà cửa bừa bộn nên không làm được. Con bị rôm ở gáy tuy ít nhưng nhiều ngày không khỏi. Mình mua C sủi, tiêu độc về cho uống mà chả đỡ tí tẹo nào. Hôm đó tiện có nước chè lá hãm cho các bác thợ xây còn 1 ít, mình pha ra tắm cho con. Chiều hôm sau kiểm tra hết sạch rôm. Từ đấy tuần nào cũng mua 5k chè lá để vào ngăn mát, hôm nào thấy thời tiết nóng lại lôi ra. Mình kết luận lá chè tốt hơn mướp đắng, tiêu độc nhiều.
    đó là chè tươi đúng ko mẹ nó, mình tắm cho con suốt từ lúc mới sinh, nó có tính khagns viêm, còn dùng rửa vs phụ nữ nữa nhưng đợt rôm mẩm ngứa này dùng mãi ko ăn thua gì cả

• 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhà tớ cứ tắm mướp đắng là hết rôm sảy

• 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhdung_hn Xem bài viết
    Nhà tớ cứ tắm mướp đắng là hết rôm sảy
    hi, nhưng cũng tuỳ cơ địa của từng bé đấy. Nhật Anh nhà mình từ bé tắm suốt các loại: chè tươi, kim ngân hoa, mướp đắng, đơn kim, dấp cá, rau má, vừa tắm vừa uống mà cũng ko hề cho kết quả khả quan chút nào. Kết luận là bé nào cơ địa lành thì dùng loại gì cũng khỏi, còn bé nào cơ địa dữ như Nhật Anh thì dùng gì cũng ko khỏi. Hic!