• 3.66K Lượt chia sẻ
  • 201K Lượt đọc
  • 744 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cu nha mình cũng bị đó,bé 2 tuổi mình đưa đi khám bác sỉ, BS cho chai tắm sởi và cho liều thuốc uống ngăn ko cho lan ra chỗ khác ,được 1 ngày thấy bé bớt hẳn và ko thấy bị những chỗ khác nữa, ban đầu mình cũng tắm bằng nước xả,nước muối nhưng vẫn ko có tác dụng,đành đưa con đi khám cho chắc ăn,chứ ko hết ngày càng càng lan ra nhiều tội nghiệp bé lắm

• 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy. Mình cho đi khám. Bs bảo viêm da do rôm nhiều+trời nóng. Cho thuốc bôi 2 ngày thì hết và dặn tắm Cetaphil.
    Bin nhà mình nổi dề luôn nhìn sợ lắm. Mà nghe bs bảo đag có dịch viêm da gì đó. Tốt nhất đưa đi khám đi mẹ nó ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 6 tháng cũng bị rôm sảy, mình tắm với mướp đắng, gừng khoảng tuần là thấy hết ah. Bạn lấy 1 quả mướp đắng xay nhỏ lọc bỏ bã pha với nước tắm cho bé, hoặc lấy 1 củ gừng nhỏ giã nát pha với nước ấm tắm cho bé, tắm khoảng 1 tuần là hết ah. Gừng bạn lấy 1 nhánh nhỏ thôi nhé. Chúc bé nhà bạn nhanh hết rôm sảy.
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bé nhà mn tắm mướp đắng ko hợp, tắm cả tuần mà rôm vẫn mọc thêm. đang chuyển qua sài đất.hic

Mẹ TOM
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toandt87 Xem bài viết
    bé nhà mn tắm mướp đắng ko hợp, tắm cả tuần mà rôm vẫn mọc thêm. đang chuyển qua sài đất.hic

Mẹ TOM
    sài đất cũng tốt mẹ nó à