NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé bị nóng trong người, nổi mụn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 195 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Bé mình (8 tháng) hay bị nổi mẫn đỏ li ti trên mặt và trên tay (trong người và bụng thì không bị nổi). BSĩ ỡ bệnh viện Tự Dũ cho thuốc Milian (thuốc nước màu xanh dương), khi xức lên thì mụn bị khô và bong ra, nhưng sau đó vẫn nổi mụn khác và đặc biệt mình thấy da bé bị hơi sần sần. Mình để ý thấy đầu bé rất nóng (có thể do tóc nhiều) và Bé cũng hay đổ mồ hôi đầu khi ngủ ban đêm, mặc dù ngủ máy lạnh.

Mình nghĩ là Bé mình bị nóng trong người. Đã cố gắng cho bé uống nước (khoảng 120ml nước mỗi ngày - không tính sữa và cháo), nhưng có vẻ tình hình cũng không khả quan lắm.

Mình đã cố gắng mọi cách - vệ sinh Bé thường xuyên. Xức thuốc Milian. Cho ăn chuối, yogurt, phô mai cho nhuận tràng (bé đi cầu mỗi ngày, mặc dù đôi lúc hơi bón). Mình từng cho bột sắn vào trong cháo, nhưng bé không thích nên thôi.

Xin các Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cách làm sao cho bé bớt bị nóng, nổi mụn :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi n_lananh2009; 24/12/2009 vào lúc 11:34 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 132 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trùi sao giống bé nhà mình thế, mụn mọc ở khuỷu tay, đầu tiên giống mụn nước, xong mụn cũ đi thì đỏ đỏ sần sần, mới đi khám FV hôm qua cũng cho thuốc Milian mà chưa dám xức, đợi xem nó có lan ra k đã, vì thấy thuốc này xanh lè xanh lét bôi lên tay chắc k rửa được.

Có mẹ nào kinh nghiệm chỉ dùm gấp với nha
    • 195 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Be_yeu ơi, nếu xức lên tay thì nhớ mang bao tay cho bé, phòng bé nút tay nhé. Thuốc Milian xức thì mụn sẽ khô lại và bong ra, nhưng cái chính là bé em vẫn nổi mụn đỏ khác... :Sad:
    • 90 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chữa theo cách dân gian đi các mẹ.mua ngò rí,mướp đắng hay lá trà xanh đun nước tắm cho bé.công hiệu lắm đó.bé nhà mình tắm nước trà xanh được mấy hôm thấy đỡ hẳn
    • 53 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bị nổi mụn trên mặt từ hồi trong tháng, mụn lại có cả nhân như người lớn ấy. Ban đầu bác sĩ cho xức xanh metilen nhưng mụn cũng khô, bong ra rồi lại bị lại. bé tăm bằng trái khổ qua hay trà xanh gì cũng không hết. Gần đây em tắm cho bé bằng Physiogel thì thấy có đỡ một chút. Hôm trước ẵm bé đi khám định kỳ, gặp một chị chỉ cho mua Oilatum (dạng cục) về để tắm cho bé. Không biết có hiệu quả không nữa. Ngày nào em cũng lau mặt cho bé để không bị dầu và xức Motivate thì thấy mụn bớt hẳn. Hy vọng kỳ này xài thêm Oilatum thì bé sẽ hết luôn.
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó dùng lá trà xanh tắm cho con cũng giúp con đỡ nòng ( nhưng một số người thi tắm trà xanh nhiều da con đen mình tắm suốt chẳng sao). Hoạc mẹ nó cho con ăn yến thử xem
    • 171 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Kéo cái top này nên cái.Em đang cần giúp đỡ.bé nhà em nóng trong lắm ý.Bé hay giã đến sứt hết da.em cũng đã cố gắng cho con ăn đồ mát rùi.Giờ mua mát mà bé nóng thế mùa hè ko biết thế nào?bố mẹ nào có kinh nghiệm j jup em nha.tks
    Tom_Bom_2011:Angel:
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangnguyen1401 Xem bài viết
    chữa theo cách dân gian đi các mẹ.mua ngò rí,mướp đắng hay lá trà xanh đun nước tắm cho bé.công hiệu lắm đó.bé nhà mình tắm nước trà xanh được mấy hôm thấy đỡ hẳn
    Đúng đấy, mẹ nó nên dùng cách này cho bé, bé nhà mình cũng thường xuyên tắm bằng mướp đắng nên chẳng abo giờ lên sài hoặc bị nóng đến mứoc mẩn đỏ lên cả.
    • 416 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng bị nóng trong. Mình đang tìm hiểu để bé ăn gì cho mát đỡ nóng chứ bôi thuốc chỉ là lúc bé đã bị và chữa từ ngọn thôi
    ba là cây nến vàng mẹ là cây nến xanh lá là lá la la thắp sáng một gia đình
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giữ con thoáng mát mặc áo thấm mồ hôi nha,cu nhà tớ cũng hay vậy cho ngồi quạt điều hòa là mẩn tự lặn ngay